[Funland] Em thấy mọi thứ thật nhạt nhẽo

LaziCat

Xe container
Chỉnh sửa cuối:

Doublegreen

Xe tải
Tầm này đòi hỏi lão nói lời ngọt ngào thì mợ đúng là ở trên mây ... Muốn vậy chính mợ phải ngọt trước mà mợ không nói được thì đương nhiên lão ý cũng thế ! 😆
Liệu cơm gắp mắm. Thế thôi.

hoviethung

Xe container
Vừa vô tình đọc được thớt này của mợ thì e hiểu tại sao rồi =))
Mợ, cụ chủ thớt bịa chuyện mà phi lí, không lôgic nên bị mọi người ném đá là phải?

hoviethung

Xe container
Em thấy bịa chuyện từ ngay thớt đầu cụ ạ.
Mình đọc thớt 2 trước tưởng chuyện nghiêm túc, sau khi đọc thớt 1 mới biết mình bị dắt mũi. Sau khi biết bị lộ tẩy có lẽ chủ thớt im lặng hoặc đã lấy tên khác để còm cùng mọi người?

Đàn bà như nước , đàn ông như thuyền
Nước có thể nâng + đẩy thuyền nhưng cũng có thể dìm thuyền
Thuyền trôi lờ lững theo dòng
Gặp con nước đục nước trong khó lường
Dính phải con nước cẩm ương
Coi như cuộc sống chán chường phải đeo
Giận hờn than thở ì xèo
Sinh ra ngán ngẩm khiến teo mịa cà
Thật lòng khuyên mợ Ryta
Khơi trong gạn đục hãy là làm ngay
Trước gương xoi xét mỗi ngày
Hãy ngừng chì chiết nghiến đay soi chồng ...

Bimmer

Xe điện
Mợ đừng trách chú ý oan.
Lúc yêu nhau thì vẫn đề nó vẫn đã thế rồi, chẳng qua lúc đấy đang chịch thì ai quan tâm.

cmyk77

Xì hơi lốp
Mợ chủ chốn mịa nó rồi. Các cụ gạch đá kinh hồn. Em cũng quẳng thêm hòn nữa để đóng thớt. Link cả 2 cái thớt thì mợ đang ngồi lên đầu thằng chồng nó gẫy mẹ nó cổ rồi…

Lệ Cẩm

Xe tăng
Lão ấy chỉ đc cái mồm & nick tưởng là mặn mòi thôi, chứ đứng trước mặt gái xinh thì miệng mồm im thin thít như họ hàng của loài hến, có lấy xà beng nậy cũng chả ra. :))
=)) có đến nông nỗi thế không cụ Xù :))) em tưởng thấy gái xinh là nói không phanh miệng lại được chứ.

ocean1

Xe điện
Mình đọc thớt 2 trước tưởng chuyện nghiêm túc, sau khi đọc thớt 1 mới biết mình bị dắt mũi. Sau khi biết bị lộ tẩy có lẽ chủ thớt im lặng hoặc đã lấy tên khác để còm cùng mọi người?
Các cụ ném nhiều đá quá, lần nầy, có lẻ mợ ấy sẽ lặn thật luôn đấy.

Hôm trước mợ ấy hâm he, sẽ đóng thớt, xoá nick. Nhưng rồi lại thấy lên đây bịa chuyện tiếp, cho các cụ vào góp lời chia sẻ.

Mợ chủ chốn mịa nó rồi. Các cụ gạch đá kinh hồn. Em cũng quẳng thêm hòn nữa để đóng thớt. Link cả 2 cái thớt thì mợ đang ngồi lên đầu thằng chồng nó gẫy mẹ nó cổ rồi…
Còm của cụ làm em cười đau bụng.

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
=)) có đến nông nỗi thế không cụ Xù :))) em tưởng thấy gái xinh là nói không phanh miệng lại được chứ.
>:) Mỗi người đều có tính cách riêng khi đứng trước PN mợ ạ.
Như nhà cháu cũng dát gái như lão Bình minh biển , gặp gái là mồm như ngậm hột thị, tay chân lính quýnh rồi....ôm chầm lấy "đối tác". Bởi vậy đi đâu ngan già cũng phải đi theo để gỡ ra.:D

Lệ Cẩm

Xe tăng
Như nhà cháu cũng dát gái như lão Bình minh biển , gặp gái là mồm như ngậm hột thị, tay chân lính quýnh rồi....ôm chầm lấy "đối tác". Bởi vậy đi đâu ngan già cũng phải đi theo để gỡ ra.:D
Ối giời ạ...vậy xem ra một số chỗ vẫn quá ổn rồi 🤣🤣🤣

co.ntt

Racing Girl
Haha, cụ Xù làm em ko nhịn được cười :))
Thời buổi 5K thế này hẳn là cụ Xù rất chi là khó chịu nhỉ :))

