[Cần mua] Em cần mua Anten Tivi thu sóng mặt đất

Số điện thoại
0966353323
Giá
1 VNĐ
Địa chỉ
Long Biên

Xedapzach

Xe hơi
Em đang rất cần một chiếc anten thu sóng kỹ thuật số mặt đất. Cụ nào có dư cái nào thu tốt để em với ạ ( loại cho Tivi có tích hợp đầu thu rồi ạ )
Zalo em: 0966353323
em cảm ơn

taobaocanhsat

Xe hơi
Em đang rất cần một chiếc anten thu sóng kỹ thuật số mặt đất. Cụ nào có dư cái nào thu tốt để em với ạ ( loại cho Tivi có tích hợp đầu thu rồi ạ )
Zalo em: 0966353323
em cảm ơn
Em mua ở shopee có 38k dùng ngon đấy cụ

nivana_vn

Xe tăng
Chung cư cao tầng, để trong nhà có bắt đc k cụ, nhà e đang để sát cửa chớp hướng ra ngoài nhưng cứ đóng cửa kính là tịt cụ ợ. :(
Em tầng 11 và 17 bắt tốt. Mỗi tội đc hơi ít kênh

taobaocanhsat

Xe hơi
Chung cư cao tầng, để trong nhà có bắt đc k cụ, nhà e đang để sát cửa chớp hướng ra ngoài nhưng cứ đóng cửa kính là tịt cụ ợ. :(
Nhà em tầng 33, bắt ngon luôn. Quan trọng là tivi cụ bắt được những tần số nào, và bắt được kênh nào.
Ban đầu em cứ ngỡ lắp mỗi anten bắt được tất VTV, VTC... nhưng hóa ra do tivi nó chỉ cho bắt VTC thôi, còn VTV bị đổi tần số gì đấy, tivi ko bắt được. Thành ra làm thêm cái đầu kĩ thuật số, hỗ trợ thêm các tần số khác, thì giờ bắt được nhiều kênh hơn hẳn đấy.

sunvoi

Xe tăng
Loại ngoài trời hay để trong nhà a? Em đang có loại để ngoài trời

mr.gallant

Xe tải
Nhà em tầng 33, bắt ngon luôn. Quan trọng là tivi cụ bắt được những tần số nào, và bắt được kênh nào.
Ban đầu em cứ ngỡ lắp mỗi anten bắt được tất VTV, VTC... nhưng hóa ra do tivi nó chỉ cho bắt VTC thôi, còn VTV bị đổi tần số gì đấy, tivi ko bắt được. Thành ra làm thêm cái đầu kĩ thuật số, hỗ trợ thêm các tần số khác, thì giờ bắt được nhiều kênh hơn hẳn đấy.
Vâng, chắc do ban công nhà e k đúng hướng trạm phát sóng của DVB-T2 nên hay tậm tịt, có loại anten cao tần cắm nguồn điện chạy để trong nhà thấy bẩu bắt tốt mà e chưa thử, chưa đc rì viu cụ ạ

ina

Xe tăng
Đánh dấu để nghiên cứu. :)

aloha_88

Xe buýt
30k cụ làm cái giàn về lắp, em lắp cho 2 cái tv tầng 10 đây, xem bằng ăng ten nét phết

Xedapzach

Xe hơi
Em cần cái Anten trong nhà loại ok chút ạ, nhà em bên Long Biên, em định dùng cho cái Tivi ở tầng 1. Không biết loại nào thu sóng tốt các cụ nhỉ

dreamhouse

Xe tải
Nhà em cắm anten của Mobitv vào tivi nhưng toàn bắt được mấy kênh vớ vẩn, mấy kênh VTV gần như không bắt được. Em ở chung cư tầng cao ạ

Ủn giúp cụ
Cụ phi ra chợ giờ làm cái ăngten có kích sóng.may ra thì ổn.
Vì cc sóng thường rất yếu đối với những căn hộ ở giữa tim

cutit9999

Xe buýt
TV nhà cụ là hãng gì mà lại thế? Em nghĩ về cơ bản TV có tích hợp bộ thu thì không khác gì cái đầu thu ngoài, hỗ trợ hết các tần số thông dụng tại VN.
Cụ không bắt được VTV là do TV thu nhận tất cả tín hiệu DVB T2, kể cả các kênh phải trả phí. Và không may các kênh này hay nằm ngay đầu danh sách. Cụ chịu khó lục toàn bộ các kênh đã bắt đươc, sẽ thấy các kênh miễn phí trong đó có VTV HD từ 1-9. Thông thường TV Sony nhà em dò VTV nó nằm ở kênh 800 trở lên

taobaocanhsat

Xe hơi
TV nhà cụ là hãng gì mà lại thế? Em nghĩ về cơ bản TV có tích hợp bộ thu thì không khác gì cái đầu thu ngoài, hỗ trợ hết các tần số thông dụng tại VN.
Cụ không bắt được VTV là do TV thu nhận tất cả tín hiệu DVB T2, kể cả các kênh phải trả phí. Và không may các kênh này hay nằm ngay đầu danh sách. Cụ chịu khó lục toàn bộ các kênh đã bắt đươc, sẽ thấy các kênh miễn phí trong đó có VTV HD từ 1-9. Thông thường TV Sony nhà em dò VTV nó nằm ở kênh 800 trở lên
Em dùng tivi samsung cụ ơi, loại internet tv, 50inch, mua mới năm 2020 luôn. Sau ko dò đc các kênh vtv phải làm thêm cái đầu mới bắt đc nhiều kênh như cụ nói.
Tìm hiểu chán chê mới ra cái nhận định e post ở trên.

cutit9999

Xe buýt
Em dùng tivi samsung cụ ơi, loại internet tv, 50inch, mua mới năm 2020 luôn. Sau ko dò đc các kênh vtv phải làm thêm cái đầu mới bắt đc nhiều kênh như cụ nói.
Tìm hiểu chán chê mới ra cái nhận định e post ở trên
Theo em nguyên nhân là do bộ thu DVBT2 của mỗi hãng có khả năng thu nhận khác nhau. TV SS nhà cụ có bộ thu bắt kém hơn đầu thu ngoài, nên sóng VTV vùng đó yếu TV không bắt được. Kinh nghiệm nhà em 1 LG, 1 Sony, dùng 1 anhten chung trên mái tầng 5 chia cho 2 TV, thấy LG có khả năng bắt sóng tốt hơn Sony. Số kênh TV LG thu được nhiều hơn. TV Sony thiếu một số kênh, và các kênh đó chỉ xem được khi rút anten khỏi TV LG

Chỉnh sửa cuối:

paul_scholes

Xe tải
Hình như không phải đâu cụ, cụ chuyển sang kênh 800 trở lên ý, 1 loạt kênh VTV ở đó luôn. Xem cơ bản là tẹt