[Funland] Em có phải bị chém giá trên phố cổ?

longdelta

Xe tăng
Cụ chủ thớt chắc trẻ đẹp trai chứ như mấy lão of mặt già như trái cà gặp mấy em booking girl nó cũng chả thèm để ý :D

Phamthai

Xe buýt
Hahaha tấm chiếu mới.. cụ chưa biết thế nào booking girl ah?

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Quan điểm của tôi
Đi với gái lạ ko bh đi theo ý nó
Luôn để ý phía sau có vấn đề ji ko
Cả nể với sợ quê nên 10 cụ thì chắc cùng lắm 1 cụ dám chối. Vào thế rồi, kiểu như đi mua mớ rau mặc cả từng nghìn vì thấy người bán quê mùa chân chất. Nhưng vào chỗ sang trọng thì có vài triệu có khi chả dám mở mồm mặc cả. Hay chết chỗ đó

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Tiền của mình, của đau con xót,.. thôi biết làm sao được. Kể ra cho các cụ nghe rồi tránh thôi.
Hôm qua đi chắc 3-4 củ thôi, bị vặt lên 7 củ coi như rơi mất 3-4 đồng. Tặc lưỡi.
Buôn có bạn bán có phường là vì vậy, nếu ko có mối quen hay người đi trước chỉ đường thì việc phải trả học phí là đương nhiên.

letrungdungcz

Xe tăng
Qua đi chơi, lên Mã Mây. Đi ăn đồ nướng gần mấy quán cơm rang. Lúc tính tiền thì 1 đĩa nướng 500k. 1 đĩa mực xào 250k, 1 đĩa tôm luộc 250k. Lúc gọi quên hỏi giá. Ra tính bill cũng giật mình.

Xong em vào bar ngay đối diện, gọi 1 chai rượu ( vang trắng, 2 đĩa hoa quả, 1 shisha, 4 khăn ướt, 3 chai lavie nhỏ, 1 đĩa bò khô. Xong ra tính bill tổng cả tiền thuế ( vat 10%, và thuế phục vụ hay gì đó 8%). Tổng 6tr3
Em lướt qua thì khăn ướt nó tính 15k/c. Chai rượu 3tr3, shisha 700k ...
Các cụ hay ăn chơi trên đó xem cho em list trên là đúng với giá chung trên khu đó chưa? Hay em bị lùa gà?
------------
Thông tin về quán bar Mã Mây để các cụ né và cảnh báo: The Bunker 46 Mã Mây

Quán nướng thì đối diện quán bar đó luôn, gần ngã tư Hàng Chĩnh- Mã Mây.

Em này em quen qua Tinder:
Ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần.

hth

Xe tải
Em đi cùng 1 em gái mới quen dăm ngày trên Tinder, cũng tặc lưỡi đi xem thế nào, nhưng cảm giác bị dí bill cụ ạ.
Haha, cụ dính như em nhưng em tỉnh hơn cụ nhiều. Hẹn em đón đầu Hàng Chĩnh. Em bảo a ăn rồi đi uống nước thôi nhé. Em gửi ô tô dưới gầm cầu nó thịt luôn 100k, đi bộ vào trong Mã Mây em nó kêu nóng dắt em lên tầng 2 cái bar của cụ luôn. Em nó tên Linh vừa cao vừa ngon nước hoa thơm phức. Vừa xem menu toàn là rượu và em nó bảo gọi chai đỏ giá 3,3t. Em nghĩ hỏng rồi bảo em nó luôn là a lái xe k uống rượu, em nó bảo luôn mình em uống cũng dc. Em đứng dậy ra ngoài luôn lên xe té thẳng. Vừa đi vừa ấm ức mất mẹ 100k gửi xe dc có 10p, xót cả ruột

pipilazi

Xe tăng
Chuẩn cụ gặp booking rồi

Bobbo

Xe điện
Haha, cụ dính như em nhưng em tỉnh hơn cụ nhiều. Hẹn em đón đầu Hàng Chĩnh. Em bảo a ăn rồi đi uống nước thôi nhé. Em gửi ô tô dưới gầm cầu nó thịt luôn 100k, đi bộ vào trong Mã Mây em nó kêu nóng dắt em lên tầng 2 cái bar của cụ luôn. Em nó tên Linh vừa cao vừa ngon nước hoa thơm phức. Vừa xem menu toàn là rượu và em nó bảo gọi chai đỏ giá 3,3t. Em nghĩ hỏng rồi bảo em nó luôn là a lái xe k uống rượu, em nó bảo luôn mình em uống cũng dc. Em đứng dậy ra ngoài luôn lên xe té thẳng. Vừa đi vừa ấm ức mất mẹ 100k gửi xe dc có 10p, xót cả ruột
Cụ tỉnh thật dù hơi mất mặt chút

