Em đưa vợ hai đi rửa máy = dung môi dầu hỏa + H2O, mời các cụ ...

kungfue.r.p

Xe tải
Bực mình với thái độ phục vụ của chỗ đầu Lê Thánh Tông, e ko mua dịch vụ rửa máy = khí CO2 nữa.

Hôm nay, theo hẹn với dịch vụ rửa máy xe ở bãi An Dương, e cho vợ hai ra rửa máy. 8h15 sáng e đến, chờ 15 phút cho máy hạ nhiệt.

Mở nắp capo, ôi trời bẩn quá, cổ turbo toàn dầu bết lại:

Ống dẫn từ bầu lọc gió cũng bị hơi dầu từ turbo nó phụt ra + bụi bẩn:

Dưới cái intercooler, nắp máy cũng bị bẩn:

Bẩn thế này là do sau 3 năm, cái hơi dầu của turbo nó phun ra, e ko để ý nên nó bết lại, em chỉ biết đi, chứ chăm sóc xe lười nhác, lo sợ dầu bết + đất bụi nó phá hại gioăng + phớt + ống + các chi tiết khác nên phải đi rửa.

Gọi là rửa = dung môi, chứ em thấy nồng nặc mùi dầu hỏa, bôi đẫm cái dung môi đó vào những chỗ bết dầu + đất để nó mủn ra, đây là ống dẫn từ turbo:

Lại bôi đẫm dung môi vào các chỗ khác và chỗ bầu lọc gió:

Kể cả nắp máy phía dưới turbo và hệ thống phun nhiên liệu:

Chờ 1 lúc cho các loại bẩn két mủn ra, ng ta dùng vòi nước phun mạnh vào làm bong ra các mảng bám:

Không có gì đáng lo cả vì có cái máy phát dễ nhiễm lạnh nhất thì đã được che đậy cẩn thận:

Các mảng bám to, bẩn đã bong đi nhiều, các chi tiết máy đã khá sạch, tiếp theo là cọ rửa = xà phóng rửa xe:

Ắc - quy , dây điện ướt nhoẹt, nhưng NO-STAR-WHERE (ko sao đâu):

Dùng vòi phun mạnh cho lần nữa, sạch đẹp thế này đây:

Cổ turbo:

Cổ hút bầu lọc gió:

Cái máy sạch sẽ:

Hệ thống phun nhiên liệu nằm dưới intercooler cũng sạch sẽ:

Cận cảnh chút nữa khu vực ắc quy và bầu lọc gió:

Máy sạch rồi, xì khô cẩn thận, ngồi đọc tờ báo chờ nó ráo nước, nhảy lên đề nhẹ, tiếng máy êm như bình thường, trên taplo ko có đèn nào đỏ, vàng, xanh, vậy là OK. Nhìn đồng hồ là 10h30. Vậy là làm hết 120 phút.

Thiệt hại như sau:

- Rửa máy: 150k
- Rửa xe: 25k
- Tổng: 175k (=> 3 lần đi rửa thế này bằng 1 lần dịch vụ rửa bằng khí CO2)

Dịch vụ rửa xe bãi An Dương, nằm cạnh quán bia VỊT và sân bóng, cạnh ga ra Hữu Chí (ông bạn Chí là chủ ga ra hôm qua dắt ra chỗ dịch vụ này).

Cụ nào lười như em thì chú ý là nếu bẩn quá, các chi tiết sẽ lão hóa nhanh và bị phá hết, lúc đó lại đổ tại là vợ hai lắm bệnh ....

Xe em máy diesel rửa đơn gian, xe cụ nào máy xăng hơi rửa phức tạp hơn chút (ông chủ dịch vụ bẩu thế) ko thì bu ji dễ nhiễm lạnh đi bị cà giật.

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ chủ thớt là ai mà có phần mềm Kungfu và vnsystem.com thế ? :D vnsystem.com ngày trước chính tay em reg bằng thẻ tín dụng của em đấy

kungfue.r.p

Xe tải
vẫn là người nhờ anh quẹt thẻ ngày trước đấy, lúc nào e ghé thăm cơ sở của anh và xin ít rượu ngô về thưởng thức, lâu rồi a e ko gặp, tiện thể có vụ nước làm mát động cơ, anh tư vấn thay cho em luôn nhé

Chỉnh sửa cuối:

kungfue.r.p

Xe tải
Xời ơi, sao bêu lên thế, cụ hạ xuống đi ^:)^

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
cái phần mềm Kung Fun này em không cần, tình xưa nghĩa cũ cụ có bản quản lý bán hàng nào tặng em một bản để phục vụ cho chuẩn bị mở một cái shop bán đồ chơi auto (giờ em đi sinh nhật ô ếp, nếu ừ thì tối về em gỡ ảnh xuống nhá)

Chỉnh sửa cuối:

kungfue.r.p

Xe tải
oạch, banana, cao thủ trèo đu đủ người ta tống tiền, tống tình, cụ tống e phần mềm à? shop bán đồ dễ quản lý thôi

Chỉnh sửa cuối:

sonic911

Xe hơi
thank cụ đã chuột bạch và chia sẻ