[Thảo luận] Em bị phạt lỗi không xi nhan Phan Đăng Lưu - Quốc Lộ 3

sandisk35

Xe tăng
Lần đầu em đi hướng Cầu Đuống - Đông Anh. bị XXX phạt lỗi không xin nhan. các cụ xem bản đồ xem thế này có phải XXX bẫy không nhé. chỗ giao đường Phan Đăng Lưu ra quốc lộ 3, các cụ qua đây để ý đừng quên như em nhé .

pocket

Xe buýt
Phải xi nhan cụ ạ, nhưng do địa hình như thế nên nhiều lúc đi theo cảm giác lái thì quên mất. Hôm nọ em bị 1 phát chỗ này, khi đi từ Yên Viên lên cầu Đuống. Lẽ ra phải xi nhan 2 lần phải rồi trái liên tiếp. Em gạt mỗi lần.

Dù sao đoạn này cũng là chỗ nhậy cảm cho xxx vợt và chỗ học nâng cao luật GTĐB.

2 tai 8 banh

Xe container
cụ từ phố "đèn đỏ" đi ra - đen là phải :D:D

Chỉnh sửa cuối:

hn03

Xe điện
Qua đấy mắt nhìn phải nhìn trái nhiều nên quên mất gạt xinhan đây mà. Chắc thấy em nào mát qua nên đen rồi. hihi. Chỗ này anh em OF cảnh báo lâu rồi mà.

Getz30p

Xe buýt
Phải xi nhan cụ ạ, nhưng do địa hình như thế nên nhiều lúc đi theo cảm giác lái thì quên mất. Hôm nọ em bị 1 phát chỗ này, khi đi từ Yên Viên lên cầu Đuống. Lẽ ra phải xi nhan 2 lần phải rồi trái liên tiếp. Em gạt mỗi lần.

Dù sao đoạn này cũng là chỗ nhậy cảm cho xxx vợt và chỗ học nâng cao luật GTĐB.
Các cụ đi từ cầu Đuống vào Phan Đăng Lưu cũng phải xi nhan 2 lần (trái--> phải). Cụ chủ thớt bị lúc ra nhập đường 3, chỗ mà chỉ 1/1000 phương tiện sẽ rẽ hướng quay lại cầu Đuống và thường mọi người không signal vì xe không thực sự đổi hướng, ai đến đó cũng rẽ ra 1 hướng như nhau, không ai cản trở ai.

mr-justin

Xe tải
Một nút giao thông quá nhạy cảm, em mà đi lần đầu chắc cũng bị bắt, cảm ơn cụ đã cảnh báo

okient

Xe tải
Em đi hướng này lần đầu nên cũng bị vợt. chỗ này gần như không đổi hướng nên rất nhiều phương tiện bị vợt

SantaFe_MLX

Xe buýt
Các cụ bị phạt cũng tài thật :| Đi từ đường nhánh ra đường chính thì phải xi nhan chứ :| Đường cua gần như vuông góc mà. Em đi 2B cũng chưa bao giờ ko xi nhan chỗ này :-L

Ob3xuT

Xe điện
Như các cụ ở đây đã nói, đi qua chỗ này phải nhi nhan... cụ nhớ lần sau xi nhan nhé, chắc tại cụ ở phố đèn đỏ chả phải xi nhan gì cứ ầm ầm mà phi chứ gì :P

giacmoxe4

Xe điện
Chỗ này nhiều Cụ cảnh báo rồi mà Cụ chủ vẫn dính sao?Cụ nên lướt OF nhiều nữa vào.

dongkijote

Xe điện
Kể ra chỗ này bắt cũng hơi chuối vì cái phần tam giác giữa đường Thiên Đức và Phan Đăng Lưu nhà cửa mọc lên, nếu đi từ Cầu Duống lên sẽ không thấy được đường Thiên Đức.
Hôm nào cụ nào bị đen lại bắt chỗ này hỏi hỏi xxx hộ em 1 câu: Nếu tôi đi từ Đông Anh về Cầu Đuống đến chỗ này(Đi thẳng Thiên Đức ra Cầu nhé) có cần phải bật xi nhan không?
Em dám chắc 99,999% các Cụ đi theo hướng đó ko xi nhan mà đây là nút giao có 2 hướng di chuyển nhé (Chưa tính đến việc hướng kia có được phép đi hay ko) :))

