[Funland] Em nhờ các cụ tư vấn giúp

thanhnien9x

Xe máy
Chào các cụ, chúc các cụ có 1 ngày mới vui vẻ, may mắn.
E năm nay 27 tuổi, là con trai 1 , nhà ở quê đang là nhà cấp 4 cũng rộng rãi, quê e cũng có chợ phiên, có anh em họ hàng đầy đủ, nhưng mỗi tội cơ sở vật chất ko bằng thị trấn. e mới mua đc miếng đất 2600m2 ở thị trấn, ngay gần bệnh viện, trường học, chợ... nói chung là csvc hơn ở quê nhiều nhưng cách quê e 50km.
E đang có ý định mua đất ở thị trấn xong r xây nhà ở đấy luôn, nhưng chắc chắn Bố Mẹ e ko chịu về ở chung , Ông Bà chỉ ở quê thôi vì có ae họ hàng, đất đai ở đó với cả cũng quen ở đó r, còn e thì cũng muốn ở chỗ môi trường tốt hơn để cho con e sau này đc tốt hơn nhưng e cũng thương bố mẹ muốn xây nhà ở quê khang trang cho bố mẹ ở thoải mái... E cũng có ô tô riêng rồi nếu e xây nhà ở thị trấn r cuối tuần về thăm ông bà đc ko nhỉ??vì từ chỗ tt đến quê e cũng đi mất 1 tiếng đông hồ thôi. Rồi e bỏ thêm 1 ít để tu sửa lại nhà ở quê, vì nhà ở quê cũng ko đến nỗi nào r nhưng vẫn là nhà cấp 4.. Theo các cụ nên ntn ạ?? Mong các cụ cho e lời khuyên

hưvô

Xe lăn
27 tuổi, mua được miếng đất 2.600m2, có ô tô riêng, giói quá cụ :)

quanduc

Xe buýt
Mới 27 tuổi đầu nên còn nhiều cơ hội để thực hiện kế hoạch dài hạn (xây nhà và sinh sống ơ thị trấn), trước mắt cứ bỏ tiền sửa sang nhà cửa cho các cụ ở quê chứ ko cần bỏ tiền xây mới làm gì cho phí tiền vì tương lại cũng xác định không ở đó, sắm sửa các đồ gia dụng để phục vụ cuộc sống các cụ tốt hơn. Mình có về thăm bố mẹ cũng có cuộc sống tiện nghi và thoải mái.

anhngaovhh

Xe hơi
Thực ra khi các cụ còn ấy mà. Nếu là em thì em ở quê với các cụ thôi, sau này muốn thì ra thị trấn sau cũng được.
Sửa nhà thì các cụ cũng già rồi, nói thật thì người lớn em thấy không quá quan trọng nhà to đâu. cấp 4 thì cũng được chứ sao ạ? Xây nhà tầng leo chèo ngại lắm.
Còn về khoản phát triển cho con cái thực ra thì em thấy trẻ con (ở những năm tháng đầu đời em lại thích nó sống ở quê, có thể gần gũi ông bà, kỹ năng sống cũng được nhiều, không khí tốt, không quá bị thu hút bởi internet...)

Đó là quan điểm của em thôi.

agrimeco

Xe lăn
Con 1 thì khó nhỉ, cụ thớt trẻ tuổi mà đã biết nghĩ lo cho bm như vậy là quá tốt rồi. Thôi thì bm chắc vẫn còn trẻ và vẫn đang có công việc nên chưa bắt con cháu sống cùng đâu. Trước mắt cụ ra tt ổn định nhà cửa cho con cái học hành theo như kế hoạch đã định rồi sau này tính tiếp vậy :)

Mỗi ng một ý tưởng, trên hành tinh này chỉ có một mình cụ là duy nhất, chỉ có cụ mới ra quyết định đc cho chính mình.

Chúc cụ sáng suốt lựa chọn những người tiêu biểu về đức, tài, xứng đáng đại diện cho ý chí, nguyện vọng và quyền làm chủ của Nhân dân bầu vào Quốc hội khoá XV và Hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2021- 2026!

• Vodka
Reactions: 202

thanhnien9x

Xe máy
Mới 27 tuổi đầu nên còn nhiều cơ hội để thực hiện kế hoạch dài hạn (xây nhà và sinh sống ơ thị trấn), trước mắt cứ bỏ tiền sửa sang nhà cửa cho các cụ ở quê chứ ko cần bỏ tiền xây mới làm gì cho phí tiền vì tương lại cũng xác định không ở đó, sắm sửa các đồ gia dụng để phục vụ cuộc sống các cụ tốt hơn. Mình có về thăm bố mẹ cũng có cuộc sống tiện nghi và thoải mái.
Vâng cụ, nhà cửa e thì đầy đủ dụng cụ r, e mua nhiều thứ hiện đại bố kẹ e còn ko thèm dùng đến bjo ấy cụ, chắc e sử sang lại nhà cửa cho ông bà ở thôi

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
E năm nay 27 tuổi, là con trai 1 , nhà ở quê đang là nhà cấp 4 cũng rộng rãi, quê e cũng có chợ phiên, có anh em họ hàng đầy đủ, nhưng mỗi tội cơ sở vật chất ko bằng thị trấn. e mới mua đc miếng đất 2600m2 ở thị trấn, ngay gần bệnh viện, trường học, chợ... nói chung là csvc hơn ở quê nhiều nhưng cách quê e 50km.
E đang có ý định mua đất ở thị trấn xong r xây nhà ở đấy luôn, nhưng chắc chắn Bố Mẹ e ko chịu về ở chung , Ông Bà chỉ ở quê thôi vì có ae họ hàng, đất đai ở đó với cả cũng quen ở đó r, còn e thì cũng muốn ở chỗ môi trường tốt hơn để cho con e sau này đc tốt hơn nhưng e cũng thương bố mẹ muốn xây nhà ở quê khang trang cho bố mẹ ở thoải mái... E cũng có ô tô riêng rồi nếu e xây nhà ở thị trấn r cuối tuần về thăm ông bà đc ko nhỉ??vì từ chỗ tt đến quê e cũng đi mất 1 tiếng đông hồ thôi. Rồi e bỏ thêm 1 ít để tu sửa lại nhà ở quê, vì nhà ở quê cũng ko đến nỗi nào r nhưng vẫn là nhà cấp 4.. Theo các cụ nên ntn ạ?? Mong các cụ cho e lời khuyên
Đọc hai dòng em bôi đen thấy tiền hậu bất nhất nhể Cụ thớt???
Từ làng ra thị trấn 50km, dự là cụ chủ ở trên núi?

thanhnien9x

Xe máy
Thực ra khi các cụ còn ấy mà. Nếu là em thì em ở quê với các cụ thôi, sau này muốn thì ra thị trấn sau cũng được.
Sửa nhà thì các cụ cũng già rồi, nói thật thì người lớn em thấy không quá quan trọng nhà to đâu. cấp 4 thì cũng được chứ sao ạ? Xây nhà tầng leo chèo ngại lắm.
Còn về khoản phát triển cho con cái thực ra thì em thấy trẻ con (ở những năm tháng đầu đời em lại thích nó sống ở quê, có thể gần gũi ông bà, kỹ năng sống cũng được nhiều, không khí tốt, không quá bị thu hút bởi internet...)

Đó là quan điểm của em thôi.
Nhà e hiện ở quê cũng thoải mái r có sửa thì sửa sang lại cho mới thôi, e cũng đắn đo vì vk ck trẻ cả con nữa thì ra ở riêng thì có time riêng tư hơn, rồi nêu ở chung vs bố mẹ thì hàng ngày gặp mặt nhau cũng sợ sẽ có phát sinh, e định ra riêng ở vừa có không gian riêng tư, r cuoiis tuần đưa vk con về thăm ông bà vừa vui mà vừa không khí ấy chứ ngày nào cũng gặp mặt nhau đôi lúc bất tiện từ chuyện ăn ngủ nghỉ, dĩ nhiên ông bà ở quê e ko để ăn uống thiếu thốn j, luôn luôn chủ động mua thưc ăn và biếu tiền cho ông bà thoải mái thích gì ăn đấy ạ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

thanhnien9x

Xe máy
Con 1 thì khó nhỉ, cụ thớt trẻ tuổi mà đã biết nghĩ lo cho bm như vậy là quá tốt rồi. Thôi thì bm chắc vẫn còn trẻ và vẫn đang có công việc nên chưa bắt con cháu sống cùng đâu. Trước mắt cụ ra tt ổn định nhà cửa cho con cái học hành theo như kế hoạch đã định rồi sau này tính tiếp vậy :)
Vâng cụ, may mắn của e so với lứa tuổi là nhận ra đc chữ HIẾU, càng lớn r càng quan tâm lo lắng bố mẹ nhiều hơn, giờ con cái cứ làm ăn xa nhà thi thoảng mới về nhà thăm bố mẹ, mỗi năm về đôi chục lần ( may cv của e tự do time nên ms đc vậy ) tính ra lại tầm vài chục năm nữa cũng chẳng đc gặp ông bà nữa nên cũng sợ lắm, sợ lúc bố mẹ còn sống mà chưa báo đáp đc gì, lúc mất r có mâm cao cỗ rộng cũng chẳng có ý nghĩa j nữa

xukthal

Xe lăn
2.600m2 đất, cụ làm 1 khu giống hệt nhà ở quê bonus thêm cái ao cá và vườn rau đảm bảo các cụ ra ở cùng luôn :))

Mss AN TÂM

Xe điện
Nên xây nhà cho bố mẹ, sau cụ có muốn chưa chắc làm dc, nên vc đầu tiên cháu nghĩ là nên báo hiếu đấng sinh thành ngay khi có thể, cụ 27 con còn bé, chắc chưa lo học hành mấy cụ ạ

Toi88888

Xe điện
27 tuổi, mua được miếng đất 2.600m2, có ô tô riêng, giói quá cụ :)
Cụ chưa phải lo con đi học thì nên sửa nhà chỗ quê trc. Làm chắc chắn và tiện nghi để bố mẹ và gđ mình ở trc. Còn 2600m đất thì cụ cứ từ từ mà tìm Kts thiết kế sau

Hữu Hòa. TAE

Xe hơi
Website
tae.com.vn
cụ giỏi quá ạ. Em 30 mà tay không tấc đất cụ ạ, nói về chuyện của cụ, thì em thấy khoảng cách xa gần không quan trọng cụ ạ. Bố mẹ cũng muốn mình có cuộc sống cho riêng mình thôi. Quan trọng là ở cụ thôi, cụ có hiếu thì bố mẹ cụ vui, cụ không quan tâm thì có ở gần cũng chỉ sinh thêm chuyện!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Con nhà người ta đây chứ đâu . Cụ thớt có gấu chưa để các mợ còn biết .