E cần tư vấn việc rút hồ sơ gốc xe ô tô ở hà nội về tỉnh đăng ký chính chủ

milimet

Xe buýt
Ông chú em ở tỉnh năm kia mua con xe biển HÀ Nội. Giờ ông ấy mốn rút hồ sơ về tỉnh đăng ký chính chủ thì có phức tạp không? thủ tục để rút hồ sơ gốc cần những gì ( Đăng ký xe chủ cũ ở bên BỒ Đề long biên). CÓ cần chính chủ đi rút không ạ.
Năm kia mua có làm hợp đồng mua bán để đến giờ. Vậy ra rút hồ sơ ( Ô chú em) có bị bên giữ hồ sơ phạt ko?
Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em
Thân

cháu lên 3

Xe container
Hợp đồng mua bán 2 năm rồi mới sang tên là bị phạt đấy, tốt nhất là theo TT12, ko tìm thấy chủ xe

thuantienng

Xe hơi
Ông chú em ở tỉnh năm kia mua con xe biển HÀ Nội. Giờ ông ấy mốn rút hồ sơ về tỉnh đăng ký chính chủ thì có phức tạp không? thủ tục để rút hồ sơ gốc cần những gì ( Đăng ký xe chủ cũ ở bên BỒ Đề long biên). CÓ cần chính chủ đi rút không ạ.
Năm kia mua có làm hợp đồng mua bán để đến giờ. Vậy ra rút hồ sơ ( Ô chú em) có bị bên giữ hồ sơ phạt ko?
Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em
Thân
Trường hợp của Cụ bây giờ sang tên là bị phạt nặng đấy ah!
Chỉ còn cách nhờ chủ cũ ký hđmbx mới, chỉ cần người mua đi rút hồ sơ là đc Cụ nhé!

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
hôm nay e đi làm 5 hồ sơ nhưng k ai bi phạt a.
Trường hợp của Cụ bây giờ sang tên là bị phạt nặng đấy ah!<br />
Chỉ còn cách nhờ chủ cũ ký hđmbx mới, chỉ cần người mua đi rút hồ sơ là đc Cụ nhé!
<br />
<br />

milimet

Xe buýt
E biết có lẽ bị phạt vì chậm sang tên. Nhưng cái em cần nhất là thủ tục rút hồ sơ gốc như nào ạ.
Cụ nào tư vấn cho em việc rút hồ sơ gốc phải như thế nào? Ai đi rút, thủ túc ra sao ạ.
EM cám ơn các cụ

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
hồ sơ tham khảo chữ ký của e.mai e cũng rút nhanh cho 1 ku. nha mình
Ông chú em ở tỉnh năm kia
mua con xe biển HÀ Nội. Giờ ông ấy mốn rút hồ sơ về tỉnh đăng ký chính
chủ thì có phức tạp không? thủ tục để rút hồ sơ gốc cần những gì ( Đăng
ký xe chủ cũ ở bên BỒ Đề long biên). CÓ cần chính chủ đi rút không ạ.
<br />
Năm kia mua có làm hợp đồng mua bán để đến giờ. Vậy ra rút hồ sơ ( Ô chú
em) có bị bên giữ hồ sơ phạt ko?<br />
Các cụ có kinh nghiệm tư vấn giúp em<br />
Thân
<br />
<br />

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
mai e rút hsơ ở long biên đây a.
E biết có lẽ bị phạt vì chậm
sang tên. Nhưng cái em cần nhất là thủ tục rút hồ sơ gốc như nào
ạ.<br />
Cụ nào tư vấn cho em việc rút hồ sơ gốc phải như thế nào? Ai đi rút, thủ
túc ra sao ạ.<br />
EM cám ơn các cụ
<br />
<br />

longvu

Xe tăng
E biết có lẽ bị phạt vì chậm sang tên. Nhưng cái em cần nhất là thủ tục rút hồ sơ gốc như nào ạ.
Cụ nào tư vấn cho em việc rút hồ sơ gốc phải như thế nào? Ai đi rút, thủ túc ra sao ạ.
EM cám ơn các cụ
Người sử dụng xe tự đi làm thủ tục rút hồ sơ tại HN, hồ sơ bao gồm:
  1. 2 tờ khai sang tên di chuyển, đó là Mẫu số 03 trong TT36, chủ xe (trên đăng ký) ký vào
  2. Đăng ký xe: bản chính
  3. HĐMB
Chấm hết, đó là những gì em đã làm, và xong. Ko cần giấy báo bán xe (MS 01)

khkdgs

Xe điện
Lại gặp anh Cò.

