[Đã bán] Em không quen dùng nên bán laptop Dell Latitude 5400 ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng
Giá
4,200,000 VNĐ

gome

Xe hơi
Cụ cứ tung bằng chứng ra đây lgi nhỉ ? Bgio cụ có đồng ý nhập lại máy của cụ chủ ko ? Cụ chủ cắt lỗ 1tr5 kìa ? Cụ chủ có nói là cụ ko nhập lại đó.
Chuẩn đó cụ, nhưng nhập lại mà em mất 1,5tr thì vô lý quá và thiệt cho những ng sau này mua phải máy như này của em. Em thà ủng hộ quỹ từ thiện của off 1,5 củ chứ không đời nào chấp nhận. Mai em làm đơn đến cơ quan công an phường láng hạ, đây chỉ là án dân sự nhưng em muốn biết nguồn gốc con máy này ntn và vì sao không phải laptop theo đúng nghĩa đen nhưng cách bán hàng và ng bán lại mập mờ gian dối vậy ạ, em cần cơ quan chức năng kiểm chứng chứ không cần cụ bán máy giải thích nữa. Muốn giải thích thì lên cơ quan có thẩm quyền và em sẽ đồng hành tường thuật để các cụ biết sự việc nó cụ thể ntn ạ. Em rảnh và có thời gian để xử lý vụ việc này(trước đây em cũng đã bị dính nhưng ở 1 sự việc khác không liên quan tới off mình), máy em sẵn sàng đưa cho cơ quan công an( tang vật vụ án) để mổ xẻ xem cuối cùng câu chuyện sẽ đi về đâu ạ.
Em rất cảm ơn các cụ đã đồng hành cùng em ạ!!!

gome

Xe hơi
Cụ chủ mà cắt lỗ 1tr5 thì ới em nghiên cứu khoa học :)
Dạ để mai em làm lá đơn đã cụ, số tiền nhỏ nhưng đây lại là mua bán trên off, chứ ở ngoài thì không ăn được của em dễ vậy đâu ạ 😅

Dizzy

Xe tải
Dạ để mai em làm lá đơn đã cụ, số tiền nhỏ nhưng đây lại là mua bán trên off, chứ ở ngoài thì không ăn được của em dễ vậy đâu ạ 😅
vâng cụ, nếu sau cụ có nhu cầu bán thì ới em :D

NTA1606

Xe hơi
Con này giải trí là ngon rồi
Gọi là mtb thêm màn hình. Cái cốt là cụ kdcn tung tn chứng minh bảo dùng cơ bản thôi nhưng cụ ý tự cắn tay rồi. H cụ chủ máy bảo cơ bản thế hỗ trợ cài full office là toi ngay

mytafan2201

Xe hơi
Thực ra mất công mất việc, mất tiền, mất thời gian cả đôi bên, chưa kể nếu làm căng thì cô em gái cũng phải ra trình báo làm nhân chứng. Theo em cụ làm việc với cụ kdcn về phương án xử lý, nhập lại hay đổi các ntn đồng thời y.c cụ chủ có nhời xin lỗi và minh bạch về sau với các sp của mình bán ra thôi. Ngu ý của em là vậy.

Kunkute997

Xe hơi
Chuẩn đó cụ, nhưng nhập lại mà em mất 1,5tr thì vô lý quá và thiệt cho những ng sau này mua phải máy như này của em. Em thà ủng hộ quỹ từ thiện của off 1,5 củ chứ không đời nào chấp nhận. Mai em làm đơn đến cơ quan công an phường láng hạ, đây chỉ là án dân sự nhưng em muốn biết nguồn gốc con máy này ntn và vì sao không phải laptop theo đúng nghĩa đen nhưng cách bán hàng và ng bán lại mập mờ gian dối vậy ạ, em cần cơ quan chức năng kiểm chứng chứ không cần cụ bán máy giải thích nữa. Muốn giải thích thì lên cơ quan có thẩm quyền và em sẽ đồng hành tường thuật để các cụ biết sự việc nó cụ thể ntn ạ. Em rảnh và có thời gian để xử lý vụ việc này(trước đây em cũng đã bị dính nhưng ở 1 sự việc khác không liên quan tới off mình), máy em sẵn sàng đưa cho cơ quan công an( tang vật vụ án) để mổ xẻ xem cuối cùng câu chuyện sẽ đi về đâu ạ.
Em rất cảm ơn các cụ đã đồng hành cùng em ạ!!!
E ủng hộ cụ vụ bóc cụ kdcn nhưng vụ đưa ra công an thì e thật, cụ đàn bà vãi ! Cụ gà công nghệ rồi bị lùa xong lại đi đổ lỗi cho người ta (dù người ta có lỗi thật) , chưa kể người ta làm ăn, miếng cơm manh áo của cha mẹ người ta,vợ con người ta có khi nằm hết ở đó mà vì mấy cái đồng bạc cụ đưa ra công an? E bó tay luôn! E thật, cụ chắc cũng ko phải ít tuổi nữa, làm gì thì cũng nên suy nghĩ cẩn trọng, việc cụ đưa lên đây là 1 cách để thanh lọc of rồi, lại còn đòi đưa ra công an! E ạ cụ luôn. Các cụ khác nên tách biệt rõ ra giúp em việc cụ kdcn kia lòng vòng và việc cụ chủ nhỏ nhặt trong hành xử

