[Funland] Em liên tục bị gọi điện làm phiền

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Sao cụ DreamingFighter lại vang em thế, cụ đã bao giờ phải đứng ra để đối thoại với bên xhđ cho vay để giải quyết việc cơ quan cụ bị làm phiền về việc nv vay rồi bùng chưa. Cụ thấy ko ưng chỗ nào để em làm rõ hơn ạ.

Việc gọi điện, rải tờ rơi, post lên trang chủ cơ quan chỉ dừng khi người vay ra mặt trả cho bên cho vay phần nào thôi, nên cccm ai bị gọi điện làm phiền cũng nên chuẩn bị sẵn tâm lý còn bị làm phiền dài dài nếu bên cho vay (mà thực ra hầu hết là núp danh các cty mua bán nợ để đòi) chưa thấy con nợ đâu, rất mệt mỏi đó ạ.

hoangcjc

Xe hơi
Cài cái app TrueCaller chặn nguyên dải đầu số hay gọi.

Bobbo

Xe điện
Em đã từng đứng ra giải quyết vài vụ vì liên quan người em biết, tiên trách kỷ hậu trách nhân, nếu người vay ko cố tình trốn tránh thì tụi nó cũng chả tìm đâu. Em đã có vụ thương lượng với đội cho vay họ đồng ý xóa lãi chỉ trả gốc mà trả chậm 2, 3tr/tháng rồi đó.

Nói chung người vay phải có trách nhiệm với khoản vay của mình đã. Có ai gí súng vào đầu bắt vay tiền đâu. Còn vay xhđ hay app thì trước khi vay chắc người vay cũng tìm hiểu chán cả rồi. Mấy ông, bà vay tiền rồi cố tình bùng mà em biết hoặc phải đứng ra xử lý thì đều máu me cờ bạc, lô đề, trứng chủng ... cả đấy ạ, chứ cũng chẳng hiền lành đần đì gì đâu.

Nếu biết cách giải quyết tụi đó cũng ko thất đức lắm đâu. Chẳng qua kiểu có bệnh thì vái tứ phương, con nợ trốn thì đội đó phải tìm những người thân, quen để tạo áp lực cho con nợ thôi.

Trước có đội mực đầy người vào cơ quan em, ok, các chú đến có việc gì ko, đây là quan hệ dân sự, lúc vay các chú có gọi anh ra làm chứng ko, có cho anh % ko mà giờ vào đây làm phiền, uống nước, hát 1 vài bài thì được, chứ loạng quạng đi lại lung tung, đổ vỡ gì là anh cho CA gô cổ vào ngay đấy, vâng, vâng em uống nước và ra về thôi ạ.

Ông bị đòi nợ mồm lúc nào cũng nói ko liên quan. Em gặp chỉ hỏi 1 câu: nếu anh cho bạn anh vay 5tr, hửa 1 tuần trả mà sau cứ khất lần mãi ko trả anh có tụt quần chửi ầm lên ko. Phải chịu em đấy. Sau em gọi cho đội cho vay họ gửi ra hợp đồng ký tươi đủ cả, bó tay.

Vào xử lý các vụ việc vay tiền rồi trốn đều phức tạp, người vay tìm đủ mọi biện pháp để từ chối liên quan đến khoản vay trước đây, thế mới lạ. Còn mình tự dưng phải tìm hiểu luật pháp, nghĩ ra cách giải quyết cho êm đẹp cả 2 bên, nhọc ghê.

Nhưng có quy định ko được làm phiền, ảnh hưởng đến người ko liên quan đó, nó gọi chửi chết cụ đi. =))
Em thấy cụ anh còm có lí chả hiểu sao bị vang

Bobbo

Xe điện
Sao cụ DreamingFighter lại vang em thế, cụ đã bao giờ phải đứng ra để đối thoại với bên xhđ cho vay để giải quyết việc cơ quan cụ bị làm phiền về việc nv vay rồi bùng chưa. Cụ thấy ko ưng chỗ nào để em làm rõ hơn ạ.

Việc gọi điện, rải tờ rơi, post lên trang chủ cơ quan chỉ dừng khi người vay ra mặt trả cho bên cho vay phần nào thôi, nên cccm ai bị gọi điện làm phiền cũng nên chuẩn bị sẵn tâm lý còn bị làm phiền dài dài nếu bên cho vay (mà thực ra hầu hết là núp danh các cty mua bán nợ để đòi) chưa thấy con nợ đâu, rất mệt mỏi đó ạ.

buikhacthinh

Xe tăng
Bị Vang thì có ảnh hưởng gì kg các cụ?
Mình vào chém gió vài câu Nga-Uk cũng bị Vang.:(

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Bị Vang thì có ảnh hưởng gì kg các cụ?
Mình vào chém gió vài câu Nga-Uk cũng bị Vang.:(
À ko sao, kiểu như ko đồng quan điểm với mình thì họ vang, cái đó vô tư, nhưng em muốn biết xem cụ ấy thấy chỗ nào nó chưa rõ để em làm rõ hơn.
.
Em phải giải quyết nhiều trường hợp vay, rồi bên vay gọi điện, tung hình ảnh... làm phiền, ảnh hưởng cả đến uy tín nhiều người rồi nên em hiểu. Nhưng mình phải nên có cái nhìn từ 2 phía thì mới có cách giải quyết khách quan. Nguyên tắc vay phải trả, anh vay là chấp nhập lãi suất của họ rồi, đặt bút ký vào HĐ rồi. Giờ vay xong trốn, ko trả đương nhiên họ phải đòi, còn lãi suất cao, cách đòi gây phiền nhiễu và ảnh hưởng uy tín của nhiều người việc đó là sai, nhưng chế tài của mình quá chán nên mới tồn tại lực lượng đòi nợ đông đảo vậy.

Em phải họp, rồi phân tích cho ông đi vay là trách nhiệm ông phải trả (1 điều đương nhiên), rồi kìm bên đòi nợ lại (y/c ko gọi điện nữa, ko làm phiền dù bằng cách nào, thương lượng giảm lãi xuất cho bên nợ) để 2 bên gặp nhau cùng 1 điểm để giải quyết vấn đề, mệt lắm ạ.

Phải trực tiếp trong cuộc mới hiểu chứ nhìn qua thấy rất phức tạp, vào xử lý ko khéo còn phức tạp hơn.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ các cụ mợ giúp đỡ.
Chả là cách đây tầm một tuần em bị một bên gọi điện đòi nợ một người Nguyễn Văn A, hỏi em có quen người này không, nhắc người này trả tiền cho app. Em cũng lịch sự bảo là không biết nhưng bên đó họ không chịu tha, cứ gọi liên tục, tần suất ngày một tăng. Em cũng thử chặn số nhưng không ăn thua. Vấn đề là em cũng làm ăn nhỏ nên không thể đổi số hoặc tắt máy được, nên nhiều lúc rất phiền.
Các cụ mợ có cao kiến gì mách em với.
Em xin cảm ơn.
Chặn 100 số là không ai gọi cho cụ nữa nhé.

Cuaoctom

Xe hơi
Nhà cháu cũng bị FE gọilúc đầu cháu còn mở máy ghe sau mở cho nó nói 1 mình xong chặn số đó lại. Tới giờ chặn hơn 100 số rồi. Thường nó dùng 1 đầu số giống nhau đến khi hết số nó lại chuyển sang đầu khác 1 tg hết lại chuyển. Cháu đã từng gọi nhà mạng nhưng ko hỗ trợ gì mà đòi phải có đủ thông tin về hd vay mới hỗ trợ.