[Funland] E xin tư vấn miễn phí về âm thanh karaoke và xem phim cho các cụ mợ ạ

Gian hàng của e đây các cụ mợ nhé
http://www.otofun.net/threads/chuyen-am-thanh-karaoke-hàng-bãi-hàng-mói-hàng-gióng-ngon-bỏ-rẻ-chỉ-tù-1t8.952130/page-3#post-25876382

Với lòng đam mê và chút kinh nghiệm nho nhỏ em xin đóng góp tư vấn miễn phí cho cụ mợ nào thích hát,muốn hát hay mà cảm thấy bộ âm thanh nhà mình chưa được ưng ý sẽ thành ưng ý ạ
Cách lựa chọn mua dàn karaoke, tư vấn kinh nghiệm chọn mua dàn karaoke hát hay chuẩn như quán kinh doanh,để mua dàn karaoke ưng ý đầu tiên là bước sắm thiết bị:

Nếu cụ mợ đã có một đầu VCD hay DVD (thường dùng để xem phim, nghe nhạc) thì thiết bị cần phải mua thêm là ampli karaoke, loa karaoke, micro … Lắp ráp theo kiểu này số tiền bỏ ra sẽ thấp hơn nhưng chắc chắn là chất lượng âm thanh dàn karaoke gia đình sẽ không hay bằng vì hệ thống không đồng bộ.

Khi mua dàn karaoke gia đình hay phòng kinh doanh, thiết bị mua sắm đầu tiên phải là đầu hát karaoke chuyên nghiệp.

Một thiết bị quan trọng khi mua dàn karaoke chính là amply karaoke. Trước khi mua thiết bị này, người sử dụng phải chú ý đến công suất của bộ loa karaoke dự kiến. Nếu muốn sử dụng hệ thống 4 loa thì phải hỏi kỹ về công suất của ampli có thể đáp ứng. Trong trường hợp công suất của amply thấp hơn công suất loa sử dụng sẽ xảy ra hai khả năng: hoặc là chất lượng âm thanh của loa (cụ thể là phần âm thanh bass) sẽ không chuẩn, hoặc là cháy ampli.

Hiện nay để mua dàn karaoke hay nhất, chuẩn nhất như ngoài quán kinh doanh có nhiều loại amply karaoke trong nước và nước ngoài sản xuất. Khách hàng tha hồ lựa chọn mẫu mã cũng như công suất. Không chỉ khảo sát về giá cả, khi mua thiết bị, khách hàng cần chú ý đến công suất của ampli. Không ít trường hợp, nơi bán đã nói quá về chức năng của amply để nâng giá bán.

Thiết bị cuối cùng quyết định đến chất lượng khi quý khách mua dàn karaoke chính là loa. Hiện nay, mặt hàng loa khá phong phú, nhưng tiêu chí đầu tiên phải nói đến là tổng công suất của loa phải tương đương với công suất của Âm ly.
Để hát hay hơn

Theo kinh nghiệm của các nhân viên kỹ thuật về âm thanh tại các cửa hàng chuyên bán loa và thiết bị hỗ trợ âm thanh thì để có một hệ thống âm thanh hay, tương xứng với giá tiền bỏ ra thì nên đồng bộ hệ thống, từ loa, ampli cho đến cả đầu đĩa…

Về mặt nguyên tắc, loa nào cũng có thể sử dụng để hát karaoke, vấn đề là chất lượng âm thanh tương xứng như thế nào với số tiền mà bạn đầu tư. Qua kinh nghiệm thiết kế, với quy mô phòng hát khoảng từ 15 – 17m2,nên sử dụng 2 loa có công suất 100 – 120W/ loa ghép với 1 subwoorfer là vừa đủ. Với diện tích trên, không nên sử dụng hệ thống 4 loa (chỉ dành cho những căn phòng có diện tích 25m2 trở lên), vừa thừa công suất, vừa phải đầu tư ampli có công suất lớn. Khi đặt vị trí loa, không nên treo loa phía sau mà nên đặt loa trước mặt với phòng trên dưới 15m2, không nên treo loa sát trần nhà vì dễ tạo ra hiện tượng âm thanh bị dội,thường cách trần 30cm với chiều cao 2m8 từ trần xuống nền nhà. Hướng ra âm thanh của hai loa không nên đối nghịch với nhau mà tuỳ theo chiều dài căn phòng, tốt nhất là tạo thành góc 90 độ đến tai người nghe.

Sau khi thiết kế đúng với công suất của loa, để mua dàn karaoke hay hơn, bạn nên chú ý đến việc “cân chỉnh” âm lượng của ampli. Sự cân chỉnh này tùy theo sở thích của người nghe, không có thông số riêng vì còn phụ thuộc vào chất liệu cấu tạo của căn phòng. Nếu căn phòng được lắp đặt kính thì nên giảm echo, còn vách ngăn bằng gỗ hoặc bằng thảm thì nên tăng treble, giảm bass.