nguyennam56

Xe tải
  1. 2 tờ khai sang tên di chuyển, đó là Mẫu số 03 trong TT36, chủ xe (trên đăng ký) ký vào
  3. HĐMB
cụ cho hỏi rút hồ sơ có mất nhièu phí kô vậy ?

milimet

Xe buýt

3. HĐMB

E cám ơn cụ nhưng cụ xem điều 1 và 3 của cụ có mâu thuẫn không ?
Chủ xe ( trên đăng ký) ký vào thì cần gì hợp đồng mua bán nữa. Có ai xác nhận chữ ký kia là của chủ xe ko?
E hỏi thêm nếu hợp đồng mua bán đã lý 2 năm rồi thì đi rút hồ sơ có bị phạt ko nhỉ? Chắc chỉ khi đăng ký sang tên mới bị thôi chứ nhỉ?

longvu

Xe tăng
E cám ơn cụ nhưng cụ xem điều 1 và 3 của cụ có mâu thuẫn không ?
Chủ xe ( trên đăng ký) ký vào thì cần gì hợp đồng mua bán nữa. Có ai xác nhận chữ ký kia là của chủ xe ko?
E hỏi thêm nếu hợp đồng mua bán đã lý 2 năm rồi thì đi rút hồ sơ có bị phạt ko nhỉ? Chắc chỉ khi đăng ký sang tên mới bị thôi chứ nhỉ?
Ko có gì mâu thuẫn cả, vì mặc dù đã có HĐMB rồi thì về nguyên tắc, ng mua đã là chủ xe, nhưng để làm thủ tục khai sang tên di chuyển (đối với CA) thì ng đứng đơn vẫn phải là chủ xe (lúc đó tên chủ xe vẫn nằm trong hồ sơ quản lý của công an). Điều này quy định rõ ràng trong TT36 (BCA).
CA nó vẫn soi chữ ký trên giấy khai sang tên, đề phòng trường hợp cò nó giả mạo chữ ký chủ xe, và cò nó làm lại ko chịu chung chi với CA.
HĐMB ký 2 năm rồi thì theo em hiểu, đang trong thời kỳ nhà nước khuyến khích ng dân đi làm thủ tục sang tên sở hữu nên ko phạt đâu. Nhưng cụ lưu ý giá trị tài sản mua bán ghi trong HĐ, nếu quá cao so với barem áp thuế trước bạ thì sẽ bị mấy em thuế áp giá theo HĐMB, giá cao đấy, nhiều trường hợp bị rồi. Như em phải làm thủ tục hủy HĐMB cũ do thời gian lâu rồi (cách đây 2 năm), và ghi giá thấp xuống còn 1/3 giá thực tế để tránh bị thuế áp giá cao

longvu

Xe tăng
cụ cho hỏi rút hồ sơ có mất nhièu phí kô vậy ?
Nếu hồ sơ đẹp, có HĐMB, có giấy khai sang tên di chuyển chủ xe ký + ng mua hoặc chủ xe đi nộp trực tiếp thì....chả mất đồng nào.
Nhưng xxx phòng quản lý phương tiện luôn tìm cách gây khó, để bắt ng dân phải qua cò nộp, mặc dù hồ sơ đã đủ, đẹp rồi đấy. Và chi phí này, ví dụ như ở 282 Nơ trang Long ko hề rẻ, tầm 2 củ mới nhận đc giấy hẹn. Em suýt bị chuyển ra cò làm, nhưng em làm um lên, gặp thẳng đội trưởng nên các chú ấy ...nhân nhượng cho nộp.

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
ông anh update thông tin sát sườn ghê nhẩy
Ko có gì mâu thuẫn cả, vì
mặc dù đã có HĐMB rồi thì về nguyên tắc, ng mua đã là chủ xe, nhưng để
làm thủ tục khai sang tên di chuyển (đối với CA) thì ng đứng đơn vẫn
phải là chủ xe (lúc đó tên chủ xe vẫn nằm trong hồ sơ quản lý của công
an). Điều này quy định rõ ràng trong TT36 (BCA).<br />
CA nó vẫn soi chữ ký trên giấy khai sang tên, đề phòng trường hợp cò nó
giả mạo chữ ký chủ xe, và cò nó làm lại ko chịu chung chi với CA. <br
/>
HĐMB ký 2 năm rồi thì theo em hiểu, đang trong thời kỳ nhà nước khuyến
khích ng dân đi làm thủ tục sang tên sở hữu nên ko phạt đâu. Nhưng cụ
lưu ý giá trị tài sản mua bán ghi trong HĐ, nếu quá cao so với barem áp
thuế trước bạ thì sẽ bị mấy em thuế áp giá theo HĐMB, giá cao đấy, nhiều
trường hợp bị rồi. Như em phải làm thủ tục hủy HĐMB cũ do thời gian lâu
rồi (cách đây 2 năm), và ghi giá thấp xuống còn 1/3 giá thực tế để
tránh bị thuế áp giá cao
<br />
<br />

