[Funland] Em 4 đời gốc Việt mà như người Ngoại quốc

taphoaCauGiay

Xe hơi
Em cũng chưa báo phường :D

Milan AC

Xe tải
Em cũng chưa báo phường :D
E từng bán cái nhà em bit, mục đích của nó là mình ko có giấy nộp thuế sẽ ko bán nhà sang tên đc, lúc đó lại đi lậy nó làm luật mất 1-2tr, e mới bán 1 cái nên mất 1tr5 làm luật để xin cái giấy nộp thuế hơn 100k;

Milan AC

Xe tải
Ko biết các nơi khác thế nào. Hoàng mai cán bộ toàn mỗm rộng.
Hôm trước em phản ánh group zalo cho cô Bí Thư tổ dân phố, ko rõ chức vụ cô đến đâu nhưng cô nhiệt tình giúp đỡ chuyển phản ánh của e ra phường.
Con bé phụ trách bị phản ánh lúc nó gặp em nó lồng lên như 1 con Điên đến tháng bị ngứa, cả vú lấp miệng em nói em ko kịp trả lời, e bit cãi nhau bọn ngu nó sẽ ko hiểu đc, vì mình nói vs bọn thất đức đó nó ko vào tai đâu,

nvh_hn

Xe container
Hi cc
Nhà em Em 4 đời gốc Việt mà như người Ngoại quốc
Nhà em có 2 việc thế này:
E thì sống HN năm 2000 nhưng vẫn HK ở quê thì dữ liệu ok
Vợ con em thì HK quận HBT theo ông bà ngoại, năm 2014 Vợ với con làm thủ tục chuyển HK sang Hoàng Mai ( địa chỉ nhà đang ở);
- Vợ em đã làm cmnd 12 số theo quận HBT, lúc sang HM thì chưa làm CCCD gắn chip;
Cách đây 2 tuần đi ra Phường kê khai để làm Cccd chíp thì đi lại 2-3 lần kê khai làm, mà kê xong nộp cho cán bộ CA Khu vực rồi; xong chưa đến thời gian bên CA phường tổ chức làm nên nộp xong cứ để đó; ( đinh ninh răng kê khai rồi thì ông CA khu vực sẽ nhập dữ liệu công dân cho mình);
- Hôm nay sang Phường hỏi số định danh cho bé nhà em ( năm nay lớp 7) do Cô chủ nhiệm yêu cầu có số định danh cá nhân mới đc tiêm phòng, túc tắc e cầm hộ khẩu ra hỏi cho con thì anh CA khu vực ( Khác anh trước mà đã nộp kê khai), check tt bảo nhà anh chưa có Dữ liệu ( biết ngay thằng trước chắc nó ném giấy nhà mình vào sọt rác rồi); em thì chẳng thèm đôi co làm gì em chỉ hỏi vậy làm giúp cho cháu cái số để cháu đi tiêm;
Anh CA này vui vẻ in cho tờ kê lại kê khai lại, em cũng vui vẻ kê khai lại xong buổi sáng đến 13:00 là có;
Vậy chứng tỏ cái tờ kê khai cũ vợ em nộp nó vứt sọt rác rồi; Vợ em bốc hoả alo ông CA cũ tiếp nhận ông trình bày ABC nói chung là chưa nhập dữ liệu và kêu dữ liệu của chị bên Quận HBT chưa phản hồi sang bên HM ( phản hồi cái j thì em ko rõ);
——> nói chung sống bao nhiêu năm mới thấy nhà mình chẳng ông nào quản lý cả;
Việc thứ 2: Nộp thuế đất
Bác tổ trưởng đi thu thì cả ngõ gần như 99 % là có danh sách nộp thuế; ( kể cả nhà có sổ hay ko sổ)
Riêng nhà em có sổ đỏ từ năm 2009 đến 2014 ( sang tên từ Bố mẹ - Cho con );
Vậy mà Sổ đỏ chính chủ cầm tay lên Phường hỏi nộp thì cán bộ bảo là nhà em ko có danh sách thì ko ai thu, em bảo nhà em sổ đỏ chính chủ lại ko có ds thu, vậy sao nhà ko có sổ đỏ lại có thu.
Cán Bộ lại lôi Luật ra doạ: Mỗi lần e mua bán nhà sang tên xong em phải có trách nhiệm ra Phường khai báo lại thông tin mới có danh sách thu thuế;
Ơ vậy luật gì thì em ko rõ: Vậy Phường to hơn Quận ah
Quận nó làm cho nhà em cái sổ đỏ chính chủ mới đét mà em giờ lại phải đi báo cáo Phường nữa ah;
Em chẳng buồn cãi nhau vs nó, em bảo vậy giờ kê khai như nào nó lại đưa cho 1 tờ giấy kê khai.
Kê xong nó phán 1 câu: “ lần sau mua bán nhà phải lên phường khai báo, chứ nộp thuế mà dễ ah”
Chán chẳng buồn nói.
Em mua đất sang tên, kê khai thay đổi thuế (đại khái em nhớ thế) đàng hoàng, đâu 2-3 năm đầu vẫn thấy bà hàng xóm (chủ đất) gọi sang chia thuế (vì bà ấy nộp hộ trong đất nhà bà ấy); 2-3 năm nay đếch thấy ai thu, chẳng biết đi đâu rồi.

