[Funland] Em đã dùng bẫy dính và bẫy sắt nhưng vẫn ko được, nhờ các cao nhân ạ?

hd-vt

Xe container
Bọn chuột này khôn lắm mà bẫy của bác mà dính máu chuột là nó ko vào nữa đâu nếu ko thì mua keo dính chuột
Chả phải. Em dùng bẫy vành khuyên, bập một phát chuột nhỏ đứt đầu, máu tung tóe. Em lau đặt lại tiếp, vẫn dính như thường. Không phải một lần đâu, kể cả để đấy qua đêm, đồng bọn chúng nhìn con chuột đấy cũng không vấn đề gì.

Xedauconxang

Xe đạp
BTT10-01 GALAXY 4 - KHU ĐÔ THỊ GALAXY VẠN PHÚC
Website
takumizima.com.vn
Chả phải. Em dùng bẫy vành khuyên, bập một phát chuột nhỏ đứt đầu, máu tung tóe. Em lau đặt lại tiếp, vẫn dính như thường. Không phải một lần đâu, kể cả để đấy qua đêm, đồng bọn chúng nhìn con chuột đấy cũng không vấn đề gì.
Khả năng cao e phải thử theo cách của bác =))

Khanhnho

Xe buýt
Món này e kinh nghiệm.
Có một điểm đáng chú ý đó là khi đặt bẫy cụ phải RỬA SẠCH MÙI Ở TAY và nếu có thể hạn chế mùi cơ thể. Chuột rất thính và có tính đề phòng cực cao, chỉ cần vương tí mùi người thì nó sẽ tránh bẫy. Sau khi xử lý được thì dùng bẫy dính hoặc bẫy lồng, bẫy kẹp đều ổn, để ý chỗ nào có vương phân chuột thì đặt xung quanh đó. Mồi mà chuột khoái nhất là bơ lạc. Em có nhiều kho hàng, từng bị chúng nó phá điên người, từ khi áp dụng tip này thì đặt phát nào dính phát đó, dính cả chùm cả cụm luôn. Ngoài ra cụ ko nên dùng bả chuột nhé, loại đó chuột ko chết ngay mà chạy đi tìm nguồn nước, nó sẽ chết chui chết lủi ở đâu đó thối um khổ vô cùng.

namphong12

Xe container
Nhắc đến chuột, nhớ mãi gấu em hồi còn là bạn gái, sang em để 2 đứa đi chơi noen, bà già em thấy con chuột hô ầm lên, gấu em tụt giầy xách ngay cái chổi chít xômg vào, em còn luay hoay xếp gọn cái xe máy thì thấy nàng xách con chuột đnag nhe rằng cười đi ra.
Bà già em ấn tượng mãi vụ đấy, bẩu các cháu là tao quý mẹ mày từ lúc đấy
Bây giờ cụ có hay bị chổi phang không?

Thanhz

Xe tăng
Má ma em bảo rang ít gạo thơm, lăn qua chút dầu mỡ, rồi lăn qua bột xi măng, rải cho nó ăn thoải mái, rồi nó sẽ chết, chết ở chỗ nguồn nước, khỏi lo chết trong hốc trong xó. Má ma em dùng kiểu này để dọn chuột lang thang vào đám sân vườn của cụ.
Em chưa thử nên không biết hiệu quả :)

Thanhz

Xe tăng
Trong này nhiều cụ manh động thế, chuột thôi mà cũng phải cầm dao, cái này nhỡ chệch tay thì rủi ro cao lắm.

Chỉ cần cái cán chổi hay cái gậy gỗ là đủ rồi, càng to càng dễ đập trúng, bọn này chỉ cần đập trúng người là nó đơ ra, các cụ bồi thêm 1 cái vào đầu là toi chắc. Các cụ bỏ ngay vào túi bóng rồi lấy chân dẫm nhát nữa vào đầu là khỏi giãy.

Tự tay em diệt chuột còn nhiều hơn bẫy. Phàm con nào khôn quá thoát bẫy thì em toàn phải đích thân ra tay.

