[Funland] Em không biết cách ghost win, xài dlc cũng bị lỗi nữa giờ làm thế nào ạ

cucnguyen2186

Xe hơi
Kính bẩm các cụ, đầu tiên em xin trình bày các cụ thế này
Em làm kế toán, vừa rồi bên cạnh em con bé nó teo máy mất mẹ nó hết dữ liệu đền ốm người nên em sợ quá xem trên mạng tìm cách ghost win. Chồng em đi công tác béng mất không ở nhà.

Thế là sau khi mò mẫm em tải dlc về cài vào usb thì nó hiện ra cái này
https://flic.kr/p/2mM75po
Xong sau khi em chọn boot từ usb thì nó cứ hiện ra cái này mới bực
https://flic.kr/p/2mMac53
Tức là tóm lại, em cứ boot ở usb thì nó bảo Missing operating system.

Em chắc là bản dlc em tải về không hỏng đâu vì em tải về mấy bản khác nhau rồi vẫn y chang đúc lỗi y hệt.
Các cụ xem hộ em cái em đội ơn các cụ lắm.
Em là phụ nữ không biết gì về CNTT, mong các cụ thông cảm hướng dẫn em tận tình.

Hà Duy Phương

Xe tải
Ở Hà Nội mình cài hộ cho, dự chồng là lập trình viên Java :))

formen

Xe lăn
:))
để nguyên đi mợ ei. ghost mất thời gian.
lợn lành thành lợn què giờ.
muốn không mất dl thì mợ lấy cái ổ hđ cắm ngoài vào mà lưu dữ liệu. và/ hoặc up lên mạng.

gacontaplaixe

Xe tải
Máy tính có nhiều loại, nhiều đời khác nhau, mợ mới làm dc công việc đơn giản nhất là tạo cái usb boot thôi . Phải vào bios thiết lập các chế độ boot cho phù hợp, có file ghost phù hợp với máy đang dùng, và phải biết cả định dạng ổ cứng nữa. Máy đang định dạng ổ cứng chuẩn GPT mà lại cứ ghost bằng file MBR thì nó cũng deck thèm chạy cho đâu

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Nếu chồng mợ chưa về thì em giúp :)

maycatcnc

Xe hơi
Website
hancatemc.com
Máy đang yên ổn cụ chủ lọ mọ vào ghost làm gì, vừa nặng ổ cứng vì nó phải lưu thêm dữ liệu, vừa rủi ro vì nhầm 1 thao tác là bay hết hết dữ liệu hiện có.
Phương án đơn giản nhất là mua cái ổ cứng ngoài rồi copy vào đấy. Bản thân em cũng chẳng bao giờ tin tưởng đc các bản ghost trên mạng, ai biết bị thêm thắt những cái gì vào đấy. Thế nên có vấn đề gì em cứ cài mới win cho yên tâm.

kobold_alone

Xe hơi
Máy đang yên ổn cụ chủ lọ mọ vào ghost làm gì, vừa nặng ổ cứng vì nó phải lưu thêm dữ liệu, vừa rủi ro vì nhầm 1 thao tác là bay hết hết dữ liệu hiện có.
Phương án đơn giản nhất là mua cái ổ cứng ngoài rồi copy vào đấy. Bản thân em cũng chẳng bao giờ tin tưởng đc các bản ghost trên mạng, ai biết bị thêm thắt những cái gì vào đấy. Thế nên có vấn đề gì em cứ cài mới win cho yên tâm.
cái này đúng nè. Với lại win 10 giờ tự nhận driver đầy đủ nên cài lại ổn hơn. máy hệ thống chung thì ghost còn cá nhân thì e hay cài lại.

Em làm kế toán, vừa rồi bên cạnh em con bé nó teo máy mất mẹ nó hết dữ liệu đền ốm người nên em sợ quá xem trên mạng tìm cách ghost win. Chồng em đi công tác béng mất không ở nhà.

Em chắc là bản dlc em tải về không hỏng đâu vì em tải về mấy bản khác nhau rồi vẫn y chang đúc lỗi y hệt.
Em là phụ nữ không biết gì về CNTT, mong các cụ thông cảm hướng dẫn em tận tình.
Tại sao mợ lại tìm cách để ghost máy? Mục đích là gì? Lưu lại bản windows đang chạy, phòng khi bị lỗi thì restore lại cho nhanh hay muốn cài lại windows cho máy?

Lưu lại windows thì không đủ để phòng ngừa việc bị mất dữ liệu.
Cài lại windows cũng không làm giảm nguy cơ mất hoặc bị mã hoá dữ liệu, vì hiện chưa bị thì cũng chưa sao, nhưng không ai khẳng định một lát sau có bị không :D

Túm lại, mục đích của mợ làm việc đó là để làm gì? Chứng minh rằng không có chồng ở nhà vẫn có thể làm được những việc mà ông chồng không chịu làm hay sao?

smallcarvn

Xe buýt
Dùng cái one key ghost ý.
Khi nào các cụ phải dùng nhiều phần mềm thì các cụ mới thấy tác dụng của ghost, còn cài win với driver không thì ghost với cài lại win chả khác nhau mấy.

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Em đọc thì đang hiểu là mợ ấy muốn tạo bản ghost để backup chứ đâu phải bung bản ghost đâu nhỉ. Nếu e đúng thì mợ tìm các loại khác có khi dễ sử dụng hơn bản DLC mợ ạ. Ví dụ bản Anhdv boot hoặc NHV boot. Mợ thử xem sao.

vanhai493

Tháo bánh

mợ chủ có gì quan trọng cứ cho lên cloud, như google drive hay onedrive của ông microsoft chả hạn.
mỗi tài khoản dc tầm 7-10G free, mợ làm mỗi bên 1 account thì cũng lưu trữ ok rồi mà.
không thì ông MEGA.nz cho lưu free 50G đó.