[Funland] Em nhờ cc tư vấn phân chia tài sản sau ly hôn ạ.

blackpaint

Xe container
Cứ để cái nhà đấy, cụ còn trẻ thì đi làm ăn mua nhà mới. Sau này con nó lớn cần thì cho nó còn nếu tòa phán thì cụ sang tên nhà luôn cho con. Còn nếu bố mẹ cho con trai thì lấy số tiền ấy trả cho ông bà để dưỡng già.

Cuccung_20

Xe tải
em oánh dấu để học hỏi

Loriver4u

Xe tải
Vợ nó nuôi con thì nhường phần hơn cũng đc. Toà xử xong thì yêu cầu bán thanh lý & chia theo tỷ lệ % toà tuyên nếu muốn tách riêng hẳn, thường là 50-50. Nói chung là nên giải quyết với nhà vợ êm đẹp, chuối quá thì phải thuê luật sư & bên thi hành án.
Nếu có điều kiện thì để nhà đó cho vợ con ở tử tế là tốt nhất. Họ cũng ko bán đc đâu, coi như để cho con gái sau này cũng chả thiệt
Các cụ cứ phán như thánh. Vợ chồng ly hôn sớm như thế này, sau này tương lai còn dài, biết ntn mà bảo nhường cho con gái. Nhỡ may vài năm nữa con vợ nó lấy thằng chồng khác, rồi con gái khó sống, ông chồng phải đón con về nuôi thì sao. Đầy vụ bố dượng lên báo rồi.
Cái nữa là gia đình nhà vợ này cũng rất khôn lỏi, mà với bọn khôn lỏi này thì tương lai của bé gái chẳng có gì là chắc chắn cả.
Theo em cứ đòi bằng được chia đôi (không cần phải 61%, nhưng kể cả em cụ có đòi 61% thì nếu nhà vợ chơi đẹp cũng nên làm vậy), sau này chu cấp cho con thế nào mình chủ động.
Làm cái đơn cho hết đứa con. Nếu là em em làm như vậy.
Cháu nhỏ mẹ nuôi thì trả cho ngta 2.9 tỷ là OK rồi.
Mẹ nó ốm đau, có làm ăn đc đâu. Tiền đấy cũng chỉ nuôi con mình thôi.
Mẹ.
Vợ thì tâm thần, cứ cho là thế. Con thì bé.
Cho họ tất.
Gia đình còn chả tiếc. Tiếc mẹ gì tiền
Với cá nhân em, cũng có lần chút nữa ly dị, thì lúc đó xác định nhà 2vc + bao nhiêu đứa con sẽ chia tổng tài sản làm từng ấy phần (VD nhà 3 đứa chia 5 phần), ai nuôi bao nhiêu đứa sẽ giữ bấy nhiêu phần tương ứng, không cần sau này chu cấp hàng tháng gì nữa. Nhưng để chốt vậy mình cũng phải rất tin tưởng đối phương là tử tế và đến cái tuổi này là con cái cũng hơi lớn rồi.

Cuccung_20

Xe tải
Một câu chuyện buồn và mệt mỏi, cũng chẳng biết đưa ra lời nhận định thế nào nữa. Chỉ thông cảm và thấy hiểu những gì em cụ thớt phải trải qua, có cảm nhận khá chắc chắn về quê quán và nơi sinh của nhà vợ thớt. :(
Chia buồn.
cụ cho cháu xin bí quyết của cụ chỗ bôi đỏ vào chỗ kín được k ak

dieuanhbk

Xe hơi
Theo em thì nên tặng cả ngôi nhà đấy cho anh Từ Hải nào rước được cả hai mẹ con nàng Kiều về nuôi, chăm sóc. Chồng nên ra đi tay trắng và làm lại từ đầu. Con trai sức dài, vai rộng, đi buôn đất mà cô thương thì sau hai năm được mấy căn nhà.

cỏ và mây

Xe điện
Em cũng có thắc mắc như cụ.
Sao em bác thớt ko thấy nhắc đến chuyện đón cháu về nuôi. Mẹ cháu bệnh tâm thần thì sao nuôi đc cháu. Hay nhà bác thớt sợ cháu cũng có gen bệnh của mẹ nên cũng có ý bỏ luôn à :|

Nhiều người rạch ròi quá cụ nhỉ. Rạch ròi đc cũng tốt.
Nhưng ở đời nhiều chuyện ko thể tính đc, nhất là chuyện tai nạn với bệnh tật.
Em những lúc vấp váp thì luôn tự an ủi, còn khoẻ mạnh đủ chân tay.. thế là may mắn hơn nhiều người rồi :|
Em cũng chịu cụ ạ. Trình bày rõ lắm mà mỗi cái vì sao k nuôi con thì k dám nói. Trong khi ông bà ngoại phải nuôi bà con tâm thần giờ còn dí cháu cho ông bà ấy nuôi. Ông bà ấy giờ chắc cũng hết tuổi lao động rồi, tính toán chút cho con cho cháu cũng bị chửi. Muốn người ta nuôi con cho mình nhẹ gánh nhưng trách nhiệm thì muốn nhận mức tối thiểu. Đời cũng lắm chuyện buồn cười.

vietpq75hanes

Xe container
Nhiều cụ nói như thánh phán, tiền mồ hôi nước mắt cả của bố mẹ cho nữa mới mua đc căn nhà.

