Em đi làm TNV N.Hiếp ảnh cho sinh nhật OF

thanggieng

Xe tải
Mấy ngày trước sinh nhật OF.

Vì mong muốn được tham gia sinh nhật OF + mơ ước bé xíu hồi đi học là làm được chút gì đó liên quan đại khái kiểu sinh viên tình nguyện nên lần này nhà em quyết định xin xỏ để làm 1 chân chạy trong vụ sinh nhật lần 3.:6:

Nhưng trước sinh nhật gần 1 tuần, đầu óc quay cuồng, nhìn ngược xuôi đều thấy đom đóm. Mọi ý định làm chân chạy tiêu tan khi bác sĩ bảo:" phải tiêm và truyền đi, em suy nhược cơ thể rồi" *-):102:
Thế là thôi đời em, cái suy nghĩ làm 1 việc có ý nghĩa cho sinh nhật OF đợt này cũng tiêu tan.

Áo ngành + áo gi lê+ áo abc nhận đủ cả rồi. Chẳng lẽ lại ngồi nhà ngắm à. 2 ngày trước sinh nhật, nhắn tin cho Mốc B52 xin xỏ xem mình có được chân nào trong vụ ảnh ọt không. Trong tin nhắn, có trình bày về việc đang phải tiêm và truyền không đi buổi tổng kết giao nhiệm vụ được.

Vụ nhắn tin này cũng chỉ là hi vọng xa vời. Trong lúc đó, em thề rằng mình không bao giờ nghĩ tới mình sẽ được 1 chân làm fotographer cho ngày trọng đại này cả. :^)

Tin vui, hôm sau mình có tên trong 20 đồng chí trong danh sách được quyền mặc áo màu đen trong buổi SN. Nhìn danh sách dài thượt, chợt nhận ra mình là người trình còi nhất, vừa vỡ lòng chụp ảnh, đứng cạnh toàn bậc mũ cao áo dài về kinh nghiệm. Thôi thì mình cũng coi như là đi học hỏi thêm kinh nghiệm.:P

Thứ 7 đã đến. Hẹn với Mốc 9h30 có mặt. Chả hiểu đầu óc em thế nào, phi thẳng tới Trung tâm hội nghị Quốc gia . Mò vòng quanh không thấy ai liền gọi cho bác B52, hoá ra là các bác í đang ở sân Mỹ đình.
Chết vì cái tội dốt đường. Trong lúc phóng như bay từ đó lên SVĐ, em cứ ân hận mãi nếu mình đến k đúng giờ liệu có ảnh hưởng tới mọi người hay không... :102:

----

Có bác N.hiếp ảnh gia nào viết nữa thì cho vào đây cho đông đúc. Thôi thì em cứ viết đúng tâm trạng của em hôm đó lên đây. Các bác muốn chuyển em vào quán cà phê cũng được. Mai em viết tiếp.. (k)

Hiepkt

Xe buýt
Hôm SN em rất ấn tượng với đội photographer, đặc biệt là mợ thanggieng, hình như mợ là photographer nữ duy nhất thì phải, e thấy phục mợ nhất đấy ạ, mợ thì còi ơi là còi, thế mà có mặt từ sớm, tụi e chạy loăng quăng nhiều chỗ, mà góc nào e cũng gặp mợ đang tác nghiệp.:6::6::6::6::6:
Còn 1 điều nữa, mợ xinh ghê cơ(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)

mr_hieu1

Xe điện
mợ tháng giêng ơi em nhờ mợ chụp mỗi 1 cái ảnh mợ cho em xin đê

Mr.Captiva

Xe buýt
Hoá ra mợ Thanggieng là cái mợ nữ chạy loanh quanh đó hả, chết thật em không biết khổ quá em xin nhỗi :102::102::102:

lenamhung83

Xe tăng
Chúc mừng nhiếp ảnh gia của SN OF3, bạn chụp được những gì cho chúng tôi xem với, tôi và rất nhiều người không tham dự sinh nhật đang chờ đấy

thanggieng

Xe tải
Dựng cái xe xong.