XìTrumHP

Xe đạp
Cụ tin tưởng ai trên OF mình thì làm thôi.Không thì em chỉ cụ nhé.Em mới làm xong và bị chủ xe đòi 3,5tr cho cò đây ạ 8-}.Vì xe không chính chủ đứng bán.Em thì có hồ sơ tự quản rồi,chỉ phải lấy giấy chuyển vùng và 1 bộ hồ sơ niêm phong (trong cũng chẳng biết có gì)thôi.Ông anh em rút hồ sơ gốc mất có 500k là có giấy hẹn rồi.Vào kẹp 200k chị xxx còn chê ít đòi 500k mới đúng thủ tục $-).Hồ sơ của em gồm có:1 bản hợp đồng mua bán;2 giấy khai sang tên có chữ ký của chủ cũ;1 đăng ký xe gốc;phô tô CMND,hộ khẩu người mua mỗi loại 1 bản.Cụ vào làm theo hướng dẫn rồi nộp và đợi giấy hẹn 7 ngày sau lên lấy giấy chuyển vùng và hồ sơ gốc về thôi ạ.
Các cụ cho em hỏi xe em hyundai i30 2007,giá trên HDMB là 100tr.Hôm nay em ra nộp thuế trước bạ thì cô nhân viên nói giá xe i30 theo barem là 650tr và em phải nộp:650trx50%x2%=6,5tr.Em đóng thuế vậy có bị cao quá không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

TranThiBich

Xe tăng
giá của cụ bị bọn nó áp cao rồi, xe của cụ chỉ còn 30% thuế nhé, và mức gí áp cũng cao hơn bình thường rồi nhé

longvu

Xe tăng
Cụ tin tưởng ai trên OF mình thì làm thôi.Không thì em chỉ cụ nhé.Em mới làm xong và bị chủ xe đòi 3,5tr cho cò đây ạ 8-}.Vì xe không chính chủ đứng bán.Em thì có hồ sơ tự quản rồi,chỉ phải lấy giấy chuyển vùng và 1 bộ hồ sơ niêm phong (trong cũng chẳng biết có gì)thôi.Ông anh em rút hồ sơ gốc mất có 500k là có giấy hẹn rồi.Vào kẹp 200k chị xxx còn chê ít đòi 500k mới đúng thủ tục $-).Hồ sơ của em gồm có:1 bản hợp đồng mua bán;2 giấy khai sang tên có chữ ký của chủ cũ;1 đăng ký xe gốc;phô tô CMND,hộ khẩu người mua mỗi loại 1 bản.Cụ vào làm theo hướng dẫn rồi nộp và đợi giấy hẹn 7 ngày sau lên lấy giấy chuyển vùng và hồ sơ gốc về thôi ạ.
Các cụ cho em hỏi xe em hyundai i30 2007,giá trên HDMB là 100tr.Hôm nay em ra nộp thuế trước bạ thì cô nhân viên nói giá xe i30 theo barem là 650tr và em phải nộp:650trx50%x2%=6,5tr.Em đóng thuế vậy có bị cao quá không ạ?
Cụ phải nói rõ, cụ đóng thuế trước bạ ở cục/chi cục thuế tỉnh nào, vì giá tài sản áp thuế trước bạ mỗi tỉnh có khác nhau, mặc dù ko nhiều

XìTrumHP

Xe đạp
Cụ phải nói rõ, cụ đóng thuế trước bạ ở cục/chi cục thuế tỉnh nào, vì giá tài sản áp thuế trước bạ mỗi tỉnh có khác nhau, mặc dù ko nhiều
Em đóng thuế ở chi cục thuế quận Kiến An,thành phố Hải Phòng cụ ạ.Cứ lăn tăn mãi về thuế của mình sao lại cao như vậy.Hỏi thì họ nói có barem cả rồi nên không giúp được.

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
bỏ qua đi ku. ta là chính chủ.lăn tăn mệt người
Em đóng thuế ở chi cục
thuế quận Kiến An,thành phố Hải Phòng cụ ạ.Cứ lăn tăn mãi về thuế của
mình sao lại cao như vậy.Hỏi thì họ nói có barem cả rồi nên không giúp
được.
<br />
<br />