Em định làm cách âm cho em Cap nhưng...

gamo2007

Xe tải
Em định lắp bo đèn trước và cách âm cho Cap nhờ các bác chỉ giáo...xem giá là bao nhiu ạ..mà em cũng chưa biết làm ở đâu cho chuẩn (thấy thằng bạn chỉ ra Gia Huy ở Nguyễn Khánh Toàn, nhưng chưa biết chất lượng ra sao)..(b)

Mazspeed

Xe container
Bác PM hỏi kụ Mèo Sạch Thỉu, chiên gia đấy.

captivaltz

Xe điện
0913218882-Kiên-Mèo bửn

Em cũng hay đi em này rồi .. thấy độ ồn rất tốt so với các xe khác trong tầm xiền. Thậm chí em oánh giá gầm nó cao hơn em Santa FE đời mới giá gấp gần 2 lần, tiềng lục cục khi vào đường xóc ít hơn nhiều.
Theo iem thì không cần làm, nếu bác vẫn muốn làm cho nó máu thì có thể cải thiện:
- damping ở nóc + chống nóng để hết tiếng lộp bộp khi trời mưa
- damping ở cửa để tạo cảm giác chắc chắn hơn khi đóng cửa ... có cải thiện chút ít (tí ty thôi) về độ ù khi khung xe bị rung lúc vào đường xấu.

Chỗ Khôi phệ làm tốt mấy cái nì ...

gamo2007

Xe tải
Em cũng hay đi em này rồi .. thấy độ ồn rất tốt so với các xe khác trong tầm xiền. Thậm chí em oánh giá gầm nó cao hơn em Santa FE đời mới giá gấp gần 2 lần, tiềng lục cục khi vào đường xóc ít hơn nhiều.
Theo iem thì không cần làm, nếu bác vẫn muốn làm cho nó máu thì có thể cải thiện:
- damping ở nóc + chống nóng để hết tiếng lộp bộp khi trời mưa
- damping ở cửa để tạo cảm giác chắc chắn hơn khi đóng cửa ... có cải thiện chút ít (tí ty thôi) về độ ù khi khung xe bị rung lúc vào đường xấu.

Chỗ Khôi phệ làm tốt mấy cái nì ...
Em xin tiếp thu ý kiến của bác ạ..em thấy cũng hợp lý..thanks bác nhìu

K-amaro

Xe buýt
Giới thiệu với cụ chủ thớt (và xin mạn phép các cụ khác, nhất là các cụ đang kinh doanh đồ chơi ô tô :P) bộ đèn LED trước và bộ cách âm cách nhiệt chống cháy cho CAP dưới đây, nếu cụ thích em sẽ nhập thẳng từ Hàn Quốc về cho cụ, rồi cụ muốn đến garage nào lắp cũng được

Front Turn Signal:

Angle Eyes:

Angle Bar:

Sau khi lắp đèn LED xong, xe cụ nhìn sẽ đại loại như thế này:

Em lưu ý thêm là bộ đèn LED này made in South Korea, các bóng LED được sản xuất tại Hàn Quốc hoặc Nhật, chất lượng tốt, tuổi thọ cao. Không như một số cụ lắp đèn tại đây dùng LED Trung Quốc, đi được một thời gian thấy bóng sáng bóng xịt, nhìn rầu hết cả lòng :77:

captivaltz

Xe điện
Cụ cho rổ rá từng loại xem có chén được cái rì không nèo???*-)

tuxedo_hmt24

Xe tăng
nhìn đẹp thật,cụ cho cái giá và cho em hỏi thêm là có led sau cho cap và những loại nào hả cụ.Và làm sao để liên lạc với cụ,Ngon thì em bẩu ông anh đi làm!

Bộ damping này hình như của công ty NamYang gì đó thì phải ... ngay xưa em hỏi có hai loại = butyl & bitumen .. không biết đây thuộc loại nào. Có pha thêm cả chất chống cháy thì ngon hơn hẳn loại ở liên doanh mình rồi.

Beeben

Xe hơi
Em thấy Cáp chả phải làm cái gì thêm

K-amaro

Xe buýt
nhìn đẹp thật,cụ cho cái giá và cho em hỏi thêm là có led sau cho cap và những loại nào hả cụ.Và làm sao để liên lạc với cụ,Ngon thì em bẩu ông anh đi làm!
Có đủ hết cụ ợ. Mời cụ vào đây tham khảo nhé:
http://www.otofun.com/showthread.php?t=72096

Đợi em post tiếp một số ảnh nữa, cụ xem xong thích loại gì cứ hỏi. Em sẽ báo giá ngay trên forum để các cụ khác tham khảo luôn, sau đó sẽ gửi cụ số :101:

hp650028

Xe buýt
Mẹ đúng là Cap tay lái nhẹ thật, em nghi CAP đừng là số tự đông mới đúng, vì tay lái thừa quá, em đi LT, tay phải toàn đặt trên cần số cho thư giãn, còn tay trái... em đặt đúng có NGÓN CHỎ trên vôlawng để lái, bố khỉ, nên cảm giác tay cứ thừa thừa, heheh