Em không làm chủ được Điều hòa FF 2.0 đa tạ đã giúp em

info

Xe tải
Kính nhờ các cụ hướng dẫn:

Điều hòa có mấy cái nút, em thử cả, khi a/c để on thì mát, hoặc nóng tùy mình, nhưng khi em off A/c đi thì thấy nó chuyển sang chế độ sưởi. Em có cảm giác không lúc nào xe chỉ có mình gió (không a/c). Cụ nào tỏ tưởng vụ này chỉ cho nhà cháu với ah. Cháu cảm ơn và vote nhiệt tình ah.

Cảm ơn các cụ.

isabinh

Xe điện

Điều hòa có mấy cái nút, em thử cả, khi a/c để on thì mát, hoặc nóng tùy mình, nhưng khi em off A/c đi thì thấy nó chuyển sang chế độ sưởi. Em có cảm giác không lúc nào xe chỉ có mình gió (không a/c). Cụ nào tỏ tưởng vụ này chỉ cho nhà cháu với ah. Cháu cảm ơn và vote nhiệt tình ah.

Cảm ơn các cụ.
để 1 tẹo là bình thường. Hồi đầu vợ cả em cứ bẩu có lạnh đâu mà anh bật sưởi. cái thàng fò này nó đểu thế. muốn nóng thì cụ cứ năng nhiệt độ lên thì tức nó nóng

PHC

Xe buýt

Cảm ơn các cụ.
Nếu tắt a/c thì cụ xoay núm điều chỉnh nóng/lạnh về hết bên xanh nhé.

info

Xe tải
Cảm ơn cụ. Em không vote được cụ, em nợ đến khi em vote đủ cho các cụ khác ợ.

Nhưng em không hiểu lắm, ý của em là làm sao để mình biết rằng Điều hòa nó không hoạt động, chỉ có quạt gió đang hoạt động thôi, mặc dù em đã để a/c off ah. Cái của em cứ a/c off là nó có hơi nóng (mùa hè thì chết, may mà đang mùa đông), các cụ đừng nói với em là "Cụ đợi đến mùa hè nó sẽ mát nhé" nếu thế cái a/c ON hoặc OFF không có tác dụng rùi.

info

Xe tải
Nếu tắt a/c thì cụ xoay núm điều chỉnh nóng/lạnh về hết bên xanh nhé.
Dạ, cảm ơn cụ, em sẽ thử ah, vote cụ ah. Thằng F này làm mấy thứ đó lằng nhằng thật, không thực dụng tẹo nào.

PHC

Xe buýt
Nhưng em không hiểu lắm, ý của em là làm sao để mình biết rằng Điều hòa nó không hoạt động, chỉ có quạt gió đang hoạt động thôi, mặc dù em đã để a/c off ah. Cái của em cứ a/c off là nó có hơi nóng (mùa hè thì chết, may mà đang mùa đông), các cụ đừng nói với em là "Cụ đợi đến mùa hè nó sẽ mát nhé" nếu thế cái a/c ON hoặc OFF không có tác dụng rùi.
Thực ra đèn a/c tắt thì nghĩa là điều hòa không hoạt động rồi cụ.
Nếu tắt a/c, cụ quay núm điều khiển về bên làm mát (màu xanh) rồi bật quạt gió, gió thổi ra sẽ mát.
Nếu để núm điều khiển về bên làm nóng (màu đỏ) thì gió thổi ra nóng do nó lấy hơi ấm từ máy xe.
Đừng nghĩ điều hòa xe phải bật a/c nó mới ra gió nóng nhé cụ. Chiều nóng của điều hòa xe ô tô mượn hơi nóng của máy, muốn ra gió lạnh thì bắt buộc phải bật a/c, còn gió nóng thì cứ máy hoạt động ấm lên là có.
Mùa hè thì cụ đừng có lo vì sẽ chẳng bao giờ cụ tắt a/c đi được đâu.

info

Xe tải
Cảm ơn cụ PHC em đã tỏ tưởng rồi ah, thảo nào khi kính xe nó mờ chỉ có bật a/c lên nó mới hết, chứ toàn hơi nóng không nó không hết. Em vỡn nợ Rượu cụ ah.