em lập thớt tư vấn bảo dưỡng,sửa chữa.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Em xin phép admin.em lập thớt tư vấn bảo dưỡng sửa chữa các dòng xe du lịch.sau một thời gian không dài tác nghiệp cái công việc sửa chữa,bảo dưỡng các loại xe du lịch.nay em lập thớt này mong muốn đc giao lưu với các cụ đang cưỡi v2,v3.với chút kiến thức và kinh nghiệm nhỏ nhoi hy vọng sẽ giúp đcj phần nào để các cụ luôn đảm bảo đc v2,v3 của các cụ luôn ngon lành,ngoan ngoãn.
ĐT.0965 11 66 38.em ở hn nhé.khu vực thanh xuân.
các cụ nhớ nha.giao lưu là chính nhé.nhà cháu sẽ tư vấn từ xa.

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Ố thế cụ đang công tác tại đâu sao mà lại pending một thời gian thế? Nếu có thời gian rảnh qua chỗ em làm chén trà miếng bánh hàn huyên tâm sự. Nhà em rất nhiều xe cho cụ hội chẩn. Để em chủ động gọi vậy nhé.
Em thì chuyên ngành ô tô lý thuyết và phương pháp luộn :D

xecoibn

Xe tải
Em xin phép admin.em lập thớt tư vấn bảo dưỡng sửa chữa các dòng xe du lịch.sau một thời gian không dài tác nghiệp cái công việc sửa chữa,bảo dưỡng các loại xe du lịch.nay em lập thớt này mong muốn đc giao lưu với các cụ đang cưỡi v2,v3.với chút kiến thức và kinh nghiệm nhỏ nhoi hy vọng sẽ giúp đcj phần nào để các cụ luôn đảm bảo đc v2,v3 của các cụ luôn ngon lành,ngoan ngoãn.
Xe của em đang có một vấn đề như sau, nhờ cụ chủ tư vấn giúp:
xe Morning đời 2007, tay lái trợ lực dầu, đã đi được 12 vạn, lốp mới, bơm hơi bình thường.
gần đây em thấy đi đường bằng phẳng thì không sao, nhưng cứ đi vào chỗ sóc thì thấy không êm như trước, có tiếng kêu lục khục/lọc cọc.
Em có tìm google thì thấy có vẻ giống với bệnh bát bèo bị lão hóa.
Mở lắp capo kiểm tra thì thấy bát bèo cách mặt sắt khoảng 1-2cm.

Vậy nhờ các cao thủ chỉ giáo giúp em có phải bệnh này không, nếu cần thay bát bèo thì giá cả bao nhiêu. Chỉ thay bát bèo giảm sóc trước hay cả sau nữa (ngồi trong xe em không phát hiện ra kêu ở đằng trước hay đằng sau).

hai_phuc.autote

Xe tăng
Thank cụ đã ghé thớt em.cái bệnh v2 cụ thì đơn giản thôi.nếu kêu ở bát bèo thì cụ có that cái mới cũng ko hết kêu.cụ chỉ cần căn 2 bên bát bèo vào là xong.cắt cái chụp bụi láp rồi căn vào,đảm bảo cụ hết kêu ngay.cụ phải ktra cả cái ốp cân bằng nữa và rotuyn cân bằng,dòng morning voéi xe getz hay bị kêu chỗ đó...

hai_phuc.autote

Xe tăng
Ố thế cụ đang công tác tại đâu sao mà lại pending một thời gian thế? Nếu có thời gian rảnh qua chỗ em làm chén trà miếng bánh hàn huyên tâm sự. Nhà em rất nhiều xe cho cụ hội chẩn. Để em chủ động gọi vậy nhé.
Thank cụ...nhà cháu ở hn mà.cháu ở thanh xuân.

xecoibn

Xe tải
Thank cụ đã ghé thớt em.cái bệnh v2 cụ thì đơn giản thôi.nếu kêu ở bát bèo thì cụ có that cái mới cũng ko hết kêu.cụ chỉ cần căn 2 bên bát bèo vào là xong.cắt cái chụp bụi láp rồi căn vào,đảm bảo cụ hết kêu ngay.cụ phải ktra cả cái ốp cân bằng nữa và rotuyn cân bằng,dòng morning voéi xe getz hay bị kêu chỗ đó...
Thank you cụ chủ, em về sẽ kiểm tra xem thế nào.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Chào cụ. Xe em Corolla 1.6GLi (95) mới thay: côn+bàn ép+tổng+chuột mà giờ chân côn cao quá (ra 1/2 hành trình mới bám, hơi rung - sau khi thay đã đi được 700km rồi). Nhờ cụ hướng dẫn em chút, trên em thợ ít ạ. Cảm ơn cụ nhiều.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Cụ bảo thợ trên đó tăng cái chân côn lên 1 tí,cúi xuống chỗ chân côn vặn cái con ecu để taeng giảm hành trình chân côn,nhả chân côn mà bị rung có thể côn bị âm hoặc bám ko đều.
cụ ở chỗ nào phú thọ thế....vài bữa nuẽa e có việc đi qua đó e alô cụ....giao lưu tí.

hoangvubg

Xe buýt
Mazda 323 (1999) lo so giảm sóc cứng quá, làm thế nào để giảm bớt độ mà vẫn đảm bảo độ chịu lực của xe. Mong cụ tư vấn.

