[Funland] Tổng hợp thông tin về Đường sắt trên cao Cát Linh - Hà Đông

MrMilan

Xe điện
E rất ấn tượng với các con số của dự án đường sắt CL-HĐ

vnexpress là chúa bài tàu và đội nhật lên đầu, chơi bài khắm nhỉ, nhưng ko phủ nhận được nó sắp chạy.
em thấy fb nhiều người có vẻ thích, đang học ngày được đi chính thức.
Em bảo rồi, dân mình mau quên lắm. ghét là nó xây lâu thôi, đợi mãi ko được đi cho nên bị phản tác dụng

elevonic

Xe lăn

Doidavang82

[Tịch thu bằng lái]
em thấy quan trọng là khánh thành thì có cụ nào dám ngồi tàu lượn không
Thiếu léo gì người đi! Trời lạnh ngồi trên tàu xem bọn dưới đường chen chúc nhau bò từng tí khéo lại là thú vui tao nhã.

fallingwater

Xe tăng
Mấy cái cụ nói toàn thầu phụ VN làm đấy! Tàu nó méo rãnh với thừa tiền mà xách quân nó qua làm mấy cái mà thuê người VN làm cũng được.
Nhà thầu VN thì cũng có 5-7 loại khác nhau. Thằng tổng thầu chọn toàn thầu phụ lởm, giá rẻ.

fallingwater

Xe tăng
Đồng ý với cụ về chất lượng hoàn thiện.
Nhưng thầu phụ chủ yếu là VN đúng như ý cụ đấy ạ.
Tổng thầu họ chỉ giám sát và trực tiếp làm những hạng mục đặc thù mà VN không làm được, còn phần xây dựng, cơ khí toàn là Công ty TNHH MTV xây dựng công trình giao thông 829; Công ty cổ phần xây dựng & phát triển nhà Hà Nội; Công ty cổ phần Nhà X4; Công ty TNHH Utracon Việt Nam; Công ty cổ phần Đầu tư và Xây dựng Minh Dũng; Công ty cổ phần Xây dựng và Đầu tư hạ tầng Dầu khí; Công ty cổ phần Sông Đà 909...

Tất nhiên là tổng thầu vẫn phải chịu trách nhiệm.
Ý em là phải chọn các nhà thầu VN có tiếng về làm hoàn thiện như Contecon, Hòa Bình... Còn các nhà thầu phụ ở trên được tổng thầu TQ chọn chắc là vì giá rẻ.

tank_fun

Xe tăng
Đọc sơ sơ qua em thấy bọn tàu nói tiếng Việt vào cãi hộ CL-HĐ quá, còn cố lôi Mẽo cuốc vào so sánh. Thật sự em cười suýt phọt rắm.
CL-HĐ đã đi vào lịch sử là cái cục cứt thối của nền văn minh 4000 năm Âu Lạc, điều đó không cần bàn cãi.

toimuondie

Xe container
Ý em là phải chọn các nhà thầu VN có tiếng về làm hoàn thiện như Contecon, Hòa Bình... Còn các nhà thầu phụ ở trên được tổng thầu TQ chọn chắc là vì giá rẻ.
Em đang muốn nói đến đoạn này:

Hi vọng ở các tuyến sau này, NN phải có cơ chế để các công ty XD VN được tham gia nhiều hơn nhất là phần XD cầu cạn, nhà ga. Nên chăng chỉ cần các công ty nước ngoài ở các phần từ đường ray đổ lên.

hay là cụ muốn viết:

Hi vọng ở các tuyến sau này, NN phải có cơ chế để Contecon, Hòa Binhc được tham gia nhiều hơn nhất là phần XD cầu cạn, nhà ga. Nên chăng chỉ cần các công ty nước ngoài ở các phần từ đường ray đổ lên.

.Bo My

Xe container
Cụ cũng qua lại Quora à, em vừa thấy hình này trên đấy, phần bình luận dân Mỹ khóc lóc thảm thiết.
Gốc là ở twitter:

phongnq

Xe tải
Cụ phải đợi bao giờ sắp tiến lên CNCS mới được ạ. Bình thường mấy ông thầu phụ Vn vào được vòng này đặc biệt các gói xây lắp thuần túy không có món nào độc lạ hay lợi thế kỹ thuật ghê gớm thì toàn phải do các a tít trên cao giẫm đạp nhau ép xuống mới kí đc. Mấy ông Contecon hay Hòa Bình mà cụ nhắc trên vào tầm năm 2010-2015 sợ còn chưa đủ qua được vòng gửi xe mất.

Doidavang82

[Tịch thu bằng lái]
Nhà thầu VN thì cũng có 5-7 loại khác nhau. Thằng tổng thầu chọn toàn thầu phụ lởm, giá rẻ.
Sao cụ biết mấy thằng nhà thầu phụ VN trên kia là lởm.
Nguyên tắc chọn thầu thì giá cũng là 1 yếu tố mà! Rẻ mà đáp ứng yêu câu đề ra thì chọn thôi.
Có khi Cotecons, Hoà Bình... Không tham gia dự thầu thì sao??? Tóm lại cụ cảm tính bỏ mẹ, phát biểu chẳng có giá trị gì!

