[Funland] Em!!! Chán nản quá, liên quan đến vụ chết người lần 4 trong đời

Thảo luận trong 'Quán cafe Otofun' bắt đầu bởi tulai24h, 20/3/17.

1. 20/3/17 lúc 21:36 #1
    tulai24h
    tulai24h Xe điện
    Động cơ OF:
    27 mã lực
    Mã lực:
    27
    6 .Cũng tự tin rằng đời từng lên voi xuống chó từng lưu manh sống k tốt làm những việc thất đức bất nhân vô đạo đức ... Dối trên lừa dưới.
    Các kiểu vi phạm và đến mức độ vô tình liên quan gián tiếp đến mấy vụ người chết . Vụ này là vụ thứ 4, mà đến h e cứ ấm ức và ám ảnh mãi. Đến mức độ gd và bạn học còn thắc mắc và đặt câu hỏi : hay là nghiện lại.

7. Điển hình nhất vừa rồi thôi e cũng vô tình liên quan đến 1 vụ tai nạn chết người , tuy e k trực tiếp gây tai nạn cũng k ngồi cùng trên chiếc xe đó nhưng cùng đoàn đi ( e đi xe khác ) e có tí liên quan và cũng k đến mức độ phải xử lý hay truy cứu trách nhiệm hình sự . ( vì lái xe bỏ chạy lại là ô a quen biết ) . Cũng rất may mắn cho e là k phải tạm giam 2,3 tháng như người khác. Cái sự việc đó ám ảnh e liên tục và khoảng 15 ngày này e tự cho e đó là coi như mình là người dân bình thường k hiểu biết PL và k quen biết ai k nhờ vả ai và mình bị lệnh tạm giam đi. Nên có thời gian chia sẻ và nói thẳng ra những điều ấn tượng nhất với e và e đã trải qua. Chí ít lứa tuổi tầm e cũng cơ số người vấp phải chứ k phải k đâu ạ. Thực sự là e bị ám ảnh và có lỗi ạ. Có lúc e tự tát vào mặt e " tỉnh lại đi mày " mà k ăn thua ạ. Chờ cho vụ này có bản án hoặc lên truyền thông e sẽ kể chi tiết ạ.