Thay mặt Admin em véo cằm cụ!
Mong cụ hãy tôn trọng nội quy của diễn đàn để sao cho vừa giúp được các thành viên vừa không vi phạm nội quy.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cụ bảo thợ trên đó tăng cái chân côn lên 1 tí,cúi xuống chỗ chân côn vặn cái con ecu để taeng giảm hành trình chân côn,nhả chân côn mà bị rung có thể côn bị âm hoặc bám ko đều.
cụ ở chỗ nào phú thọ thế....vài bữa nuẽa e có việc đi qua đó e alô cụ....giao lưu tí.
Cảm ơn cụ. Em ở Cẩm Khê, cạnh đường 32C - từ nút giao Sai Nga của cao tốc NB-LC xuống em còn 12km ạ. Khi nào qua cụ PM em nhé.

hai_phuc.autote

Xe tăng
Cụ ở đâu ạ..

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Xe Mazda 3 của cháu điều hòa có vấn đề rồi. Vẫn đang chạy bình thường thì bỗng nhiên hôm trước có điều hòa bên lái nóng, bên phụ mát, giờ cả 2 cùng nóng, vặn hết cỡ cũng ko ăn thua. THế có thể đoán sơ bộ là bệnh gì không cụ? Nếu sửa điều hòa thì nên ra đâu tốt ạ? Có nên vào hãng Mazda sửa ko cụ? Thank cụ

Taihoatu

Xe lăn
Cụ tư vấn giúp cháu, xe cháu bây giờ cứ bật AC là nó kêu rào rào ở khu cửa gió ra của điều hòa như kiểu bị xít quạt gió ấy, nhưng nếu chỉ bật mỗi quạt gió không thì ko có tiếng kêu này (điều hòa e vẫn mát bình thường) chỉ tiếng kêu khó chịu thôi, nhất là đi buổi tối, quạt để mức 1

Getz7125

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, liệu thay dầu loại 0w-20 vào thì xe có khởi động nhanh hơn ko? Bình thường xe em khởi động buổi sáng chờ vòng tua xuống dưới 1000 hơi lâu nên cũng sốt ruột, em đang thừa tiền định thay Mobil :))

tuantrananh83

Xe máy
Em chào các cụ, xe em kêu lọc cọc chỗ vô lăng khi vào chỗ xóc, vào hãng thằng tư vấn dọa em thay cụm tay lái trợ lực điện hơn 18 củ. Em nhờ cậu em là thợ đã tháo cả cụm lái trợ lực ra xử lý, bây giờ xe đi đã hết kêu nhưng vô lăng hơi nặng và không tự trả lái. Các cụ tư vấn giúp em cách xử lý cho vô lăng đỡ nặng và tự trả lái với ạ. Em cảm ơn

hai_phuc.autote

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, liệu thay dầu loại 0w-20 vào thì xe có khởi động nhanh hơn ko? Bình thường xe em khởi động buổi sáng chờ vòng tua xuống dưới 1000 hơi lâu nên cũng sốt ruột, em đang thừa tiền định thay Mobil :))
Dầu ko liên ưuan đến khởi động nhanh hay chậm cụ ạ...buổi sáng cụ đề nổ mà vòng tua trên 1000 rồi chờ 1 tí tẹo cho vòng tua về mức 700 hoặc 800 là dúng rồi cụ...khi máy ấm lên thì vòng tua sẽ ổn định cụ ạ.còn vòng tua mà vẫn cứ 1000 hoặc 900v/p thì mới phải xem lại cụ ại.mà v2 cụ tên gì nhỉ....

hai_phuc.autote

Xe tăng
Xe Mazda 3 của cháu điều hòa có vấn đề rồi. Vẫn đang chạy bình thường thì bỗng nhiên hôm trước có điều hòa bên lái nóng, bên phụ mát, giờ cả 2 cùng nóng, vặn hết cỡ cũng ko ăn thua. THế có thể đoán sơ bộ là bệnh gì không cụ? Nếu sửa điều hòa thì nên ra đâu tốt ạ? Có nên vào hãng Mazda sửa ko cụ? Thank cụ
Bộ chia cửa gió hoạt động thất thg,có thể bị ket cụ ơi...khi bị nóng là nó lấy hơi nóng từ dàn sưởi ra, cái cửa chuyển nóng,lạnh xe cụ bị kẹt