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Cotecons giá ngang với nhà thầu nước ngoài, Hòa bình thì rẻ hơn chút. Bọn tầu thuê 2 ông này làm thì móm hả cụ.
Tiền nào của đấy cả thôi.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
vnexpress là chúa bài tàu và đội nhật lên đầu, chơi bài khắm nhỉ, nhưng ko phủ nhận được nó sắp chạy.
em thấy fb nhiều người có vẻ thích, đang học ngày được đi chính thức.
Em bảo rồi, dân mình mau quên lắm. ghét là nó xây lâu thôi, đợi mãi ko được đi cho nên bị phản tác dụng
Vnexpess nó thuộc FPT , mà fpt làm vs Nhật rất nhiều, mảng phần mềm k có nhật thì FPT sao đc như ngày nay. Thêm nữa, tàu cũng là đối thủ nặng kí , đớp nhiều miếng ngon của fpt trên thị trường phần mềm toàn cầu, thế bảo sao nó chả bài, nói xấu đối thủ.

Cartoner

Xe điện
Cotecons giá ngang với nhà thầu nước ngoài, Hòa bình thì rẻ hơn chút. Bọn tầu thuê 2 ông này làm thì móm hả cụ.
Tiền nào của đấy cả thôi.
Các cụ đánh giá hơi cao Cotex với HB thì phải. 2 cty này thời điểm 2010 thì vẫn chỉ là những cty xây dựng nhỏ thôi. Sau giai đoạn 2013 bùng nổ chung cư thì đội này mới lớn mạnh, nhưng cũng chỉ giỏi xây nhà và xây nhà xưởng thôi. Còn xây dựng hạ tầng kể cả đến bây giờ vẫn còn non và xanh lắm.

fallingwater

Xe tăng
Sao cụ biết mấy thằng nhà thầu phụ VN trên kia là lởm.
Nguyên tắc chọn thầu thì giá cũng là 1 yếu tố mà! Rẻ mà đáp ứng yêu câu đề ra thì chọn thôi.
Có khi Cotecons, Hoà Bình... Không tham gia dự thầu thì sao??? Tóm lại cụ cảm tính bỏ mẹ, phát biểu chẳng có giá trị gì!
Cụ tranh luận kiểu gì mà bỏ bóng đá người vậy? Tranh luận mà như vậy là ko có thiện chí rồi. Do vậy em chỉ còm nốt cái này với cụ thôi.
Em cũng có liên quan đến ngành XD nên khẳng định luôn với cụ các nhà thầu phụ đã nêu ở trên toàn hàng lởm, ngay cả các chủ đầu tư tư nhân VN làm dự án cũng ít khi chọn. Vậy nên ko khó hiểu khi chất lượng hoàn thiện ở mức độ trung bình thấp như vậy.

Leu leu

Xe điện
Vnexpess nó thuộc FPT , mà fpt làm vs Nhật rất nhiều, mảng phần mềm k có nhật thì FPT sao đc như ngày nay. Thêm nữa, tàu cũng là đối thủ nặng kí , đớp nhiều miếng ngon của fpt trên thị trường phần mềm toàn cầu, thế bảo sao nó chả bài, nói xấu đối thủ.
Cụ thông nốt cho em với là tại sao VTC/VOV cũng oánh thằng CL-HD này ác phết nhỉ?

Leu leu

Xe điện

toyennha

Xe lăn
Mới thấy phí 2 tuần. Sau đó 15ngan toàn tuyến. Em sẽ ra đi tàu khi ko còn treo biển nhà có người HCM ra

Doidavang82

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tranh luận kiểu gì mà bỏ bóng đá người vậy? Tranh luận mà như vậy là ko có thiện chí rồi. Do vậy em chỉ còm nốt cái này với cụ thôi.
Em cũng có liên quan đến ngành XD nên khẳng định luôn với cụ các nhà thầu phụ đã nêu ở trên toàn hàng lởm, ngay cả các chủ đầu tư tư nhân VN làm dự án cũng ít khi chọn. Vậy nên ko khó hiểu khi chất lượng hoàn thiện ở mức độ trung bình thấp như vậy.
Ông lấy cái gì khẳng định bọn thầu trên là lởm? Bằng mồm của ông à?
Tôi chả có chỗ nào bỏ bóng đá người hết! Tôi chửi ông à?? Chỗ nào?? Tôi chỉ nói ông phát biểu cảm tính , nên phát biểu vô giá trị. Đó là nhận xét!

fallingwater

Xe tăng
Ông lấy cái gì khẳng định bọn thầu trên là lởm? Bằng mồm của ông à?
Tôi chả có chỗ nào bỏ bóng đá người hết! Tôi chửi ông à?? Chỗ nào?? Tôi chỉ nói ông phát biểu cảm tính , nên phát biểu vô giá trị. Đó là nhận xét!
Với kiểu tranh luận ko dùng lý lẽ, dẫn chứng để phản biện như thế này thì nói cũng chỉ phí lời.
Kiểu của cụ là bảo vệ chất lượng hoàn thiện cái CL-HĐ bằng mọi cách, đuối lý thì công kích cá nhân.
Tôi đã bảo là tôi ko muốn nói chuyện với cụ nữa. Đừng quote bài tôi.