Tưởng chừng đơn giản nhưng để có hệ thống âm thanh chất lượng cao cho dàn karaoke của bạn thì nên tìm hiểu kỹ hơn về thiết bị cũng như nghe nhiều hơn những lời tư vấn từ các chuyên viên âm thanh. Hy vọng những lời tư vấn ấy sẽ giúp bạn ít nhiều khi muốn đầu tư mua dàn karaoke với hai tiêu chí: rẻ và hay.

Cần tư vấn trực tiếp xin cụ mợ gọi vào số 01237155239 để được tư vấn một cách nhiệt tình và phù hợp nhất a!

Chỉnh sửa cuối:

moongket

Xe điện
mở hàng cụ cái
em muốn nâng cấp cái tivi smart LED nhà em
để xem phim HD cho nó sống động hơn
thì tầm 2 củ nên mua loại nào để nghe cho hay mà cắm vào tivi cũng dễ hả cụ :D
em chỉ thích 2.1 thui để bố trí cho dễ chứ 5.1 thì em thấy bố trí khó quá chỉ đc cái đẹp :P

Bom76

Xe buýt
Chào cụ số.
Em thấy chữ kí của cụ là chuyên cung cấp thiét bị karaoke nên em muốn hỏi cụ chút.Em đang định làm 1 phòng xem phim+ hát nho nhỏ tại nhà với kích thước 4.5x3.6x 3.7m.Vậy cụ tư véo em phát:
1- trần em sẽ làm thạch cao nhưng xuống bao nhiêu là hợp lí (định làm cao 2.8m)trần phẳng hay để cấp
2- tường sơn có cần lọai sơn sần hay không.
Cảm ơn cụ nhiều.

mở hàng cụ cái
em muốn nâng cấp cái tivi smart LED nhà em
để xem phim HD cho nó sống động hơn
thì tầm 2 củ nên mua loại nào để nghe cho hay mà cắm vào tivi cũng dễ hả cụ :D
em chỉ thích 2.1 thui để bố trí cho dễ chứ 5.1 thì em thấy bố trí khó quá chỉ đc cái đẹp :P
Hihihi e đọc chưa hiểu cụ muốn mua loa hay mua tivi cụ ơi,cụ nói rõ giúp e đc ko a?
Chào cụ số.
Em thấy chữ kí của cụ là chuyên cung cấp thiét bị karaoke nên em muốn hỏi cụ chút.Em đang định làm 1 phòng xem phim+ hát nho nhỏ tại nhà với kích thước 4.5x3.6x 3.7m.Vậy cụ tư véo em phát:
1- trần em sẽ làm thạch cao nhưng xuống bao nhiêu là hợp lí (định làm cao 2.8m)trần phẳng hay để cấp
2- tường sơn có cần lọai sơn sần hay không.
Cảm ơn cụ nhiều.
Hihihi chào cụ bom,từ đất lên 2m8 hoặc 2m9 là ok cụ ah,cụ để cấp thì nó tiêu âm nên âm thanh đỡ bị dội nhé.tường cụ làm càng lồi lõm âm thanh càng hay,cụ nên phối hợp làm hốc để đồ và phối rèm vào sẽ ngon hơn rất nhiều ạ

calibrationwater

Xe điện
Nhờ cụ tư vấn giúp em bộ dàn âm thanh xem phim:Bao gồm Recieve + Loa + Bộ phát HD
- Phòng em rộng 2.5mx4m dài cao 2,5m
- Kinh phí 27 tr đổ xuống
Em cảm ơn cụ !

Chỉnh sửa cuối:
lên cho ngày nắng nóng vãi nào các cụ ơi

thungxam

Xe tăng
lên cho ngày nắng nóng vãi nào các cụ ơi
May quá tìm dc thread này , em trc có bộ dàn kok pioneer nhưng đợt vừa rồi bác EVN chơi đều xông điện làm cháu nó tỏi mất , chết đúng cái IC điều khiển thợ ko kiếm dc nên em bỏ xó , giờ còn đôi loa vs cặp mic . Để không cũng phí nên em muốn tìm 1 cái amply kok ổn 1 chút tầm 5 củ đổ lại , đang tia con jarguar 303xg mà ko biết nó có ổn ko và mua ở đâu chuẩn , khổ cái em tìm hiểu thì cái thằng jarguar nó chết lâu rồi mà giờ toàn hàng madein VN , mà cũng có vài loại madein VN nên h đang loạn quá :)) . Các cụ tư vấn giùm em vụ này với

May quá tìm dc thread này , em trc có bộ dàn kok pioneer nhưng đợt vừa rồi bác EVN chơi đều xông điện làm cháu nó tỏi mất , chết đúng cái IC điều khiển thợ ko kiếm dc nên em bỏ xó , giờ còn đôi loa vs cặp mic . Để không cũng phí nên em muốn tìm 1 cái amply kok ổn 1 chút tầm 5 củ đổ lại , đang tia con jarguar 303xg mà ko biết nó có ổn ko và mua ở đâu chuẩn , khổ cái em tìm hiểu thì cái thằng jarguar nó chết lâu rồi mà giờ toàn hàng madein VN , mà cũng có vài loại madein VN nên h đang loạn quá :)) . Các cụ tư vấn giùm em vụ này với
Cụ làm cho e con Califonia 128B hàng nhập khẩu nguyên chiếc giá 6t7 bảo hành 12 tháng,ngon luôn ko phải nghĩ cụ ah

Toanhoi

Xe hơi
Website
www.vietnamquartzstone.com
chào cụ chủ

Em hoàn toàn không biết gì về audio nên nhờ cụ tư vấn lắp 1 dàn Karaoke cho phòng khách (diên tích 3x3m thông với phòng bếp 3x3mm và khoang cầu thang 2.5x3mm).

Kinh phí 20 củ trở xuống.

invincible

Xe hơi
chào cụ chủ

Em hoàn toàn không biết gì về audio nên nhờ cụ tư vấn lắp 1 dàn Karaoke cho phòng khách (diên tích 3x3m thông với phòng bếp 3x3mm và khoang cầu thang 2.5x3mm).

Em vừa lấy 1 bộ bên cụ toilakhang loa BIK BS 660, BMB 455, Ampli 203 III, Pow DIGI, Mic CAF p8 tròn 19tr cho ông em, nguồn nhạc từ máy tính hát quá chuẩn luôn

babylon2013

Xe tải
Chào cụ. E oánh dấu khi nào rảnh e nhờ cụ tư véo

chào cụ chủ

Cụ dùng như sau nhé : 1 đôi Bose 301 seri 3 hàng bãi malai 6t
1 đôi BMB 455 hoặc 480 cũng đc 5t5 cũng bãi malai chứ cụ đừng chơi hàng TQ
1 sub Bose 2t8
1 amply califonia 468B 7t5 ( hàng nhập khẩu nguyên chiếc BH 12t)
1 đôi mic whafadent 700k
1 đầu karaoke Midi hoặc đầu ổ cứng VietKTV...(giá từ 800k đến 8t) tùy cụ chọn
Đảm bảo âm thanh cực chuẩn mà hay hơn ngoài hàng luôn cụ ah
Chào cụ. E oánh dấu khi nào rảnh e nhờ cụ tư véo
E trả lời cho cụ ở topuc bên kia rùi nhé
Em vừa lấy 1 bộ bên cụ toilakhang loa BIK BS 660, BMB 455, Ampli 203 III, Pow DIGI, Mic CAF p8 tròn 19tr cho ông em, nguồn nhạc từ máy tính hát quá chuẩn luôn
Bik tiếng hơi chói nhưng so với tầm tiền đấy là ok rùi cụ ah

jery90

Xe tải
may quá có thớt của cụ chủ, tình hình kinh tế eo hẹp mà e lại muốn sắm dàn KOK cho nhóc nhà em hát hò thì theo cụ với giá 5tr em có thể sắm được dàn KOK ra sao ạ? phòng khách nhà e chỉ khoảng 10m2 thôi :D

caisua

Xe lăn
Em có marantz professional mzk66, jbl ki110, amor AM-810 và vietktv mà hát ko sướng thì phải mua thêm gì nữa cụ ơi

may quá có thớt của cụ chủ, tình hình kinh tế eo hẹp mà e lại muốn sắm dàn KOK cho nhóc nhà em hát hò thì theo cụ với giá 5tr em có thể sắm được dàn KOK ra sao ạ? phòng khách nhà e chỉ khoảng 10m2 thôi :D
E pm cụ rùi nhé
Em có marantz professional mzk66, jbl ki110, amor AM-810 và vietktv mà hát ko sướng thì phải mua thêm gì nữa cụ ơi
Marantz ko phải dòng để hát cụ nhá,cụ làm cho e cái amply califonia 128b về là ngon

caisua

Xe lăn
E pm cụ rùi nhé

Marantz ko phải dòng để hát cụ nhá,cụ làm cho e cái amply califonia 128b về là ngon
Em thấy đề: KARAOKE DIGITAL AMPLIFIER MZK66 với hơn 10 nút key control cơ mà cụ ơi. Xem lại giúp em với

Em thấy đề: KARAOKE DIGITAL AMPLIFIER MZK66 với hơn 10 nút key control cơ mà cụ ơi. Xem lại giúp em với
E biết mà cụ,nó ko phải dòng chuyên dụng và loa jbl của cụ thì nó lại ngốn công suất nữa hay cụ cho e địa chỉ để e chạy qua nghía cho cụ ạ

toilatuan68

Xe đạp
E định mua bộ xem phim nghe nhà để trong phòng ngủ Rộng khoảng 20 mét vuông. Cụ tư vấn giúp em. Giá khoảng 10tr đổ xuống ạ. Cảm ơn cụ