[Funland] E nhờ các cụ bô lão tư vấn giúp e trường hợp này ạ!!!

hoviethung

Xe lăn
Hội đấy nó chỉ đợi cụ ý kiến là nhe nanh xông vào xé xác cụ. Tốt nhất là cụ tìm cách làm họ vui vẻ, thỉnh thoảng cho họ cái gì lấy chỗ qua lại. Chắc họ cũng khổ quá nên mới thế. Nếu cụ không "vui vẻ" được với họ thì tốt nhất là đi chỗ khác ở, đến chỗ dân trí cao cho nó lành.
Cái này không được. Càng nhường họ càng lấn tới. Mà hàng xóm bây giờ đâu cũng thế thôi. Có người tốt người xấu, dân trí cao nhưng chưa chắc đã cư xử tốt. Mình cảm nhận hầu như hàng xóm ít ưa nhau. Rất dễ xung đột nếu như không nhường nhịn nhau. Khác rất nhiều so với thời chiến tranh và bao cấp. Chẳng hạn mình được cấp đất có lẽ gần 30 năm rồi mà hàng xóm vẫn cho rằng mình chiếm đất của họ. Mình biết là một phần đất nhà mình trước đây là đất hoang xen kẹt sau đó nhà nước quy hoạch lại chia cho các gia đình. Vừa rồi chậu hoa mình để trên đất mình cạnh đường ngõ nhà hàng xóm thường để xe ta xi vô ý làm vỡ. Mình nhắc nhở thì ra xửng cồ chửi bới mình lấn chiếm đất của họ. Các hàng xóm khác ra can. Mình biết mọi người xung quanh nhường nhịn ông hàng xóm này vì thực ra xe ta xi nhà này thường xuyên đậu làm cản trợ việc đi lại của nhiều nhà trong ngõ

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện là thế này ạ: đối diện nhà e ở có ô hàng xóm tính nết khác người: cửa nhà họ thì không để xe mà chỉ thích cho sang nhà e, chuyện vệ sinh ngõ xóm thì chỉ chăm chăm quét và hất sang cửa nhà e, cao điểm có thằng cháu trai ô này k có công ăn việc làm chỉ ra ngồi ngoài cửa và hút thuốc rồi xả mọi thứ trong mồm nó vào tường nhà e nhìn rất mất vệ sinh. E đã góp ý rất nhiều lần, đã lắp camera và ghi hình lại sự việc. Nhưng dường như nhà họ có cái thú vui hay ý thức nó không tồn tại nên cứ lặp lại khoảng 2 -3 năm nay. Lần nào e sơn tường lại xong chỉ vài hôm sau lại vành vệt, nhìn rất chướng mắt. E có gọi bố mẹ nó ra nói chuyện thì cũng chỉ ầm ừ rồi lại tiếp tục. Thằng cháu ô bà í cũng 31,32 tuổi 1 vợ 2 con rồi mà ý thức như con ruồi. E ức chế quá, mấy lần cảnh cáo rồi, định phang vào mồm nó nhưng nhà e cứ gàn. Vì e làm công chức nên không muốn to chuyện. E bức xúc quá nên vào đây nhờ các cụ cho e lời khuyên ạ. Cảm ơn các cụ đã xem.
Thì cụ học đám.
đòi nợ thuê ý...ném ấy vào nhà nó chả hạn

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện là thế này ạ: đối diện nhà e ở có ô hàng xóm tính nết khác người: cửa nhà họ thì không để xe mà chỉ thích cho sang nhà e, chuyện vệ sinh ngõ xóm thì chỉ chăm chăm quét và hất sang cửa nhà e, cao điểm có thằng cháu trai ô này k có công ăn việc làm chỉ ra ngồi ngoài cửa và hút thuốc rồi xả mọi thứ trong mồm nó vào tường nhà e nhìn rất mất vệ sinh. E đã góp ý rất nhiều lần, đã lắp camera và ghi hình lại sự việc. Nhưng dường như nhà họ có cái thú vui hay ý thức nó không tồn tại nên cứ lặp lại khoảng 2 -3 năm nay. Lần nào e sơn tường lại xong chỉ vài hôm sau lại vành vệt, nhìn rất chướng mắt. E có gọi bố mẹ nó ra nói chuyện thì cũng chỉ ầm ừ rồi lại tiếp tục. Thằng cháu ô bà í cũng 31,32 tuổi 1 vợ 2 con rồi mà ý thức như con ruồi. E ức chế quá, mấy lần cảnh cáo rồi, định phang vào mồm nó nhưng nhà e cứ gàn. Vì e làm công chức nên không muốn to chuyện. E bức xúc quá nên vào đây nhờ các cụ cho e lời khuyên ạ. Cảm ơn các cụ đã xem.
Chuyển nhà đi cho nhanh :P

Ngocphuong6666

Xe đạp
Cái này không được. Càng nhường họ càng lấn tới. Mà hàng xóm bây giờ đâu cũng thế thôi. Có người tốt người xấu, dân trí cao nhưng chưa chắc đã cư xử tốt. Mình cảm nhận hầu như hàng xóm ít ưa nhau. Rất dễ xung đột nếu như không nhường nhịn nhau. Khác rất nhiều so với thời chiến tranh và bao cấp. Chẳng hạn mình được cấp đất có lẽ gần 30 năm rồi mà hàng xóm vẫn cho rằng mình chiếm đất của họ. Mình biết là một phần đất nhà mình trước đây là đất hoang xen kẹt sau đó nhà nước quy hoạch lại chia cho các gia đình. Vừa rồi chậu hoa mình để trên đất mình cạnh đường ngõ nhà hàng xóm thường để xe ta xi vô ý làm vỡ. Mình nhắc nhở thì ra xửng cồ chửi bới mình lấn chiếm đất của họ. Các hàng xóm khác ra can. Mình biết mọi người xung quanh nhường nhịn ông hàng xóm này vì thực ra xe ta xi nhà này thường xuyên đậu làm cản trợ việc đi lại của nhiều nhà trong ngõ
Dạ thưa các cụ tình trạng nhà e ở đúng như cụ nói: đất của các cụ tổ tiên để lại sau nhiều đời, lại để không xử dụng 30-35 năm rồi ạ. nên họ cứ mặc nhiên như là đất của họ, tuỳ ý vứt bừa bãi bao nhiêu năm. E sợ nó ngấm vào máu và tư tưởng của họ. mà e cũng là người sinh ra và lớn lên ( tuy là không lâu ở đó). Phần đất này nhà e dài 11m, nằm ngang hết 3 mặt tiền các căn nhà của họ. E không muốn xung đột nhưng quá lắm nên k thể chịu dc.

hoviethung

Xe lăn
Dạ thưa các cụ tình trạng nhà e ở đúng như cụ nói: đất của các cụ tổ tiên để lại sau nhiều đời, lại để không xử dụng 30-35 năm rồi ạ. nên họ cứ mặc nhiên như là đất của họ, tuỳ ý vứt bừa bãi bao nhiêu năm. E sợ nó ngấm vào máu và tư tưởng của họ. mà e cũng là người sinh ra và lớn lên ( tuy là không lâu ở đó). Phần đất này nhà e dài 11m, nằm ngang hết 3 mặt tiền các căn nhà của họ. E không muốn xung đột nhưng quá lắm nên k thể chịu dc.
Tốt nhất cụ xây tường cao và chắc vào. Tường phía hàng xóm khỏi cần quan tâm. Làm đổ tường lên phường làm việc. Khỏi quan tâm cho đỡ đau đầu

Ti ta ti toe

Xe hơi
Sáng nay e vừa ra khỏi nhà, gặp đúng thằng cháu lão í đang ngồi chơi đt, mồm thì k ngừng phun châu nhả ngọc sang nhà e. Thời buổi Covid thế này mà lại có những thành phần ruồi trâu thế thì cực kì khó chịu. E điên quá phi ra bảo nó lần sau đừng làm mất vs. Nó bảo e có ăn đc nó không??? E quay vào lấy cái gậy bóng chày, nhỡ tay làm rơi trên nền nhà xoảng 1 cái, cả nhà nó biến mất luôn, 1 lúc mới ngó ra toàn đàn bà bảo e là : cô mắng nó r. K cần phải dao búa như thế!!!!
Cụ hung hăng quá. Cháu không

phản đối. ;;)

