Thảo luận Eco có cần thiết phải lắp cảm biến áp suất lốp không?

dvhai2609

Xe hơi
E chạy xe được 5000km rồi, nhiều khi cũng không để ý lốp non hay căng thế nào. Cũng chưa phải bơm lần nào. Nhờ các cụ tư vấn có cần thiết phải lắp cảm biến áp suất lốp k ah? Cảm ơn các cụ

buihai

Xe buýt
Nếu cụ hay đi xa thì nên lắp, đi đường trường quan trọng lắm. Trong phố thì đỡ hơn

dvhai2609

Xe hơi
E thì chủ yếu đi trong nội thành, thi thoảng về quê 50km. Cũng toàn đi một mình. Đọc thấy các cụ bảo nên lắp, e cũng đang tìm hiểu xem tn. Cảm ơn các cụ.

fat4fanfyface

Xe tải
Có điều kiện thì cứ lắp thôi

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Không biết các cụ thế nào chứ em thay lốp dọc đường mấy lần rồi. Cũng mấy lần ra chỗ lấy xe bánh xịt lốp. Lần thâm nhất là 2 bánh xịt luôn

Chính vì vậy món áp suất lốp, bơm và kích nổ xe em thủ đầy đủ =))

2 lần cho mượn xe sau đó ra bãi lấy thì hết điện.

USRobotics

Xe buýt
Không biết các cụ thế nào chứ em thay lốp dọc đường mấy lần rồi. Cũng mấy lần ra chỗ lấy xe bánh xịt lốp. Lần thâm nhất là 2 bánh xịt luôn

Chính vì vậy món áp suất lốp, bơm và kích nổ xe em thủ đầy đủ =))

2 lần cho mượn xe sau đó ra bãi lấy thì hết điện.
Nếu cụ nhọ thế thì nên nghiên cứu món tráng lốp chống đinh
Ko phải loại keo lỏng cổ lỗ sĩ lo hỏng vành đâu mà tráng 1 lớp keo định hình vào trong lốp cơ, đảm bảo đinh đâm rút ra ko thủng. Chi phí ko rẻ nhưng theo em là đáng tiền

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Nếu cụ nhọ thế thì nên nghiên cứu món tráng lốp chống đinh

Ko phải loại keo lỏng cổ lỗ sĩ lo hỏng vành đâu mà tráng 1 lớp keo định hình vào trong lốp cơ, đảm bảo đinh đâm rút ra ko thủng. Chi phí ko rẻ nhưng theo em là đáng tiền
Em thấy đâu cần phức tạp thế đâu :)) 1 cái bơm ổn tí cũng chỉ 1 củ làm dc nhiều việc. Đo áp suất lốp thì nên cần, ko chạy ra cao tốc hơn 100Km/h mà 1 bên non hơi nhất là bánh trước thì nguy hiểm. Bình thường đi có ai lại dừng lại soi bánh đâu :D

Có đồ đạc, thi thoảng giúp bạn bè ae hàng xóm kích nổ hoặc bơm lốp cũng thấy vui.

Thử tưởng tượng mợ nào ra bãi lốp xe xịt hơi, đang loay hoay =)) mình tiến đến giúp mợ ý thì sẽ thế nào nhỉ ;))

artmedia5881

Xe container
Em chưa lắp nhưng em nghĩ món này là cần thiết đấy

timnhaviet.vn

Xe hơi
Cái món này em chỉ hơi lăn tăn là sẽ lắp thay đầu van hay bên trong cái van bơm hơi vào lốp? Nếu thay đầu van thì dễ bị văng hoặc lấy mất, nếu lắp bên trong (như kiểu chỗ chân van) thì ko hiểu khi tháo mở lốp có khó khăn hay lưu ý gì ko, mấy ô thợ vườn là em sợ lắm.

Website
www.facebook.com
Cái món này em chỉ hơi lăn tăn là sẽ lắp thay đầu van hay bên trong cái van bơm hơi vào lốp? Nếu thay đầu van thì dễ bị văng hoặc lấy mất, nếu lắp bên trong (như kiểu chỗ chân van) thì ko hiểu khi tháo mở lốp có khó khăn hay lưu ý gì ko, mấy ô thợ vườn là em sợ lắm.
Lắp bên trong là thay cả cái củ van luôn, thợ làm, mở lốp lắp các kiểu các thứ, sau sẽ còn phải cần bằng động, mà đa số hiện tải cả củ van đó toàn đồ ko phải bằng đồng như van zin ( vì quá đắt), còn ở ngoài tất nhiên có chống trộm chứ cụ, cloud các kiểu nữa. Như em đang dùng đây.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Lắp bên trong là thay cả cái củ van luôn, thợ làm, mở lốp lắp các kiểu các thứ, sau sẽ còn phải cần bằng động, mà đa số
hiện tải cả củ van đó toàn đồ ko phải bằng đồng như van zin ( vì quá đắt), còn ở ngoài tất nhiên có chống trộm chứ cụ, cloud các kiểu nữa. Như em đang dùng đây.

App trên điện thoại thú vị phết, hiển thị trên đồng hồ là hay nhất

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Cái món này em chỉ hơi lăn tăn là sẽ lắp thay đầu van hay bên trong cái van bơm hơi vào lốp? Nếu thay đầu van thì dễ bị
văng hoặc lấy mất, nếu lắp bên trong (như kiểu chỗ chân van) thì ko hiểu khi tháo mở lốp có khó khăn hay lưu ý gì ko, mấy ô thợ vườn là em sợ lắm.
Loại khóa van cũng an toàn phết, cái này chưa có trộm chuyên nghiệp với cả lấy trộm loại này ko dùng cho loại khác nên tỉ lệ trộm cũng ko cao

Như cái HP của em, trộm dc cái Van phải mua thêm cái Cam hơn 3 củ và cái receiver 2 củ nữa thì bố trộm cũng chịu =))

Con cảm biến của em nó phải tương tác với Cam HP riêng, ko hoạt động độc lập kiểu maya con khác.

Loại hoạt động động lập dc hoăkc quá phổ thông thì có thể bị trộm

dvhai2609

Xe hơi
Các cụ tư vấn cho e Eco nên lắp cảm biến lốp loại nào tốt ah? Lắp trong hay ngoài? Lắp ở đâu? Cảm ơn các cụ.

VKS.PRO

Xe hơi
Em thì quan tâm loại nào rẻ mà ổn định nhất.

Dr Hiep vnio

Xe tải
Đây là thứ lắp thêm có giá trị nhất nhà cháu từng lắp. Nhà cháu dùng loại Steelmate pin mặt trời dùng rất ổn ạ.

hocppc211

Xe máy
Đây là thứ lắp thêm có giá trị nhất nhà cháu từng lắp. Nhà cháu dùng loại Steelmate pin mặt trời dùng rất ổn ạ.
Steelmate bác dùng con nào vậy, cho e xin ít thông tin về nó và nơi mua được ko
Cụ inbox e với nhé

Gửi từ SM-G930F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
Cụ christ là phú thái phải ko ạ. Xem cụ review lắp cam hp trên eco là em ưng rồi. Đang gom thóc để làm con 870g và áp suất lốp đây