Cơ mà để đỡ chuột thì các cụ tránh để đồ ăn bừa bãi, thùng rác nên dọn sạch sẽ trước khi đi ngủ sẽ hạn chế khá nhiều chuột.
Em thì hoặc bẫy nhốt, hoặc đánh quay lơ, rồi mang ra cống thả. Trước khi thả bẩu mày được tha mạng thì lủi xa nhà tao, kéo cả họ hàng cháu chắt đi, cấm quay lại :))

hatinh5760

Xe điện
Hôm nọ tôi vừa đích thân phơ được 1 con chuột cống sau một thời gian dài tìm đủ mọi cách đặt bẫy đặt bả không thành công, và nó quậy phá tôi quá nhiều, gặm đứt dây bếp điện xơi xà phòng vài ngày làm 1 cục. Tối hôm đó tôi trên tầng 2 nghe tiếng nó chí chóe tầng trệt dưới bếp và bếp thì ngay cạnh cầu thang, tôi bèn mỗi tay cầm 1 dao chặt xương và 1 chày giã cua đứng tầng 2 rình. Chừng 5 phút sau nó lò lò trèo lên bậc cầu thang, nhìn thấy tôi nó hoảng hốt định chạy xuống xong nghĩ sao lại trèo lên tay vịn cầu thang định phóng lên tiếp tầng 3. Vừa may nó chạy qua đúng tầm tay dao phay của tôi, tôi bèn phơ 1 phát hú họa may sao trúng người nó, nó bèn rơi xuống tầng trệt và chui vào gầm tủ lạnh trốn.

Tôi bèn bình tĩnh xuống tầng trệt, kéo tủ lạnh ra thì con chuột chó chết đang nằm dưới gầm tủ ló mình ra, tôi bèn phơ nhát nữa trúng thân, nó chui ra định chạy tiếp. Tôi phơ phát thứ 3 ngang cổ nó thấy lòi cả thịt đỏ máu, mẹ sư nó dồn hết căm thù tôi phơ phát thứ 4 đứt ngang mình chuột, nó thăng éo kịp kêu tiếng nào. Tôi khoan khoái trả xong món nợ mà không cần đến bẫy, bèn vào nhà bắn 1 điếu thuốc thưởng thức thắng trận =))!
Ảo quá.

Ớt xanh

Xe điện
Hôm nọ tôi vừa đích thân phơ được 1 con chuột cống sau một thời gian dài tìm đủ mọi cách đặt bẫy đặt bả không thành công, và nó quậy phá tôi quá nhiều, gặm đứt dây bếp điện xơi xà phòng vài ngày làm 1 cục. Tối hôm đó tôi trên tầng 2 nghe tiếng nó chí chóe tầng trệt dưới bếp và bếp thì ngay cạnh cầu thang, tôi bèn mỗi tay cầm 1 dao chặt xương và 1 chày giã cua đứng tầng 2 rình. Chừng 5 phút sau nó lò lò trèo lên bậc cầu thang, nhìn thấy tôi nó hoảng hốt định chạy xuống xong nghĩ sao lại trèo lên tay vịn cầu thang định phóng lên tiếp tầng 3. Vừa may nó chạy qua đúng tầm tay dao phay của tôi, tôi bèn phơ 1 phát hú họa may sao trúng người nó, nó bèn rơi xuống tầng trệt và chui vào gầm tủ lạnh trốn.

Tôi bèn bình tĩnh xuống tầng trệt, kéo tủ lạnh ra thì con chuột chó chết đang nằm dưới gầm tủ ló mình ra, tôi bèn phơ nhát nữa trúng thân, nó chui ra định chạy tiếp. Tôi phơ phát thứ 3 ngang cổ nó thấy lòi cả thịt đỏ máu, mẹ sư nó dồn hết căm thù tôi phơ phát thứ 4 đứt ngang mình chuột, nó thăng éo kịp kêu tiếng nào. Tôi khoan khoái trả xong món nợ mà không cần đến bẫy, bèn vào nhà bắn 1 điếu thuốc thưởng thức thắng trận =))!
Full không che kkkkk

Diep1979

Xe điện
Nhà cháu vote nuôi con mèo ta

Lái xe

Xe buýt
Em bị bệnh ghê chuột nên ít khi tự tay đập. Bẫy được vài lần nhưng lần này có con chuột quá gian giảo né được hết các lọai bẫy. Nhưng đêm qua thấy máu be bét rồi hắn nằm phơi xác thẳng đuôi ở cửa phòng. Con vàng thì nằm trên ghế gần đó vênh vang đắc chí lắm. Đem cu Tí đi khâm liệm rồi về cho sát thủ một phần thưởng xứng đáng 😜

