[Funland] em bị ngạt mũi quanh năm..cứu...em

_MBBG_

Xe điện
em ở HN quanh năm ngày tháng em bị ngạt mũi kể cả mùa hè,cụ nào có cao kiến gì giúp e với

++Bear++

Xe hơi
Mợ đã đi khám chưa? Mợ qua BV Tai Mũi Họng TW đi.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ kiếm papa nhà Đào Bá cũng là mem bờ OF.Ổng là Gs Tai Mũi Họng, Chủ nhiệm bộ môn TMH trường Y HN.Ổng khám thêm ở nhà, ngõ 38 Thọ lão

Okane

Xe container
Bảo Gấu đừng oánh nữa, chứ oánh suốt ngày như thế, đến e cũng phải ngạt mũi nữa là.....

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Khi nào kụ đã chữa ở các nơi mà không hết thì đến chỗ em cầu may nhé!

AF-1

Xe buýt
Vầng, quý hóa quá, thế PK cụ Sáu kèn ở chỗ nào ạ ? Gấu nhà em cũng bị viêm mũi dị ứng mấy năm dồi, để hôm nào tiện em đèo qua chỗ cụ khám cho cái nhá. =D>

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cụ Sâu Kèn cho nhà cháu xin cái địa chỉ để đến vấn an cụ, nhà cháu muốn khám nhiều thứ (bao gồm cả bệnh viêm mũi dị ứng luôn). Rất mong tin cụ

Nhudadauyeu

Xe tăng
em dự là bị XOang rồi kụ ạ
em cũng bị thế, thường xuyên luôn, nhưng lười ko đi chữa vì sợ uống thuốc và BV, híc híc

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Đợt trước em với thằng bạn, 2 thằng mỗi ngày chơi hết 2 lọ nhỏ mũi. Thằng bạn thì tưởng bị xoang, về sau vao 108 khám thì hóa ra không phải, bị lệch vách ngăn, gõ thẳng lại một phát là xong

Em thì đợt bị ngạt mũi, nhỏ mãi thành quen, đến khi ko nhỏ ko chịu đc. Về sau em nhỏ một bên cho thông mũi để thở, bên kia ko nhỏ, một thời gian sau là thông, khỏi phải nhỏ mũi nữa

nghienruou

Xe điện
Cháu bị viêm xoang từ năm 2000 tới tháng 9 năm 2010 đã khỏi.
Cháu làm nghề máy tính nên có một hôm thấy trong máy của khách có cái file word với nội dung chữa viêm xoang, thế là cháu copy rồi thực hành liền ngay hôm sau, tính đến thời điểm này 19-10-2010 cháu chưa thấy tái phát.
Cách chữa gói gọn như sau: XÔNG MŨI BẰNG CÂY CỨT LỢN
Tên khoa học của nó thì cháu chưa tra nhưng có cái hình cho các cụ tham khảo, ở tp thì nó là của hiểm đấy ạ, còn qua ngoại thành thì nhiều vô kể, các cụ có điều kiện đi nhổ cả bó về cho túi nilon nhét tủ lạnh xài dần trong vài ngày cũng không sao.
- Cháu xông mũi bằng cách: Mua cái ấm đun nước của Tàu loại nhỏ dành cho sinh viên đun mì tôm ấy ạ, nó to hơn cái cốc uống bia chút. Cắt cây *** lợn , bao gồm cả thân, hoa, gốc dễ nhé, đã đc rửa sạch cho vào 1/2 bình, dùng luôn cái cuống cứng của nó để gài sao cho khi nước sôi nó không bồng lên, đổ nước ngập khoảng 3cm là ok.
- Đun sôi rồi thì rút điện và dùng dấy bìa bóng như tờ lịch treo tường ấy ạ, quấn thành hình phễu (nhơ dán băng dính sao cho cứng cáp kẻo hơi nước làm nhàu mất), đầu to sao cho chụp kín cái miệng bình đun, đầu nhỏ sao cho vừa lỗ mũi. Úp đầu to kín miệng bình và đầu nhỏ nhét trong lỗ mũi rồi hít nhẹ nhẹ từng bên mũi, mỗi bên khoảng 2 phút rồi lặp lại như bên kia (nhớ là nhẹ nhẹ kẻo nóng và khô cổ nhé). Khi nào thấy bớt hơi bốc lên thì lắc nhẹ cái bình cho có thêm tý hơi lên rồi hít tiếp. hết hơi rồi thì cắm điện vào và tiếp tục xông lần nữa.
- Mỗi lần xông sẽ là 2 lần đun sôi và xông 2 lần/ngày vào sáng và tối.
- Cháu đảm bảo với các cụ là trong 3 ngày đỡ bệnh trông thấy luôn, các cụ làm liên tục như vậy trong vòng 15-20 ngày là khỏi. để chắc ăn các cụ xông khuyến mại thêm 10 ngày nữa cho khỏi tận gốc.

