[Funland] Em hỏi cách chuyển tk epass

Chán_Đời

Xe tải
Em hỏi ngu các cụ phát chả là em đi con xe cũ có tk epass trên con xe đó giờ em bán xe rồi em muốn chuyển hết thông tin và số dư thành xe mới được ko ạ?
Tiện thể cụ nào có làm hay biết dịch vụ dán epass hay vetc thì cho em xin số ạ, em đội ơn các cụ

hưvô

Xe lăn
Ví dụ cụ trao đổi với chủ mới về số dư tk epass trên xe đó thì có ok không

Chán_Đời

Xe tải
Ví dụ cụ trao đổi với chủ mới về số dư tk epass trên xe đó thì có ok không
Vì trong tk em nạp 5tr nên em lấy lại ạ, chủ mới ok cụ ak
CỤ chủ mới bảo em ít đi ra ngoài nên ko cần chứ ko cụ ý cũng trả em 5tr coi như nạp vào ạ

ngoctu2109

Xe tăng
CỤ chủ mới bảo em ít đi ra ngoài nên ko cần chứ ko cụ ý cũng trả em 5tr coi như nạp vào ạ
Cụ giầu thế, e toàn 5 lít 1 thôi, để nhiều k đi nó lại chiếm dụng vốn của mình

toimuondie

Xe container
Tài khoản cụ đăng ký thêm xe mới vào, sau đó khóa xe kia lại.
Nếu cụ tử tế với ông mua xe thì cụ ra ePass hủy xe cũ đi, nếu không tử tế thì cụ mặc kệ, sau ông kia phải đến nhờ cụ hủy.

moonlife

Xe container
Cụ để lại email e gửi cho cái form yêu cầu hủy tài khoản + hoàn tiền.

poiuy

Xe cút kít
Em bán xe gia lộc cho chủ mới 2 củ. Cái này coi như gia lộc cho chủ mới đi.

moonlife

Xe container
Em hỏi ngu các cụ phát chả là em đi con xe cũ có tk epass trên con xe đó giờ em bán xe rồi em muốn chuyển hết thông tin và số dư thành xe mới được ko ạ?
Tiện thể cụ nào có làm hay biết dịch vụ dán epass hay vetc thì cho em xin số ạ, em đội ơn các cụ
Dán mới nên dán VETC nhé. Nó là con đẻ nên đỡ lỗi hơn. Cụ lên gúc gồ search địa chỉ gần nhất.

Tap Nguyen

Xe buýt
Em cũng đang dùng epass nhưng chả nạp nhiều thế bao giờ, chắc cụ hay đi nên nạp nhiều để hưởng KM hả :)
epass em thấy liên kết với Viettel Monney nên cụ thử xem có chuyển tiền từ tk epass qua đó được hay không.

niceshot

Xe container
Nếu vẫn dùng ePass thì cụ chỉ cần vào app, khóa thẻ hiện thời lại. Sau đó dán thẻ ePass khác cho xe mới và tích hợp vào tk đang dùng là được.

meodenminh

Xe điện
Tiện em lỡ tay chuyển quá 5 triệu vào ePass. Bây giờ có thể chuyển ngược về tài khoản Ngân hàng của em được không nhỉ?

Tap Nguyen

Xe buýt
Nếu vẫn dùng ePass thì cụ chỉ cần vào app, khóa thẻ hiện thời lại. Sau đó dán thẻ ePass khác cho xe mới và tích hợp vào tk đang dùng là được.
Đâu đơn giản như thế cụ, cái tk epass kia nó lưu thông tin về chiếc xe cũ kia rồi nên muốn chuyển sang xem khác thì em nghĩ phải thông qua Viettel đó cụ.

niceshot

Xe container
Đâu đơn giản như thế cụ, cái tk epass kia nó lưu thông tin về chiếc xe cũ kia rồi nên muốn chuyển sang xem khác thì em nghĩ phải thông qua Viettel đó cụ.
Một tk có thể dùng cho nhiều tem/nhiều xe cụ ạ.
Tất nhiên là cụ phải dán cái tem mới cho xe mới, và phải qua Viettel để dán cái tem mới đó. Còn để dùng số dư trong tk hiện tại cho xe mới thì nó đơn giản vậy thôi!

moonlife

Xe container
Thảo nào em epass nhiều lúc ức chế, khi mở khi không
Tương lai vài năm nữa e nghĩ epass nó sẽ hơn vì nó tích hợp tiện ích các kiểu thuận tiện cho người sử dụng. Nhưng quan trọng nhất của của của nợ này là phải mở cửa khi qua BOT chứ ko phải tiện ích đi kèm. Từ giờ đến lúc Epass hoàn thiện mình thì cứ dùng VETC là hợp lý.

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tài khoản cụ đăng ký thêm xe mới vào, sau đó khóa xe kia lại.
Nếu cụ tử tế với ông mua xe thì cụ ra ePass hủy xe cũ đi, nếu không tử tế thì cụ mặc kệ, sau ông kia phải đến nhờ cụ hủy.
Chẳng cần chủ cũ đâu ạ, chủ mới sang tên mình xong mang đăng ký mới + đăng kiểm ra epass đổi tên là xong

toimuondie

Xe container
Chẳng cần chủ cũ đâu ạ, chủ mới sang tên mình xong mang đăng ký mới + đăng kiểm ra epass đổi tên là xong
Có lẽ cụ đúng.
Đổi tên + đổi biển số: ok
Đổi tên + không đổi biển số: có thể ok. Cái này nếu bọn lập trình nó biết thì làm TK mới sẽ tự động hủy cái cũ thì OK. Nhưng em nghi nó sẽ sót vụ này, nó cứ seach biển số ra thấy có là nó bắt hủy. Đặc biệt là trước đấy dán ePass, giờ quay ra dán VETC thì bọn VETC không hủy được của ePass.
Không đổi tên: chắc chắn phải nhờ chủ cũ.