Cosaodau

Xe hơi
đứa đấy lúc đầu em bảo đi uống nước, nó kêu đi ăn uống, đón nó ở đầu Hàng Chĩnh, em ko nghi ngờ gì, vì cũng tính chuẩn bị trước chỗ ăn uống dẫn nó đi rồi. Lúc đến nó bảo mình gửi xe, đi bộ vào trong phố cổ ăn nướng Mã Mây, thấy nó dẫn lên tầng 2 có vẻ thuần thục lắm, cũng ngồi tí mà nó gọi nhiều đồ, mình ăn ko hết, nó cũng chả ăn mấy, xong vội vội bảo đi uống rượu đi.. mình ok bảo ra ngoài xem có quán nào mình chủ động, nhưng nó chủ động dẫn mình vào bar đối diện đó, thấy có gì lạ lạ, vào thì mình chưa gọi đồ mà nó chỉ chai rượu, rồi thằng phục vụ đã bày sẵn hết các thứ khác mà mình chưa hề gọi...
Ncl thấy ko ổn cụ ạ.
Đang uống thấy em ý bảo gọi shisha, mình ko chủ động gì mà em đó chủ động gọi đồ hết, đĩa hoa quả ăn chưa xong cũng gọi đĩa mới....
Lúc hết chai rượu mình bảo thôi anh ko uống nữa, nó cứ đòi đặt thêm, mình né, rồi té gấp cụ ạ.
Trong cuộc vui, thấy em nó đòi đi vệ sinh 2 lần, mình nghi.. chắc vào nc với bọn quản lý để gài bill mình...
Thôi coi như bài học các cụ ạ.
Chắc chắn 1000% là bị gài. Bị dí Bill . Đã mất cả mớ tiền những không xơ múi gì.
mà cái mặt con hồ li tính đó có gì đặc biệt ko. Nếu có ảnh thì thớt post ảnh con Hồ Li Tính đó để mọi người nhận diện và phòng tránh.
Giang hồ hiểm ác, Cái gì cũng có thể lưa được. Mọi người nhớ cho

xukthal.

Xe lăn

Jetu

Xe điện
Qua đi chơi, lên Mã Mây. Đi ăn đồ nướng gần mấy quán cơm rang. Lúc tính tiền thì 1 đĩa nướng 500k. 1 đĩa mực xào 250k, 1 đĩa tôm luộc 250k. Lúc gọi quên hỏi giá. Ra tính bill cũng giật mình.

Xong em vào bar ngay đối diện, gọi 1 chai rượu ( vang trắng, 2 đĩa hoa quả, 1 shisha, 4 khăn ướt, 3 chai lavie nhỏ, 1 đĩa bò khô. Xong ra tính bill tổng cả tiền thuế ( vat 10%, và thuế phục vụ hay gì đó 8%). Tổng 6tr3
Em lướt qua thì khăn ướt nó tính 15k/c. Chai rượu 3tr3, shisha 700k ...
Các cụ hay ăn chơi trên đó xem cho em list trên là đúng với giá chung trên khu đó chưa? Hay em bị lùa gà?
------------
Thông tin về quán bar Mã Mây để các cụ né và cảnh báo: The Bunker 46 Mã Mây
Gửi cụ thớt:
1. Cụ cũng chẳng khác gì em nó, em nó ủ mưu thịt tiền cụ, cụ ủ mưu thịt em nó, chả hơn gì nhau.
2. Cụ được em nó tiếp chuyện, được du lịch trên body ngon nghẻ của em nó, có trả thêm tiền cho bar thì cũng là tiền bo cho em nó, huề vốn.
Nhiều cụ trên này cứ mắng em nó, kể ra hơi oan.

bobby thai

Xe máy
Trên phố cổ em 2 năm mùa dịch, khách tây balo ít hẳn và ảnh hưởng tới sức mua nên không giống trường hợp của cụ chủ thớt, em cảm giác một số các cửa hàng hơi bị ngáo giá hoặc làm ăn chộp giật v.v (trải nghiệm cá nhân, các cụ khác kiểm chứng thêm). Nếu thực vậy e rằng khu phố cổ sẽ mất khách mạnh.

letrungdungcz

Xe tăng
Chúc mừng cụ 👍