[Funland] Em mới đi tiếp tế cho nhân viên bị phong toả ở Quận 7

Mr.Alo

Xe lăn
Tuy nhiên, thấy nói là 1 nhà chỉ xét nghiệm 1 người, chẳng hiểu thiếu thốn đến đâu mà lại làm kiểu như vậy???
thế đúng mà cụ , nếu bị thì khả năng cao bị cả nhà lên chỉ xét 1 người là ra , rồi kết hợp vài nhà làm 1 nữa ... cơ bản sẽ làm được nhanh cho số đông bằng pp loại trừ , nếu dương sẽ xét kỹ hơn

Big Bang

Xe điện
Có bé nhân viên bị phong toả khu ở trọ Quận 7, em mới mang tiếp tế cho nó ít đồ thực phẩm để tồn tại qua 14 ngày,
Ngoài việc giá lượng thực tăng chóng mặt vô tội vạ là sự quản lí yếu kém của chính quyền thì còn 1 việc nữa
Con bé nhân viên của em ở khu Huỳnh Tấn phát phong toả 4 hôm rồi mà ko hề có 1 đội ngũ xét nghiệm gì, vậy phỏng toả để làm gì khi ko xét nghiệm, gây thiệt hại cho người dân
Nghĩ cũng khổ nhân viên ở tỉnh lên sg làm việc, giờ ko đi làm dc, tiền trọ và các thứ tiền vẫn phải trả đủ, lương thực thì tăng giá
Hôm nay sài gòn chính thức bỏ giấy xét nghiệm khi đi lại trong thành phố với tất cả người dân, cũng may là còn sửa lỗi sớm vì thực sự cái tờ giấy đó ko có tác dụng gì, chỉ là trước đây đến thời điểm cầm giấy là âm tính, còn chưa chắc khi nhận tờ giấy đó đã là ầm tính
Có cái hình vừa chụp đi tiếp tế thực phẩm nóng hổi em vừa chụp

Vậy theo Cụ, chính quyền cần làm gì để giải quyết, hạn chế những vấn đề Cụ nêu ở trên.

qlevis

Xe điện
Xét 1 người thôi, đông lấy mẫu không xuể và xét cũng không xuể và hơn nữa là tiền đâu.
1 nhà xn 1 ng và gộp 10 nhà như vậy vào 1 ống. Làm như vậy mới tk thơif gian , chi phí và nhân lực. Nếu mẫu gộp mà + thì mới lôi 10 ng đó đi xn riêng. Xđ 1trong 10 ng đó + x thì đương nhiên cả nhà mẫu đó bị lôi đi xn tiếp. Đó là cách làm khoa học đó cụ

huyhung123

Xe điện
Bài của cụ chủ nghe có vẻ không hợp lý lắm, bởi vì ở Sài Gòn theo em biết nếu đã phong tỏa thì tất cả những người trong khu vực phong tỏa đấy đều được xét nghiệm ít nhất là hai lần, thậm chí là ba ngày một lần
Ko đúng đâu, hì hì. Khu VP e phong toả trc cơ, đến giờ đc 3 tuần rồi!

PCX2018

Xe tăng
Nói lại bảo nọ kia nhưng em thấy trong ấy các bác làm công tác phòng chống dịch chán bỏ mẹ. Có phải lần đầu đâu, kinh nghiệm 2 năm rồi. Vĩnh Phúc nhà em không phải tự hào nhưng em thấy làm rất chặt chẽ và hiệu quả nên dập dịch nhanh gọn phết.

ngocvt

Xe buýt
Nói lại bảo nọ kia nhưng em thấy trong ấy các bác làm công tác phòng chống dịch chán bỏ mẹ. Có phải lần đầu đâu, kinh nghiệm 2 năm rồi. Vĩnh Phúc nhà em không phải tự hào nhưng em thấy làm rất chặt chẽ và hiệu quả nên dập dịch nhanh gọn phết.
VP nhà ta đen vc =)) lần nào cũng ăn trọn combo, nhưng e thấy tất cả đều ý thức cao

16th11

Xe tải
Có thể CQ muốn làm chặt nhưng dân số quá đông, nhân vật lực có hạn + dân trong đấy quen phóng khoáng rồi nên khó kiểm soát. Chứ ngoài này có CT 1 cái là nghiêm chỉnh chấp hành.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
LĐ Tp.HCM cũng có quyết đc đâu, vì còn phải đảm bảo ‘mục tiêu kép’. Ngay từ trên CP còn lúng túng trong chỉ đạo. 2 năm mà chả rút đc bài học hay tí kinh nghiệm. Mấy lần trước lại tưởng mình hay quá.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Có thể CQ muốn làm chặt nhưng dân số quá đông, nhân vật lực có hạn + dân trong đấy quen phóng khoáng rồi nên khó kiểm soát. Chứ ngoài này có CT 1 cái là nghiêm chỉnh chấp hành.
Còn phải đảm bảo mục tiêu kép theo y/c của cp nữa cụ nhé. Mỗi ngày đóng cửa thất thu mấy ngàn tỏi.

thungkhe

Xe điện
Xét 1 người thôi, đông lấy mẫu không xuể và xét cũng không xuể và hơn nữa là tiền đâu.
Vầng, vì điều này mà trước có thớt mở hỏi “Học toán vi phân tích phân... để làm gì”? Nếu hiểu cái này thì ko ai hỏi mỗi nhà xn mẫu 1 người Cụ nhỉ? Cụ Thủ còn đăng đàn nêu rõ: “Vừa làm vừa rút kinh nghiệm vì chưa có tiền lệ” cơ mà.
Dịch là giặc, có nghĩa XH như thời chiến, mỗi người nên cố gắng trong khả năng. Như E đây công nợ ko thu được, sáng nay đi cắm sổ bank trả nợ cho người ta vì biết dịch dã khó khăn mình cố được thì cố thôi. (E có vài sổ nên kệ :D)

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Vậy theo Cụ, chính quyền cần làm gì để giải quyết, hạn chế những vấn đề Cụ nêu ở trên.
Câu trả lời đây

kieuthienan

Xe buýt
Dạo này không thấy ông bà nào đeo bìa cát tông đi mua thực phẩm nữa nhỉ, cho đi thì lại không đi. Chỉ phá đám.