[Funland] Em có phải bị chém giá trên phố cổ?

Hoa_anh_đào

Xe tải
đứa đấy lúc đầu em bảo đi uống nước, nó kêu đi ăn uống, đón nó ở đầu Hàng Chĩnh, em ko nghi ngờ gì, vì cũng tính chuẩn bị trước chỗ ăn uống dẫn nó đi rồi. Lúc đến nó bảo mình gửi xe, đi bộ vào trong phố cổ ăn nướng Mã Mây, thấy nó dẫn lên tầng 2 có vẻ thuần thục lắm, cũng ngồi tí mà nó gọi nhiều đồ, mình ăn ko hết, nó cũng chả ăn mấy, xong vội vội bảo đi uống rượu đi.. mình ok bảo ra ngoài xem có quán nào mình chủ động, nhưng nó chủ động dẫn mình vào bar đối diện đó, thấy có gì lạ lạ, vào thì mình chưa gọi đồ mà nó chỉ chai rượu, rồi thằng phục vụ đã bày sẵn hết các thứ khác mà mình chưa hề gọi...
Ncl thấy ko ổn cụ ạ.
Đang uống thấy em ý bảo gọi shisha, mình ko chủ động gì mà em đó chủ động gọi đồ hết, đĩa hoa quả ăn chưa xong cũng gọi đĩa mới....
Lúc hết chai rượu mình bảo thôi anh ko uống nữa, nó cứ đòi đặt thêm, mình né, rồi té gấp cụ ạ.
Trong cuộc vui, thấy em nó đòi đi vệ sinh 2 lần, mình nghi.. chắc vào nc với bọn quản lý để gài bill mình...
Thôi coi như bài học các cụ ạ.
Khổ , vào bẫy rồi h ko lấy tiền nên pịch cũng khó nó chọn nhà hàng xong đưa đi nó vừa dc ăn vừa dc tiền mang về, mai là giải tán , thích thì mình mời đi ăn theo ý mình thôi ko lượn , cụ lên bar phó Đức chính 1,6 củ nghe nhạc ngắm gái, dẻo mỏ tý là dc

Rivers

Xe container
Bar bủng thì cụ phải chọn chỗ để đi, chứ đi theo nó thì dễ ăn bả dí bill lắm, nhất là tinder, em mà gặp con nào rủ đi bar ngay hôm đầu là em cho cút luôn.

suppernova112

Xe buýt
Thế thì em nó và quán cũng "lành" đấy nhỉ? Em nhớ mấy chỗ khác nó trắng trợn tự gọi tự mở luôn chả cần mình đồng ý hay không, tất nhiên mình phải trả rồi :)

Ngày xưa em đi hát karaoke lành mạnh mấy quán hay có trò tự động mở bia, mở giấy lau, bầy hoa quả rồi, nhìn hơi bực nhưng cũng tặc lưỡi thôi đằng nào cũng ăn uống cho vui.
trong cuộc vui, khi nó vẫy nhân viên vào gọi, mà mình bảo dừng thì nhân viên nó cũng ko khui đồ.
Đĩa hoa quả nó tự order thêm, ko hỏi em, nhưng shisa nó bảo nó gọi, nếu em dừng thì chắc nó cũng dừng thôi, rượu thì nó hỏi em.
Ncl cũng tùy đồ là gì, nước lavie, khăn giấy, hoa quả nhiều khi nó cũng tự ý gọi, nếu mình tỉnh can ngay thì được, còn đồ đắt như rượu thì nó hỏi mình.

suppernova112

Xe buýt
Bar bủng thì cụ phải chọn chỗ để đi, chứ đi theo nó thì dễ ăn bả dí bill lắm, nhất là tinder, em mà gặp con nào rủ đi bar ngay hôm đầu là em cho cút luôn.
à, thì đến đó gặp, ăn uống xong rồi nó mới bảo đi uống rượu, cụ tỉnh thì quay xe được :D
Mà nói là đi uống rượu nhé, chứ ko nói là vào bar. Uống rượu nhiều cụ cũng nghĩ ngồi vỉa hè, gọi chai rượu với con mực :D CÒn khi đến cửa bar rồi thì tùy xem cụ có đủ tỉnh ko? hay đưa cu cho nó dắt

