Em có vấn đề tế nhị cần hỏi các cụ!!

kid1432

Xe tải
Chả là em mới tậu vợ 2. Hôm nọ mới đi làm thủ tục đăng ký biển số thì có một anh bên hãng đi cùng. Lúc vào anh ý bảo là đưa 1tr7 để làm hồ sơ đăng ký, xăng xe, abcdef.
Em thấy cũng hơi vô lý vì tại sao lại nhiều như vậy. Nếu mà "quà bánh" cho mấy chú ở đấy thì chỉ 1,2 tăm thôi chứ. Tiền cà khung chắc cũng 1,2 tăm thôi. Lúc đấy em cứ nghĩ là chắc là cả tiền xăng đầy bình 1tr nữa. Nhưng mà không phải vì lúc sau em lái xe đi đăng kiểm thì xe ko có tí xăng nào ( vì vừa lấy ở showroom ra mà) và em lại phải đi đổ 1tr tiền xăng nước. Cái anh bên hãng sau khi hướng dẫn làm thủ tục đăng ký biển số thì kêu là phải về hãng coi cửa hàng. Em nghĩ là đầu tháng mọi người đi đăng ký cũng nhiều nên chắc mấy anh ý bận nên cũng chả phàn nàn gì về cái đấy.
Nhưng có mỗi cái là em không hiểu cái 1tr7 đấy của em nó đi vào đâu? Các cụ cho em hỏi các phí khi đăng ký biển ( ko tính 20tr tiền nhé + ko tính đăng kiểm)
Cảm ơn các cụ!!

B30TT9

Xe tải
Cái này em ko trả lời cụ được rồi. Mà anh hang nào vậy cụ nhể?

muadem

Xe cút kít
Nó đi vào túi ảnh chứ đi đâu :P

kid1432

Xe tải
Vì là vấn đề tế nhị và vì em chưa rõ là thu phí như thế có đúng hay sai nên em ko nói tên hãng ra ở đây. Em muốn confirm lại trước, sau đó confirm lại với hãng trc, tránh điều tiếng cho người ta. Thật ra em còn bức xúc vài cái nữa nên mới đem chuyện này thỉnh giáo các cụ trước ạ!!

nganvitga

Xe tăng
Em vừa tự đi ĐK mà đã mất 1 củ rồi. Chưa kể đăng kiểm nhá vì hôm đó có VTV quay phim nên phải cất hết tiền đi mới làm. Bên các hãng họ phải làm hàng ngày nên nhất định phải bôi trơn. Nếu không có chắc cụ không đăng ký được đâu cơ mà em tính các bác ý thu nhập hơi cao và đút túi nhanh lém. Em dự cao hơn công nhân máy lạnh kshn. Thôi thì coi như cộng thêm tý vào cái xe. May còn bốc được cái biển bình thường không thì cũng a cay lắm. Trước em có ông bốc ngay cái biển đuôi 49 vẫn phải chụi đấy

kid1432

Xe tải
Em vừa tự đi ĐK mà đã mất 1 củ rồi. Chưa kể đăng kiểm nhá vì hôm đó có VTV quay phim nên phải cất hết tiền đi mới làm. Bên các hãng họ phải làm hàng ngày nên nhất định phải bôi trơn. Nếu không có chắc cụ không đăng ký được đâu cơ mà em tính các bác ý thu nhập hơi cao và đút túi nhanh lém. Em dự cao hơn công nhân máy lạnh kshn. Thôi thì coi như cộng thêm tý vào cái xe. May còn bốc được cái biển bình thường không thì cũng a cay lắm. Trước em có ông bốc ngay cái biển đuôi 49 vẫn phải chụi đấy
Đăng kiểm thì em ko tính vì đăng kiếm mấy cụ ý bỏ rơi em tự đi làm. Em chỉ bực mình cái 1tr7 em gửi cụ ý, cụ ý kêu là cả tiền xăng nữa nhưng khi em lái đi đăng kiểm thì ko có giọt nào, báo hại em phải đi đổ 1tr nữa. Em là em bức xúc cái này là chính ạ!!

nganvitga

Xe tăng
Đăng kiểm thì em ko tính vì đăng kiếm mấy cụ ý bỏ rơi em tự đi làm. Em chỉ bực mình cái 1tr7 em gửi cụ ý, cụ ý kêu là cả tiền xăng nữa nhưng khi em lái đi đăng kiểm thì ko có giọt nào, báo hại em phải đi đổ 1tr nữa. Em là em bức xúc cái này là chính ạ!!
Thôi thì nhân viên người ta cũng chấm mút tý, bỏ qua coi như ra lộc cho họ, cơ bản là cụ có bốc được cái biển OK không? Em cũng ghét nhất các hãng xe chỉ đổ cho lọ penixelin xăng. Bán cái xe cả tỷ bạc đổ cho người ta có vài lọ penixelin xăng thì ky quá.

anhtho

Xe ngựa
Em cũng bị mất cỡ cụ chủ, nhưng họ nói trước là phí bôi trơn và công nhận trơn thật. Mọi thứ em làm trong ngày, mà là ngày cuối cùng sắp tới kỳ nghỉ. Chỉ khi bấm biển em mới bị triệu tập. May mà về đuôi 52, chỉ chậm một nước là lên 53 thì buồn thật.
Có lẽ đây là khoản thu nhập thêm của các sou rồi các cụ nhỉ.

Civic TN

Xe lăn
Thôi thì nhân viên người ta cũng chấm mút tý, bỏ qua coi như ra lộc cho họ, cơ bản là cụ có bốc được cái biển OK không? Em cũng ghét nhất các hãng xe chỉ đổ cho lọ penixelin xăng. Bán cái xe cả tỷ bạc đổ cho người ta có vài lọ penixelin xăng thì ky quá.
Hôm trước e lấy xe ở HĐ TH, chạy từ showroom ra đến chân cầu TL phải đổ xăng vỉa hè để đi qua cầu đổ mà cay mũi thật

kid1432

Xe tải
Vâng, đành rằng là xe để trong showroom thì ko được đổ xăng ( chỉ đổ một ít) để an toàn nhưng mà tại vì khi thu tiền của em thì cụ ý kêu tiền đổ xăng. Nhưng khi em đi thì chả có tí xăng nước gì nên là thấy nhột nhột. Với lại em còn ko hài lòng một vài vấn đề không tiện nêu ra ở đây. Có thể do em hiền, trông mặt em trẻ con ( cũng gần 30) nên mấy cụ ý bắt nạt em chăng :D Nhưng mà nếu có cụ khác mà bị như em thì em sẽ nói thẳng luôn :D
Biển thì hôm đó em ko chạy chọt gì cả vì cũng chẳng mê tín biển đẹp xấu. Nhưng mà gấu nhà em bốc thế nào lại được cái ngày sinh với năm sinh nên là cũng thik lắm :D

hoanghauha

Xe tải
tụi nó bắt nạt cụ rùi. hic cái bọn trong show nhiều khi lươn lẹo vặt từng tý 1 ấy. lúc bán xe thì ngọt như mía bán đc thì moi đủ thứ :P

Martit

Xe buýt
1.7 triệu mà nhanh ngọn cũng ok thôi bác, vấn đề là dược việc của mình.