Em phải mua giấy phép vào phố cấm ở đâu đây ???

Fiat_tempra

Xe buýt
Hôm qua em có một chuyến hàng giao vào công trình trụ sở Bộ Văn Hóa xe tải 8 tấn ( cả xe và hàng trên 10 tấn ) và xe biển ngoại tỉnh. Để cấn thận em bắt xe chờ 01 ngày để làm thủ tục mua giấy phép. Bắt đầu hành trình Phòng CSGT CA TP hà Nội - 86 Lý Thường Kiệt thằng tiến xếp hàng chán đến lượt các anh ấy bẩu : " Đây ko bán cho xe này trên 10 Tấn lên sở GTVT nhé". Vâng thì em lại ngược vào Hà Đông tìm đến địa chỉ tin cậy Sở GTVT - Số 2 Phùng Hưng - Hà đông, buổi sáng các đầy tớ của dân đang họp ko bán giấy phép nhé. Chiều 2h em quay lại nhận được câu trả lời hơi bị bất ngờ:" chỉ cấp giấy phép theo kế hoạch, chuẩn bị các loại hồ sơ và trả kết quả sau 03 ngày chứ ko cấp giấy phép theo từng ngày. Muốn cấp giấy theo từng ngày về 86 Lý Thường Kiệt".
Em ra đến ngoài đường mà như thằng ngẩn ngơ trong đầu một dấu hỏi to tướng vậy xin cấp giấy phép ở đâu đây ?? Hay em bị làm xiếc nhể ?? Hay chưa bôi trơn ? Mình bị hai cơ quan có thẩm quyền cấp phép đá đi đá lại như quả bóng thế này !
Có cái xe tải đểu, một tý hàng mà sao sống lương thiện khó quá các đầy tớ cứ muốn mình phải trốn phải chạy là sao ?
Có bác nào chỉ cho em phải đi đường nào ko ?
Hay phải lên UBND TP xin giấy phép ????

Mr Noob

Xe tăng
nhà mình có cụ nào có số của bác # thì cho bác chủ thớt xin bác để bác hỏi nhé

coemcoem

Xe tải
Hôm qua em có một chuyến hàng giao vào công trình trụ sở Bộ Văn Hóa xe tải 8 tấn ( cả xe và hàng trên 10 tấn ) và xe biển ngoại tỉnh. Để cấn thận em bắt xe chờ 01 ngày để làm thủ tục mua giấy phép. Bắt đầu hành trình Phòng CSGT CA TP hà Nội - 86 Lý Thường Kiệt thằng tiến xếp hàng chán đến lượt các anh ấy bẩu : " Đây ko bán cho xe này trên 10 Tấn lên sở GTVT nhé". Vâng thì em lại ngược vào Hà Đông tìm đến địa chỉ tin cậy Sở GTVT - Số 2 Phùng Hưng - Hà đông, buổi sáng các đầy tớ của dân đang họp ko bán giấy phép nhé. Chiều 2h em quay lại nhận được câu trả lời hơi bị bất ngờ:" chỉ cấp giấy phép theo kế hoạch, chuẩn bị các loại hồ sơ và trả kết quả sau 03 ngày chứ ko cấp giấy phép theo từng ngày. Muốn cấp giấy theo từng ngày về 86 Lý Thường Kiệt".
Em ra đến ngoài đường mà như thằng ngẩn ngơ trong đầu một dấu hỏi to tướng vậy xin cấp giấy phép ở đâu đây ?? Hay em bị làm xiếc nhể ?? Hay chưa bôi trơn ? Mình bị hai cơ quan có thẩm quyền cấp phép đá đi đá lại như quả bóng thế này !
Có cái xe tải đểu, một tý hàng mà sao sống lương thiện khó quá các đầy tớ cứ muốn mình phải trốn phải chạy là sao ?
Có bác nào chỉ cho em phải đi đường nào ko ?
Hay phải lên UBND TP xin giấy phép ????
Rất chuẩn,nếu cụ kéo nhiều hàng thì nên làm cái GP khoảng 3 củ khoai vào.không thì đợi giờ làm luật với 1 xxx bểu nó dẫn đường

xanh

Xe điện
Đã là cấm không cho xe tải hoạt động trong nội thành xong lại bán giấy phép thì ...Em thấy cứ đểu đểu thế nào...

