[VHGT] E thử 1km xem ý thức giao thông: Kết luận xe bé ko sợ xe to các bác ạ!!

crod

Xe tăng
Các cụ ạ, hôm qua e vừa làm một bài test nho nhỏ về ý thức chấp hành tham gia giao thông về làn đường cũng như ý thức cá nhân, đại loại là xem người tham gia có lo sợ tính mạng của họ ko. Địa điểm là 1 số nơi có phân làn rõ ràng hoặc nhiều thành phần như người đi bộ, xe đạp. E tuyệt đối ko dùng còi xe và cứ đi một cách kiên trì đúng làn của mình xem phản ứng ra sao.
Kết luận:
- Tốc độ trung bình giảm đi khoảng 40% vì quá nhiều kỳ đà cản mũi.
- Đường rộng nhưng các loại xe máy, xe đạp vẫn vô tư diễu trước 4b trong làn ô tô, đặc biệt là các chị em, tóc xanh đỏ. Xe đẹp như SH, LX nhiều nhất.
- Rất nhiều cá nhân vô ******* đường cứ như đi trong nhà mình, ko chủ động tránh mà đi rất vô tư và coi như ô khác phải tránh mình kể cả oto.
- Chân cầu vượt là nơi xảy ra vi phạm ngược chiều và quay đầu trắng trợn và vô tư nhất, cứ coi như đường làng chỉ mỗi mình đi.
Từ đây e có niềm tin rằng kể cả bố thằng Tung của có đánh VN thì chắc chắn sẽ chuốc lấy thất bại thê thảm vì có lẽ dân tộc VN dũng cảm và gan dạ nhất thế giới! Đến cái ô tô lù lù trước mẹt còn chả sợ thì tên lửa hay tàu chiến cũng là cái dek j :))

N.T.P

Xe hơi
Văn hóa giao thông ở VN nói chung là: ÔNG TO PHẢI NHƯỜNG ÔNG BÉ

HaiNQ1983

Xe buýt
Các cụ ạ, hôm qua e vừa làm một bài test nho nhỏ về ý thức chấp hành tham gia giao thông về làn đường cũng như ý thức cá nhân, đại loại là xem người tham gia có lo sợ tính mạng của họ ko. Địa điểm là 1 số nơi có phân làn rõ ràng hoặc nhiều thành phần như người đi bộ, xe đạp. E tuyệt đối ko dùng còi xe và cứ đi một cách kiên trì đúng làn của mình xem phản ứng ra sao.
Kết luận:
- Đường rộng nhưng các loại xe máy, xe đạp vẫn vô tư diễu trước 4b trong làn ô tô, đặc biệt là các chị em, tóc xanh đỏ. Xe đẹp như SH, LX nhiều nhất.
- Rất nhiều cá nhân vô ******* đường cứ như đi trong nhà mình, ko chủ động tránh mà đi rất vô tư và coi như ô khác phải tránh mình kể cả oto.
- Chân cầu vượt là nơi xảy ra vi phạm ngược chiều và quay đầu trắng trợn và vô tư nhất, cứ coi như đường làng chỉ mỗi mình đi.
Từ đây e có niềm tin rằng kể cả bố thằng Tung của có đánh VN thì chắc chắn sẽ chuốc lấy thất bại thê thảm vì có lẽ dân tộc VN dũng cảm và gan dạ nhất thế giới! Đến cái ô tô lù lù trước mẹt còn chả sợ thì tên lửa hay tàu chiến cũng là cái dek j :))
Chuẩn cụ ạ, dân tộc phần lớn coi rẻ mạng sống, ko sợ chết thì ai dám động vào. Em cứ tưởng tượng đến bầy thiêu thân.

trankimcuong275

Xe hơi
Đi đúng làn thì lại tắc vài cây số bác ạ. Đành phải chen lấn xô đẩy thôi.

La Pulga

Xe buýt
Ui giời, 2b giờ ra đường là lao như cảm tử quân...khiếp !

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

papachipchip

Xe tải
Thể hiện một dân tộc hạ đẳng trên thế giới (đẳng cấp cực kỳ thấp kém).
Nói điều này các cụ đừng giận, trong đó có cả em.
Những điều đơn giản tối thiểu như vậy không làm nổi thì đừng nói chuyện sánh vai các cường quốc năm châu.
Con giun đất sẽ mất nhiều năm để thành rắn và còn lâu mới hóa rồng.
Em cũng suy nghĩ nhiều lắm nhưng thật khó để có thể biến người VN thành người Thái Lan (chưa dám nói đến Nhật Bản, Hàn Quốc, Đài Loan, Singapore).

xi_hoi_lop

Xe máy
Những điều đơn giản tối thiểu như vậy không làm nổi thì đừng nói chuyện sánh vai các cường quốc năm châu.
Em cũng suy nghĩ nhiều lắm nhưng thật khó để có thể biến người VN thành người Thái Lan (chưa dám nói đến Nhật Bản, Hàn Quốc, Đài Loan, Singapore).[/QUOTEçi Mỗi Dân tốc có 1 văn hoá riêng chư cụ. Các dân tốc khác họ tôn trọng nhau, yêu thương nhau, đấy là văn hoá của họ thì kệ họ văn minh, tiến bộ, phát triển. Còn ở nhà mềnh mạnh thằng nào thằng nấy sống đấy là cái văn hoá của mềnh, đặc sản của mềnh mà cụ. ;))

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng suy nghĩ nhiều lắm nhưng thật khó để có thể biến người VN thành người Thái Lan (chưa dám nói đến Nhật Bản, Hàn Quốc, Đài Loan, Singapore).
Một XH mà mọi giá trị đảo lộn, sự công bằng không tồn tại, người ngay sợ kẻ xấu…

kentdju

Xe điện
Ra đường bây giờ mạnh ai người nấy đi, chẳng có chuyện nhường nhau gì hết, chán.