CHú ý: LOẠI CỨT LỢN THÂN TÍM HOA TÍM SẼ TỐT HƠN CẢ

Có gì không hiểu các cụ cứ hú cháu 24/24: 0903 440 128. cháu sinh năm 1983 cho các cụ dễ xưng hô. Cháu bị viêm xoang 10 năm nên cháu thấu hiểu nỗi khổ của người bị viêm xoang lắm lắm. Nếu không thấy cháu nghe máy thì các cụ để lại sms nhé, cháu sẽ gọi lại sau.
Nếu ngại call thì các cụ CHAT YM: nghjenruou, cháu online đều đều:D

Cái này cháu học lỏm được nên cũng khôg biết cảm ơn ai cả, bên dứoi cách điều tri này cháu thấy có một câu mà cháu nhớ ý nguyên: " Tôi mong các bạn thử 1 lần và nếu khỏi thì không cần câu cám ơn mà hãy nói cho những người khác nữa biết về bài thuốc này (vì tôi rất sợ suốt hơn 2 năm trước đó với bệnh xoang)"

Chỉnh sửa cuối:

uaz_mui_tran

Xe máy
Cái này viêm mũi dị ứng roài. E cũng bị nhiều năm rồi tự nhiên nó khỏi.

TieuthuMiu

Xe tải
Đợt trước em với thằng bạn, 2 thằng mỗi ngày chơi hết 2 lọ nhỏ mũi. Thằng bạn thì tưởng bị xoang, về sau vao 108 khám thì hóa ra không phải, bị lệch vách ngăn, gõ thẳng lại một phát là xong

Em thì đợt bị ngạt mũi, nhỏ mãi thành quen, đến khi ko nhỏ ko chịu đc. Về sau em nhỏ một bên cho thông mũi để thở, bên kia ko nhỏ, một thời gian sau là thông, khỏi phải nhỏ mũi nữa
Em cũng như kụ ợ, cứ thỉnh thoảng lại bị khó chịu ko tưởng đc, chả làm đc việc gì, đi khám cũng bảo bị lệch vách ngăn, bạn kụ đi gõ ở đâu đấy ạ? Mà kụ nhở thuốc gì hết vậy để em nhỏ thử, ko khỏi thì đi gõ lại vách vậy, em cũng sợ vô BV lắm...thanks kụ trược

hilux14p

Xe buýt
e bi viem mui nghat quanh năm phai nhỏ xit mui thường xuyên bi man tính 10 năm roi .hay đau đầu ,hốc măt tri nhớ giảm ,lái xe đường dài kem .đã khám chữa tai tmh tw đông tay y nhiều nơi ko khỏi.tình cờ e găp anh thành thạc sĩ phó trưởng khoa tmh bv việt tiệp hải phòng ,khám và chữa .giờ mũi e thong thoảngooiif.
số của a thành 0903222465

bocun

Xe buýt
Cụ cho em xin cái địa chỉ phòng khám của cụ ạ. Em bị xoang mũi mấy năm nay rồi, cũng chữa nhiều nơi rồi mà ko khỏi

vuahe77

Xe điện
Em có túyp thuốc xịn, nhỏ phát đỡ ngay hôm nào mợ gặp em tra cho nhá! Đảm bảo thông luôn. :))

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Em có túyp thuốc xịn, nhỏ phát đỡ ngay hôm nào mợ gặp em tra cho nhá! Đảm bảo thông luôn. :))
Nhà cụ này có típ thuốc xịn Quá :)) > mà cụ chỏ em hỏi cái THường ở của nhà cụ , hôm em qua đèo bụt thấy chữ AN Nghỉ không biết có phải nhà cụ ở đó không nhỉ??

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Cụ nào bị như vậy thì hòa nước muối loãng rồi XÚC mũi và họng hàng ngày (Sáng và tối), Nghe vậy có cụ sẽ ngạc nhiên vì xúc họng thì nhiều người đã làm nhưng xúc mũi thì lạ quá, nhưng thực ra xúc mũi khá đơn giản, các cụ cứ pha nước muối loãng ra (đừng đặc mà chỉ nhan nhát thôi) rồi hít từ từ vào, khi nào thấy mặn ở cổ thì dừng lại và xúc sau đó xì mạnh ra. cứ làm như vậy vài lần sẽ quen (Em làm hàng ngày nên em biết) các cụ đừng lo bị sặc.
Cứ làm như thế đảm bảo tỷ lệ khỏi không dưới 50% đâu ạ.
Làm việ này hàng ngày rất tốt cho xoang và họng.
Chúc các cụ nhanh khỏi.

HoaDai

Xe buýt
em cũng ngạt mũi kiểu như cụ chủ thớt từ năm 1997. Giờ vẫn ngạt hàng ngày. Em hóng thớt này để học thêm nhiều bài thuốc chữa viêm xoang nữa....

căng hải

Xe đạp
Iem cũng là thành viên của cộng đồng viêm mũi dị ứng đây ạ. Iem xin đóng góp 2 cách rất có tác dụng đối với mũi iem:

1. Giã lá hoa ..lợn, nhỏ vảo mũi (tốt đến mức hồi iem học ở bển người nhà phải gửi từ VN sang).
2. Chịu khó xxx gấu thường xuyên, lúc hì hục xong mũi rất thông ( iem không rõ là phải đúng gấu nhà hay là người ngoài cũng có tác dụng tương tự, hì hì !)

tdang1

Xe tăng
Bà già em trước cũng bị như vậy nhưng giờ khỏi hẳn rồi. Cách chữa rất đơn giản và rẻ tiền... Là ngâm rượu tỏi rồi mỗi ngày uống 1 tợp trong vài tháng là hết luôn.