Em đi mù cang chải cuối tuần này

QUOC trinh

Xe máy
Cuối tuần này em định đi mù cang chải ngắm lúa các cụ cho em ý kiến đi đường nào với ăn nghỉ ở đâu ạ

haiyen1012

Xe điện
Cuối tuần này mưa to giông lốc, đi đường đèo là khổ đấy cụ. Ở nhà đi

QUOC trinh

Xe máy
Em đi bằng prado 2009 và em đi 6 người 2 lái chính và 2 lái phụ ạ

Cuối tuần này thì ở nhà cho khỏe bác ạ, ảnh hưởng mưa gió từ hoàn lưu bão. Tuần sau nắng lên rồi đi cho nó khỏe, mưa gió lên đó cũng nằm nhà chứ có ngó nghiêng đc gì đâu

QUOC trinh

Xe máy
Cuối tuần này thì ở nhà cho khỏe bác ạ, ảnh hưởng mưa gió từ hoàn lưu bão. Tuần sau nắng lên rồi đi cho nó khỏe, mưa gió lên đó cũng nằm nhà chứ có ngó nghiêng đc gì đâu
Vâng cụ ! Tại nhà em cũng đang máu đi , có khi tuần sau em đi vậy cụ à

ATTILA

Xe điện
Vâng cụ ! Tại nhà em cũng đang máu đi , có khi tuần sau em đi vậy cụ à
Nhà em cũng chắc tuần sau lên đó. Bác nào đi trước cho xin ít kinh nghiệm đi lại và ăn ngủ nghỉ chơi ngắm cảnh với a. Tks

Mr.Chem

Xe điện
Cuối tuần này em định đi mù cang chải ngắm lúa các cụ cho em ý kiến đi đường nào với ăn nghỉ ở đâu ạ
Thời tiết và thời điểm đi tự cụ lo. Em chỉ tư vấn đc như sau.
Cụ nên đặt phòng trc trên MCC vì dân tình đổ lên đông. Trung tâm thị trấn MCC có cái quán gì có món pa ping gộp ăn ngon bổ rẻ. Em chỉ đi mâm xôi và móng ngựa nên chỉ biết có thế, xác định đường xe ôm chở vào điểm khó đi, mưa nữa thì càng khó đi (xe ôm chứ ko phải ô tô cụ nhé), đường dốc đứng và nhỏ.
Đi thì em lượn 2 đường, đi cao tốc về 32. Cảm nhận là 32 ok hơn tuy có 1 vài chỗ xấu. Đường 32 thì phải lên quán ăn rõ ràng tránh việc vừa đi vừa tìm.
Chạy đến đèo Khâu Phan mới bắt đầu có cảnh đẹp.
Lưu ý đừng mua cốm nếu để qua đêm, em mua 5kg để qua đêm trên xe về mốc hết.
Nên ghé suối nước nóng trạm tấu tắm và ngủ 1 đêm, em ấn tượng chỗ này. Nhưng phải đặt đc phòng hoặc chỗ ngủ ở trong đấy, xác định phòng chỉ ngủ đc 2 người và cuối tuần thường hay hết.
Chưa kịp cảm ơn cụ vụ tư vấn đi MCC em hổ thì cụ khóa topic. Cảm ơn cụ nhé!

QUOC trinh

Xe máy
Thời tiết và thời điểm đi tự cụ lo. Em chỉ tư vấn đc như sau.
Cụ nên đặt phòng trc trên MCC vì dân tình đổ lên đông. Trung tâm thị trấn MCC có cái quán gì có món pa ping gộp ăn ngon bổ rẻ. Em chỉ đi mâm xôi và móng ngựa nên chỉ biết có thế, xác định đường xe ôm chở vào điểm khó đi, mưa nữa thì càng khó đi (xe ôm chứ ko phải ô tô cụ nhé), đường dốc đứng và nhỏ.
Đi thì em lượn 2 đường, đi cao tốc về 32. Cảm nhận là 32 ok hơn tuy có 1 vài chỗ xấu. Đường 32 thì phải lên quán ăn rõ ràng tránh việc vừa đi vừa tìm.
Chạy đến đèo Khâu Phan mới bắt đầu có cảnh đẹp.
Lưu ý đừng mua cốm nếu để qua đêm, em mua 5kg để qua đêm trên xe về mốc hết.
Nên ghé suối nước nóng trạm tấu tắm và ngủ 1 đêm, em ấn tượng chỗ này. Nhưng phải đặt đc phòng hoặc chỗ ngủ ở trong đấy, xác định phòng chỉ ngủ đc 2 người và cuối tuần thường hay hết.

Chưa kịp cảm ơn cụ vụ tư vấn đi MCC em hổ thì cụ khóa topic. Cảm ơn cụ nhé!
Cụ cho em hỏi thêm tuần sau còn lúa ko ạ ? Hay người ta gặt hết rồi ạ

khói_lửa

Xe buýt
cụ lên đi..em ủng hộ cụ.. dân chơi phải khác dân thường chứ cụ

mogan

Xe buýt
Em cũng đang thích đi lên đấy

khói_lửa

Xe buýt

BiK

Xe điện
Em vừa đi t 7 cn vừa rồi xong. Lúa đang sắp chín, có thửa xanh và vàng.
Lúc đi theo đường cao tốc NB-LC rồi đi theo QL37, qua Nghĩa Lộ ( ăn trưa ở nhà hàng Giang Bính), Tú Lệ chụp ảnh.
Tối nghỉ ks Thác Mơ, trung tâm MCC. Tối ăn nhà hàng Suối Mơ kiêm ks.
Sáng sau đi Mâm Xôi, Móng Ngựa, La pán Tẩn.
Về qua Tú Lệ mua gần 2 yến cốm, mua xôi ngũ sắc ở Nghĩa Lộ.
Em lại về bằng đường NB-LC vì trả người xuống ở TP Yên Bái. Ăn trưa gỏi cá hồi và lẩu cá tằm ở đỉnh đèo Khau Phạ. 02 ngày đi khoảng 700km. Nói chung đi nhàn. Cảnh vẫn thế vì thực ra em đi nhiều rồi.
Mùa này đông lắm. Cụ nên đặt phòng trước, nếu cần em cho số ks Thác Mơ ở MCC và nhà hàng Giang Bính ở Nghĩa Lộ.
Hôm đi gặp hội Harley Davidson phượt cùng.