Con Tí hết ăn vụng bàn thờ tới cắn nát bét ống xả bồn rửa chén ntn

Cặp song sát và sát thủ No.1 là con vàng. Rất chịu khó tỉa gián và chuột :)

hd-vt

Xe container
Em thì hoặc bẫy nhốt, hoặc đánh quay lơ, rồi mang ra cống thả. Trước khi thả bẩu mày được tha mạng thì lủi xa nhà tao, kéo cả họ hàng cháu chắt đi, cấm quay lại :))
Em có anh bạn, bẫy lồng, xong đeo găng tay, tóm rồi nhả keo con voi vào đít chuột cẩn thận. Rồi thả.
Hắn nói ăn không ị được, nó điên nó đi oánh nhau, hội còn lại sợ chạy mất dép, rồi nó chết. Xong.
Em chưa chứng kiến chỉ nghe nói, nhưng tay này lọ mọ dễ là thật.

beomap2

Xe container
Dạ em chào các cụ. Cụ nào thông thạo về ngành chuột cho em xin chút kinh nghiệm vs ạ. em đặt bẫy nó đi kiếm chỗ khác nhưng dứt khoát ko ăn.
Em ko muốn đặt bả vì sợ nó chết trong góc ạ. Xin các cụ chỉ giáo
Cụ nói nó nghe thấy, còn lên cả mạng nói oang oang thì làm sao bẫy được.

Xe nội lước

Xe container
Nhắc đến chuột, nhớ mãi gấu em hồi còn là bạn gái, sang em để 2 đứa đi chơi noen, bà già em thấy con chuột hô ầm lên, gấu em tụt giầy xách ngay cái chổi chít xômg vào, em còn luay hoay xếp gọn cái xe máy thì thấy nàng xách con chuột đnag nhe rằng cười đi ra.
Bà già em ấn tượng mãi vụ đấy, bẩu các cháu là tao quý mẹ mày từ lúc đấy
Hiếm khi nhìn thấy pn bắt chuột . Nhưng em đc thấy2 lần với 2 cô khác nhau. Điểm chung là đều trắng , xinh và rất đảm đang.

Donxa

Xe buýt
Chuột vào nhà em chỉ có chết. Em vây bắt tại chỗ ko cần bẫy biếc gì hết nhé. Chuột có 1 nguyên tắc là vào đường nào thì khi bị lùa sẽ chạy qua đường đó để thoát thân. Trước hết bịt cái đường ra, nhờ bà cả xua còn mình đứng chỗ đường ra, cầm cán chổi sẵn sàng vụt. Khi nó ra gặp lối bị bịt, luống cuống quay lại các cụ tha hồ vụt, Chuột vào nhà em ko thoát con nào. Bà cả phục em lắm.

Tuananhhau

Xe điện
Rình và đập thôi ah. Em chuyên bịt kín rồi dùng cán chổi. Giờ làm hết lưới inox nên ko bị chuột vào nhà nữa. Có lần chuột nhắt cắn đuôi 4 con em đập cả 4. 2 con này cẮn ống cấp MRB nhà em 3 lần.

meodenminh

Xe điện
Rình và đập thôi ah. Em chuyên bịt kín rồi dùng cán chổi. Giờ làm hết lưới inox nên ko bị chuột vào nhà nữa. Có lần chuột nhắt cắn đuôi 4 con em đập cả 4. 2 con này cẮn ống cấp MRB nhà em 3 lần.
Nhà mà kê ko còn khe hở như cụ thì lùa ra đc, chứ nhiều nhà đồ đạc chật nó núp đêm mới ra phá thì chỉ nuôi mèo thôi. Nuôi mèo có cái khó là nó lại hay cào đồ vật

Tiểungưnhi88

Xe điện
Với bẫy sắt muốn đánh lại được thì cụ buộc phải cho nước sôi, ko còn mùi chuột mới vào, ko rửa bẫy bằng nước sôi thì ko đánh lại được nữa. Đó là kinh nghiệm nhà em rút ra