E muốn xin ý kiến của các anh chị trong OF

soulmales

Xe buýt
Em đang làm một đồ án nghiên cứu về ânhr hưởng của khí hậu tới tuổi thọ của xe.nhưng mà chưa biết đi từ đâu vì trên các trang mạng E tìm thì cũng chưa có.mà đặc biệt ở việt nam mình,đề tài này cũng chưa có ai đả động tới.hiện thời E cũng đã bắt đầu thử nghiên cứu trên con xe lesux 470 rùi nhưng mà vẫn còn thiếu nhiều thông tin quá.vì nghiên cứu như thế thì phải lật từng phần của xe ra để nghiên cứu như vỏ,khung.máy.ecu.roăng cao su......mà thời gian của Em thì không cho phép.
em thấy phức tạp quá.nên không biết có nên làm nữa không...?
nếu có bác nào có kiến thức hay về vấn đề này xin góp ý cho EM với :)

laixevuive

Xe hơi
Em không có thời gian. Quảng cho bác cái link.
Đề tài gì mà xương thế. Bác sang bên Đức làm đồ án nhé.

Thử lạnh:

Thử nóng:

soulmales

Xe buýt
vâng Em cảm ơn bác nhé,dù không giúp ích được j nhiều những còn hơn không,hì hì.em đang thử xem thời tiêt có ảnh hưởng j tới chế độ săng không,hì.có mj em sẽ báo cáo với các bác

thinhvnhp

Xe tải
vâng Em cảm ơn bác nhé,dù không giúp ích được j nhiều những còn hơn không,hì hì.em đang thử xem thời tiêt có ảnh hưởng j tới chế độ săng không,hì.có mj em sẽ báo cáo với các bác
.
Thời tiết ảnh hưởng tới việc khởi động động cơ là chủ yếu :D nếu lạnh khởi động khó thì nó phải tốn xăng rồi ;))

soulmales

Xe buýt
ui,lấu quá rùi...he

Nhatcuongmobile

Xe hơi
Do khí hậu cũng ảnh hưởng đến phần nào sự khởi động của máy khi bác đề nhiều máy sẽ đốt nhiên liệu ,tốn xăng là chuyện bình thường