Meo Thamlam

Xe lăn
Em cũng không hiểu nổi nhiều người đi hai bánh nghĩ gì, cứ nghênh ngang trước mũi ô tô mà diễn, làn của hai bánh thì không đi. Em đi hai bánh bao giờ cũng đi sát lề bên phải.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Mới có 1km đã thế, cụ mờ làm 1 vòng các phố ko biết dư lào nữa nhể

likeSUV

Xe buýt
Cái cầu vượt mới xong ở T.D.Hưng mà 2b còn thi nhau quay đầu ngay trên đầu cầu, hôm nào cũng gặp.
Cái này nó là giáo dục từ bé + tâm lý bầy đàn.

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
tất cả chỉ nghĩ cho lợi ích của riêng mỗi con người mà ko nghĩ tới lợi ích chung thì tình trạng này còn kéo dài dài. hix. nó ăn vào máu rùi!

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Em thấy một phần do khi đi 2 bánh kiểu như cụ chủ thớt tả mọi người không cảm nhận hết sự nguy hiểm và phản "văn hóa giao thông" của mình. Nếu cho họ xem clip để biết họ đã đi thế nào chắc họ sẽ sợ và đi cẩn thận hơn. Sao bên truyền hình không lập hẳn một kênh hàng ngày quay cảnh giao thông trên đường kèm bình loạn, phân tích để bà con nhân dân rút kinh nghiệm nhỉ? Em nghĩ sẽ có tác dụng.

lemdao

Xe buýt
Em thấy một phần do khi đi 2 bánh kiểu như cụ chủ thớt tả mọi người không cảm nhận hết sự nguy hiểm và phản "văn hóa giao thông" của mình. Nếu cho họ xem clip để biết họ đã đi thế nào chắc họ sẽ sợ và đi cẩn thận hơn. Sao bên truyền hình không lập hẳn một kênh hàng ngày quay cảnh giao thông trên đường kèm bình loạn, phân tích để bà con nhân dân rút kinh nghiệm nhỉ? Em nghĩ sẽ có tác dụng.
Cũng ko hẳn cụ ợ. Nhiều 2 bánh biết là nguy hiểm nhưng cứ đi thế, hoặc cố tình đi thế với suy nghĩ đếch làm gì được nhau, và có vấn đề gì thì xe to phải đền xe bé, nên tạt đầu, lạng lách, cứ chỗ trống thì len vào. Mùa đông 2 bánh còn có kiểu cứ 1 tay đút túi, 1tay lái xe, éo ra kiểu gì.

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Kết luận:
...
Cái này em cũng kết luận cụ đi chưa lụa, chưa tự tin lắm. Bình thường chắc cụ vít, phóng nhanh phanh gấp còi to kinh lém thì khi không dùng còi tốc độ down gần nửa ngay :D. Các mục khác thì rõ rồi em không bàn thêm.
Nhiều cụ trên này le vồ thượng thừa chả bao giờ dùng còi (không tin cụ xem bài này), làng nhàng cỡ em thì tuần đôi ba nhát bóp vì sợ hỏng còi, vì thế nên tốc độ trung bình em đi làm hàng ngày được có 20km/h.

crod

Xe tăng
Cái này em cũng kết luận cụ đi chưa lụa, chưa tự tin lắm. Bình thường chắc cụ vít, phóng nhanh phanh gấp còi to kinh lém thì khi không dùng còi tốc độ down gần nửa ngay :D. Các mục khác thì rõ rồi em không bàn thêm.
Nhiều cụ trên này le vồ thượng thừa chả bao giờ dùng còi (không tin cụ xem bài này), làng nhàng cỡ em thì tuần đôi ba nhát bóp vì sợ hỏng còi, vì thế nên tốc độ trung bình em đi làm hàng ngày được có 20km/h.
E đang bảo đi đúng làn hạn chế đè vạch mà lị, với lại e tính trung bình thôi. Tất nhiên là bt e cũng hạn chế còi nhưng như thế thì chưa đủ, phải lạng lách oánh võng hoặc dằn mặt đối thủ nữa.

haianh-electric

Xe tải
Hay nhẩy, đi không đúng luật, làm không đúng luật thị được gọi là ' văn hóa' giao thông. Mà cứ việc gì không làm được thì lại được gọi là' văn hóa'. Nếu vẫn còn cái tư tưởng thế này thì con lâu dân ta mới có ý thức được, đã là luật thì cứ phải nghiêm chỉnh chấp hành. Mong các nhà lãnh đạo, làm luật đừng gọi như thế nữa.
Mọi người và tôi khi tham gia giao thông thường thì vì chút thời gian, mà cố phạm luật, coi việc ấy là bình thường. Không phải là không có ý thức đâu, nhưng vì cái từ ' Văn hóa'. Khi tôi đi sang Singapore tôi rất chấp hành luật lệ giao thông bên ấy bởi các lý do sau:
- Tiền phạt khơ khớ.
- Cảm thấy xấu hổ.
- Người ta sử theo đúng luật..

Chỉnh sửa cuối: