[Funland] E cần các cụ mợ tư vấn làm ivf( thụ tinh ống nghiệm)

Cogangnao

Xe đạp
Chào cccm, e tham gia diễn đàn dc 1 thời gian rồi, biết các cụ mợ thông thái khá nhiều lĩnh vực nên e lập 1 nick mới nhờ các cụ, mợ tư vấn giúp e về vấn đề làm ivf
E kể hơi dài mong cụ mợ nào biết giúp e với ạ
Chẳng là vợ chồng e lấy nhau cũng dc 3 năm rồi, hiện tại e thì 28tuổi, vợ e 26. do vợ mới đi làm nên 6tháng đầu vợ chồng e quan hệ an toàn, sau đó tiêm phòng cho vợ trước khi có con, sau đó vợ chồng e thả 3 tháng mà ko có, như vậy sau 1 năm vk ck e ra viện phụ sản hà nội khám, kq thì e hình dạng tinh trùng bình thường thấp 2%( các chỉ số khác đều trên mức cho phép), vợ e thì bị viêm lộ tuyến,
Sau đó, vợ e thì đốt lộ tuyến, e thì uống thuốc motil và sper Q, rồi uống thuốc đông y, rồi vẫn cứ thả, e có đi kiểm tra lại mấy lần tinh dịch đồ thì hình dạng bình thường chỉ quanh quẩn 2-4%, vợ e thì ổn định ko vấn đề
Đến tháng 9 -2017( cũng bảo cuối năm làm ivf ) thì vợ e lại có bầu, 2 vợ chồng vui mừng nhưng chỉ 2 tháng sau siêu âm bác sĩ bảo ko có tim thai và phải bỏ, hix
Từ đó đến giờ vợ chồng e vẫn căn ngày thả đều đặn, thi thoảng ra bác sĩ canh trứng nhưng kết quả thì vẫn =0, trong thời gian này cả e và vợ đều ko uống thuốc gì nữa cả, chỉ ăn uống và thể dục( e có chỉ số hình dạng bình thường thấp nhưng bác sĩ bảo vẫn có con bình thường)
Tháng 7 -2018 vợ chồng e làm iui tự nhiên( bác sĩ lấy rồi bơm vào, cả 2 vợ chồng ko uống hay tiêm thuốc gì cả) vẫn ko dc
Rất chán nản, vợ chồng e quyết định làm ivf, nhưng hiện tại khá mông lung mơ hồ, cụ mợ nào biết tư vấn cho vợ chồng e với ạ, e ở hà nội
Thank cccm rất nhiều ạ
2 lần làm iui chưa dc rồi ạ
Lần đầu lọc rửa tinh trùng rồi bơm trực tiếp,
Lần 2 thì vợ e uống 5 ngày đầu sau đó gần đến ngày rụng thì tiêm kích, nhưng chỉ có mỗi 1 quả rụng
E đang chưa biết có làm lần 3 nữa hay làm ivf luôn, e đang tham khảo ở bưu điện hoặc đại học y ạ

Chỉnh sửa cuối:

hanoipho79

Xe lăn
Ở Hn vào viện C ở Sg vào Từ dũ mà hỏi nhé cụ...theo e được biết làm Thụ tinh ống nghiệm cũng theo cơ địa có người 1 lần đk ngay có người 3,4 lần không được cũng mệt mỏi lắm.

Nam Minh

Xe buýt
Mới 3 năm lại có thai 1 lần ( dù phải bỏ vì không có tim thai ) rồi thì e tư vấn là khỏi làm gì. Lấy tiền đi chơi cho thoải mái tinh thần dễ có thai hơn.