Fiat_tempra

Xe buýt
Rất chuẩn,nếu cụ kéo nhiều hàng thì nên làm cái GP khoảng 3 củ khoai vào.không thì đợi giờ làm luật với 1 xxx bểu nó dẫn đường
Thưa cụ xe là thuê dịch vụ ngoài, mỗi hôm chạy một xe khác nhau mà giấy phép chỉ cấp cho xe có biển số cụ thể thôi nhé. Biển khác thì bọn đầy tớ nó túm dính

Pigwalk

Xe container
Xe cty em vừa xin giấy phép xong. Lên 86 LTK 3 ngày lấy GP ko mất xèng chính ngạch, chỉ mất xèng tiểu ngạch là 3 lít. Còn qua cò thì 3,5 củ cho 3 tháng chạy được ban ngày. Còn ở các trạm vào tp thì hình như có bán giấy phép ngày mà, cụ check lại xem.

tap lai

Xe buýt
Xe cty em vừa xin giấy phép xong. Lên 86 LTK 3 ngày lấy GP ko mất xèng chính ngạch, chỉ mất xèng tiểu ngạch là 3 lít. Còn qua cò thì 3,5 củ cho 3 tháng chạy được ban ngày. Còn ở các trạm vào tp thì hình như có bán giấy phép ngày mà, cụ check lại xem.
Cụ xin được chạy ngày hay đêm hả cụ ? Em nghĩ chắc chỉ được chạy đêm rồi ! Lệnh cấm này các chú 86 vớ một mớ kha khá đấy các cụ nhể .

Fiat_tempra

Xe buýt
Vâng nhưng xe cụ bao tấn ạ? Xe cháu tổng trọng lượng trên 10 tấn cơ

Quái xế

Xe buýt
nhà mình có cụ nào có số của bác # thì cho bác chủ thớt xin bác để bác hỏi nhé
Lệnh cấm này do đồng chí Khờ ký nhé. Chả liên quan gì đến đồng chí # cả. Cụ bị sai cơ bản.
Trước Tết e đã nói trên diễn đàn là xe trên 5 tấn phải chạy qua 86 mới có giấy mà nhiều cụ ko bit.
Vậy cụ cứ lên 86 đi đã rồi hãy than thở.
Cụ lên đó mua bán chi tiêu hết như thế nào thì về làm 1 cái topic mới cho nó đắt hàng.

cantona

Xe container
Chỉ chết các DN làm vận tải thôi.

tanlc171

Xe tải
Website
www.haihatech.com
Mựa bọn khốn, cấm xe rồi bán lệnh, đúng là xứ thiên đường !

usb2006

Xe hơi
Mời cụ lên phòng cảnh sát giao thông công an thành phố làm thủ tục ạ.
Giấy phép do đồng chí Trưởng phòng CSGT ký.

747

Xe tăng
vào thiên đường thì phải mua vé là đúng rồi còn gì. giống như các cụ đi xem kịch ý. ko bán vé để người xem xô đổ rạp à. :))

hoangsales

Xe tải
Ơ cụ này lạ nhể! Thế không cấm thì em bán cho ai đây?
Cấm thì 90% xe tải chở hàng cần phải mua giấy để dc chạy tiếp. Ko cấm chưa đến 5% các xe có nhu cầu chạy vào 1 số tuyến phố cấm thực sự mới mua giấy phép./

agrimeco

Xe lăn
Thảo nào đoạn Nguyễn Tuân dạo này các chú rình bắt nhiều xe tải thế.

Quái xế

Xe buýt
Thảo nào đoạn Nguyễn Tuân dạo này các chú rình bắt nhiều xe tải thế.
Chả riêng gì Nguyễn Tuân đâu ạ, dạo này xxx với thanh tra GT chăm chỉ lượn lắm. Châm ngôn mới của đám lờ đờ nhà ta là: Cấm để kiếm, Phạt cho khỏi phí!

coemcoem

Xe tải
Thưa cụ xe là thuê dịch vụ ngoài, mỗi hôm chạy một xe khác nhau mà giấy phép chỉ cấp cho xe có biển số cụ thể thôi nhé. Biển khác thì bọn đầy tớ nó túm dính
thế nó mới KHỐN...