E đi mua xe, nhân viên kỹ thuật quên không lắp giắc công tơ mét

mrqpro

Xe tải
E vừa mua sh mode cho gấu ở head thắng lợi trần quang khải chiều hôm qua xong. 52,4 củ các cụ ạ. Lại tăng giá trở lại, cách đây hơn tuần e hỏi có hơn 51 thôi.
Xem xe xong lên tầng 2 nộp tiền, lấy hoá đơn, sổ bảo hành, 2 vợ chồng ra nhận xe. E nhân viên bán xe bảo ra gặp a kỹ thuật. E ra gặp a kỹ thuật đưa các loại giấy tờ. Anh đấy xem xong gạ e lắp thêm đồ, e đang vội với lại ko khoái lắp mấy cái đồ inox siêu sến nên bảo thôi. A ý bảo thế xe a đây xong rồi. E hơi ngạc nhiên hỏi :" ơ thế a đổ dầu máy chưa, dầu số chưa, lắp ắc quy chưa?"
Cậu kỹ thuật: " rồi a ạ! A ra cây xăng bác cổ đổ thêm xăng là về thôi ạ !"
E hơi ngạc nhiên là mình lên nộp tiền mà cậu này đã đổ dầu, lắp ắc quy hết rồi??? Vì lần trc mua xe cùng ông a ở đây ra nhận xe ngta mới làm mấy việc đấy. E ngó quanh xe 1 vòng, ko vấn đề j, cảm ơn rồi đi ra cây xăng bác cổ đổ xăng. Đổ xăng xong đi thì phát hiện chả thấy kim tốc độ chạy j cả???? E tức tốc quay lại bắt đền. Cậu kỹ thuật lúc nãy tháo mặt nạ xe ra kiểm tra cầu chì thì ko có vấn đề j, xong lại tháo phần nhựa đen ở ngay dưới chân giảm xóc sau, ấn ấn cái j đấy xong lắp vào.
À, hoá ra công tơ mét xe này nó ở bánh sau, ko ở bánh trước như nhiều xe khác. Xe này phải mở phần nhựa đen ở dưới chân giảm xóc sau, dùng ngón tay luồn vào trong ấn ấn thế nào ấy thì công tơ mét mới hoạt động. Các bố ko lắp giắc thế này xe đi cả nghìn cây thì odo vẫn 0 km, có mà giời biết!
E hỏi: " sao xe mới tinh mà công tơ mét ko chạy hả a?"
Cậu kỹ thuật nói bé tí : " giắc công tơ mét chưa cắm a ạ! E vừa cắm vào cho a rồi, xe ko sao đâu "
***, có cái đơn giản vờ lờ thế mà nhân viên kỹ thuật cũng quên, vội vàng giao xe cho khách, quên thì xin lỗi 1 câu, e bỏ qua luôn, đằng này chả nói năng j. E định hỏi quản lý cho ra nhẽ nhưng xe vừa mua làm thế mất vui với lại e đang vội quá phải về luôn, mà cũng ko có j quá nghiêm trọng nên e thôi.
E bảo 1 a kỹ thuật già hơn đứng ngay đấy đang xem xe của e: " bác kiểm tra xe kĩ cho e cái, ai lại xe mới mà quên lắp giắc công tơ mét thế?"
Bác này cười trừ : " ko có j đâu a ạ, kiểm tra kĩ lắm rồi, xe xong rồi, a cứ đi về đi "
E với gấu cũng hơi bực mình nhưng nghĩ là head này uy tín làm ăn đàng hoàng, sơ suất nhỏ của họ thôi nên lấy xe phi vội về.
Các cụ mua xe mới chú ý nhé! Chọn con xe nào thì bám sát kỹ thuật viên vào, gặp mấy bố học việc giao xe cho mình nguy hiểm lắm! E đúng là sơ suất, cứ tin tưởng quá, cũng may ko có vấn đề j cả.