sakai_yo

Xe lăn
E từng bán cái nhà em bit, mục đích của nó là mình ko có giấy nộp thuế sẽ ko bán nhà sang tên đc, lúc đó lại đi lậy nó làm luật mất 1-2tr, e mới bán 1 cái nên mất 1tr5 làm luật để xin cái giấy nộp thuế hơn 100k;
Cụ nói làm em giật mình, em cũng từng ra phường nộp thuế nhưng lại k biết vứt cái hoá đơn hay phiếu thu đâu rồi. Thuế thì cũng chả đáng bao nhiêu, chắc độ trăm K/năm. Mà 2 năm nay k thấy họ kêu nộp tiếp.

Milan AC

Xe tải
Cụ nói làm em giật mình, em cũng từng ra phường nộp thuế nhưng lại k biết vứt cái hoá đơn hay phiếu thu đâu rồi. Thuế thì cũng chả đáng bao nhiêu, chắc độ trăm K/năm. Mà 2 năm nay k thấy họ kêu nộp tiếp.
E mới bán 1 cái nhà: Cũng như mọi người do ko có tờ nộp thuế năm gần nhất nên nó ko sang tên được, nên ko công chứng bán nhà đc, em làm dịch vụ nhanh xin tờ giấy đó mất 1tr5 2 ngày là có;
Mà vừa rồi em phản ánh xong ra kê khai lại 2-3 tuần rồi nó ỉm mẹ luôn, ko thấy thu gì cả.

vephiadong

Xe điện
4 đời mà chưa đâu vào nên em nghĩ có khi thay dân mới ổn

Milan AC

Xe tải
Em mua đất sang tên, kê khai thay đổi thuế (đại khái em nhớ thế) đàng hoàng, đâu 2-3 năm đầu vẫn thấy bà hàng xóm (chủ đất) gọi sang chia thuế (vì bà ấy nộp hộ trong đất nhà bà ấy); 2-3 năm nay đếch thấy ai thu, chẳng biết đi đâu rồi.
Thực ra e biết năm 2014 e làm sang tên, em đã nộp xong all nghĩa vụ thuế trên Quận họ mới in cho em sổ phôi mới; nhưng từ năm 2014 đến nay nhà em chẳng ai đến thu; năm nay Bác tổ Trưởng mới lên thay nên công việc nhiệt tình hơn, tra tên nhà em và tra tên chủ trước đều ko có tên.
Em nhắn phán ảnh lên group zalo tổ dân phố:
Tại sao nhà tôi chính chủ sổ đỏ cầm tay ko có ds thu, mà nhà ko sổ đỏ lại có ds thu ( cụ thể nhà bà tổ trưởng ko sổ đỏ ), vậy cán bộ hành dân ah;
Chắc đoạn chat của em đc chuyển lên Phường nên con bé thu thuế bị sếp chửi cho, nên nó mới lồng lộn như 1 con Điên

ubisapro

Xe trâu
đợt năm ngoái e mua miếng đất, cũng ko nộp mấy năm => lúc làm sổ nộp bổ sung thôi chứ có bị hành gì đâu nhỉ?

New car 2023

Xe điện
Hôm trước em phản ánh group zalo cho cô Bí Thư tổ dân phố, ko rõ chức vụ cô đến đâu nhưng cô nhiệt tình giúp đỡ chuyển phản ánh của e ra phường.
Con bé phụ trách bị phản ánh lúc nó gặp em nó lồng lên như 1 con Điên đến tháng bị ngứa, cả vú lấp miệng em nói em ko kịp trả lời, e bit cãi nhau bọn ngu nó sẽ ko hiểu đc, vì mình nói vs bọn thất đức đó nó ko vào tai đâu,
Êm là êm dất hâm mộ đồng chí phụ trách Bị ngứa ở trên rồi đấy, lại còn Cả vú nữa thì nhất quả đất. Đúng style của êm.

Bác giới thiệu chị nớ nhá, êm hứa sẽ cảm ơn hậu tạ review và tín dụng trái phải đầy đủ.

Milan AC

Xe tải
đợt năm ngoái e mua miếng đất, cũng ko nộp mấy năm => lúc làm sổ nộp bổ sung thôi chứ có bị hành gì đâu nhỉ?
Ý là bây giờ cụ có sổ đỏ năm 2020 rồi; đến năm 2025 mà cụ bán nhà cụ ko có giấy nộp thuế từ 2020 đến 2025 ko phải cụ bảo tao nộp bỏ sung là xong đâu.
Cụ phải có giấy nộp năm mới nhất hoặc cụ ra phường xin kê khai nộp, nó bit cụ bán nhà kiểu gì nó bảo giờ kê khai mất 1 tháng mới xong cụ sẽ ko bán đc nhà ngay đc. Lỡ việc của cụ.
Và vừa rồi em làm luật nhanh 2 ngày có là mất 1tr5

New car 2023

Xe điện
Chết thật, Đóng thuế là quyền lợi của bác đấy.
Quyền lợi mà bác không đòi thì đất nước ta bao giờ mới tiến đến CNXH được?
Giời ạ.

nvh_hn

Xe container
Thực ra e biết năm 2014 e làm sang tên, em đã nộp xong all nghĩa vụ thuế trên Quận họ mới in cho em sổ phôi mới; nhưng từ năm 2014 đến nay nhà em chẳng ai đến thu; năm nay Bác tổ Trưởng mới lên thay nên công việc nhiệt tình hơn, tra tên nhà em và tra tên chủ trước đều ko có tên.
Em nhắn phán ảnh lên group zalo tổ dân phố:
Tại sao nhà tôi chính chủ sổ đỏ cầm tay ko có ds thu, mà nhà ko sổ đỏ lại có ds thu ( cụ thể nhà bà tổ trưởng ko sổ đỏ ), vậy cán bộ hành dân ah;
Chắc đoạn chat của em đc chuyển lên Phường nên con bé thu thuế bị sếp chửi cho, nên nó mới lồng lộn như 1 con Điên
Em thấy hơn trăm bạc nên có truy thu cũng không bao nhiêu nên kệ, chứ không cũng phải tế chúng nó lên

vneseman

Xe lăn
Nhà em giờ thuế đất vẫn tên chủ cũ mà sổ đỏ tên em rồi nên em kệ, cứ nộp đoàng hoàng lấy phiếu thu thôi.

Hulk

Xe tăng
Nhà em thì bố mẹ em đã sang tên sổ đỏ cho em (cho tặng) nhưng thông báo thu thuế đất năm nay vẫn ghi tên bố em. Mà em tưởng thu thuế đất hàng năm là của chi cục thuế quận. Phường chỗ cụ nó không thu cụ thử lên chi cục thuế quận hỏi thông tin có khi họ cho nộp trên đó. Đúng là mệt vì thủ tục hành dân.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Nhà em , cô ở tổ dân phố hàng năm thu thuế đất cứ cầm sổ đi thu xong không giấy tờ gì cụ ạ
Năm vừa rồi đúng dịp covid e cho bé về quê cô nhắn zalo ra nhà văn hoá đóng thuế,em nhờ cô đóng thì cô bảo nhà em chưa kê khai nên ra mà kê khai mới đóng được.em ở quê lên ko lên được thế hết đợt đóng thì không biết năm sau đóng được không cụ nhỉ?

nvh_hn

Xe container
Chết thật, Đóng thuế là quyền lợi của bác đấy.
Quyền lợi mà bác không đòi thì đất nước ta bao giờ mới tiến đến CNXH được?
Giời ạ.
Em kê khai xin rồi đấy chứ, mà giờ không biết nó ở đâu.