Thảo luận Em lên android nên thừa ra e đầu spark 2018 bỏ thì phí nên đang muốn chế em loa. Mong các bác có sơ đồ chân au out chỉ giáo em với. Thanks!

fitear

Xe tải
con Fadil dùng đúng con này luôn, em cũng mới lên màn android thừa ra

babyboyhn84

Xe hơi
Cụ phải đầu tư cặp loa , nguồn rời và rắc nữa

o0ochungo0o

Đi bộ
có ai biết mua jack cắm con dau nay o dau ko chi minh với

binhepu

Xe hơi
Chào các cụ, em là mem mới nên đi hóng các thớt ạ

kimcuong20

Xe máy
Bác định chế để dùng nghe nhạc ở nhà hay chế để lắp vào xe khác?
Sơ đồ thì e đoán là sẽ hầu như ko ai có trừ người làm trong hãng.
Theo kinh nghiệm của e thì các loại đầu hoặc bộ media player sẽ chủ yếu có các đầu quan trọng là: chân nguồn vào 1 chiều, chân ngõ ra cho loa (thường là 2-4 ngõ tuỳ theo xe, xe đời cao có thể 10-12 đường..), ngõ vào dây anten ... chính vì thế trong trường hợp ko có chính xác sơ đồ mạch thì phải tự mò chân của các ngõ ra.
Để mò ngõ ra thì e biết 2 cách
- cách 1: chịu khó bung táp lô ra rồi dò 1 cặp dây của loa (ví dụ như loa trái- bên phía lái), các cặp dây này sẽ có màu hoặc vạch kẻ/ ký hiệu trên dây nên cũng dễ tìm. Sau đó lần về đến cái đầu jack mà khi mình lắp bộ DVD (e cứ gọi nôm na bộ của bác là DVD) thì đối chiếu ngược sang là ra chân tín hiệu. Chân nguồn vào thì kiếm đồng hồ đo điện rồi đo các cặp chân liền nhau
- cách 2: nếu bác nào biết chút về điện tử thù tháo hẳn cái dvd ra rồi nhìn các cổng của nó có thể phán đoán được vì nếu là nguồn vào thì chân sẽ to hơn, đường mạch dày hơn. Ngõ ra loa thì nằm phía cuối, sau phần khuyếch đại ...
Bác chú ý một chút là cái nguồn vào dvd của bác là loại 14,4 V dòng 8A là cũng khó kiếm nguồn ngoài đấy nhé vì nguồn ngoài phổ biến là 12V, 24V ... còn lỡ cỡ 15V mà công suất cao thì hiếm lắm.
Chúc bác sớm tìm dc chân lý!