Xin lỗi e nói bậy phát : dcmcd. Ai hiểu ntn thì hiểu ạ.
    8. Đến h phút này sau gần 20 năm bị bố đuổi đi khỏi nhà từ hồi chơi bời phá phách hư hỏng. 1999.Vừa rồi bố mẹ chuyển nhà và có gợi ý về nhà ở . E k muốn về nhưng hàng xóm và các a chị lớn tuổi e hay hỏi hay nói chuyện đều khuyên là nên về . Đến mức độ e lên hỏi người đáng tuổi bố e tầm cỡ lãnh đạo cục trưởng về môi trường văn hoá e hỏi về tình huống và xin lời khuyên, bác ý : " h a hơn 60 tuổi rồi , lãnh đạo bao nhiêu con người nhưng về nhà ô vẫn nói vẫn mắng như thường vì trong mắt bố mình mình k bao h lớn e ạ "
    cũng khuyên e lên và còn bảo cứ nghe bác đi có j bác giúp. Dù rằng trước đây mọi chuyện về văn hoá giáo dục e hỏi bác ý hết và bác ý chỉ dạy cho e tương đối nhiều điều.
    E mới quyết định đó ạ. Bởi là bố mẹ mình thật nhưng e tiên đoán trước sự việc vì kiểu j e cũng sẽ bị nói bị mắng bị soi kể cả điều kiện tình huống nào nhưng k ngờ nhanh thế.
    22/12 âm vợ chồng e dọn về ở với bố mẹ.
    23/12 âm tại ngày cuối năm cũ e cũng đã từng nói với bố mẹ và có 1 số nv cũng như anh họ và cháu họ " thực sự đáy lòng con k muốn về ở cùng vs bố mẹ - nhưng nhiều ng khuyên và con cũng có mong muốn báo hiếu vs bố mẹ dù nhiều hay ít lúc cuối đời trc đây và hiện tại con có j sai trái k đúng k fai cho c xl và bỏ qua cho con , có j bảo c và chỉ cho c , còn vợ c và cháu nhờ bố mẹ chỉ bảo + dạy dỗ + chăm sóc , con đi từ sáng đến tối " thực sự nói rất rõ ràng mà đến đúng 21h ngày 15/1 âm lịch e bị bố e chửi và mắng e như 1 con chó những câu xúc phạm k đâu vào đâu ( mà k fai là do e hay tự e mà bố e bảo e rồi lại bắt bẻ câu nói - vợ e + bà giúp việc chứng kiến
    Chỉ vì bố bảo gọi thợ sửa nước mà e dặn vợ có thợ sửa điện nước vào e xem hỏi bố sửa rì chú ý sửa cho , bắt bẻ và chửi e là sửa nước chứ k sửa điện ) chửi thậm tệ mả bố mày mả mẹ mày , mày ăn j ngu thế các kiểu ạ ) . Chứ phải ô khác hay thằng khác e cho vỡ alo ý ạ , đành cắn răng mà chịu.
    Mẹ đời nhục thế chứ :( k dám ca than vs ai cũng k dám trút giận vào ai.
    Lại 1 lần nữa đuổi e đi và e đứng dậy đi thẳng , uất ức và cú lắm , e khóc tu tu như trẻ con đi từ nhà bố mẹ e lên chỗ nhà cụ Thầy mộc mà vẫn khóc tu tu , lúc đó có cả vợ cũ ở đó , vợ e trc đây biết tính nhịn dc và chúng e trc đây k ở với bố mẹ ngày nào.
    Đành các bác ạ, bố mẹ già rồi và bố mẹ dù sao luôn luôn đúng , đành fai nhịn và cúi đầu thôi chứ k thể nào khác. 3 ngày sau mẹ ở quê ra e về xin phép ra nhà cũ vợ chồng e ở riêng lại. Tư tưởng và cũng áy náy cũng ân hận lắm ạ. Tất cả là lỗi của e thôi , MẤT LÒNG TIN LÀ MẤT HẾT YÊU THƯƠNG. Ngẫm lại đúng là cuộc đời k biết sao nữa, nên e xác định hiện tại cứ sống và làm việc dc cái rì có ích cho mình và mọi người là tốt rồi ạ. Mới tuần trc thôi bạn bè cấp 2 gặp nhau hỏi lại mà e nói chuyện sống mũi vẫn cay cay ( cấp 2 bọn e mặc định 1 tháng tụ tập gặp nhau 1 lần ạ ).

Sơ bộ tuổi thơ.

https://www.otofun.net/threads/em-tuoi-tho-nhin-lai-thuc-su-qua-hu-hong-va-ham-choi.1175116/

Sơ bộ khởi nghiệp

https://www.otofun.net/threads/toi-...t-nguon-tu-nghiep-choi-boi-va-co-bac.1172972/

E nói thật lòng là thời điểm này e gần như vô vọng dù biết diễn đàn of ảo có thật có nhưng dù sao cũng có cơ số a e k biết mặt k biết tên k biết hình dạng ... Đó là nơi e chỉ biết : chia sẻ, trút giận , dãi bày .... Nói bảo nói bậy : éo biết e nợ đời kiểu rì , nhưng lần này ám ảnh mãi ạ.