dieuthuy7190

Xe tải
Trước có cụ tatung bán laptop ở triệu việt vương bán hàng rất có tâm và tầm vì cụ ý làm vì đam mê ( khoảng 8-9 năm trước em mua con folio của cụ ý) giờ cụ ý bán đồ hiệu rồi ạ

Cụ tùng vẫn bán bán mạnh nhưng mà toàn máy đắt con rẻ nhất cũng hơn chục củ :D

dieuthuy7190

Xe tải
E ủng hộ cụ vụ bóc cụ kdcn nhưng vụ đưa ra công an thì e thật, cụ đàn bà vãi ! Cụ gà công nghệ rồi bị lùa xong lại đi đổ lỗi cho người ta (dù người ta có lỗi thật) , chưa kể người ta làm ăn, miếng cơm manh áo của cha mẹ người ta,vợ con người ta có khi nằm hết ở đó mà vì mấy cái đồng bạc cụ đưa ra công an? E bó tay luôn! E thật, cụ chắc cũng ko phải ít tuổi nữa, làm gì thì cũng nên suy nghĩ cẩn trọng, việc cụ đưa lên đây là 1 cách để thanh lọc of rồi, lại còn đòi đưa ra công an! E ạ cụ luôn. Các cụ khác nên tách biệt rõ ra giúp em việc cụ kdcn kia lòng vòng và việc cụ chủ nhỏ nhặt trong hành xử

Công nhận cụ chủ có tí hơi " ngáo "

gome

Xe hơi
Em cảm ơn chia sẻ của cụ nhưng cụ cũng nên hiểu những người bị lùa gà như em, cụ bán thao túng tâm lý rất tốt, cụ ý bán cũng sành sỏi đầu có sạn rồi, trước khi mua máy cụ ý hỏi kỹ nhu cầu khách xong mới tư vấn mua dòng máy đó, vậy là có động cơ và chủ đích. Động cơ thứ 2 là mập mờ gian dối đành đồng giữa máy chạy hệ điều hành bình thường và hệ đh chrome. Động cơ thứ 3 là khi cụ ý gọi zalo em cũng đã trao đổi phương án mất 1tr và back lại máy nhưng cụ ý vòng vo và đánh lạc hướng không chịu nhận sự thiếu sót trong khâu bán hàng cũng như viện lý do sau 10 ngày thì sẽ không nhập lại máy???
Em thừa hiểu kiểu lừa gà như này, đánh vào niềm tin để bán hàng không đồng nghĩa với đánh đổi bát cơm mình cầm trên tay.
Cụ đặt địa vị như em hay ng thân cụ bị như vậy xem sao, 1 nghìn nó quý với ng quý nó chứ khi nghèo khó không ai cho mình đâu cụ ạ!
Nếu em trong lúc bức xúc có điều chi sơ xuất về lồ nói cũng mong cụ độ lượng thông cảm ạ!!!

gome

Xe hơi
Cụ tùng vẫn bán bán mạnh nhưng mà toàn máy đắt con rẻ nhất cũng hơn chục củ :D
Dạ vâng bán máy như cụ tùng nó ở đẳng cấp khác ạ, muốn mua máy xịn mà cụ ý cứ khuyên mua con rẻ rẻ thôi, độc lạ cụ ạ 😊

dieuthuy7190

Xe tải
Dạ vâng bán máy như cụ tùng nó ở đẳng cấp khác ạ, muốn mua máy xịn mà cụ ý cứ khuyên mua con rẻ rẻ thôi, độc lạ cụ ạ 😊

Trước tôi cũng ăn 1 con chrome của cụ tùng nhưng tôi thì chả làm ăn gì hết chỉ mỗi lướt web với đánh ongame nên chấp nhận được kaka