thanhgamo

Xe container
Kinh nghiệm của em là cứ đánh nhau một trận.
Thua thắng gì thì việc đó cũng sẽ kết thúc.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Nói chung hoặc nó chuyển hoặc mình chuyển, thể loại đấy ko bao giờ thay đổi.
Trước nhà đi thuê đối diện nhà em cũng như vậy, để liền 2 xe máy chắn cả cửa nhà em vì em hay đóng cửa. Nói như nước đổ đầu vịt, người "nước ngoài", may sau đó vỡ nợ nên biến.
Đọc cái cảnh của cụ mà giống hệt em. Trước em cũng đi thuê nhà, em chủ yếu ở trên tầng, ít đi lại nên tầng 1 em toàn đóng cửa khoá trái bên trong. Có nhà hàng xóm ở cạnh đấy thì cứ hồn nhiên dựng xe trước cửa nhà em. Sáng đi làm dắt cái xe ra cũng đến khổ. Cá biệt có những hôm dựng xe sát vào cửa luôn, em cứ loảng xoảng cái khoá để oánh tiếng. Mãi sau mới chạy ra dắt xe về, như người ta thì mở mồm ra nói 1 câu là chị xin lỗi, tưởng ko có ai ở nhà mà chị đang vội nên dựng ở đó rồi quên mất... đằng này chả nói năng gì cứ lừ lừ đi thẳng. Từ hồi em chuyển đi nơi khác thấy sướng hơn hẳn, đỡ bị ức chế những cái lặt vặt.

canh quat

Xe hơi
cụ thửlàm cái biển không đỗ xe ,sả rác ,khạc nhổlàm mất vệ sinh trước cưa nhà
(chừCHÓ VÀ NGƯỜI MÙ) TREO XEM SAO

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Có thế cũng phải ý kiến!
Cứ cầm gậy bóng chày vụt bỏ mẹ nó đi là xong! Xe nó dựng thì mình dựng mẹ nó trước,hoặc đi ra đạp đổ mệ nó đi là xong.
Đối diện nhà em có mấy thằng cũng thuê nhà,nhìn cũng vằn vện,hay để rác sang cửa nhà em,dựng xe nữa. Rác em nhặt để vào giữa cổng,2 lần éo chừa lần thứ 3 em đập cửa,mở của phát em tương mẹ túi rác vào giữa nhà. Xe thì em đi về giả say húc vỡ cmn luôn cả cụm đuôi với đèn hậu. Ý kiến em bẩu:
BỐ MÀY SAY,CẦN MAI BỐ SANG NHÀ NÓI CHUYỆN.
Hôm sau em 1 mình sang luôn,tay cầm sẵn cái gậy gold. Vào em bảo hôm qua tao say,giờ chúng mày muốn thế nào? Cần người làm chứng tao call luôn.
Dcm mấy con c hó mặt tái dại.

haizz

Xe tải
Đọc bài của cụ em lại nhớ hồi chưa lấy chồng ở nhà bố mẹ em mua cho trong hẻm. Hàng xóm toàn thành phần kinh dị, nhà thì suốt ngày vợ chồng con cháu chửi nhau đánh nhau ầm ĩ, nhà thì chuyên cho chó đi ị bậy, nhà khác chuyên dựng xe trước cửa nhà hàng xóm rồi cờ bạc nợ nần bị ném cứt đái mắm tôm té hết vào nhà em...Em ở đấy mấy năm mà cứ về đến đầu hẻm là mặt em cứ đăm đăm...chính em cũng ko nhận ra cho đến một hôm về đến gần nhà thấy cái xe máy chắn ngang đường, em mới gọi cửa nhà đấy ra cất xe cho em đi thì một lão U40 mặt đỏ gay chạy ra chửi em là loại con gái mất dạy, lúc nào mặt cũng đăm đăm với người lớn (vì toàn phải gọi cửa nhà đấy cất xe để đi qua), em nhịn, im lặng đi về chốt cửa rồi nó còn chạy theo chửi em là bọn nhà quê ra tỉnh láo toét này nọ (vì nó chửi em ko thèm nói gì, lại đang có hơi rượu nên chắc cú). Thằng em họ em trong nhà nghe thấy bốc hoả vào xách con dao chạy ra, em hết hồn chạy theo ko kịp, may quá ra đến nơi đã thấy nhà kia đóng cửa thin thít từ khi thấy thằng em em cầm dao.
Từ hôm đó em mới nhận ra đầu óc mình bị mệt mỏi căng thẳng vì sống giữa cái xóm “thổ cư 4 đời” ấy quá nên mặt mũi em quả thật về đến đầu ngõ là đăm đăm. Cứ sáng mở mắt ra thấy mấy bãi cứt chó trước nhà, tối sắp đi ngủ nghe tiếng đánh chửi nhau, dắt xe ra khỏi nhà là hay đi về là thấy mấy cái xe dựng chắn hết đường, ko căng thẳng mới lạ.
Từ ngày đi lấy chồng rời xa cái hẻm ấy em thấy tinh thần mình như được giải phóng.