suppernova112

Xe buýt
Ở đây có cụ nào đi mua hàng, đến công ty chúng nó, rồi bị 1 đám sale, quản lý, sếp quây lại rồi thuyết phục mua hàng ko?
Vụ này nó cũng có phần như trường hợp 1 mình đi mua hàng rồi bị quây vậy. 1 mình đến chỗ lạ nước lạ cái, thì luôn kiểu bị cuốn vào đó cụ. Tâm lý chốt đơn dễ lắm nếu ko vững vàng.
Trong bóng đá cũng có trò khi mà 1 thằng bị thẻ vàng, các đồng đội xúm lại gây áp lực với trọng tài, nên tình tiết có thể giảm nhẹ, hoặc sau có thể trọng tài cũng nương tay hơn.. tâm lý mà.

suppernova112

Xe buýt
Khổ , vào bẫy rồi h ko lấy tiền nên pịch cũng khó nó chọn nhà hàng xong đưa đi nó vừa dc ăn vừa dc tiền mang về, mai là giải tán , thích thì mình mời đi ăn theo ý mình thôi ko lượn , cụ lên bar phó Đức chính 1,6 củ nghe nhạc ngắm gái, dẻo mỏ tý là dc
Thôi sau vụ này em cũng dị ứng với bar, với mấy quán trên phố cổ lắm rồi.
Ko vơ đũa cả nắm, nhưng dân làm dịch vụ trên đó toàn cá mè 1 lứa cả. Ko có tí cảm tình nào.

j23

Xe container
Qua rồi cái thời mà cứ đi bar, lên làm vài ly rồi quẩy, thấy em nào ngon ngon gạ đi.t free đúng ko?
Chắc cái đó chỉ có trên phim những năm 2000 cụ nhỉ?
Vâng, do mình cả mà, thực ra vẫn còn dạng 2000 kia nhưng ít lắm :D
Bọn kia ăn commission trên Bill tầm 3-5% tùy quán và tùy doanh số tổng, tụi nó nhiều đứa bán hàng khét lắm

Qua đi chơi, lên Mã Mây. Đi ăn đồ nướng gần mấy quán cơm rang. Lúc tính tiền thì 1 đĩa nướng 500k. 1 đĩa mực xào 250k, 1 đĩa tôm luộc 250k. Lúc gọi quên hỏi giá. Ra tính bill cũng giật mình.

Xong em vào bar ngay đối diện, gọi 1 chai rượu ( vang trắng, 2 đĩa hoa quả, 1 shisha, 4 khăn ướt, 3 chai lavie nhỏ, 1 đĩa bò khô. Xong ra tính bill tổng cả tiền thuế ( vat 10%, và thuế phục vụ hay gì đó 8%). Tổng 6tr3
Em lướt qua thì khăn ướt nó tính 15k/c. Chai rượu 3tr3, shisha 700k ...
Các cụ hay ăn chơi trên đó xem cho em list trên là đúng với giá chung trên khu đó chưa? Hay em bị lùa gà?
------------
Thông tin về quán bar Mã Mây để các cụ né và cảnh báo: The Bunker 46 Mã Mây

Quán nướng thì đối diện quán bar đó luôn, gần ngã tư Hàng Chĩnh- Mã Mây.

Ha ha ha. Cụ gà quá. Bọn gái booking kiểu này nó xuất hiện 3 4 năm nay rồi. Trên tinder toàn thế. Gặp em lần nào em cũng lùa cho đi quất rồi mới vào bar sau. Xong việc e bảo e là gái booking đúng ko. Cần a đọc bill trước ko.

suppernova112

Xe buýt
Vâng, do mình cả mà, thực ra vẫn còn dạng 2000 kia nhưng ít lắm :D
Bọn kia ăn commission trên Bill tầm 3-5% tùy quán và tùy doanh số tổng, tụi nó nhiều đứa bán hàng khét lắm
em nghĩ 10% đấy chứ.
Toàn gái nhà phố cổ hoặc quanh quanh đó cả, chứ gái quê cũng ít dạng này.
Ncl cụ nào dân phố, tiếp xúc nhiều thì biết, mấy con gái phố ( cổ, cũ) nó ăn chơi từ bé, biết nhiều chiêu trò mánh mủng. Lơ mơ là nó thịt mình thôi.