Cogangnao

Xe đạp
Ở Hn vào viện C ở Sg vào Từ dũ mà hỏi nhé cụ...theo
e được biết làm Thụ tinh ống nghiệm cũng theo cơ địa có người 1 lần đk ngay có người 3,4 lần không được cũng mệt mỏi lắm.
E ở hà nội cụ ạ, làm vài lần thì cũng căng quá ạ, chi phí 1 lần như nào cụ biết ko ạ, khả năng thành công cao ko cụ

Sonyentrangminh

Xe điện
Bác nên tham khảo ở Bv bư điện bạn e làm ở đó chuẩn đc luôn

Cogangnao

Xe đạp
Mới 3 năm lại có thai 1 lần ( dù phải bỏ vì không có tim thai ) rồi
thì e tư vấn là khỏi làm gì. Lấy tiền đi chơi cho thoải mái tinh thần dễ có thai hơn.
Số vợ chồng e nhọ lắm ạ, trước thì kiêng sau đó có em bé thì lại ko có tim thai, đến giờ 2 vợ chồng sốt ruột quá ạ, e mong ý kiến các cụ mợ từng trải xem như nào

chim to

Xe tăng
c gắng làm sớm đi

honda_cub79

Xe lăn
Hay cụ nghỉ phép dài dài, làm chuyến đi chơi xa cho thoải mái, ra biển chẳng hạn. 2 vợ chồng nghỉ ngơi, ăn uống hải sản, biết đâu khi về lại có tin vui.

Leo Lee

Xe tăng
Hôm nọ em vừa bảo 1 cụ xong, em quen thầy Tảo, giáo sư đầu ngành này hiện đang giảng dạy tại viện 103, em có thể giới thiệu cụ qua khám free

Hạnh TTM

Xe tải
Em mới làm ivf, chuyển phôi tháng 8 vừa rồi, hiện giờ đang có thai đc 9 tuần. Theo em thì gia đình cụ chưa nên làm ivf vội, mà nên thoải mái tinh thần, tập trung bồi bổ ăn uống, tập luyênn nâng cao sức khoẻ. iVF là cả 1 quá trình, không những tốn kém về tiền bạc mà còn cả về tinh thần lẫn sức khoẻ. Các cụ là đàn ông nên chỉ phải hiến ít tinh trùng, còn phụ nữ bọn em phải chịu khổ rất nhiều về sức khoẻ lẫn tinh thần. Không biết bao nhiêu mũi tiêm vào người, còn gây mê lấy trứng, rồi chuyển phôi về là lo lắng từng ngày. Đậu như em rồi mà còn không đi làm được, nằm nhà, hạn chế đi lại. Mà tỉ lệ thành công của ivf là 40% thôi cụ nhé.
Ở HN có rất nhiều bệnh viện làm ivf tốt như tâm anh, bưu điện, viện c. Làm ở C thì cực mệt mỏi, nhiêu khê, xếp chờ hồ sơ 6 tháng đến 2 năm nếu theo đúng qui trình, nếu không thì cũng phải chầu chực chờ bác sĩ tiến duyệt phác đồ. Làm ở bưu điện hay tâm anh thì đúng dịch vụ, làm nhanh chuyên nghiệp nhưng chi phí sẽ cao hơn C.
Em làm ở bệnh viện bưu điện, tổng chi phí đến nay khoảng 100 tr, và dự toán đến lúc sinh là hết khoảng 200 tr. Trong đó bao gồm khoảng 5-7 tr tiền khám ban đầu, 60-80 tr tiền kích trứng làm phôi, 15 tr tiền chuyển phôi, sau đó nếu đậu thì trung bình 1 tháng khám và thuốc hết 5 tr trở lên, chưa kể các chi phí sàng lọc phôi hay xét nghiệm tìm dị tật thai nhi.
Thời gian làm thì mất 1 chu kì khám, 1 chu kì kích trứng và sau đó nghỉ khoảng 3 chu kì rồi chuyển phôi trữ. Cụ cần tư vấn thêm gì thì em biết sẽ nói hết cho cụ

khoailng

Xe điện
Thế lên các cụ bây giờ ủng hộ có tý ty trước khi cưới, chúc vc cụ sớm có tin vui

ate1987

Xe tăng
Cụ qua chỗ này :
phòng khám Đông y Nguyễn Kim Bảng (Số 41, ngõ 7, khu Vật tư, đường Chiến Thắng, quận Hà Đông, Hà Nội)
Xong thì đi du lịch để có tâm lý thoải mái nhất mà thả :))
Nói chung tâm lý vk là quan trọng nhất .

