[Funland] Em vừa bỏ dịch vụ Internet của Viettel với lý do trời ơi.

congngo

Xe điện
Em dùng dịch vụ Internet tại gia đình của Viettel được 4 năm rồi, chất lượng thì cũng chả phàn nàn gì ( vì em nghĩ ở VN thì nhà mạng nào cũng thế thôi - trước khi dùng Viettel em đã dùng FPT gần chục năm rồi). Phí dịch vụ thì em hay đóng trước 12 tháng ( đỡ phải đóng vặt, được khuyến mại thêm 2 tháng). Thuê bao của em tháng 5 vừa rồi hết thời hạn, cũng có bạn bên Viettel gọi điện hẹn đến nhà thu tiền cho năm tiếp theo (nhưng gọi xong thì mất hút cả tháng chả thấy đến cũng không thấy gọi lại lần nào nữa), em mới gọi lên tổng đài chăm sóc KH thì các bạn ấy kiểm tra là thuê bao của em đã hết hạn năm và đang phát sinh cước tháng ( thu tiền tháng). Em mất 15 phút nói chuyện với các bạn ấy là giờ em muốn đóng tiền cả năm ( thì bạn ấy bảo là em ra các đại lý của Viettel đóng - Mịa, nếu thế thì em gọi làm quái gì), em hỏi là có chuyển khoản được không và chuyển vào tài khoản nào, cú pháp chuyển tiền ra làm sao ( vì cái hợp đồng dịch vụ chả có thông tin hay hướng dẫn gì việc này). Thì các bạn ấy trả lời là anh thanh toán qua Viettelpay gì đó, đăng nhập rồi nạp tiền theo mã hợp đồng của em. Em không có mở tài khoản viettelpay và em muốn chuyển khoản từ ngân hàng cơ mà.
Chán, đợi mấy hôm cũng chẳng thấy ai gọi lại báo đến thu tiền, hôm nay em đăng ký sang dịch vụ bên VNPT rồi, gói băng thông lớn hơn (50M so với gói 40M đang dùng của Viettel, kèm 1 box truyền hình mà chi phí đóng cả năm lại rẻ hơn). Giao dịch thì qua mấy các tin nhắn là xong. Hy vọng là không phải đổi lần nữa.

Em thấy đa số các bạn chỉ nhiệt tình lúc lắp mới,có hợp đồng để lấy doanh số thôi.Sau thì nhạt,nhất là lúc mạng chập chờn mà phản ánh.

Nhudadauyeu

Xe tăng
Chẳng biết giờ mạng gì ổn chứ nhà em dùng FPT chán kinh

thattinhvt

Xe buýt
Em dùng dịch vụ Internet tại gia đình của Viettel được 4 năm rồi, chất lượng thì cũng chả phàn nàn gì ( vì em nghĩ ở VN thì nhà mạng nào cũng thế thôi - trước khi dùng Viettel em đã dùng FPT gần chục năm rồi). Phí dịch vụ thì em hay đóng trước 12 tháng ( đỡ phải đóng vặt, được khuyến mại thêm 2 tháng). Thuê bao của em tháng 5 vừa rồi hết thời hạn, cũng có bạn bên Viettel gọi điện hẹn đến nhà thu tiền cho năm tiếp theo (nhưng gọi xong thì mất hút cả tháng chả thấy đến cũng không thấy gọi lại lần nào nữa), em mới gọi lên tổng đài chăm sóc KH thì các bạn ấy kiểm tra là thuê bao của em đã hết hạn năm và đang phát sinh cước tháng ( thu tiền tháng). Em mất 15 phút nói chuyện với các bạn ấy là giờ em muốn đóng tiền cả năm ( thì bạn ấy bảo là em ra các đại lý của Viettel đóng - Mịa, nếu thế thì em gọi làm quái gì), em hỏi là có chuyển khoản được không và chuyển vào tài khoản nào, cú pháp chuyển tiền ra làm sao ( vì cái hợp đồng dịch vụ chả có thông tin hay hướng dẫn gì việc này). Thì các bạn ấy trả lời là anh thanh toán qua Viettelpay gì đó, đăng nhập rồi nạp tiền theo mã hợp đồng của em. Em không có mở tài khoản viettelpay và em muốn chuyển khoản từ ngân hàng cơ mà.
Chán, đợi mấy hôm cũng chẳng thấy ai gọi lại báo đến thu tiền, hôm nay em đăng ký sang dịch vụ bên VNPT rồi, gói băng thông lớn hơn (50M so với gói 40M đang dùng của Viettel, kèm 1 box truyền hình mà chi phí đóng cả năm lại rẻ hơn). Giao dịch thì qua mấy các tin nhắn là xong. Hy vọng là không phải đổi lần nữa.
E cũng tt qua viettelpay, đóng trước 6 tháng, nó bảo được cộng 1 tháng, mà ko hiểu sao lại chỉ từ tháng 2 đến tháng 7.