Mấy em nhà gia giáo, công chức các thứ ko nói nhé. Mấy em đó lại rất đần.
Kinh nghiệm cụ nào chưa lấy vợ, tốt nhất tránh mấy con gái Hà Nội gốc phố mà có chút ăn chơi ra nhé. Ko sớm thì muộn thôi.

juve99

Xì hơi lốp
Bar trên phố cổ chức năng chính là lùa gà Tây thôi :)) Cụ đen đủi mới dính hay do cụ có ngoại hình giống Tây (Âu, Phi, Mỹ la tinh..) =))
Hôm nào đi 3 cho mình theo đú đởn với nhen >:/

suppernova112

Xe buýt
các cụ ở quê, học cấp 3 còn chưa biết xem se.x... thì mấy em gái phổ cổ nó ăn chơi bét nhé, bar cỏ đủ kiểu rồi, nó già đời hơn lắm cụ trên này đó. Một phần là do ở thủ đô, tiếp xúc những cái mới, cám dỗ nhiều, rồi gia đình khá giả , nên biết nhiều hơn ( ăn chơi), các cụ cứ cẩn thận cho em.

Nhân tiện cũng kể luôn chuyện cách đây 6 năm em phịch được 1 em gái gốc phố cổ, học Trần Phú, em sn 88, hồi đó nó có chồng, 2 con rồi nhưng dáng vẫn ngon, mối quan hệ lén lút kéo dài tầm 2 tháng, chén được 3 lần, nhưng đúng là tiếp xúc mới thấy gái phố nó khác gái quê nhiều lắm các cụ ạ. Mà em đó cũng dạng ko phải ăn chơi quá nhé, nhưng mình cũng chỉ là gà so với ẻm thôi.

suppernova112

Xe buýt
Tiên sư... 7 củ làm được khối chuyện, biếu được cho ông bà già, ý nghĩa biết bao.
Thôi cũng may có vụ này em cai được kha khá thói hư tật xấu của mình, đỡ được bao khoản vô bổ.
Chứ ko có nó chắc em vẫn còn cúng tiền vô bổ các cụ ạ.

cantona

Xe container
Vì bạn xứng đáng, ahihi ;))

piston

Xe container
Thôi rút kinh nghiệm cụ ạ, chuyện đã rồi mà.
Vì bạn em làm quán nhiều nên em cũng biết, CoVid tàn phá tụi nó ghê lắm nên tụi nó phải mài dao thêm sắc để thịt khách, bù vào phần thiệt kia thôi, nói chung là giờ chúng nó cũng ko dám lộng hành như xưa nhưng vẫn kiểu "nhìn" khách để hành xử, nói chung là ko thể dễ dãi xuề xòa với tụi nó được!
Thằng cu em, đầu trọc hơn cả em, xăm nhiều hơn cả em, vẫn đen đủi ăn vả Bốm Bốp ngay tại bàn vì cự nự tụi nó đấy nhá :D
Khiếp thế ạ, chuyện cụ kể như trong Thuỷ Hử ấy.

antidau

Tháo bánh
Cho xin tên cái bar đấy để lần sau anh em offer còn tránh, muốn biết có bị lùa gà không lần sau cụ đi 1 nhóm liên ngành có đủ loại anh em gọi y hệt thế xem hết bao nhiêu về báo cáo lại anh em nhé =))
Quán Mã Mây này nổi tiếng lên báo nhiều lần rồi. Con mụ chủ thuê mấy em gái xinh đẹp lên tinder chăn khách luôn :))

juve99

Xì hơi lốp
Tiên sư... 7 củ làm được khối chuyện, biếu được cho ông bà già, ý nghĩa biết bao.
Thôi cũng may có vụ này em cai được kha khá thói hư tật xấu của mình, đỡ được bao khoản vô bổ.
Chứ ko có nó chắc em vẫn còn cúng tiền vô bổ các cụ ạ.
7tr mua con wave cũ là khởi nghiệp được rồi :D