[Funland] Em bị hệ thống Accor Plus lùa gà

prado2012

Xe điện
Trước dịch thì đặt phòng miễn phí dễ mà kể cả nghỉ lễ. Sau covid số lượng mem ít nên số phòng miễn phí ít tương ứng thôi. 1 năm nay mình ko gia hạn thẻ rồi vì ko có lợi lắm.

LaziCat

Xe container
Trước dịch thì đặt phòng miễn phí dễ mà kể cả nghỉ lễ. Sau covid số lượng mem ít nên số phòng miễn phí ít tương ứng thôi. 1 năm nay mình ko gia hạn thẻ rồi vì ko có lợi lắm.
Marriott của em còn 3 tháng nữa hết hạn, năm vừa rồi coi như bị lỗ với phí thẻ vì có sử dụng mấy đâu.

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
20 năm trước cũng dính quả này. Không bao giờ đặt được phòng dù chẳng cuối tuần hay lễ tết gì.
1 ngày đẹp zdoi. Đang ngủ với vợ nó cứ bảo anh lên khách sạn đi. :D
Tham rẻ cũng chẳng phải, vì có rẻ đâu.
Công nhận đội sale của nó chuẩn.
Đôi khi chỉ là ủng hộ vì người ta sale quá chuyên nghiệp, bài bản.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Bọn này chắc chắn lùa gà, lấy đâu ra của rẻ nhiều vậy. Lại còn tốn bao công mời chào

present

Xe điện
Oh, giờ trên OF vẫn còn gà để lùa ấy ạ?

cadan

Xe container
Marriott của em còn 3 tháng nữa hết hạn, năm vừa rồi coi như bị lỗ với phí thẻ vì có sử dụng mấy đâu.
em cũnglõm trong Giaiđoạn covid
Nhg thôi nghĩ thoáng để cho ngta còn làm ăn, chứ covid đội 5 sao bù lỗ sặc

Đào Tử Thi

Xe container
Kinh nghiệm của em là tìm bằng được số điện thoại của KS mình sẽ ở để mà confirm.

Đi Đài hay đi Sing em cũng làm theo cách tương tự nhưng là confirm qua email với chính KS đó mặc dù đã order xong qua Booking.

Cái thẻ cụ nói đên có khả năng là bọn đại lý nó tiêu thụ giúp.
Cụ giống em

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em đang bức xúc quá các bác ạ, chẳng là em hay đi công tác và du lịch trên hệ thống khách sạn của Accor nên vừa rồi thấy dịch cũng tạm lắng nên quyết định mua thẻ Accor Plus để tiện ăn uống, chủ động với giá 6 triệu và căn bản các em ý tư vấn được 1 đêm miễn phí không kể lễ tết, và sẽ có lợi hơn trong trường hợp gấp ngày đó miễn chỉ cần đặt trước tầm 2 tuần. Đợt tới em định đi sapa và muốn sử dụng 1 đêm miễn phí ngày đó thì không thể nào đặt được, check lại các ngày lễ tết như noel, tết dương, âm, thậm trí cả sang năm đều không thể đặt được miễn phí, còn mất tiền thì lại thoải mái nhé. Nhìn các khách sạn hot tại các địa điểm du lịch cũng tương tự vậy. Hỏi lại thì mới ngã ngửa là bị lùa gà, hệ thống nó chỉ cho 10 suất miễn phí 1 đêm, mà cả cái hệ thống mấy chục ngàn khách thì coi như chẳng bao giờ mình đặt được cuối tuần hay lễ tết các ks như mong muốn, tự dưng từ 1 cái vì muốn chủ động mình phải chạy theo nó lùa gà mình. E mong muốn chia sẻ lại kinh nghiệm của mình để nhiều bác không bị lùa gà chạy theo như em nữa.
Bác nên nghe lời các cháu Trần Duy Hưng thôi:
Bẩu Free 1 shot là giải ngân luôn shot đó, nhá.

Đừng nghe mấy cháu mông toa dzú nở bên Accor.

BigBear

Xe hơi
Cái thẻ này cụ nào hay ăn uống tiếp khách ở các khách sạn thì mới nên mua, chứ nếu chỉ dùng đêm nghỉ thì hơi phí ợ. Như em dùng thì vẫn đặt chỗ bình thường (có thể vì e chỉ đặt khách sạn ở HN để đổi gió thôi), mấy cái voucher thì rủ gia đình, bạn bè hay cho công ty đi liên hoan cũng tàm tạm.
Em đang bức xúc quá các bác ạ, chẳng là em hay đi công tác và du lịch trên hệ thống khách sạn của Accor nên vừa rồi thấy dịch cũng tạm lắng nên quyết định mua thẻ Accor Plus để tiện ăn uống, chủ động với giá 6 triệu và căn bản các em ý tư vấn được 1 đêm miễn phí không kể lễ tết, và sẽ có lợi hơn trong trường hợp gấp ngày đó miễn chỉ cần đặt trước tầm 2 tuần. Đợt tới em định đi sapa và muốn sử dụng 1 đêm miễn phí ngày đó thì không thể nào đặt được, check lại các ngày lễ tết như noel, tết dương, âm, thậm trí cả sang năm đều không thể đặt được miễn phí, còn mất tiền thì lại thoải mái nhé. Nhìn các khách sạn hot tại các địa điểm du lịch cũng tương tự vậy. Hỏi lại thì mới ngã ngửa là bị lùa gà, hệ thống nó chỉ cho 10 suất miễn phí 1 đêm, mà cả cái hệ thống mấy chục ngàn khách thì coi như chẳng bao giờ mình đặt được cuối tuần hay lễ tết các ks như mong muốn, tự dưng từ 1 cái vì muốn chủ động mình phải chạy theo nó lùa gà mình. E mong muốn chia sẻ lại kinh nghiệm của mình để nhiều bác không bị lùa gà chạy theo như em nữa.

Muon_biet

Xe cút kít
Chả ai tự cho không mình cái gì cả, cụ ạ. Chia buồn cùng cụ!

namson229

Xe điện
Học trí khôn, Phải mất phí là đúng roii

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Em cạch nó 4 năm nay rồi. Em với vợ đều có thẻ. Đặt 2 phòng mà con sale tai lòi đặt 1 phòng cho em. Em bắt đền thì chối bảo là anh chỉ book 1 đêm. Đến khi em cho nghe lại ghi âm mới xin lỗi. Nhưng mà nó éo đền và ko có kênh nào để than phiền ngoài mấy con sale và tổng đài.

cat_nobita

Xe buýt
Em không tiếc tiền cụ à, vì em hay tiếp khách ăn uống nhiều nên giá đó ăn vài lần giảm giá 50% là hòa rồi , e chỉ bức xúc về đêm miễn phí nó tư vấn mà k thể đặt được thôi, nghĩa là mình bị lùa gà.
Từ đầu năm đến giờ Em còn chưa thể đặt được cái phòng miễn phí 1 đêm đây.......

Yeuphunu

Xe điện
Trong lúc cháu đi tìm bài viết đọc tham khảo thì ra bài cyar cụ chủ.
Cháu mua tháng 1.2022 để đi Sa Pa dịp Tết rồi. Có áp dụng ngay và luôn nhé, nhưng phòng không gồm ăn sáng.

Còn quyền lợi thì nên tự tìm hiểu xem có phù hợp với nhu cầu của mình không. Nhà cháu hai người mua cà dùng thấy ổn cho nhu cầu, thỉnh thoảng ăn uống, đặt phòng cũng tạm ổn. Nếu ít dùng thì không nên chỉ vì 1 phòng miễn phí theo chương trình mà mua làm gì.

Thẻ Accor Plus 2022:
Tặng bánh sinh nhật hội viên 450gr
Nâng hạng phòng miễn phí
Chứng chỉ “Hội viên 1 ngày”
Giảm 25% cho spa
Ăn sáng miễn phí khi đặt phòng
Giảm 50% thực đơn khi ăn 3-6 người
Giảm 40% buffet cho nhóm 8-16 người
Giảm 40% trưa/tối cho nhóm 3-10 người
Ăn 4 trả 2 áp dụng với buffet trưa tối

Yeuphunu

Xe điện
Em không tiếc tiền cụ à, vì em hay tiếp khách ăn uống nhiều nên giá đó ăn vài lần giảm giá 50% là hòa rồi , e chỉ bức xúc về đêm miễn phí nó tư vấn mà k thể đặt được thôi, nghĩa là mình bị lùa gà.
Cụ đặt vào dịp thường chắc chắn là ổn chứ.

EPL

Xe tăng
Em đúc kết lại là dùng đến đâu mua đến đó, không mua trả trước hay thẻ hoặc kỳ nghỉ gì hết, chán đổi chỗ khác, tội gì bỏ ra 1 cục để phụ thuộc vào thằng khác

dzoro

Xe điện
Cái trò mua voucher du lịch trả trước, mua membership là cái trò tối ưu hóa lợi nhuận của ngành du lịch, khách sạn. Họ bán rẻ cho mình thì họ có quyền lựa chọn thời điểm cung cấp dịch vụ cho mình. Của rẻ là của ôi mà :))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Trong lúc cháu đi tìm bài viết đọc tham khảo thì ra bài cyar cụ chủ.
Cháu mua tháng 1.2022 để đi Sa Pa dịp Tết rồi. Có áp dụng ngay và luôn nhé, nhưng phòng không gồm ăn sáng.

Còn quyền lợi thì nên tự tìm hiểu xem có phù hợp với nhu cầu của mình không. Nhà cháu hai người mua cà dùng thấy ổn cho nhu cầu, thỉnh thoảng ăn uống, đặt phòng cũng tạm ổn. Nếu ít dùng thì không nên chỉ vì 1 phòng miễn phí theo chương trình mà mua làm gì.

Thẻ Accor Plus 2022:
Tặng bánh sinh nhật hội viên 450gr
Nâng hạng phòng miễn phí
Chứng chỉ “Hội viên 1 ngày”
Giảm 25% cho spa
Ăn sáng miễn phí khi đặt phòng
Giảm 50% thực đơn khi ăn 3-6 người
Giảm 40% buffet cho nhóm 8-16 người
Giảm 40% trưa/tối cho nhóm 3-10 người
Ăn 4 trả 2 áp dụng với buffet trưa tối
Cụ đi dịp covid thì chẳng nói lên điều gì về mức độ ưu tiên cả. Nếu coi hội viên dưới mức tiền tươi thì vứt. Em dùng ninh vân lễ tết bù tiền là xong, rõ ràng dứt khoát. Mà mấy con sale sai mà ko có chỗ phản ánh mặc nó làm gì mình thì làm cũng vứt. Agoda sai đền tiền tươi kèm xin lỗi

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
mấy e chim sẻ sale cứ vâng dạ ngọt xớt để khách hàng móc ví. nó chuẩn bị sẵn câu từ nghe lướt qua rất dễ nhầm lẫn. e cạch mấy con lếu láo này mua bực vào người. các điểm được giảm giá toàn những chỗ giá trên trời. ví dụ như JW số 8 Đỗ Đức Dục. chai heneken 280k rồi, 7-8ng ăn nhẹ nhàng cũng tiền chục
HNK 280k thì ngang ăn cướp à?
Thôi nhường cc sang chảnh 5*, e ra vỉa hè ăn u và lên xe hạ ghế ngủ đây :)).