[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Phát phiếu với in bài tập tự làm mới đọc em thấy còn hiệu quả hơn học online nhiều. mà thế nào mới lớp 1 có cái môn tự nhiên với xã hội. Trẻ con nó biết đọc nó hỏi mình cứ phải giải thích nhiều mà nó cũng chả hiểu là cái mịe gì.
Đúng phát rồ với con bé con đang học tiểu học nhà e đây cụ ợ. E thấy cứ như tháng trước cô giao phiếu hàng ngày cho chúng làm là phù hợp nhất, đằng này tự dưng giở chứng on với chả lai.

Never_Say_No

Xe tải
Nói có khi cụ không tin con nhà em mới học lớp 1 cụ ợ. Bọn Ban Phụ chỉ thấy thích học với học và mấy con phụ huynh an nói phụ khoa kinh.
Thật sự thì thấy bác Bô Dục của mình rất dập khuôn máy móc thật, phải biết xem xét từng độ tuổi mà có phương án hợp lý chứ mấy bạn nhỏ lớp 1, chữ còn chưa thạo thì học cái nỗi j trên online, học vậy thì bố mẹ lại phải online kèm theo. Mà như vậy thì đa số giáo viên ko thoải mái khi dạy học. Nhưng cái hại nữa là mắt các con còn nhỏ, nếu nhìn máy tính hay đt thường xuyên như này thì rất dễ cận với loạn thị. :(

Chỉnh sửa cuối:

momoyama68868

Xe điện
Dạy-học online là phương pháp dạy học văn minh, có khá nhiều triển vọng.
Cái gì cũng luôn có hai mặt, nhưng không ai phủ nhận được rằng trong bối cảnh dịch bệnh như thế này. Dạy - học trực tuyến là một lựa chọn phù hợp, theo quan điểm học sinh không tới trường nhưng không dừng học tập.
Trường nào đã đầu tư LMS thì quá tuyệt vời, còn không thì Microsoft Team, Zoom....cũng đáp ứng khá tốt.
Nhưng Giảng viên/Giáo viên soạn bài chấm bài nghiêm túc là vất hơn nhiều đấy (k chấp các Thầy/Cô trách nhiệm kém)
Cái đáng nói ở đây là Bộ Dục phải phản xạ nhanh nhạy hơn, thể hiện vai trò kịp thời hơn. Như: ra văn bản hướng dẫn kịp thời về hướng dẫn tổ chữc Dạy - Học online cho các hệ/bậc, yêu cầu cụ thể về công tác Đảm Bảo Chất Lượng, yêu cầu về công tác Lượng Giá Đánh Giá Người học, yêu cầu về Trách nhiệm giải trình về Chất lượng đào tạo của các cơ sở Giáo dục tương ứng với các Hệ/Bậc đào tạo. Bộ Dục cũng cần có vai trò trong việc hỗ trợ pháp lý và/hoặc phối hợp kịp thời với các Bộ/Ngành liên quan giải quyết kịp thời/có Quy định tạm thời về mức thu/mức miễn giảm....học phí.
Nhưng rất buồn là Bộ Dục phản ứng rất Chậm, không nhạy bén, chả nhẽ nói toẹt ra là chậm trễ, chưa hết trách nhiệm.

Blue Water

Tháo bánh
Thật sự thì thấy báo Bô Dục của mình rất dập khuôn máy móc thật, phải biết xem xét từng độ tuổi mà có phương án hợp lý chứ mấy bạn nhỏ lớp 1, chữ còn chưa thạo thì học cái nỗi j trên online, học vậy thì bố mẹ lại phải online kèm theo. Mà như vậy thì đa số giáo viên ko thoải mái khi dạy học. Nhưng cái hại nữa là mắt các con còn nhỏ, nếu nhìn máy tính hay đt thường xuyên như này thì rất dễ cận với loạn thị. :(
Cụ nói quá chuẩn. Nhiều đứa học như phá lớp mà cô vẫn nhỏ nhẹ. Có lẽ bố mẹ nó đứng bên nên cô giữ ý
Phải ở lớp tống mẹ cổ nó ra khỏi lớp

bocubau

Xe tăng
Suốt cả tháng nay, mở ra là covid, rồi về BDS sắp sập...đau hết cả đầu.
Đành rằng, chống dịch là số 1, luôn tuyệt đối chấp hành các yêu cầu của NN.
Nhưng, một món ăn mãi nó chán. Rồi đọc nhiều thành bi quan.
Em mở thớt này, tập hợp các thớt khác, nói không với Covid, kinh tế vĩ mô vĩ meo, BDS, Chứng...

Đầu tiên, vụ nóng hổi doanh nhân xứ Thái:

Còn đây, ngắm cho tinh thần thoải mái lên:

Hài thì vào đây:

Về xe, vào đây:

....mời các cụ.

hai.tranhr

Xe container
Thiếu thớt văn thơ kìa Lão

ubisapro

Xe trâu
E hóng thớt khác. Mấy thớt kia e vào rùi =))

Dogmatix

Xe tăng
Mấy hôm trước một số cụ nhìn vào chỉ số ô nhiễm không khí của Hà Nội giảm rồi vỗ tay khen, cho đó là kết quả của việc cách ly, hạn chế người dân ra ngoài đường. Chẳng qua đó là sự trùng hợp ngẫu nhiên thôi (có không khí lạnh về đúng dịp cách ly xã hội).

Em xin nhắc lại cho các cụ đó hiểu: đừng ảo tưởng nhé. Giờ trở đi, đời các cụ (nếu già cỡ em trở lên, còn đám thanh niên có thể khác :D ) đừng có mơ mộng hão huyền về một Hà Nội trong lành. Giờ trở đi, không khí Hà Nội chỉ trong lành khi có một trong hai điều sau xảy ra thôi nhé:

1. Không khí lạnh mạnh tràn về.
2. Mưa dài ngày.

Còn cái việc không đi ra ngoài đường nó chỉ hạn chế phần nào việc ô nhiễm không khí (rất ít so với phần còn lại của các nguồn phát thải ô nhiễm khác). Tất nhiên em vẫn ủng hộ việc cách ly xã hội, hãy hạn chế tối đa việc ra ngoài đường, điều này không làm giảm ô nhiễm không khí, nhưng giúp làm giảm nguy cơ lây bệnh 👍

Đây là bảng xếp hạng mức độ ô nhiễm không khí cách đây vài phút để các cụ tham khảo.
Screen Shot 2020-04-09 at 4.18.40 PM.png

Thuem

Xe buýt
Cụ còn thiếu: giông lốc hay mùa hè gió to không khí vưỡn ngon!