cuhaifus

Xe container
VNPT truyền hình có gói kênh gì cụ ơi, em cũng loay hoay VT, FPT, VNPT hết rồi, hiện đang dùng FPT nhưng chất lượng Internet dạo này tồi quá

nguyenquocthanh

Xe tăng
Em dùng vnpt còn quá hạn 2 tháng ko thấy người đến thu tiền mà còn ko cắt đây này cụ.

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Em đợt này cũng cắt mạng buổi tối ngồi lướt cứ như thập niên 90 thế kỷ trước, mở được cái ảnh sex mất mẹ cả hứng quay tay :
Cụ tả về tốc độ mạng rất sinh động, trực quan, thực tế, đọc cái hiểu ngay về chất lượng mạng.=))=))=))=))=))

mr new

Xe tải
Lí do hơi lãng xẹt thật. E thấy dùng Viettel Pay cũng nhanh gọn, thanh toán 6 tháng tặng 1 tháng, thanh toán 12 tháng tặng 3 tháng. Chưa kể được chiết khấu 3% tổng bill mà chỉ mất vài thao tác. Anw chúc cụ chủ happy với lựa chọn mới của mình.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chất lượng đường truyền em nghĩ cũng tương đương. Bên nào dịch vụ tốt thì dùng.

Em đợt này cũng cắt mạng buổi tối ngồi lướt cứ như thập niên 90 thế kỷ trước, mở được cái ảnh sex mất mẹ cả hứng quay tay :
hồi đi học cụ lớp chuyên văn phỏng ;;)

congngo

Xe điện
Chẳng biết giờ mạng gì ổn chứ nhà em dùng FPT chán kinh
Trước em dùng FPT được 8 năm đến lúc thôi không dùng nữa nó bắt em ra văn phòng của nó để làm thủ tục thanh lý hợp đồng, em bảo tao dùng dịch vụ trả tiền trước, không đóng nữa thì mày cắt đi là xong. Thế mà nó bào anh không ra thanh lý hợp đồng thì chuyển sang cước trả sau và anh không dùng vẫn phải trả tiền. Em cáu bảo tao éo trả đấy mày làm gì tao mà nó kêu sẽ kiện em ra tòa mới kinh.

congngo

Xe điện
VNPT truyền hình có gói kênh gì cụ ơi, em cũng loay hoay VT, FPT, VNPT hết rồi, hiện đang dùng FPT nhưng chất lượng Internet dạo này tồi quá
Em dùng cái gói cơ bản ( chủ yếu gấu xem mấy kênh VTV với HTV) có 30K/tháng. Nếu tivi thông minh đời từ 2018 về sau thì còn được khuyến mại luôn không phải trả 30K.

samoclan

Xe điện
Cụ bỏ phát đầy thằng nó mời, em nex việt tel 5 năm rồi. Đóng tiền cho sướng bỏ bố đi còn hành.

itnd

Xe hơi
Ghé đại lý Viettel hoặc đăng ký ViettelPay chắc cũng chỉ mất tầm 10" thay vì mất 15" gọi điện + chục phút mở thớt này

dvhung243

Xe điện
Em vừa cắt hết tất cả các hợp ₫ồng mạng để đợi starlink của anh Musk đây này , chắc chỉ một vài năm nữa thôi

congngo

Xe điện
E cũng tt qua viettelpay, đóng trước 6 tháng, nó bảo được cộng 1 tháng, mà ko hiểu sao lại chỉ từ tháng 2 đến tháng 7.
Nó tự chuyển sang cước tháng đấy cụ ạ, đóng cước cả năm thì được khuyến mại thêm tháng ( đóng 6 tháng thêm 1 tháng, 12 tháng thêm 2 tháng) mà lại rẻ hơn.