2. 20/3/17 lúc 21:37 #2
    tulai24h
    tulai24h Xe điện
    Động cơ OF:
    27 mã lực
    Mã lực:
    27
    Thực sự e chơi vơi và cảm thấy con ng e ntn ý ạ. Như kiểu ng mượn ý

3. 20/3/17 lúc 21:38 #3
    Nokfev
    Nokfev Xe lăn
    Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
    Động cơ OF:
    131 mã lực
    Mã lực:
    131
    Nào thì hóng tâm hự người lính hơi trẻ :D

4. 20/3/17 lúc 21:40 #4
    tulai24h
    tulai24h Xe điện
    Động cơ OF:
    27 mã lực
    Mã lực:
    27
    Thật lòng cụ ạ. Tất cả ng thật việc thật và còn có rất nhiều ng bạn ng a c còn sống quanh e ạ.
    Dạo này e cứ như thằng ngẩn ngơ ý ạ. Mấy bên bố mẹ k dám kêu k dám nói ... Duy nhất nc vs vợ và 1 số ng giúp đỡ :(

5. 20/3/17 lúc 21:44 #5
    Hoàng Trang
    Hoàng Trang Xe điện
    Động cơ OF:
    7 mã lực
    Mã lực:
    7
    Chia sẻ cùng cụ ạ. Cuộc đời ai sinh ra cũng có 1 cái số riêng, đó là bố mẹ, quê hương, anh em họ hàng-mình ko đc chọn. Còn phận là do mình quyết định. Chúc cụ bình tâm và sáng suốt!

6. 20/3/17 lúc 21:49 #6
    Nửa Bánh Mì
    Động cơ OF:
    2 mã lực
    Mã lực:
    2
    Cách báo hiếu chuẩn và đẹp lòng bố mẹ là thành đạt hoặc chí ít là con người tử tế
    Quá khứ tuổi trẻ của cụ đã làm tan nát cõi lòng cha mẹ, sự tổn thương ấy khó mà thay đổi nếu cụ không tự thay đổi mình
    Cách giải quyết trước mắt là cụ ra ở giêng, tránh gây ảnh hưởng tới vợ con. Cô vợ sinh năm 1995 chưa đủ bản lĩnh và kinh nghiệm để xử lý ca khó ntn đâu

7. 20/3/17 lúc 21:52 #7
    MAXSTOP
    MAXSTOP Xe máy
    Động cơ OF:
    14 mã lực
    Mã lực:
    14
    Cụ ơi! Người già trẻ con bằng nhau. Em cũng đang ở chung với bố mẹ đây! Các cụ khó tính thèo từng năm tuổi 1. Thôi cụ cứ tâm niệm nhịn bố mình chứ có nhịn ai đâu.

8. 20/3/17 lúc 21:53 #8
    longsd
    longsd Xe buýt
    Động cơ OF:
    19 mã lực
    Mã lực:
    19
    Vụ S63 vẫn chưa xong hả lão? :(

9. 20/3/17 lúc 21:55 #9
    thaihutvn
    thaihutvn Xe tải
    Động cơ OF:
    23 mã lực
    Mã lực:
    23
    30 tuổi đầu, đi làm cũng gần chục năm, em về nhà vẫn bị bố mẹ chửi như chó, nhục lắm các cụ ợ. Bố em nhiều lúc nóng tính không đâu vào đâu, nhưng vẫn luôn phải nhẫn nhịn cho qua, vì ko thương ai bằng thương bố mẹ mình :)

10. 20/3/17 lúc 21:57 #10
    be bư
    be bư Xe ba gác
    Động cơ OF:
    226 mã lực
    Mã lực:
    226
    Em xin chân vào hóng tâm hự

11. 20/3/17 lúc 22:01 #11
    spank clean
    spank clean Xe hơi
    Động cơ OF:
    8 mã lực
    Mã lực:
    8
    Hay
    Hay cụ cho e theo.e đang chán đây nhưng e là chuyện vc thôi.càng ngày thấy càng ko hiểu nhau,nói ko nói đc oánh ko oánh đc.chán cũng chỉ mình ko sẻ chia đc.