Cogangnao

Xe đạp
Em mới làm ivf, chuyển phôi tháng 8 vừa rồi, hiện
giờ đang có thai đc 9 tuần. Theo em thì gia đình cụ chưa nên làm ivf vội, mà nên thoải mái tinh thần, tập trung bồi bổ ăn uống, tập luyênn nâng cao sức khoẻ. iVF là cả 1 quá trình, không những tốn kém về tiền bạc mà còn cả về tinh thần lẫn sức khoẻ. Các cụ là đàn ông nên chỉ phải hiến ít tinh trùng, còn phụ nữ bọn em phải chịu khổ rất nhiều về sức khoẻ lẫn tinh thần. Không biết bao nhiêu mũi tiêm vào người, còn gây mê lấy trứng, rồi chuyển phôi về là lo lắng từng ngày. Đậu như em rồi mà còn không đi làm được, nằm nhà, hạn chế đi lại. Mà tỉ lệ thành công của ivf là 40% thôi cụ nhé.
Ở HN có rất nhiều bệnh viện làm ivf tốt như tâm anh, bưu điện, viện c. Làm ở C thì cực mệt mỏi, nhiêu khê, xếp chờ hồ sơ 6 tháng đến 2 năm nếu theo đúng qui trình, nếu không thì cũng phải chầu chực chờ bác sĩ tiến duyệt phác đồ. Làm ở bưu điện hay tâm anh thì đúng dịch vụ, làm nhanh chuyên nghiệp nhưng chi phí sẽ cao hơn C.
Em làm ở bệnh viện bưu điện, tổng chi phí đến nay khoảng 100 tr, và dự toán đến lúc sinh là hết khoảng 200 tr. Trong đó bao gồm khoảng 5-7 tr tiền khám ban đầu, 60-80 tr tiền kích trứng làm phôi, 15 tr tiền chuyển phôi, sau đó nếu đậu thì trung bình 1 tháng khám và thuốc hết 5 tr trở lên, chưa kể các chi phí sàng lọc phôi hay xét nghiệm tìm dị tật thai nhi.
Thời gian làm thì mất 1 chu kì khám, 1 chu kì kích trứng và sau đó nghỉ khoảng 3 chu kì rồi chuyển phôi trữ. Cụ cần tư vấn thêm gì thì em biết sẽ nói hết cho cụ
Vâng, e cảm ơn mợ, lời đầu e xin chúc mừng mợ.
Mợ cho e hỏi chút là mợ đã làm iui lần nào chưa, làm iui thì cũng pải kích trứng như ivf đúng ko mợ, mợ thả dc bao lâu ko có thì làm ivf vậy, vợ chồng mợ xác định dc nguyên nhân vì sao mà chậm chưa ạ, vợ chồng e tháng tới sẽ iui lần nữa xem, nếu ko dc thì làm ivf vậy

Cogangnao

Xe đạp
Cụ qua chỗ này :
phòng khám Đông y Nguyễn Kim Bảng (Số 41, ngõ 7, khu Vật tư, đường Chiến Thắng, quận Hà Đông, Hà Nội)
Xong thì đi du lịch để có tâm lý thoải mái nhất mà thả :))
Nói chung tâm lý vk là quan trọng nhất .
Hôm nọ em vừa bảo 1 cụ xong, em quen thầy Tảo, giáo sư đầu ngành này hiện đang giảng dạy tại viện 103, em có thể giới thiệu cụ qua khám free
Vâng, e cũng đang theo thầy phong làm sản c và dạy cd y hà nội, cũng đã nhảy mấy bác sĩ rồi, hix,

pokemon06

Xe tăng
Em vào hóng kinh nghiệm, em đang cần đẻ thằng cu.

