em hỏi thông tin chuẩn bị cho chuyến Hà Nội - Quy Nhơn.

CuTiVoDich

Xe điện
Tuyến Hà Nội - Đà Nẵng em chạy quen rồi, năm nay định đi xa thêm 1 chút nữa, đến Quy Nhơn. Các cụ cho em hỏi từ Đà Nẵng chạy đi Quy Nhơn thì em chạy cao tốc, qua Quảng Ngãi. Nhưng khi quay về em định từ Quy Nhơn chạy về Hội An thì nên đi đường nào (ưu tiên đường ven biển, chạy qua Tam Kỳ - Làng Bích Hoạ)
Ngoài ra, các cụ cho em xin 1 số địa chỉ ăn hải sản và một số món đặc sản ngon, bổ, hợp lý tại Quy Nhơn với ạ.
Em đội ơn các cụ:D

Mr.Chem

Xe điện
Tuyến Hà Nội - Đà Nẵng em chạy quen rồi, năm nay định đi xa thêm 1 chút nữa, đến Quy Nhơn. Các cụ cho em hỏi từ Đà Nẵng chạy đi Quy Nhơn thì em chạy cao tốc, qua Quảng Ngãi. Nhưng khi quay về em định từ Quy Nhơn chạy về Hội An thì nên đi đường nào (ưu tiên đường ven biển, chạy qua Tam Kỳ - Làng Bích Hoạ)
Ngoài ra, các cụ cho em xin 1 số địa chỉ ăn hải sản và một số món đặc sản ngon, bổ, hợp lý tại Quy Nhơn với ạ.
Vòng về cụ đi đường 1, về gần Tam Kỳ thì rẽ đường đi thăm tượng đài mẹ Thứ (google map là ra) và cứ thế cụ chạy tiếp qua Làng Bích Họa qua cầu cửa Đại thẳng đến Hội An (chú ý đoạn cuối gần đến cầu cửa đại thằng google map chỉ lung tung, tốt nhất thấy gần đến thì hỏi người dân). Thực ra đoạn đường này chẳng có gì đặc sắc, chỉ có cầu Cửa Đại và làng bích họa, tắm ở làng bích họa cũng ok.
Quy nhơn:
- Hải sản: quán cây dừa, hải sỹ....
- Gà qué: Sáu cao; quê hương (cơm gà)
- Đặc sản: các loại hải sản....
Chúc chuyến đi vui vẻ.

CuTiVoDich

Xe điện
Vòng về cụ đi đường 1, về gần Tam Kỳ thì rẽ đường đi thăm tượng đài mẹ Thứ (google map là ra) và cứ thế cụ chạy tiếp qua Làng Bích Họa qua cầu cửa Đại thẳng đến Hội An (chú ý đoạn cuối gần đến cầu cửa đại thằng google map chỉ lung tung, tốt nhất thấy gần đến thì hỏi người dân). Thực ra đoạn đường này chẳng có gì đặc sắc, chỉ có cầu Cửa Đại và làng bích họa, tắm ở làng bích họa cũng ok.
Quy nhơn:
- Hải sản: quán cây dừa, hải sỹ....
- Gà qué: Sáu cao; quê hương (cơm gà)
- Đặc sản: các loại hải sản....
Chúc chuyến đi vui vẻ.
Dạ vâng em cảm ơn cụ!

Dream Tàu 2000

[Tịch thu bằng lái]
em lót dép hóng ạ :))

BINH MINH 07

Xe điện
năm 2017 em đã ở biển Tam Thanh nơi có làng bích họa, biển ở đây vắng vẻ và yên tĩnh. Ở Quảng Nôm ngoài Hội An thì có mấy nơi để đi là Làng Bích Họa, tượng đài Mẹ Suốt, hồ Phú Ninh.

wrthanh

Xe hơi
Cao tốc ĐN-QN em vừa chạy hôm 30.4 rồi. Đường ngon, đoạn đầu qua đoạn rẽ vào ĐN đang làm xấu tầm 2km.

CuTiVoDich

Xe điện
Cao tốc ĐN-QN em vừa chạy hôm 30.4 rồi. Đường ngon, đoạn đầu qua đoạn rẽ vào ĐN đang làm xấu tầm 2km.
Đoạn xấu đấy xe nhỏ gầm thấp đi có rón rén lắm không cụ?

BINH MINH 07

Xe điện
Đoạn này là để đấu nối với cao tốc La Sơn-Túy Loan (đã làm xong 66/77km). Đoạn đầu ĐN làm mãi chưa xong vì vướng giải phóng mặt bằng. Theo kế hoạch sẽ thông xe trước 66/77km vào cuối tháng 6 này.

wrthanh

Xe hơi

wrthanh

Xe hơi
Đoạn này là để đấu nối với cao tốc La Sơn-Túy Loan (đã làm xong 66/77km). Đoạn đầu ĐN làm mãi chưa xong vì vướng giải phóng mặt bằng. Theo kế hoạch sẽ thông xe trước 66/77km vào cuối tháng 6 này.
Hy vọng chuyến tháng 7 của a e mình được hưởng 66km đấy cụ nhờ

BINH MINH 07

Xe điện

CuTiVoDich

Xe điện
Em ủn lên tiếp tục xin ý kiến các cụ về lịch trình điểm ăn, chơi, thăm thú tại Quy Nhơn trong 4 ngày 3 đêm ạ.