Taihoatu

Xe lăn
Với tình huống này nếu là em chả cần suy nghĩ, phán luôn: Phần của mình chuyển hết cho đứa bé.
Mới lại vợ bệnh tật vậy làm ăn được gì nữa đâu.
Tuổi còn trẻ, đời còn dài đi gây dựng chỗ khác thôi

Chuotluoi

Xe tải
Nhiều ông cứ cho con tất với chả cho con cả. Vấn đề là có cái gì mà cho, tiền kia còn không phải của ông em ấy nữa là. Cuộc sống phải sòng phẳng theo pháp luật, cứ chia đều xong rồi lấy phần của mình ra làm những việc cần phải làm (trả lại bố mẹ, tiền vay họ hàng), lúc đó còn lại có cho con hay cho vợ hay vất đi cũng được. Quan trọng nhất là cái thái độ!
E cũng không hiểu nhiều cụ ở đây mạnh miệng bảo: đàn ông sức dài vai rộng, bỏ đi làm lại từ đầu là sao? Xã hội ngày nay được bao nhiêu phần trăm người kiếm tiền tỷ trong nháy mắt? Đi mua cái nhà 2,8 tỷ mà 2 bên cho 2,3 tỷ, còn 500T đi vay cả (mới trả được 200T) thì e không hiểu bỏ đi làm lại từ đầu kiểu gì?

Tốt nhất là sòng phẳng chia đôi cả 2 bên. Bệnh tâm thần xác định đi theo cả đời và có nguy cơ di truyền sang F1 rất cao, việc gia đình vợ giấu diếm bệnh tật của con, có thể coi là tiểu nhân. Họ nghĩ cho con họ, nhưng không nghĩ cho người khác và cháu họ, bản thân cô gái kia cũng dối trá về bệnh tật của mình. Vậy tại sao nhiều cụ cứ bắt chú e kia phải nghĩ cho vợ và gia đình vợ nhỉ? Còn về bé con, cứ thực hiện tốt nhất nghĩa vụ của một người bố, làm một quyển sổ tiết kiệm cho cháu nó đến năm 18T, còn tốt hơn thì đón con về nuôi.

Vợ e nó bị tim mạch, khi mới tìm hiểu, nó nói hết để mình quyết định, còn bảo BS khuyến cáo không nên sinh con. Mình thực sự cảm kích, vì gấu nó nghĩ cho mình, cho chính bản thân gấu và tương lai 2 đứa.
Khó khăn gì cũng có thể vượt qua, nhưng sống với những người dối trá, tiểu nhân và ích kỷ thì không thể. Và cũng chẳng tội gì phải chịu phần thiệt thòi về mình trước những người như thế? Còn nếu vẫn còn tình cảm với mẹ của con mình thì hỗ trợ được gì thì hỗ trợ (với điều kiện mình phải hoàn toàn trả xong nợ nần).

barca6996

Xe container
có khi làm 2 cái 1 lúc cụ nhỉ
Lại chuyện bà mẹ bẩu con gái : tao thấy bạn bè mày lấy chồng rồi bỏ nhau hết rồi mà sao mày vẫn chưa chịu lấy,thế là cô gái đáp : đấy mẹ thấy chưa, lấy rồi cũng bỏ vậy thì lấy làm gì cho mất công :))

muonbanxe

Xe đạp
Trường hợp này nếu cô vợ không thuận tình ly hôn thì em trai cụ chủ cũng khó mà trở thành người tự do được. Pháp luật mình vẫn bảo vệ phụ nữ nhiều hơn. Nên trong trường hợp này bên đằng trai nên chịu nhún nhường một chút cho được việc ạ.
Có ông anh hai vc ly thân bao năm, cơ quan đoàn thể, bạn bè hai bên đều biết nhưng mất rất nhiều năm, mua cho vợ căn nhà rồi thì mới ly hôn nổi để lấy vợ khác cho dù yêu đương người khác bà vợ cũ cũng kệ.

