[Funland] Em đi Học ngoại ngữ

TimeBreak

Xe tăng
Đã được cấp lại CCCD và hộ chiếu rồi ah Cụ? Hay là tìm thấy rơi ở đâu rồi?

paprika

Xe tải
Thi JLPT vẫn thi đọc viết, nên ko đánh giá đúng trình độ nghe nói, vậy nên mới có chuyện N2 lại đi học thêm giao tiếp, mà tiếng Nhật trên sách vs thực tế hơi khác tí, do là sách thì XB khá lâu rồi mà ngôn ngữ thì hay thay đổi. Như tiếng Việt mình giờ nc hay đệm thêm "vãi", "vãi linh hồn",... :D

oliviarose

Xe tải
Bọn Nhật toàn dùng tiếng Anh, nên học tiếng Nhật cho vui thôi chứ cố làm gì, mất thời gian. Thời gian đó cụ luyện tiếng Anh cho thật nhuyễn vào (nhiều người VN cứ tự tin tiếng Anh của mình tốt rồi nhưng thực tế cực kỳ tệ hại)

Bọn Nhật toàn dùng tiếng Anh, nên học tiếng Nhật cho vui thôi chứ cố làm gì, mất thời gian. Thời gian đó cụ luyện tiếng Anh cho thật nhuyễn vào (nhiều người VN cứ tự tin tiếng Anh của mình tốt rồi nhưng thực tế cực kỳ tệ hại)
Em lại mù tiếng anh , không biết học vỡ lòng lâu không

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Dịch giã có thời gian rảnh và nghề bảo vệ cũng rảnh... Em vừa đăng ký khóa học tiếng nhật, mới học được buổi đầu tiên cảm thấy khó hơn tiếng trung và tiếng quảng đông... Không biết mất bao lâu có thể đạt N3 các cụ nhỉ ? Cụ, mợ nào biết tiếng nhật cho ưm phương pháp vượt qua giai đoạn nhập môn mới ạ...
cụ có năng khiếu thì mất tầm 6 tháng thôi, như em học mãi nhưng bập bẹ lắm, em đỗ N3 JLPT rồi nhưng khả năng giao tiếp thì gà, có nghĩa là vẫn giao tiếp đc nhưng ông sếp em lúc nào nc với em cũng cười cười bảo tiếng nhật của mày buồn cười lắm =))

Tiếng nhật ko khó phần phát âm như tiếng anh nhưng khó phần chữ viết và ngữ pháp :))
Đấy là so với tiếng anh thôi cụ nhé, còn thực ra phần nào cũng khó cả

À bảng chữ cái em mất khoảng 3 ngày để học, học cả ngày ấy cụ chứ ko phải kiểu thần đồng học cái nhớ ngay
Học xong thì nhớ nhưng phải ôn thường xuyên ko thì lại quên hết

cụ có năng khiếu thì mất tầm 6 tháng thôi, như em học mãi nhưng bập bẹ lắm, em đỗ N3 JLPT rồi nhưng khả năng giao tiếp thì gà, có nghĩa là vẫn giao tiếp đc nhưng ông sếp em lúc nào nc với em cũng cười cười bảo tiếng nhật của mày buồn cười lắm =))

Tiếng nhật ko khó phần phát âm như tiếng anh nhưng khó phần chữ viết và ngữ pháp :))
Đấy là so với tiếng anh thôi cụ nhé, còn thực ra phần nào cũng khó cả

À bảng chữ cái em mất khoảng 3 ngày để học, học cả ngày ấy cụ chứ ko phải kiểu thần đồng học cái nhớ ngay
Học xong thì nhớ nhưng phải ôn thường xuyên ko thì lại quên hết
Em thấy nó khó nhai hơn tiếng trung .... Em không biết có nên học tiếp tiếng trung không

Matxech

Xe container
Dịch giã có thời gian rảnh và nghề bảo vệ cũng rảnh... Em vừa đăng ký khóa học tiếng nhật, mới học được buổi đầu tiên cảm thấy khó hơn tiếng trung và tiếng quảng đông... Không biết mất bao lâu có thể đạt N3 các cụ nhỉ ? Cụ, mợ nào biết tiếng nhật cho ưm phương pháp vượt qua giai đoạn nhập môn mới ạ...
Chăm chỉ thì 18 tháng học tuần 3-4 buổi
Lười thì ...