Liberty150i

Xe tải
cụ chủ chắc lại 50/50 hay sao mà ko thấy nói đến giải quyết như nào nhể? mất mấy hộp sữa hả cụ chủ ơi?

huyta

Xe buýt
Lần đầu em đi hướng Cầu Đuống - Đông Anh. bị XXX phạt lỗi không xin nhan. các cụ xem bản đồ xem thế này có phải XXX bẫy không nhé. chỗ giao đường Phan Đăng Lưu ra quốc lộ 3, các cụ qua đây để ý đừng quên như em nhé .
Chỗ này là chỗ nhạy cảm lên xxx hay dứng ở đó vợt ko xinhan, vợt tuốt 2b vs 4b nhất là vào các buổi sáng. Chỗ này là giáp ranh của Đông anh và Gia Lâm , xxx 2 bên thay nhau đứng , xxx nào đến sớm thì có chỗ xxx nào đến sau thì hết chỗ. Hôm nọ em đi qua chỗ đó thấy xxxĐA đang đứng đấy rồi thì lại thấy xxxGL đi 5 chỗ 31A 8849 đến gần đến nơi thấy mất chỗ lại quay đầu lại .

dhcuong84

Xe buýt
Em thấy đa số các bác đều bảo phải xinhan, nhưng bản chất ở chỗ nào thì chưa thấy bác nào giải thích... XXX bắt lỗi "chuyển hướng mà không có tín hiệu báo trước...", vậy thì bản chất là "chuyển hướng". Tuy nhiên, khái niệm "chuyển hướng" thì chưa thấy định nghĩa: chuyển hướng là chuyển hướng Đông - Tây - Nam - Bắc, hay chuyển hướng là có đường nhánh, đường rẽ gì thì chuyển hướng??? Nếu là chuyển hướng Đông - Tây - Nam - Bắc thì em thấy qua đường cong cong, uốn lượn tí (chả có nhánh, điểm giao cắt nào nhé) cũng phải xinhan thì hơi vô lý, vì đường VN mình uốn lượn triền miên, có khi uốn để tránh một lô đất của "ai đó"; còn nếu bảo xinhan để báo khi muốn chuyển hướng theo đường đi, nghĩa là phải chuyển vào đường khác thì mới tính là chuyển hướng, thì bác bị bắt oan.
Do quy định mập mờ, không có định nghĩa nên chả biết đâu mà lần...

huyta

Xe buýt
Em thấy đa số các bác đều bảo phải xinhan, nhưng bản chất ở chỗ nào thì chưa thấy bác nào giải thích... XXX bắt lỗi "chuyển hướng mà không có tín hiệu báo trước...", vậy thì bản chất là "chuyển hướng". Tuy nhiên, khái niệm "chuyển hướng" thì chưa thấy định nghĩa: chuyển hướng là chuyển hướng Đông - Tây - Nam - Bắc, hay chuyển hướng là có đường nhánh, đường rẽ gì thì chuyển hướng??? Nếu là chuyển hướng Đông - Tây - Nam - Bắc thì em thấy qua đường cong cong, uốn lượn tí (chả có nhánh, điểm giao cắt nào nhé) cũng phải xinhan thì hơi vô lý, vì đường VN mình uốn lượn triền miên, có khi uốn để tránh một lô đất của "ai đó"; còn nếu bảo xinhan để báo khi muốn chuyển hướng theo đường đi, nghĩa là phải chuyển vào đường khác thì mới tính là chuyển hướng, thì bác bị bắt oan.
Do quy định mập mờ, không có định nghĩa nên chả biết đâu mà lần...
Điều 15. Chuyển hướng xe
1. Khi muốn chuyển hướng, người điều khiển phương tiện phải giảm tốc độ và có tín hiệu báo hướng rẽ.
2. Trong khi chuyển hướng, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải nhường quyền đi trước cho người đi bộ, người đi xe đạp đang đi trên phần đường dành riêng cho họ, nhường đường cho các xe đi ngược chiều và chỉ cho xe chuyển hướng khi quan sát thấy không gây trở ngại hoặc nguy hiểm cho người và phương tiện khác.
3. Trong khu dân cư, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng chỉ được quay đầu xe ở nơi đường giao nhau và nơi có biển báo cho phép quay đầu xe.
4. Không được quay đầu xe ở phần đường dành cho người đi bộ qua đường, trên cầu, đầu cầu, gầm cầu vượt, ngầm, trong hầm đường bộ, đường cao tốc, tại nơi đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt, đường hẹp, đường dốc, đoạn đường cong tầm nhìn bị che khuất.
+ Chỗ đấy chính xác là ngã 3.