Hạnh TTM

Xe tải
Vâng, e cảm ơn mợ, lời đầu e xin chúc mừng mợ.
Mợ cho e hỏi chút là mợ đã làm iui lần nào chưa, làm iui thì cũng pải kích trứng như ivf đúng ko mợ, mợ thả dc bao lâu ko có thì làm ivf vậy, vợ chồng mợ xác định dc nguyên nhân vì sao mà chậm chưa ạ, vợ chồng e tháng tới sẽ iui lần nữa xem, nếu ko dc thì làm ivf vậy
Nhà em là do em bị chửa ngoài tử cung cắt mất 2 vòi trứng nên bắt buộc phải làm ivf chứ ko làm IUI. Iui thì cũng có trường hợp kích trứng nhưng thuốc kích trứng sẽ dùng với liều lượng nhẹ hơn để trứng đạt 16 mm thì bơm. Còn đâu ivf thì thuốc kích trứng dùng mạnh hơn và chọc một lần nhiều noãn, như em 1 lần chọc đc 29 noãn, đc 21 phôi luôn. Làm IUI thì không đc chứ kì sau lại canh trứng tiếp, còn ivf thì một lần nếu đc nhiêud phôi như em thì chia dđ thành 7 lần chuyển, không được thì lần sau chỉ rã đông phôii chuyển tiếp.

Vợ cụ đã chụp tử cung với cụ đã làm câi xn đứt gãy tinh trùng chưa?

Gấu Còi

Xe tải
Hải Dương tỉnh, Cẩm giàng huyện, Cẩm vũ xã.
Chào cccm, e tham gia diễn đàn dc 1 thời gian rồi, biết các cụ mợ thông thái khá nhiều lĩnh vực nên e lập 1 nick mới nhờ các cụ, mợ tư vấn giúp e về vấn đề làm ivf
E kể hơi dài mong cụ mợ nào biết giúp e với ạ
Chẳng là vợ chồng e lấy nhau cũng dc 3 năm rồi, hiện tại e thì 28tuổi, vợ e 26. do vợ mới đi làm nên 6tháng đầu vợ chồng e quan hệ an toàn, sau đó tiêm phòng cho vợ trước khi có con, sau đó vợ chồng e thả 3 tháng mà ko có, như vậy sau 1 năm vk ck e ra viện phụ sản hà nội khám, kq thì e hình dạng tinh trùng bình thường thấp 2%( các chỉ số khác đều trên mức cho phép), vợ e thì bị viêm lộ tuyến,
Sau đó, vợ e thì đốt lộ tuyến, e thì uống thuốc motil và sper Q, rồi uống thuốc đông y, rồi vẫn cứ thả, e có đi kiểm tra lại mấy lần tinh dịch đồ thì hình dạng bình thường chỉ quanh quẩn 2-4%, vợ e thì ổn định ko vấn đề
Đến tháng 9 -2017( cũng bảo cuối năm làm ivf ) thì vợ e lại có bầu, 2 vợ chồng vui mừng nhưng chỉ 2 tháng sau siêu âm bác sĩ bảo ko có tim thai và phải bỏ, hix
Từ đó đến giờ vợ chồng e vẫn căn ngày thả đều đặn, thi thoảng ra bác sĩ canh trứng nhưng kết quả thì vẫn =0, trong thời gian này cả e và vợ đều ko uống thuốc gì nữa cả, chỉ ăn uống và thể dục( e có chỉ số hình dạng bình thường thấp nhưng bác sĩ bảo vẫn có con bình thường)
Tháng 7 -2018 vợ chồng e làm iui tự nhiên( bác sĩ lấy rồi bơm vào, cả 2 vợ chồng ko uống hay tiêm thuốc gì cả) vẫn ko dc
Rất chán nản, vợ chồng e quyết định làm ivf, nhưng hiện tại khá mông lung mơ hồ, cụ mợ nào biết tư vấn cho vợ chồng e với ạ, e ở hà nội
Thank cccm rất nhiều ạ
Cứ ăn chơi thoải mái tư tưởng. Em cũng như cụ 7 năm không có con. Làm 10 lần iui. 1 lần IVF. Khôong có kết quả, về sau buông xuôi khôong nghĩ đến nữa hơn năm sau lại có. Em thấy cái này quan trọng nhất là tâm lý. Cứ thoải mái là được.

