Dựng ChangJiang (Trường Giang) sidecar made by "Hàng xóm"

Vẫn chưa up thêm hình mới hả bác Noza, em vẫn gặp bác ở chỗ bác Thịnh- Xăng dầu Quân đội. Bác không biết mặt em thôi, có lần ra chỗ bác Thịnh chơi thấy bác cặm cụi sửa side car mà thấy tội :-s. Đúng là thực hiện được đam mê của mình thật kỳ công bác nhỉ. Chúc bác luôn thành công với đam mê của mình %%-%%-
Vâng xe em vẫn chưa xong bác ạ ... đợt này chơi nhiều thứ quá nên cái này không ốp. Em đang tự hỏi em sửa xe lúc nào ? Em có biết sửa sidecar đâu ... he he

hungbinh3b

Xe tải
Vâng xe em vẫn chưa xong bác ạ ... đợt này chơi nhiều thứ quá nên cái này không ốp. Em đang tự hỏi em sửa xe lúc nào ? Em có biết sửa sidecar đâu ... he he
Có lần em thấy bác lúi húi đấu điện cho đèn side car ở chỗ cây xăng :-B (super soi ), bác cũng hay lượn vào cửa hàng tạp phẩm ở phố Tôn thất Tùng mua đinh vít ốc ác gì đó. Và một số địa điểm nhà nghỉ, khách sạn nhạy cảm khác em không tiện nêu tên (sợ Gấu nhà bác biết :D). Em làm bên công ty sữa đậu nành Vina Soi mà bác :-"
PS: Lần sau bác có vô mấy cái địa điểm nhạy cảm nhớ đeo khẩu trang trước khi vô nhé :)) để tránh bị phát hiện =))

Lexus-IS

Xe hơi
Rồi cái bình xăng ... đang xông xênh cân thêm luôn mấy kg matit ... he he

Mác .. biết mỗi máy này công xuất 14kw tương đương khoảng 22 ngựa ... thông tin còn lại ai đọc được đọc hộ em phát
Cái mác của bác là

Trường Giang 750D
Công suất cực đại 17.7KW
Tiếp theo là công suất bình thường và số vòng quay ( nếu em không lầm )
2 dòng dưới thì là công ty sản xuất thôi ạ: Công ty cơ khí động lực Nam Phương Tàu Khựa ạ ;))

Có lần em thấy bác lúi húi đấu điện cho đèn side car ở chỗ cây xăng :-B (super soi ), bác cũng hay lượn vào cửa hàng tạp phẩm ở phố Tôn thất Tùng mua đinh vít ốc ác gì đó. Và một số địa điểm nhà nghỉ, khách sạn nhạy cảm khác em không tiện nêu tên (sợ Gấu nhà bác biết :D). Em làm bên công ty sữa đậu nành Vina Soi mà bác :-"
PS: Lần sau bác có vô mấy cái địa điểm nhạy cảm nhớ đeo khẩu trang trước khi vô nhé :)) để tránh bị phát hiện =))
Mắt toét và rất nguy hiểm :)) chả liên quan đếch gì...

Cái mác của bác là

Trường Giang 750D
Công suất cực đại 17.7KW
2 dòng dưới thì là công ty sản xuất thôi ạ: Công ty cơ khí động lực Nam Phương Tàu Khựa ạ ;))
Thanks cụ ...
Em vẫn chưa hiểu tại sao nó lại ghi cái dòng 14KW/3800r/min . Rõ ràng đây là công xuất nhưng ko phải là cực đại thì nó ghi vào đây làm gì nhỉ.
Bây giờ em mới biết máy làm ở cty nào. Vodka cụ

Fiat_ELX

Xe điện
Thanks cụ ...
Em vẫn chưa hiểu tại sao nó lại ghi cái dòng 14KW/3800r/min . Rõ ràng đây là công xuất nhưng ko phải là cực đại thì nó ghi vào đây làm gì nhỉ.
Bây giờ em mới biết máy làm ở cty nào. Vodka cụ
Em nghĩ có thể đây là công suất ở vị trí moment cực đại.

k7610

Xe tải
hôm qua em thấy cái máy trường giang 24hp bị tháo ra nhìn thèm vãi, nge nói nó mới chạy có mấy trăm cây, tháo ra sơn sơn xịt xịt, thay bi rồi lắp vào.
hỏi ôpng thợ thì thấy bảo là của mấy bác làm siêu thị====>>> iem chán luôn
[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Update đến sáng nay...