NTA1606

Xe hơi
Em cảm ơn chia sẻ của cụ nhưng cụ cũng nên hiểu những người bị lùa gà như em, cụ bán thao túng tâm lý rất tốt, cụ ý bán cũng sành sỏi đầu có sạn rồi, trước khi mua máy cụ ý hỏi kỹ nhu cầu khách xong mới tư vấn mua dòng máy đó, vậy là có động cơ và chủ đích. Động cơ thứ 2 là mập mờ gian dối đành đồng giữa máy chạy hệ điều hành bình thường và hệ đh chrome. Động cơ thứ 3 là khi cụ ý gọi zalo em cũng đã trao đổi phương án mất 1tr và back lại máy nhưng cụ ý vòng vo và đánh lạc hướng không chịu nhận sự thiếu sót trong khâu bán hàng cũng như viện lý do sau 10 ngày thì sẽ không nhập lại máy???
Em thừa hiểu kiểu lừa gà như này, đánh vào niềm tin để bán hàng không đồng nghĩa với đánh đổi bát cơm mình cầm trên tay.
Cụ đặt địa vị như em hay ng thân cụ bị như vậy xem sao, 1 nghìn nó quý với ng quý nó chứ khi nghèo khó không ai cho mình đâu cụ ạ!
Nếu em trong lúc bức xúc có điều chi sơ xuất về lồ nói cũng mong cụ độ lượng thông cảm ạ!!!
Em nói rồi cụ bán hàng bảo là dùng được các nhu cầu cơ bản văn phòng cụ cầm lại máy cho cụ ý cài full office vào được là xong tức là cụ ý vẫn đúng như lời nói. Còn không được thì cụ bán hàng nhập lại máy trừ phí coi như là hao mòn sử dụng trải nghiệm thế là cả hai bên vui vẻ đỡ phải công an công eo còn vụ này cũng đủ độ nhấn trên of rồi cụ kia về sau bán hàng cũng sẽ phải lấy lại niềm tin hơn

Kunkute997

Xe hơi
em bị với 2 cụ kdcn trên of này rồi và e ko bóc phốt cụ nào cả, em tự rút kinh nghiệm ra thôi. tất nhiên, e làm vậy cũng ko phải việc tốt gì vì không thanh lọc được of , còn cụ làm tốt hơn e nhưng theo e nên dừng lại ở đây thôi. Đủ rồi!

NTA1606

Xe hơi
em bị với 2 cụ kdcn trên of này rồi và e ko bóc phốt cụ nào cả, em tự rút kinh nghiệm ra thôi. tất nhiên, e làm vậy cũng ko phải việc tốt gì vì không thanh lọc được of , còn cụ làm tốt hơn e nhưng theo e nên dừng lại ở đây thôi. Đủ rồi!
Em hóng vụ này từ đầu đến giờ thì nói chung là cụ mua máy cũng có lý do bức xúc còn cụ bán hàng thì cứ giải trình quanh co trong khi cái việc đơn giản nhất đấy là hiện thực cái cam kết máy dùng các chức năng cơ bản ok như làm văn phòng thì cụ ý lại không xử lý được cho cụ mua. Còn Thực ra con máy này trên 4 triệu thì đắt chứ còn cụ chủ chấp nhận lỗ 1 triệu rưỡi thì em nghĩ cũng có kha khá các cụ nhà mình xếp hàng để mua.

volam078

Xe tải
Website
cohoc.vn
Kinh nghiệm là sự từng trải, giờ em mới hiểu rõ dòng lap chrome, việc cụ chủ bóc phốt thậm chí đưa ra cơ quan pl, em thấy bình thường.

remann

Xe tải
Cảnh báo trên này thôi chứ bảo mang ra ca thì hơi quá, nói thật cụ chủ hơi quá
Câu chuyện là 1 phần do mình nữa, nhưng đúng là kdcn mà xử lý tình huống quá kém, tiếc 1 đồng vừa mất thời gian vừa mất tiếng, làm ăn mà nghĩ 1 đồng nhỏ thành to thì khi làm to dễ chết vì 1 đồng nhỏ lắm

volam078

Xe tải
Website
cohoc.vn
Không liên quan nhưng em tình cờ biết một kdcn trên này bán các dòng lap cũ chuyên cho bên chạy ads thuê máy, các cụ mua về dùng bình thường có lẽ ko sao nhưng cụ nào mua về chạy ads thì dễ đi cả loạt, tại hôm em đến mua máy cho đứa em thấy các cụ ấy thoả thuận với nhau 😬

Trạng thái
Thớt đang đóng