jany

Xe tăng
Chủ top còn trẻ, vợ cũng còn trẻ, 2 vợ chồng nên thả lỏng tinh thần và gần gũi đều đặn để có con tự nhiên thay vì trông chờ vào ivf. Ivf ko chỉ tốn kém mà còn ảnh hưởng rất lớn đến sức khoẻ người phụ nữ.
---
Chi phí nhà m làm ivf ở Mỹ Đức (6/2018)
Khám và tiêm thuốc kích trứng: 34.7tr
Chọc hút trứng: 33tr
Đông lạnh phôi: 12tr
Siêu âm theo dõi tử cung chờ chuyển phôi: 1tr7
Rã đông và chuyển phôi: 10tr
Thuốc nội tiết: khoảng hơn 1tr/lần
Chi phí hiện tại nhà em hết khoảng 120tr.
Chi phí này khác nhau đối với từng người. Có ng hút trứng hết 38tr do cơ thể yếu, phải truyền dịch trước khi chọc hút.
----

Nhà em làm IUI ở An Sinh ko được nên 1 năm sau làm IVF ở Mỹ Đức (SG). Hút được 17 trứng, thụ tinh được 4 phôi ngày 5, 2 phôi loại 1 và 2 phôi loại 3.
Thật sự là cực chẳng đã mới làm IVF.
2-3 phải đi siêu âm kích thước trứng 1 lần, làm ở viện tư mà ngồi chờ từ sáng tới trưa mới tới lượt, xong lấy thuốc về tiêm đúng giờ. Đem ra nhà thuốc thì ng ta ko dám tiêm, đem ra phòng khám tư thì hỏi vặn vẹo đủ thứ, làm như chưa thấy ng làm ivf bao giờ. Ngày tiêm mũi rụng trứng thì ôm ống thuốc vào bệnh viện huyện kêu y tá tiêm, mà cả bv ko 1 ai biết sử dụng ống tiêm đó như thế nào.
Ngày lấy trứng, hẹn 7 rưỡi nhịn đói có mặt, thay đồ rồi chờ siêu âm, rồi chờ hút trứng tới 1h chiều mới đến lượt, đói muốn xỉu. Quá trình hút trứng tuy là được tiêm thuốc mê, nhưng lúc tỉnh dậy thì mệt kinh khủng. Y tá cho 1 ly nước đường, cố uống được 2 ngụm thì nôn hết. Những ngày sau đó mới là cực hình. Bụng tích nước căng như quả bóng nhưng lại ko đi vs được, nằm cũng đau, ngồi cũng đau. Được cái chồng thương vợ, thà chi thêm tiền trữ đông toàn bộ phôi, bỏ qua 1 chu kì, chứ ko vì tiếc tiền mà chuyển phôi luôn (thật, chồng em mà bắt em chuyển phôi tươi ngay sau khi hút trứng chắc em bỏ chồng, khỏi con cái gì nữa).
IVF tỉ lệ thành công cũng ko cao. Lần 1 chuyển 1 phôi loại 1 ko đậu, lần 2 chuyển 1 phôi loại 1, đậu nhưng ko có tim thai. Giờ còn 2 phôi loại 3, nghỉ ngơi hồi phục sức khoẻ, cuối năm chuyển lần 3.

Mỗi lần thất bại là 1 lần thêm tuyệt vọng, vợ chồng ôm nhau ko biết nói gì để an ủi đối phương. Cố gắng động viên nhau con cái là duyên, ko thể cưỡng cầu, rồi lại tiếp tục chuỗi ngày siêu âm, chờ đợi.

Còn 2 phôi, lần chuyển này nếu vẫn ko được, bọn em sẽ xin con nuôi, ko làm nữa. Mệt mỏi quá rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ thử qua bác sỹ nhã bệnh viện bưu điện xem, cô ấy có phòng khám riêng 289 phố vọng đó. Cô ấy thành công nhiều ca và được lên tivi ca ngợi suốt

anhtuan2512

Xe tải
Cụ cứ tinh thần thoài mái, nhậu nhẹt thả ga loan quanh quẹt qua cũng dính ý. Cháu fun tí mong cụ chụ có tin vui.