Thảo luận Em hỏi về remap và lắp chip chân ga cho terra V 2019

phuongnf

Xe hơi
Em thấy có một số bác remap cải thiện công suất cho terra V và lắp thêm chip chân ga. E không rành về kỹ thuật nên xin hỏi các bác, độ thêm 02 thứ đó thì ưu, nhược điểm thế nào ạ? Máy có mạnh thêm không? Có cải thiện được độ ì với tiêu hao nhiên liệu thế nào ạ?

Em thấy có một số bác remap cải thiện công suất cho terra V và lắp thêm chip chân ga. E không rành về kỹ thuật nên xin hỏi các bác, độ thêm 02 thứ đó thì ưu, nhược điểm thế nào ạ? Máy có mạnh thêm không? Có cải thiện được độ ì với tiêu hao nhiên liệu thế nào ạ?
Remap thì chắc chắn máy mạnh hơn cụ nhé, với chỉnh lại được thời gian chuyển số, nó đỡ ì hơn
Bù lại vì mạnh hơn nên nhiên liệu hao hơn cụ nhé

elegantteam

Xe tăng
Cụ remap đi thấy khác biệt ngay, còn chip chân ga thì em ko làm.

trontuot

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là lắp chíp chân ga để làm gì ạ?

nnquynh

Xe tải
Động cơ ô tô ngày nay được điều khiển bằng điện tử (như một máy tính, bộ điều khiển gọi là ECU - Engine Control Unit), nó điều khiển thời điểm đánh lửa, hệ thống phun xăng (điều chỉnh tỷ lệ Khí/xăng đối với các dải tốc độ của xe)... Thông thường các hãng sản xuất ô tô cài phần mềm cho ECU ưu tiên máy hoạt động ổn định, ít hao xăng và phù hợp với khí hậu nơi xe sẽ được sử dụng..., mà thường không nhằm đạt sức mạnh tối đa. Người ta remap ECU, tức là nạp phần mềm khác cho ECU để thay đổi cách hoạt động của động cơ, thông thường là để xe đạt công suất và sức kéo cao hơn, nên sau khi remap chắc chắn xe đi sẽ khác nhiều. Nó có nhược điểm là có thể giảm độ bền của máy.