Thảo luận ếch 2009 xls bị lỗi ko mở được cửa lái từ bên trong, và kẹt ko lên đc kính bên lái

Ha07

Xe tăng
tình hình là e mới lấy ếch 2009 đi gần tuần ko chê đc điểm gì? tự dưng mấy hôm nay cái khóa cửa bên lái từ phía trong lúc mở đc lúc không? và nếu có mở đc cũng phải kéo rất mạnh và kéo rộng ra chứ ko như những xe trước e đi chỉ cần kéo nhẹ lẫy là mở đc. kính bên lái thì lên có vẻ nặng nề và nghẹt có nhiều lúc ko thể lên nổi lại phải cho xuống rồi lên lại vài lần mới đc. hoặc phải dùng tay chỉnh kính mới đc. cho e hỏi các cụ đi ếch trước có hay bị hiện tượng này không và cách xử lý thế nào ạ? cho e xin địa chỉ gara uy tín và phải thay những gì giá cả thế nào ạ
e xin cảm ơn và hầu rượu đầy đủ ạ

BVTL

Xe điện
Người OF
Xe nào chả vậy cụ!? Của cụ thế là bền, xe em 2011 đã thay cả năm nay rồi. Nó bị nứt lẫy nhựa. Kỳ cạch hàn ép thêm miếng sắt nhỏ theo cụ fuji thì cũng dùng lại đc :D

Ha07

Xe tăng
Xe nào chả vậy cụ!? Của cụ thế là bền, xe em 2011 đã thay cả năm nay rồi. Nó bị nứt lẫy nhựa. Kỳ cạch hàn ép thêm miếng sắt nhỏ theo cụ fuji thì cũng dùng lại đc :D
Mất nhiều xèng ko cụ? Cụ làm ở hãng hay ở đâu ạ

hatatthanh2008

Xe buýt
tình hình là e mới lấy ếch 2009 đi gần tuần ko chê đc điểm gì? tự dưng mấy hôm nay cái khóa cửa bên lái từ phía trong lúc mở đc lúc không? và nếu có mở đc cũng phải kéo rất mạnh và kéo rộng ra chứ ko như những xe trước e đi chỉ cần kéo nhẹ lẫy là mở đc. kính bên lái thì lên có vẻ nặng nề và nghẹt có nhiều lúc ko thể lên nổi lại phải cho xuống rồi lên lại vài lần mới đc. hoặc phải dùng tay chỉnh kính mới đc. cho e hỏi các cụ đi ếch trước có hay bị hiện tượng này không và cách xử lý thế nào ạ? cho e xin địa chỉ gara uy tín và phải thay những gì giá cả thế nào ạ
e xin cảm ơn và hầu rượu đầy đủ ạ
Cụ xử lý dc trưa, trc cụ chủ cũng nói với em về hiện tượng đó, xe em đi bây h ngon choẹt ko vấn đề gì về cửa cả

thacnguyenoto50

Xe tải
Cụ qua đại lý e, Thanh Xuân Ford HN e xử lý cho cụ, tiêu chí ngon bổ rẻ lại hợp vệ sinh

FujiS5200

Xe điện
Chúc cụ kịp xử lý trước khi Tết đến. Vụ mở cửa bên trong của cụ thường là do nứt lẫy mở cửa bên trong. Lọ mọ thì có thể hàn hoặc 550k thay cái mới.
Kính kẹt là bệnh kinh niên của Ếch. Em nghe Tây đồn là vào hãng khoan lại lỗ bắt kính với giá 220k. Cụ có thể chữa cháy bằng cách phun ít silicon bôi trơn vào khe gioăng cửa phía trước.
@cụ BVTL: Nick iem là FujiS5200 ạ. Kk

Sakai Việt Nam

Xe điện
1. Ko mở đc cửa từ bên trong
+ nếu kéo tay trong mà khoá ko nhảy, xịt RP7 đóng mở bằng tay một lúc là hết
+ nếu kéo mà khoạ vẫn nhảy, nhưng đóng cửa ko mở đi bên trong---> bị gẫy lò xo hồi, mua khoá mới 550k thay

2. Kính kẹt. Mang vào hãng lắp lại, Nhung thinh thoảng van bi lai: giai pháp 1 tháng xịt RP7 vào khe, ko bao gio bị nữa

Silicone

Xe đạp
kính khó lên được là do ron kính của ếch khá dở, nhiều lúc xuống xong là khỏi lên. nhất là lúc trời mưa xong ,hoặc mới rửa xe mà hạ kính xuống. Cách xử lí đơn giản và hiệu quả nhất mà mình làm cho tới giờ trên con ếch 2009 là dùng nước lau kính, lau thật sạch kính, sau đó dùng nước lau kính lau lại cho sáng đẹp là bao kéo lên hạ xuống luôn.

Ha07

Xe tăng
kính khó lên được là do ron kính của ếch khá dở, nhiều lúc xuống xong là khỏi lên. nhất là lúc trời mưa xong ,hoặc mới rửa xe mà hạ kính xuống. Cách xử lí đơn giản và hiệu quả nhất mà mình làm cho tới giờ trên con ếch 2009 là dùng nước lau kính, lau thật sạch kính, sau đó dùng nước lau kính lau lại cho sáng đẹp là bao kéo lên hạ xuống luôn.
Hôm e mở hẳn ra. Doăng kính bị lật ra tạo thành một đoạn phềnh lên khiến kính lên bị nghẹt chỗ đấy. E lấy tua vít dẹt nhét lại từ đấy đến gio ngon luôn