12. 20/3/17 lúc 22:02 #12
    tulai24h
    tulai24h Xe điện
    Động cơ OF:
    27 mã lực
    Mã lực:
    27
    dấy giá mà có gấu hoạc bạn gái ntn nhể cccm nhể :)
    k fai vụ đó lão ạ, vụ mới xảy ra thôi :(
    dạ sau hơn 18 năm và tính ngày chưa tròn 1 tháng e lại chấp nhận lần 2 trong đđờ , nói chung dạo nà sì chít trầm trọng ạ
    nếu cs và dk k cho phép thì chấp nhận vây , xl cụ chứ những ng đáng và bằng tuổi bố đẻ e lắm lúc còn alo hỏi ý kiến e.
    e biết chắc sẽ có 1 số a e và ng bạn cũng khuyên cũng chia sẻ trên đây thật, nhưng thôi , nó là nơi có thể xả dc ẤM ỨC Ạ

13. 20/3/17 lúc 22:03 #13
    tulai24h
    tulai24h Xe điện
    Động cơ OF:
    27 mã lực
    Mã lực:
    27
    là mợ đấy cụ ạ, e đang dự định xin nộp hồ sơ và phỏng vấn làm ban dai đấy ạ, cụ chưa có gấu e rút đấy , cụ có gấu rồi thì thôi để e nha :) mợ nhờ

14. 20/3/17 lúc 22:06 #14
    Hoàng Trang
    Hoàng Trang Xe điện
    Động cơ OF:
    7 mã lực
    Mã lực:
    7
    Cụ cơ hội v~ :))

15. 20/3/17 lúc 22:08 #15
    Hoàng Trang
    Hoàng Trang Xe điện
    Động cơ OF:
    7 mã lực
    Mã lực:
    7
    Cụ cứ đùa, em đang ê sắc ế chỏng đây,

16. 20/3/17 lúc 22:10 #16
    Moriarty
    Moriarty Xe buýt
    Động cơ OF:
    22 mã lực
    Mã lực:
    22
    Em nghĩ cụ ko nên ở cùng, bây giờ điều kiện hơn xưa nhiều, quan tâm phụng dưỡng ko nhất thiết cứ phải sống cùng nhau.

17. 20/3/17 lúc 22:10 #17
    mAd_lOvE
    mAd_lOvE Xe container Người OF {Kinh doanh chuyên nghiệp}
    Động cơ OF:
    79 mã lực
    Mã lực:
    79
    Em với papa hiểu nhau, nhưng nhiều lúc Bố cũng gầm gừ mình. Mình bơ lác thì thôi, sáng sau ngủ dậy đều quên.

Chỉnh sửa cuối: 20/3/17
  18. 20/3/17 lúc 22:11 #18
    Hoàng Trang
    Hoàng Trang Xe điện
    Động cơ OF:
    7 mã lực
    Mã lực:
    7
    Đến bát đĩa còn xô nhau sứt mẻ mà cụ ơi, có vợ chồng nào ko va chạm nhỏ to. Có điều Cái j nhường đc thì nhường, nhịn được thì nhịn, mỗi bên bớt chút cái tôi cho yên cửa ấm nhà. Em thì em thấy yêu là một chuyện, còn cưới là chuyện chấp nhận nhau để sống mí nhau mừ cụ. Có j khúc mắc cụ cứ chia sẻ ạ

19. 20/3/17 lúc 22:13 #19
    seowebthue
    seowebthue Xe hơi
    Động cơ OF:
    6 mã lực
    Mã lực:
    6
    "Nhà có Cha mẹ già con cái không ở xa " có cụ nào ở trong 4 rum này nói em trích dẫn lại. Phụng dường cha mẹ già là niềm hạnh phúc của con cái. Mong cụ tĩnh. tâm nghĩ lại xem tìm hướng tốt hơn

20. 20/3/17 lúc 22:14 #20
    mr.l0nely.184
    mr.l0nely.184 Xe tải
    Động cơ OF:
    25 mã lực
    Mã lực:
    25
    Ôi cuộc đời. Ở đời nhiều sự trái ngang lắm cụ ahh. Đôi khi cs tới lúc muốn quay đầu là bờ,nhưng ... dẫu cđ ra sao& xh,dư luận& định kiến ntn, miễn sao ta đừng hối hận cụ ạh. Vì sự hối hận dù sớm đến đâu cũng là muộn màng.