Chỉnh sửa cuối:

vietdniit

Xe tải
Sơ xuất của con người thôi bác, nhân vô thập toàn xe bác ngon là đc rồi

Mars1989

Xe hơi
To mà làm an thế cũng chỉ mãi là cửa hàng thôi!bác cứ feedback lại cho qly lần sau họ làm ăn cthan

mrqpro

Xe tải
To mà làm an thế cũng chỉ mãi là cửa hàng thôi!bác cứ feedback lại cho qly lần sau họ làm ăn cthan
Tính e cũng xuề xoà ấy mà cụ, mình nói cái họ xắn tay vào kiểm tra ngay chứ cũng ko thái độ j cả. Chứ mà thái độ e làm cho ra nhẽ ngay, mình bỏ tiền ra cơ mà.

nhaquelaioto

Xe tăng
Thông cảm chi nhẹ đầu cụ ạ

mrqpro

Xe tải
Thông cảm chi nhẹ đầu cụ ạ
Vâng cũng có j to tát đâu cụ, e chia sẻ với ae trên diễn đàn để mọi ng mua xe thì để ý thôi. Mình đàn ông đi mua xe còn thế, phụ nữ đi mua thì thế nào??? Chị e thì cứ lên xe là đi, có bao h để ý j đâu.

nhaquelaioto

Xe tăng
Vâng cũng có j to tát đâu cụ, e chia sẻ với ae trên diễn đàn để mọi ng mua xe thì để ý thôi. Mình đàn ông đi mua xe còn thế, phụ nữ đi mua thì thế nào??? Chị e thì cứ lên xe là đi, có bao h để ý j đâu.
Hj hj vài tháng nữa ra bảo dưỡng còn có bài bj côn mòn thay cho đỡ tốn xăng, ơ xe vừa mua mà em, nhìn công tơ à à vâng vãi

mrqpro

Xe tải
Dạ em về nhà mới nghĩ ra vãi mấy ông tư vấn đón xe sửa
Cụ ơi, cửa hàng nói xe mới dc kiểm tra miễn phí 5 hay 6 lần j đấy. Cụ có đem xe vào head kiểm tra, bảo dưỡng ko? E ko khoái vào head lắm vì e thấy tay nghề thợ ở ngoài cứng hơn nhiều.

nhaquelaioto

Xe tăng
Cụ ơi, cửa hàng nói xe mới dc kiểm tra miễn phí 5 hay 6 lần j đấy. Cụ có đem xe vào head kiểm tra, bảo dưỡng ko? E ko khoái vào head lắm vì e thấy tay nghề thợ ở ngoài cứng hơn nhiều.
Ra ngoài phải hàng quen không nó là gà cụ là thóc đấy ợ

mrqpro

Xe tải
Ra ngoài phải hàng quen không nó là gà cụ là thóc đấy ợ
Hàng ngoài thì e có quen. E hỏi thế bởi vì e đọc mấy bài viết về bảo dưỡng ở head có viết là cũng bình thường, kiểm tra qua loa, gạ thay đồ là nhanh. Người mua xe tâm lý là muốn đem vào hãng theo khuyến nghị cho yên tâm, nhưng có vẻ như head lo bán xe hơn là lo kiểm tra bảo dưỡng cho khách thì phải?

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Xe đấy thợ dùng để đi hàng ngày hoặc làm xe chạy thử nên mới có sẵn dầu máy và không cắm công tơ mét 8-x

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
hn bọn nó lắp xe ,, quên thế là thường cụ ạ ,, ko một lời xin lỗi ,, như kiểu mình xin ko cái xe bọn nó mà

thangngo

Xe tăng
Bảo dưỡng cứ mang ra hàng quen, trong head thì cũng có thợ tốt nhưng ít, đa phần chỉ biết thay dầu và thay đồ, kiẻm tra miễn phí thì làm qua loa lắm

newch

Xe tăng
Bảo dưỡng cứ mang ra hàng quen, trong head thì cũng có thợ tốt nhưng ít, đa phần chỉ biết thay dầu và thay đồ, kiẻm tra miễn phí thì làm qua loa lắm
Chuẩn cụ, thường chỉ có kỹ sư trưởng, phó là ngon. Mà làm cho Head nên họ cũng ko nhiệt tình.
Cửa hàng thì tiền vào túi họ thì mới làm tử tế được