hiepnongdan1988

Xe buýt
vơ chông lây nhau do yêu nhau, giờ lây xong vợ đổ bênh, lại tính chuyên ly hôn, nếu nghĩ ngược lại là ông em thơt đổ bệnh sau đó cô vơ đoi ly hôn, thì bô mẹ ông em thớt có cay cú ko.. Giơ em nó thê thi ban đi, minh câm lai tiên gốc là được rồi, còn lại đê cho vợ cho con...

phuongmit

Xe cút kít
E cũng không hiểu nhiều cụ ở đây mạnh miệng bảo: đàn ông sức dài vai rộng, bỏ đi làm lại từ đầu là sao? Xã hội ngày nay được bao nhiêu phần trăm người kiếm tiền tỷ trong nháy mắt? Đi mua cái nhà 2,8 tỷ mà 2 bên cho 2,3 tỷ, còn 500T đi vay cả (mới trả được 200T) thì e không hiểu bỏ đi làm lại từ đầu kiểu gì?

Tốt nhất là sòng phẳng chia đôi cả 2 bên. Bệnh tâm thần xác định đi theo cả đời và có nguy cơ di truyền sang F1 rất cao, việc gia đình vợ giấu diếm bệnh tật của con, có thể coi là tiểu nhân. Họ nghĩ cho con họ, nhưng không nghĩ cho người khác và cháu họ, bản thân cô gái kia cũng dối trá về bệnh tật của mình. Vậy tại sao nhiều cụ cứ bắt chú e kia phải nghĩ cho vợ và gia đình vợ nhỉ? Còn về bé con, cứ thực hiện tốt nhất nghĩa vụ của một người bố, làm một quyển sổ tiết kiệm cho cháu nó đến năm 18T, còn tốt hơn thì đón con về nuôi.

Vợ e nó bị tim mạch, khi mới tìm hiểu, nó nói hết để mình quyết định, còn bảo BS khuyến cáo không nên sinh con. Mình thực sự cảm kích, vì gấu nó nghĩ cho mình, cho chính bản thân gấu và tương lai 2 đứa.
Khó khăn gì cũng có thể vượt qua, nhưng sống với những người dối trá, tiểu nhân và ích kỷ thì không thể. Và cũng chẳng tội gì phải chịu phần thiệt thòi về mình trước những người như thế? Còn nếu vẫn còn tình cảm với mẹ của con mình thì hỗ trợ được gì thì hỗ trợ (với điều kiện mình phải hoàn toàn trả xong nợ nần).
mấy đồng chí đấy kiếm tiền bằng mồm nên nó dễ và nhanh giàu cụ ạ :)) nghe như đi nhặt lá đa quy ra tiền sợ thật :))

Haolo1992

Xe tăng
Em cũng chịu cụ ạ. Trình bày rõ lắm mà mỗi cái vì sao k nuôi con thì k dám nói. Trong khi ông bà ngoại phải nuôi bà con tâm thần giờ còn dí cháu cho ông bà ấy nuôi. Ông bà ấy giờ chắc cũng hết tuổi lao động rồi, tính toán chút cho con cho cháu cũng bị chửi. Muốn người ta nuôi con cho mình nhẹ gánh nhưng trách nhiệm thì muốn nhận mức tối thiểu. Đời cũng lắm chuyện buồn cười.
Khả năng là trong lúc quá mệt mỏi muốn được nghỉ ngơi thì đã vô tình kiếm được mối mới

dpl

Xe lăn
Người làm trăm củ/ tháng nói buông bỏ cho con này khác thì dễ. Người làm chảy mồ hôi sôi nước mắt được chục củ/ tháng thì số tiền 1.7 củ to chắc gì cả đời đã có được.
Nên case này nếu ko thoả thuận được thì nhờ toà giải quyết thôi ạ, cưỡng chế thi hành các kiểu gì thì tuỳ, miễn sao cụ chủ cầm một số tiền tương ứng phần của mình về. Lúc đó cho con cũng chưa muộn cụ ạ. Có tiền rồi cụ mua bảo hiểm hoặc lập sổ tiết kiệm cho con,..., mà chưa biết chừng mẹ cháu bệnh tật thế chắc gỉ đã nuôi con được. Vài năm nữa khéo nó gọi cụ nhận con về nuôi. Nên càng phải rõ ràng cưa đứt đục suốt, tiền bạc phân minh. Ái tình đen rồi thì phải giải quyết hậu quả như này cũng là mệt mỏi rồi, trả giá vậy thôi chứ biết làm thế nào.
Hjx 1,7 tỉ mà 90% là đc cho thì chứng tỏ số tiền đó cực kì lớn với cậu em
Cho cái phần lãi vì đất tăng giá thì còn nghe đc, bảo cho hết rùi đúng là ... Chỉ ng ngoài cuộc

nguyentoan.uct

Xe điện
Đã là tài sản chung thì theo luật mà làm, sân si thế thì cười nhau làm quái gì