Altiscoi

Xe máy
Các cụ đi từ cầu Đuống vào Phan Đăng Lưu cũng phải xi nhan 2 lần (trái--> phải). Cụ chủ thớt bị lúc ra nhập đường 3, chỗ mà chỉ 1/1000 phương tiện sẽ rẽ hướng quay lại cầu Đuống và thường mọi người không signal vì xe không thực sự đổi hướng, ai đến đó cũng rẽ ra 1 hướng như nhau, không ai cản trở ai.
Cả QL3 và đường Phan Đăng Lưu đều chỉ có 1 vạch phân làm ở giữa, làm sao phải xi-nhan 2 lần các bác? Đi từ Phan Đăng lưu ra QL3 chỉ cần xi-nhan phải rồi nhập QL3 luôn, nếu làn bên phải chia 2 thì mới phải xi-nhan trái tiếp để đi vào làn sát với chiều ngược lại chứ? Bác nào rành giải thích thêm vụ xi-nhan 2 lần cho em rõ cái.

thayduthu

Xe hơi
Kể ra chỗ này bắt cũng hơi chuối vì cái phần tam giác giữa đường Thiên Đức và Phan Đăng Lưu nhà cửa mọc lên, nếu đi từ Cầu Duống lên sẽ không thấy được đường Thiên Đức.
Hôm nào cụ nào bị đen lại bắt chỗ này hỏi hỏi xxx hộ em 1 câu: Nếu tôi đi từ Đông Anh về Cầu Đuống đến chỗ này(Đi thẳng Thiên Đức ra Cầu nhé) có cần phải bật xi nhan không?
Em dám chắc 99,999% các Cụ đi theo hướng đó ko xi nhan mà đây là nút giao có 2 hướng di chuyển nhé (Chưa tính đến việc hướng kia có được phép đi hay ko) :))
Nhà em ơ gần đây nên xin hầu các cụ như này ạ:
XXX toàn đứng ở QL3 để vợt xe từ Phố đèn đỏ rẽ phải ra QL3 mà ko xinhan(kể cả 2b và 4b). Các bác chú ý nhé. Nếu đi 4b có bị tuýt còi thì trình bày dư lày: "Em có bật xinhan rẽ phải rồi đấy nhưng lại đánh lái sang trái tránh 1em chạy sô từ nhà này sang nhà kia nên xinhan nó tự tắt mất"
Còn đoạn từ Thiên Đức rẽ phải lên Cầu Đuống về Trung tâm HN thì ko có XXX đứng nhưng các bác cứ xinhan nhé(đề phòng XXX cũng là ofer, đọc cái này xong mai đứng chỗ đó). Hướng đi thẳng về Hà Huy Tập vẫn đi đc bình thường nhé vì đây ko có biển cấm 1 chiều, lại còn có thêm biển hạn chế chiều cao 3,8m(nếu ko cho đi vào đây thì hạn chế chiều cao làm gì). Nhiều bác ko biết cứ tưởng đây là đường 1 chiều nên ko dám đi, hoặc đi ngược lại từ Hà Huy Tập sang Cầu Đuống gặp xe đi ngược lại toàn lấn làn ngược lại, thậm chí thò đầu ra chửi.
Các bác chú ý: nếu đi từ đê Phù Đổng ra ngã 5 này rồi rẽ trái để lên Cầu Đuống nhớ bật xinhan trái nhé. XXX toàn đứng đây bắt xe ko xinnhan đấy. Còn nếu đi thẳng từ Hà Huy Tập sang thì ko cần.
Chúc các bác ko bị mất tiền oan

mrhaonguyen

Xe hơi
bác đi như vậy là sai rồi, nhìn cung đường thì nó là ngã ba bác phải xinhan, nó ko bắt bác vô cớ đâu. lần sau đi chú ý là ok