Nhìn lại mình từ đầu đến chân, thấy áo màu đen đã bạc phếch vì bụi. Do là người dốt đường nhất otofun nên em đã chọn con đường BỤI và DÀI nhất thủ đô để đi dự sinh nhật cho thẳng và nhanh mà không nghĩ rằng đây là con đường của xe tải và khói bụi :102:

Đó là 2 cái dốt mà em rút ra sau vụ đi lại này. Đã đi xa, lại còn nhầm địa chỉ. Cái vẻ mặt lạnh te của bác công an như gặp gián điệp lúc em hỏi CÓ ĐƠN VỊ NÀO TỔ CHỨC SINH NHẬT Ở TRUNG TÂM HỘI NGHỊ QUỐC GIA NÀY KHÔNG, tới giờ vẫn nhớ như in. (y)

Chạy lên tới nơi gặp Mốc, xin ngay cái số 18, vì cứ nghĩ đơn giản là trong danh sách mình nằm ở số 18, đỡ nhầm nhọt. Hoá ra là cứ đến trc thì xin số trc, lần sau rút kinh nghiệm :P. Lần này em chọn được số 19, chả biết cụ X5 yêu quý có giữ cho em cái ảnh em xin chụp kỉ niệm cái lưng em hay không, hay là lại nộp Mốc hết rồi (k)

Loanh quanh chạy vào chạy ra, k biết bắt đầu từ đâu. Lens mới mua chwa được 2 ngày thì lăn ra ốm, cũng chưa test được cái nào. Giờ là lúc ngó nghiêng đây.

Khỉ nợ, trời sao mới 10h sáng mà nắng khiếp thế này. Giơ máy ra sân mà cứ loá hết cả lượt. Cũng chả nhớ cần chỉnh vào đâu nữa. người thì vẫn ngây ngấy, sốt k ra sốt, nhưng cứ 1 lúc cầm máy là lảo đảo như người say nắng. thế mới lạ.:mad:. Mà sao có mỗi mình là con gái vác máy ảnh thế nhỉ, các bác nữ khác đi đâu hết rồi.

Thu lu 1 góc thì nhìn thấy nhà Vietvoiz tới, dù gì thì trên cái OF này, em cũng biết bác í đầu tiên. Mụ Vòi chạy vào lôi ra đc cho cái mũ để đội, chứ em nghĩ hôm đó mà chạy ngoài trời k có mũ thì chắc anh em TNV cũng lăn ra sân mà ốm luôn rồi.:'(

Thấy bác Vòi hớn hở thò 1 vật vuông vuông, nâu nâu ra khoe" Anh có cái này xịn không?" " gì thế bác?". Hoá ra là cái bao da của miếng nhựa viết tên trên ngực áo thành viên.
" Chỉ có tụi TNV mới có cái này thôi đấy. Anh vừa vào xin trong kia". Ôi, trong lúc đó, em nghĩ, nếu bác í thay từ TNV bằng từ Ban điều hành thì chắc em cũng vòi bằng được bác í xin cho em 1 chiếc làm kỉ niệm...(l).
Mà chỉ có ma cũ lọ mọ như bác í mới dám xin. Chứ mới như em. Ai dám :102::102:

---

Câu bài, giờ em đi ngủ :P

Chỉnh sửa cuối:

teapot

Xe buýt
Mợ không đọc các thớt của SN roài. Em không đi được vì bận đưa F1 đi học nhưng cũng hoan hô mợ phát huy tinh thần ABC tác nghiệp. Mà em xem thấy mỗi mợ là ở ABC4 thì phải! Chưa thấy ảnh của lớp trưởng, lớp phó đâu cả. Máy khủng ABC4 đâu hết roài!

thanggieng

Xe tải
Hoá ra mợ Thanggieng là cái mợ nữ chạy loanh quanh đó hả, chết thật em không biết khổ quá em xin nhỗi :102::102::102:
ôi giời, cụ cứ thay lời xin lỗi ( mà e chưa biết lí do) bằng việc cụ ấn vào cái cân kia kìa (b)
Chị phục nhà Cáp vì bé mà nổi tiếng lắm í (l)

Chỉnh sửa cuối:

thanggieng

Xe tải
Mợ không đọc các thớt của SN roài. Em không đi được vì bận đưa F1 đi học nhưng cũng hoan hô mợ phát huy tinh thần ABC tác nghiệp. Mà em xem thấy mỗi mợ là ở ABC4 thì phải! Chưa thấy ảnh của lớp trưởng, lớp phó đâu cả. Máy khủng ABC4 đâu hết roài!
Em có đọc mà. Nhưng phân vân chả biết cho cái vớ vẩn này của em vào đâu là hợp lí. Thế nên mới báo cáo Mod, có gì thì chuyển hộ cho em :P

LT và LP e k nhìn thấy, hic hic. K biết các bác í có đi đc k.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Ôi zời, thì ra các bác mặc áo Gi Lê có đeo số là TVN nhiếp ảnh à, em gưỡng mộ các bác ý quá :77: gưỡng mộ vì nóng như trời đầy em mặc áo đời 2008 mát như tủ lạnh mà còn thè lưỡi như chó ngộ, trong khi các bác ấy mỗi người mặc một cái chăn đơn trên người, cổ thì đeo gông đeo còng nặng trĩu . . . :77: :6::6::6::6:

Hoan hô :6::6::6::6:

Kia

Xe tải
Mợ thanggieng trước đây học PS cùng em :P

thanggieng

Xe tải
trong khi các bác ấy mỗi người mặc một cái chăn đơn trên người, cổ thì đeo gông đeo còng nặng trĩu . . . :77: :6::6::6::6:

Hoan hô :6::6::6::6:
kệ nhà tụi em nhá. Chí ít ra thì cái vinh hạnh đó, bác có được như em đâu :)):))

( đề nghị lần sau, bác đừng có mang chó ngộ mèo ngộ lên diễn đàn nhá, nói ngoài là em hiểu rồi (y))

Chỉnh sửa cuối:

thanggieng

Xe tải
Khoảng 11h30.
Mợ ThanhKhue chạy tới nhờ bác Vòi chở đi mua bữa trưa cho TNV và đội ngũ phục vụ sinh nhật buổi chiều. ( Đội này bao gồm ban tổ chức và những bác đến chạy qua chạy lại từ sớm, em cũng k biết gọi là gì :P)

Cửa hàng đồ ăn.
Trong đầu e chưa bao giờ tưởng tượng giữa thủ đô thời tiết 37 độ mà cửa hàng vẫn nườm nượp khách kiên nhẫn ngồi chờ như thế. Đơn giản là, đang hết chưa có đồ phục vụ.
- Các chị chờ 5 phút nhé. sắp có rồi.(y)

10 phút trôi qua. 2 em phục vụ mang ra khệ nệ. Loáng 1 cái, cả 1 đoàn khách chờ đợi trc tụi em đã đc mang đồ về, nhà hàng ưu ái dành cho chúng em 10 suất. 90 suất còn lại thì tiếp tục chờ 5 phút nữa.:102:

10 phút nữa. Lần này tụi em xí phần đc 30 suất. 60 suất còn lại , lại chờ tiếp vì hết hàng.*-)

Trời nắng, oi, mặt 2 chị em chảy dài ra. Mợ Khuê chén trước 1 suất. Em thì có cái bệnh dở hơi, là cứ mệt quá là huyết áp hay áp huyết gì đó nó chạy biến đi đâu mất. Thôi em làm chai nước gì ngòn ngọt là Ok rồi bác Khuê ợ. :'(
Nhắn tin cho mụ VV:
- Này, bác đói chưa. Em mang cho bác 1 suất ăn nhé?
- yên tâm đi. Anh đang ăn mì tôm rồi. (a)
Vậy là xong. Chị em yên cái chí mà chờ đợi.

Cũng chả dám ngồi, đứng chong chong cạnh em bán hàng và giục giã. Sau thì tụi em giở chiêu tung hoả mù. (y)
Bằng cách là có ai đó đến mua sau tụi em mà có hỏi " Bao giờ có đồ ăn hở em?" thì chúng em trả lời thành thực dư lày" Còn lâu bác ợ, tụi em chờ cả tiếng rồi mà đã có đâu, em vẫn còn vài chục suất cơ" :redface:. Thế là đa số khách hàng bỏ đi và nhường chỗ cho tụi em mà không có gì lưu luyến cả.:19: :P :)):))

Chờ đc cả trăm suất ăn cũng phải mất hơn tiếng. Rồi cuối cùng cũng xong. Trên xe, cứ nghĩ tới cảnh bao người đang chờ 3 anh em về mà thấy sốt ruột. Vì dù sao, tụi em cũng đã có tí lót dạ, hớn hở mà cười đùa rồi.(l)

Và sau khi ra khỏi cái quán đông đúc kia, em đã nghĩ rằng. Nếu có đoạn quảng cáo nào như sau:" Tuyển nam/ nữ cho 1 đơn vị kinh doanh, khách hàng luôn luôn đông, không thích khách có thể mời đi chỗ khác, tiền và hàng luôn nóng hổi, giá cả tăng theo mùa và theo năm.." thì nhất định đó là 1 cửa hàng bánh mì. Các bác đừng có tin vào quảng cáo. :21::21:
Ví dụ về hình ảnh đây :

Còn đây nữa, trong khi bọn em tâm trạng thì thế kia. Anh em thì có mì tôm trứng rồi. Nhưng cụ Việt vòi về bù lu bù loa cho cả làng cả tổng thế này. các bác bảo có đáng vote trừ quanh năm rồi năm sau bắt 1 mình đi mua đồ ăn cho OF 4 birthday hay không? (y)

Nội dung trong ảnh này hơi bé, em quote lại:

vấn đề là nhà cháu đưa 2 mụ đi mua bánh mì, cháu phải ở ngoài trông xe, trời nắng đói vằn mắt . Hai mụ kia được ở trong nhà hàng chiêu đãi( khách hàng lớn mà), cung phụng đầy đủ từ xoa bóp tay ,chân, vai cổ, không thiếu mục gì, sướng như 2 bà hoàng
Ví dụ chân thực đây:

---

Trình bày dài dòng thế này ngại thật. các bác có thấy em nói nhiều không :102:

Chỉnh sửa cuối:

thanggieng

Xe tải
Buổi chiều.