Muon_biet

Xe cút kít
Đoạn cao tốc này chưa hoàn chỉnh vì có đoạn tốc độ khống chế 100km/h, tuy nhiên giá cũng rẻ cho gần 150km mất có 90k.

CuTiVoDich

Xe điện
Các cụ cho em hỏi, đêm t2 em định ở Mỹ Khê-Quảng Ngãi. Không biết ở Mỹ Khê có vắng vẻ, buồn quá ko ạ? Cụ nào có kinh nghiệm truyền e ít

matizdo

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, đêm t2 em định ở Mỹ Khê-Quảng Ngãi. Không biết ở Mỹ Khê có vắng vẻ, buồn quá ko ạ? Cụ nào có kinh nghiệm truyền e ít
Mỹ Khê Quảng Ngãi ở chán lắm cụ ạ, theo em cụ chạy đến Sa Huỳnh rồi nghỉ.

CuTiVoDich

Xe điện
Mỹ Khê Quảng Ngãi ở chán lắm cụ ạ, theo em cụ chạy đến Sa Huỳnh rồi nghỉ.
Sa Huỳnh đông vui à cụ? Em nghỉ 1 tối để hôm sau vào Quy Nhơn thôi, vì nếu chạy từ Đồng Hới vào thẳng Quy Nhơn thì oải quá.

thanhhaixddd

Xe hơi
Đang hy vọng đây cụ ạ, đi qua đây thì sướng vì nó rất đẹp, em xem trên ảnh rồi, xuyên rừng Bạch Mã luôn !
https://vnexpress.net/thoi-su/cao-toc-hon-11-000-ty-dong-xuyen-vuon-quoc-gia-bach-ma-3904324.html
E dự định cho năm sau, chắc lúc đó là xong

Sa Huỳnh đông vui à cụ? Em nghỉ 1 tối để hôm sau vào Quy Nhơn thôi, vì nếu chạy từ Đồng Hới vào thẳng Quy Nhơn thì oải quá.
Khoảng tầm gần 570km thì vẫn cố đc cụ à, nghỉ ở quảng bình, sáng chạy sớm, đoạn ĐN-QN thì cũng gần 150km là cao tốc cũng đỡ. E lần đầu chạy cũng chỉ dám 400km đổ lại, lần 2 nâng cấp luôn lên hơn 500km luôn, vẫn thấy tinh thần thoải mái. Cụ cứ mạnh dạn lên

ChuLai

Xe tải
năm 2017 em đã ở biển Tam Thanh nơi có làng bích họa, biển ở đây vắng vẻ và yên tĩnh. Ở Quảng Nôm ngoài Hội An thì có mấy nơi để đi là Làng Bích Họa, tượng đài Mẹ Suốt, hồ Phú Ninh.
Cụ còn liệt kê thiếu làng Bích Họa Tam Hải Núi Thành nữa nhen :D

ChuLai

Xe tải
giứa 2 địa điểm này thì Sa Huỳnh nó tiện đường hơn cụ , vì tới cầu Trà Khúc cụ phải rẽ trái đi xuống Mỹ Khê xa hơn :D

ChuLai

Xe tải
Em nghĩ thế này cụ à : Tới ĐN cụ chạy cao tốc vào Quảng Ngãi luôn , rồi dừng sa Huỳnh 1 bữa sáng sau làm mạch vào Quy Nhơn cụ . Em mới chạy t7 tuần trước đi Quảng Nam vào Quy Nhơn , cụ cứ căn biển rồi chạy đúng tốc độ thì ko sao đâu ( nhanh chút chẳng được thêm gì ) , Quảng Ngãi chỗ Đức Phổ có bắn tốc độ cụ nhen , đi đường tránh thì tốt hơn, đi trong đường TP dễ ăn tốc độ lắm :D vào địa phận BĐ thì chỗ Tam Quang cũng có hay bắn , túm lại quãng đường QN và BĐ nó bắn nhiều , chúc cụ có chuyến đi vui vẻ ! dừng Núi Thành Quảng Nam thì ới em mời cụ ly bia :D
À quên vụ cụ còn muốn ghé Tam Thanh lành Bích Họa nữa thì em khuyên lên để chiều ngược về ra cũng được cụ à , còn cụ muốn ghé lượt vào luôn thì từ ĐN cụ đi vòng qua HA rồi đi đường 129 ( đường ven biển ) đi qua đó về chỗ Tượng Đài Mẹ Thứ và đường xuống biển Tam Thanh nhanh lắm cụ :D

Chỉnh sửa cuối: