[Thảo luận] Em vừa bị Công an giữ bằng lái - các Bác cứu em với

co-driver

Xe tải
em hóng thớt này mấy tháng nay mà thấy công lý vẫn chưa thắng nhỉ, cố lên cụ Đông

tienduong1802

Xe đạp
Trả thấy anh Mao Trạch Đông đâu nhỉ, em cũng hóng vụ này lắm. Hay là :|

tai cho hang

Đi bộ
thôi, cụ cứ nộp phạt cho xong để đỡ phiền phức về sau, "tránh voi chẳng xấu mặt nào" mà

NTBinh

Xe máy
Cụ kiểm tra lại đi nếu không có biển cấm đỗ thì cụ kiện cho tới bến luôn
Đúng đấy kụ ợ, kụ nhớ biển tên và số hiệu của chú xxx đã thu giấy tờ của kụ làm chứng cứ mà kiện thì chú kia chỉ còn cách lạy van.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
16giờ hôm nay E và Gấu có việc giao dịch với chi nhánh Ngân hàng DAB ở 61 Xuân Thủy. NHà và cơ quan E cũng loanh quanh gần đó, em biết chắc chỗ em đõ không có biển cấm đõ và tuyến đường đó thì cũng chưa thấy qui định cấm đỗ ở văn bản nào cả. Trước khi đõ E cẩn thận hỏi bác Bảo vệ mọi khi đõ xe ở đây có thấy công an đuổi không? bác ấy bảo đõ được. Khi em đến cũng có 1 bác xe khác đang đõ ghếch 1 bánh lên vỉa hè ở vị trí này. Em đang ở trong thì nghe thấy tiếng loa xe xxx gọi tên xe khác. Lúc này Gấu đang làm việc với ngân hàng E chỉ ngồi chờ thấy thế E cũng định tránh cho lành nên E lên xe nổ máy định đi thì 1 chú xxx tiến đến gõ vào cửa kính mời em xuống.. ..... rồi bolobola nói là em đõ xe trái qui định đòi kiểm tra giấy tờ của em. E không cho kiểm tra và bảo chỉ lỗi rồi tôi cho kiểm tra giấy tờ. Nhưng xxx nói tuyến này thành phố cấm đỗ vì là tuyến phố văn minh..... nếu khôgn cho kiểm tra giấy tờ sẽ gọi Scứu hộ đến kéo xe về đội
Lúc Gấu ra thấy em đang nói nhau thì khuyên em sao không xin 1 câu, em bảo không việc gì phải xin., nếu sai nộp phạt cho nhớ....
Cuối cùng do Gấu cứ giục phải về để đón F1 em quyết định phương án cho giữ gấy tờ và lập biên bản vi phạm (Vì em tính là mình còn có thể khiếu kiện người ra quyết định xử phạt hành chính sai như có vụ đã nêu trên OF ở miền Tây. Mặt khác nếu họ chỉ rõ qui định thì cũng là kinh nghiệm để phổ biến cho anh em trên OF biết).
E có ghi âm đoạn cuối khi lập biên bản (nhưng chưa biết up), anh em nào biết về qui định đỗ dừng trên tuyến đường đó không mách giùm em để sáng thứ 2 tuần sau (9giờ) em đến làm việc với đội giao thông Cầu Giấy khỏi cãi nhau mất thì giờ. Còn nếu không có thì cũng mách em cách giải quyết sao với họ. Em xin chân thành cám ơn!
Điện thoại của em: 09331119
Y.M: dongkijote@yahoo.com
Phố này nằm trong dang sách tuyến phố văn minh. tức là nghiễm nhiên ko được dừng đỗ lung tung...

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Phố này nằm trong dang sách tuyến phố văn minh. tức là nghiễm nhiên ko được dừng đỗ lung tung...
Đúng thế bác ạ nhưng để cho đi vào cuộc sống, để cho dân và người tham gia giao thông được biết là không được dừng đỗ lung tung thì phải cụ thể hóa bằng biển báo.

xebokeooto

Xe tăng
Bó tay với Cụ này. ^:)^^:)^^:)^
Sự việc ầm ĩ được gần năm nay bây giờ mới vào phán câu xanh rờn.
Cụ giải thích cái nghiễm nhiên ấy đê?

xebokeooto

Xe tăng
Mà E thấy Cụ Buonchan79 này cũng tài thật. Thớt nào cũng thấy có mặt Cụ ấy.

nguyen77

Đi bộ
dang nhe dua 500 thi xong rui cãi nhau voi bon bựa áy lam gi mất thời gian vì đô không đung làn phat 800ma

Ga que

Xe buýt
Phát biểu như đúng rồi ấy nhỉ. Em phục cụ Nguyen77 đới.

he_he_he1493

Xe đạp
các cụ đừng lo, báo chí đang tấn công xxx giữ lắm,trong nay mai thôi,xxx sẽ bị thanh tra gắt gao rồi hết có xơi múi như bây h được nữa đâu, chúng nó phải vào nề nếp thôi,không lâu thì cũng ít nhất vài năm.

lopa

Xe tải
mệt rồi cụ ơi...cãi nhau với xxx làm j cho mệt

lopa

Xe tải
Tren mang
Dan tri co vu kien CSGT,co fai cu ko a.?

xà ích

Xe hơi
Em vừa đọc tin buồn "Công dân đầu tiên kiện CSGT thua chung cuộc" Cho dù cụ Đông không thắng nhưng cũng đã cho những kẻ ăn trên ngồi chốc một bài học. Chắc chắn họ sẽ phải rà soát lại những điểm sơ hở và chùn tay khi làm những điều ngang ngược. Có lẽ cụ Đông sẽ là người tạo tiền lệ cho người dân dám dùng pháp luật để đấu tranh với những kẻ thực thi pháp luật mà lại làm không đúng. Đây sẽ là bước tiến mới cho công cuộc đòi bình đẳng của người dân Việt Nam. Từ trước tới nay, mỗi khi người dân gặp mấy thằng "đầy tớ" đều phải khép nép, bảo sao nghe vậy (mình là chủ mà đâu có cơ hội bình đẳng với mấy thằng đầy tớ đâu) vì luật nằm trong tay nó, lời nó nói là luật..~X(

http://dantri.com.vn/c20/s20-517469/cong-dan-dau-tien-kien-csgt-thua-chung-cuoc.htm

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Nghe mãi vụ này giờ cháu mới đc đọc .... Đấy dân ta cứ thế có phải tôt ko .... tin rằng xxx sẽ ko bị tha hóa đạo đức nhiều

otoben

Xe tải
úi, đọc tiêu đề tưởng cụ Đông có tập 2, mãi mới để ý cái ngày tháng thì ra có cụ làm nghề đào bới topic :(

anhtuc

Xe tải

buon_nguoi

Đi bộ
16giờ hôm nay E và Gấu có việc giao dịch với chi nhánh Ngân hàng DAB ở 61 Xuân Thủy. NHà và cơ quan E cũng loanh quanh gần đó, em biết chắc chỗ em đõ không có biển cấm đõ và tuyến đường đó thì cũng chưa thấy qui định cấm đỗ ở văn bản nào cả. Trước khi đõ E cẩn thận hỏi bác Bảo vệ mọi khi đõ xe ở đây có thấy công an đuổi không? bác ấy bảo đõ được. Khi em đến cũng có 1 bác xe khác đang đõ ghếch 1 bánh lên vỉa hè ở vị trí này. Em đang ở trong thì nghe thấy tiếng loa xe xxx gọi tên xe khác. Lúc này Gấu đang làm việc với ngân hàng E chỉ ngồi chờ thấy thế E cũng định tránh cho lành nên E lên xe nổ máy định đi thì 1 chú xxx tiến đến gõ vào cửa kính mời em xuống.. ..... rồi bolobola nói là em đõ xe trái qui định đòi kiểm tra giấy tờ của em. E không cho kiểm tra và bảo chỉ lỗi rồi tôi cho kiểm tra giấy tờ. Nhưng xxx nói tuyến này thành phố cấm đỗ vì là tuyến phố văn minh..... nếu khôgn cho kiểm tra giấy tờ sẽ gọi Scứu hộ đến kéo xe về đội
Lúc Gấu ra thấy em đang nói nhau thì khuyên em sao không xin 1 câu, em bảo không việc gì phải xin., nếu sai nộp phạt cho nhớ....
Cuối cùng do Gấu cứ giục phải về để đón F1 em quyết định phương án cho giữ gấy tờ và lập biên bản vi phạm (Vì em tính là mình còn có thể khiếu kiện người ra quyết định xử phạt hành chính sai như có vụ đã nêu trên OF ở miền Tây. Mặt khác nếu họ chỉ rõ qui định thì cũng là kinh nghiệm để phổ biến cho anh em trên OF biết).
E có ghi âm đoạn cuối khi lập biên bản (nhưng chưa biết up), anh em nào biết về qui định đỗ dừng trên tuyến đường đó không mách giùm em để sáng thứ 2 tuần sau (9giờ) em đến làm việc với đội giao thông Cầu Giấy khỏi cãi nhau mất thì giờ. Còn nếu không có thì cũng mách em cách giải quyết sao với họ. Em xin chân thành cám ơn!
Điện thoại của em: 09331119
Y.M: dongkijote@yahoo.com
Hic, không biết bác đã đọc bài báo này chưa nhỉ ? http://dantri.com.vn/c20/s170-517470/cong-dan-dau-tien-kien-csgt-thua-chung-cuoc.htm