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Đàn ông thì nên trung thực tí đê. Nói mịa là do mùi hôi nách nồng nặc kèm mùi sâu răng và thuốc lá nên vợ con nó sợ, bày đặt làm vườn mới cả chạy bộ. Cứ làm như các cụ trên này ngu ngơ k bít gì:))
Em chỉ bắn vài điếu khi phê phê chứ BT không hút thuốc:D. Nách thì cúi mãi mà mũi không tới để ngửi xem có hôi hay không nên kệ=))

thngaylangthang

Xe ngựa

otothanglong

Xe điện
Xem fim tình cảm ít thôi, thực tế lại đi Mợ ;))

Thèm khát

Xe tăng
Em với người đàn ông đó ko nói chuyện với nhau 1 ngày rồi. Em định viết là chồng nhưng thấy chả buồn gọi là chồng nữa vì thấy mọi thứ ở em nó nhạt nhẽo đến mức không muốn gọi cái từ đó. Định viết giận nhau nhưng chả có gì phải giận, cũng k phải là ghét, chỉ là chán. Chán không buồn nói chuyện. Dù sau 1 đêm mạnh ai nấy ngủ, sáng hnay có dậy rồi quay sang ôm em nhưng em cũng kệ thôi.

Nhiều khi em k hiểu sao ngày trước đang yêu chồng em có thể sống với bộ mặt nhân từ không bao giờ nặng lời 1 câu với em, lúc nào cũng chiều theo ý em đến mức, em cứ tưởng chỉ cần sao trên trời hái được, thì nếu em muốn, cũng sẽ đi hái cho em.

Để đến bây giờ, cứ cái gì không đúng ý là gằn cái giọng cằn nhằn. Vợ nhờ vặt tý cũng phải gầm gừ 1 vài câu mới làm cho, không thì cũng tự nhờ rồi tự đi làm thôi. không nhờ được gì.

Em buồn quá. Mà chuyện gia đình tế nhị em ngại tâm sự với bạn bè sợ đến tai bố mẹ. Nên lên đây trải lòng những lúc em không vui thôi. Em nhiều khi, cũng nói với ng đàn ông đó, là em lấy a chẳng có gì ngoài tình yêu với anh. Em mong dù là vợ chồng, dù sống với nhau bao nhiêu năm thì vẫn nên giữ tc vẹn nguyên như lúc yêu nhau vậy. Dành cho nhau những câu nói yêu thương 1 chút, cử chỉ ấm áp 1 chút.. Nhưng mà mọi thứ vẫn vậy. hai!!!!.
Ca này khó nhưng cũng rất phổ biến.
Đáp án cho ca này nà không có đáp án ạ.

Balantines17

Xe hơi
Cứ đè ra làm nháy cho giải tỏa bức xúc rồi nghĩ tiếp, một trong những cách tăng cường hiểu nhau giữa vợ chồng là tích cực lên đỉnh, tình cảm sẽ cải thiện rất nhiều, mợ giận chồng lần này là lần thứ mấy rồi nhỉ.
Ý hay ý hay

ngxchinhs

Xe hơi
Em với người đàn ông đó ko nói chuyện với nhau 1 ngày rồi. Em định viết là chồng nhưng thấy chả buồn gọi là chồng nữa vì thấy mọi thứ ở em nó nhạt nhẽo đến mức không muốn gọi cái từ đó. Định viết giận nhau nhưng chả có gì phải giận, cũng k phải là ghét, chỉ là chán. Chán không buồn nói chuyện. Dù sau 1 đêm mạnh ai nấy ngủ, sáng hnay có dậy rồi quay sang ôm em nhưng em cũng kệ thôi.

Nhiều khi em k hiểu sao ngày trước đang yêu chồng em có thể sống với bộ mặt nhân từ không bao giờ nặng lời 1 câu với em, lúc nào cũng chiều theo ý em đến mức, em cứ tưởng chỉ cần sao trên trời hái được, thì nếu em muốn, cũng sẽ đi hái cho em.

Để đến bây giờ, cứ cái gì không đúng ý là gằn cái giọng cằn nhằn. Vợ nhờ vặt tý cũng phải gầm gừ 1 vài câu mới làm cho, không thì cũng tự nhờ rồi tự đi làm thôi. không nhờ được gì.

Em buồn quá. Mà chuyện gia đình tế nhị em ngại tâm sự với bạn bè sợ đến tai bố mẹ. Nên lên đây trải lòng những lúc em không vui thôi. Em nhiều khi, cũng nói với ng đàn ông đó, là em lấy a chẳng có gì ngoài tình yêu với anh. Em mong dù là vợ chồng, dù sống với nhau bao nhiêu năm thì vẫn nên giữ tc vẹn nguyên như lúc yêu nhau vậy. Dành cho nhau những câu nói yêu thương 1 chút, cử chỉ ấm áp 1 chút.. Nhưng mà mọi thứ vẫn vậy. hai!!!!.
Định không viết đâu. Nhưng mợ xem lại mình nữa. Phản ứng của nó, là phản ánh từ mợ mà ra nữa đấy. Ko phải ngẫu nhiên đâu