Toàn bộ phần sơn đã xong và sẵn sàng chuyển về để lắp, máy cũng đã bảo dưỡng và vệ sinh xong.

Bóc ra để show tý mầu nào ...

gilt

Xe máy
Cái mác của bác là

Trường Giang 750D
Công suất cực đại 17.7KW
hóng đến đoạn này thì em đi gúc thử xem con Trường Giang 750 là con nào, ra được mấy cái link mời cụ nào hóng hớt và thiếu hiểu biết như em đọc.

http://en.wikipedia.org/wiki/Chang_Jiang_(motorcycle)
http://www.changjiangunlimited.com/hist.htm
http://www.changjiang750.com/history.htm

hehe, xin lỗi cụ Nô với cụ Na nếu em làm loãng thớt, chống cằm hóng tiếp.

Hôm qua xuống kiểm tra, xong được thế này

Toàn bộ khung phần sơn đã gắn vào nhau

Máy cũng đã xong, đang chờ hộp số lùi gắn vào luôn là chuẩn.

Chắc trong tuần tới là em nó ra xưởng

Quanmeo

Xe tải
Hôm qua xuống kiểm tra, xong được thế này

Toàn bộ khung phần sơn đã gắn vào nhau

Chắc trong tuần tới là em nó ra xưởng
Hôm nào xong, thì lại offline cafe chém chém nhỉ

nvanh

Xe tải
Anh No làm liền cả 2 em cơ à , Hình như gấu nhà anh No ủng hộ nhiệt tình cái sở thích của anh hả <):) em là em mừng cho anh lắm

nvanh nói:
Anh No làm liền cả 2 em cơ à , Hình như gấu nhà anh No ủng hộ nhiệt tình cái sở thích của anh hả <):) em là em mừng cho anh lắm
Xong em này thì đến em M63 ...
Bà cả nhà em cũng chả thích, nhưng cũng chả có ý kiến gì. Cứ nộp thuế đầy đủ, phục vụ vợ con chu đáo thì nghịch thoải mái ... Chơi mấy thứ này lành mạnh hơn khối thứ như nhậu, karaoke, masssage .... Mà cũng ko tốn nhiều

truonganh2003

Xe buýt
Xong em này thì đến em M63 ...
Bà cả nhà em cũng chả thích, nhưng cũng chả có ý kiến gì. Cứ nộp thuế đầy đủ, phục vụ vợ con chu đáo thì nghịch thoải mái ... Chơi mấy thứ này lành mạnh hơn khối thứ như nhậu, karaoke, masssage .... Mà cũng ko tốn nhiều
Cái đoạn bôi đậm nhà Noza xem lại nhá ;))
CJ nhà em chắc phải tầm tháng nữa mới xong được, thằng Công lông ưu tiên nhà Noza trước thì phải %-(

Cái đoạn bôi đậm nhà Noza xem lại nhá ;))
CJ nhà em chắc phải tầm tháng nữa mới xong được, thằng Công lông ưu tiên nhà Noza trước thì phải %-(
So với hobby của mấy thằng bạn em thì thế là ít rồi ạ. Xe em xong tại vì máy ngon, ko biết xe bác còn thiếu cái gì ko mà phải chờ ? Thấy bác sơn xong rồi mà ?

truonganh2003

Xe buýt
Chưa sơn xong đâu ạ, vì em bận đi công tác mất nửa tháng 3 vừa rồi....
Chắc ít ngày nữa là xong sơn

K.to

[Tịch thu bằng lái]
anh no lắm dự án thế,đang hóng cái xe of kia