phuongmit

Xe cút kít
Hội đấy nó chỉ đợi cụ ý kiến là nhe nanh xông vào xé xác cụ. Tốt nhất là cụ tìm cách làm họ vui vẻ, thỉnh thoảng cho họ cái gì lấy chỗ qua lại. Chắc họ cũng khổ quá nên mới thế. Nếu cụ không "vui vẻ" được với họ thì tốt nhất là đi chỗ khác ở, đến chỗ dân trí cao cho nó lành.
Chuyển nhà bán nhà mua nhà nó có đơn giản như chuyển khách sạn đâu mà nói đơn giản thế cụ ;)) kinh nghiệm là phải bằng mọi cách dập chết cụ bọn hàng xóm ngu láo lại còn tỏ ra nguy hiểm thì mới sống dc, tử tế với tùy người thôi :))

nguoinamdinh

Xe hơi
Hàng xóm thế khó sống, nhà em mà thế là e quét hất hết về cửa nhà họ.

Ngocphuong6666

Xe đạp
Chuyển nhà bán nhà mua nhà nó có đơn giản như chuyển khách sạn đâu mà nói đơn giản thế cụ ;)) kinh nghiệm là phải bằng mọi cách dập chết cụ bọn hàng xóm ngu láo lại còn tỏ ra nguy hiểm thì mới sống dc, tử tế với tùy người thôi :))
E rất thích quan điểm mạnh mẽ và dứt khoát của cụ. Chắc hôm nào đẹp trời sau Covid phải gặp cụ để giao lưu cafe nhé, đặc biệt là sở trường ĐT của cụ. thank. see u late.

ubisapro

Xe trâu
Nhiều nhà bựa lắm. Chỗ khu cũ Đào Tấn e ở cũng có nhà kiểu này. PGS. TS Bác sỹ hẳn hoi :)). Moá, thằng con nó về chơi, ko đậu xe trước cửa nhà mà phi sang nhà ông đối diện cạnh nhà e ở. Sáng muốn ra xe mà lù lù 1 con xe chắn đến nỗi 2b cũng ko ra nổi. Sang gọi nó thì nó bảo để có tí mà kêu :))

TamAn7810

Xe tăng
Sáng cụ cứ vạch ra ị trước nhà nó 1 bãi, đảm bảo mấy ngày êm ngay !

jindo6899

Xe hơi
Nhiều nhà bựa lắm. Chỗ khu cũ Đào Tấn e ở cũng có nhà kiểu này. PGS. TS Bác sỹ hẳn hoi :)). Moá, thằng con nó về chơi, ko đậu xe trước cửa nhà mà phi sang nhà ông đối diện cạnh nhà e ở. Sáng muốn ra xe mà lù lù 1 con xe chắn đến nỗi 2b cũng ko ra nổi. Sang gọi nó thì nó bảo để có tí mà kêu :))
Chuyện rất bình thường, chỗ nào cũng có người này người kia

ubisapro

Xe trâu
Chuyện rất bình thường, chỗ nào cũng có người này người kia
Loại này sống cùng mệt bỏ mợ. Cứ phải rắn vào thì nó mới ngoan được. Trước e chui vô làng Đình thôn ở cũng vậy. Dọn về được mấy ngày là có thằng ra cà khịa rồi. Đợt đó tí e táng vỡ mồm thằng đấy, may mà thầy u e ra cản. Từ đó về sau nhìn thấy e mặt lạnh tanh, chẳng nói năng gì. =))

Thường dân anh chị chuẩn méo bao giờ có kiểu đi đá đểu nhau mấy cái lặt vặt đâu. Toàn mấy thằng chó cậy gần nhà, ma cũ bắt nạt ma mới làm trò mèo.