Em tập lấy nét bằng cơm

songlam

Xe buýt
Em thử mấy tấm lấy nét bằng cơm (không được tự tin lắm :^))
Mở khẩu hết cỡ, chỉ resize ảnh, không sửa chữa gì thêm...
Chụp bằng ống Cz 135/3.5

1.

2.

3.

4.

5.

6.

ong mật

Xe hơi
ở chợ đồ cũ đê La Thành có tay béo, bán con ống như của bác giá 500k đồng ,ống còn ngon ,không biết là rẻ hay là đắt .. em trả 2 trăm nhưng hắn ứ bán .

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Mấy cái bông lau đẹp quá cụ ơi.
Em thử lấy nét bằng cơm khoai vật nhất là mắt em lại cận thị, chỉnh thêm cái nút cận thị ở máy nữa thành ra chẳng biết ở đâu nét đâu mờ... nhiều khi để AF còn tượt mất nét... hihi

lengkeng

Xe tăng
Nếu bác chủ định lấy nét vào mấy bông hoa thì em nghĩ bác cần phải ăn thật nhiều cơm thì ảnh mới chuẩn được :21:

Em ko rõ bác chụp bằng máy gì nhưng 1 số máy có hỗ trợ lấy nét bằng cơm vì dụ như bác đang ngắm vào bông hoa và lấy nét, trên view finder của bác sẽ có 1 cái chấm tròn, khi nào cái chấm này sáng lên và máy kêu tít phát tức là vật bác đang ngắm đã nét :41: :21:

songlam

Xe buýt
Nếu bác chủ định lấy nét vào mấy bông hoa thì em nghĩ bác cần phải ăn thật nhiều cơm thì ảnh mới chuẩn được :21:

Em ko rõ bác chụp bằng máy gì nhưng 1 số máy có hỗ trợ lấy nét bằng cơm vì dụ như bác đang ngắm vào bông hoa và lấy nét, trên view finder của bác sẽ có 1 cái chấm tròn, khi nào cái chấm này sáng lên và máy kêu tít phát tức là vật bác đang ngắm đã nét :41: :21:
Em dùng máy 30D mới ống M42 CZ chả hỗ trợ gì bác ạ....

ở chợ đồ cũ đê La Thành có tay béo, bán con ống như của bác giá 500k đồng ,ống còn ngon ,không biết là rẻ hay là đắt .. em trả 2 trăm nhưng hắn ứ bán .
Ống giống như của em mà 500k thì múc khẩn trương bác ạ.

songlam

Xe buýt
Vẫn lấy nét bằng cơm, có hỗ trợ focus screen...
Chụp bằng ống pentacon 50/1.8

Chỉnh sửa cuối:

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com

mấy cái ống cơm toàn phần đâu có hỗ trợ AF confirm đâu hở cụ
toàn lấy = niềm tin thôi :(

mấy cái ống cơm toàn phần đâu có hỗ trợ AF confirm đâu hở cụ
toàn lấy = niềm tin thôi :(
Bác lại nhầm rồi , mượn thử cái Pentax K10 D của Quang dũng mà xem, lắp các lọai ống MF vào bất kể là CZ hay Leica , hay Nikon ( Em đã thử ) khi lấy nét đúng là nó có AF Confirm bằng cái chấm tròn mầu xanh và tiếng kêu hết .
và không riêng Pentax đâu .

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
Bác lại nhầm rồi , mượn thử cái Pentax K10 D của Quang dũng mà xem, lắp các lọai ống MF vào bất kể là CZ hay Leica , hay Nikon ( Em đã thử ) khi lấy nét đúng là nó có AF Confirm bằng cái chấm tròn mầu xanh và tiếng kêu hết .
và không riêng Pentax đâu .
sao em lắp vào máy nhà em đều ko đc nhỉ, toàn lấy nét = niềm tin thôi cụ ạ