Thế là hôm đó em được tận mắt chứng kiến những bậc cao nhân của OF. Những câu chuyện, những bắt tay, những " ơ thế à, hoá ra bác là XYZ mà bấy lâu em mới biết mặt", thôi thì đủ cả.

Đông và vui. Từ cụ 60 tuổi tham gia OF tới em 14 tuổi í ới cụ này bác kia. Tinh thần anh em rôm rả phấn chấn. Cái này có phải ai cũng mua được đâu. :6:

Em vẫn lọ mọ cầm máy chạy qua chạy lại. Lời thầy dạy khẩu bao nhiêu, tốc độ như nào giờ dành cho việc khác. Thôi em tạm quên cái đã, cứ giơ máy là bấm. Người thì đông như hội, bản thân em thì chả to cao gì, thợ săn ảnh thì nhiều, không nhanh tay là mất ngay quyền lợi chụp như chơi :P.

Hết trò chơi trong nhà, ra sân hò hét và quay video, ở đây hầu như e không chụp được cái nào, vì oải rồi, cả ngày loăng quăng. :^)

Bắt đầu mắt xoay xoay, đầu quay quay và gối lung lay. Thôi, chào sinh nhật, chào cả nhà , em về sớm...:'(:'(

Vụ ốm được tiếp thêm 2 ngày nữa, hôm sau mới mở ảnh ra xem. Ôi giời, ảnh thì rung, ảnh thì mất nét, ảnh thì chủ nhân đang làm hàng cho chụp thì có cái lưng to đùng của bác nào ghé vào :102::102::102:. Kết quả là 600 cái ảnh chọn ra được có tí tẹo.

Lại còn thêm vụ nhầm nhọt to đùng nữa, đó là lẽ ra gửi ảnh cho cụ B52. Do tên cụ gần giống với 1 nick na ná thế. Vậy là em gửi luôn vào nick kia mà không áy náy gì. Tới khi Mốc nhắc thì mới nhớ ra là... chết em rồi, so zi Mốc..:redface:

Lại nói tới lúc chụp ảnh xong về nhà, lão chồng gọi điện thoại về nhà trong lúc vợ buồn ngủ cứ vài giây là |-)1 lần:
- A lô, em ốm à. Vừa đi đâu chiều nay à?

- vâng, đi chụp ảnh thực hành tí thôi.

- giời ạ, truyền nước mấy hôm còn ảnh ọt gì. Lần sau là ở nhà đấy :^)

- Đâu, em đi chụp vài cái xe cho anh là chính. chứ có tham gia trò gì đâu
:19:. mà có cả cái xe máy độ gì của 1 bác tên là Long hay sao í. ( ... đại loại là như vậy :P)
.....

Gấu bố nhà em, 1 gã nghiện nặng ô tô và xe máy, xe tăng và đủ thứ trên đời về động cơ :35:, khi nghe thấy vợ lão, 1 người mù tịt về âm thanh, loa đài, xe cộ.. đã gật gù mà rằng:

- Được rồi, chụp được nhiều không, gửi cho anh ảnh vài cái xe xem thế nào (l)

Phù. Thoát vụ này rồi.:36:

-------------------------------------------------------

Và em, những ngày bình thường là hình ảnh 1 em nhân viên công sở dịu dàng và nhẹ nhàng với khách, đang ( cố ) thuỳ mị để có ấn tượng tốt với con 2 tuổi ở nhà, thi thoảng giả vờ thèm gặp tí cho bạn bè nó gọi rủ mình cà phê..

Chỉ từ khi vào OF, cái bản chất cũ kĩ từ thời xa xưa lại nổi lên...Những cái lộn xộn ít được diễn đạt bằng lời thì giờ em ghi lại vậy. Mốc có xoá thớt này thì báo em để em lưu lại với nhá :)

Năm sau em lại đi dự sinh nhật OF. (l)(l)
-------------

Đang lúc cao hứng chép thì máy tính của em nó nhiễm vi rút mấy hôm làm mọi thứ lộn tùng phèo cả. Còn mỗi cái này thôi.. :102: