Em vừa thi trượt B2 sân Đình Xuyên sáng nay, xin kinh nghiệm CCCM!

hacvuphong

Xe tăng
Vâng, em cũng như cụ, thế mà không biết
Cụ chủ ghép ngang khi thi khác chuồng thường ghép khi đi chip mới toạch phải k? Đo chpis phải thử tất các chuồng ngang dọc nếu có thể để xem độ trễ nhận tín hiệu.Các cụ thi không xin phép được thử côn, ga, số xe thi nhắm mắt nhảy lên khi số giờ xe chạy chưa cao tạch là phải em k làm vậy cũng tạch. Chạy đường trường cũng xin thử xe trước khi bấm thi. Sau thử xe chỉ một chân ga giữ nguyên côn e vào đủ 3 số cho máy nhận rồi về hai chạy luôn ông giám thị lườm. Ông thi đường trường cùng em về đích còn 80 quên kéo phanh tay đã định tháo dây an toàn em ngồi sau rạp người kéo hộ k thì 5d nữa ông ấy toạch. Giám thị bảo lần sau anh k đc làm vậy mà em cố nhịn cười.

NVV

Xe tăng
Em khuyên cụ nên thực hành cho tử tế, thuần thục để sau nay ra đường tham gia giao thông cho an toàn ạ.

Dungly91

Xe tải
Phí quá nhỉ. 95d đè vạch 1 phát mất 5d. Cụ phi mẹ nó ra mất 5d nữa coi như ko ghép đúng vị trí. Vẫn 85d vẫn đỗ . thầy dạy ko dạy mẹo đấy à

taddy66

Xe máy
Mình cũng thi trượt sa hình lần 1 và vừa đỗ đây. Cũng chả có gì cả, đi cứ thoải mái tinh thần ra thôi. Hơi tiếc trường hợp của cụ, gần về rồi thì trượt :(

Ngỗng già

Xe buýt
Một m một đường mà không đi được thì cụ ra đường lớn đi làm sao. Nhóm em 6 Ng thì 3 gái đỗ, 3 ông trượt. Em nghĩ do tâm lý thôi, bọn em xác định rớt thi lại càng chắc nên rất thoải mái. Mấy ông lúc học cứng hơn mà rớt làm thầy giáo cũng choáng.

Sát phải quá thì bạn trả thẳng lái, cài số tiến, tiến lên 1 chút rồi hết lái trái lùi lại thôi

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Sáng nay em vừa thi B2 sân Đình Xuyên. Em về đến chuồng ngang còn 95 điểm, nhưng bị đè vạch do sát phải quá, loay hoay bị trừ liên tục còn 75 điểm. LT thì em đạt rồi, buồn quá CCCM ạ.
CCCM cho em hỏi kinh nghiệm sa hình và bài chuồng ngang với ạ. Tháng 8 này em thi lại. Em cảm ơn CCCM ạ.
Kinh nghiệm là: Loay hoay ko vào được thì cụ vào số 1, nhả côn từ từ và đi qua bài về đích luôn cho nó nhanh! Vẫn còn 90 điểm nhé!
Yêu cầu của bài là cụ vào được chuồng ngang trong 2 phút. Nhưng khi cảm thấy ko vào nổi (cụ đã nhận bài rồi, nhưng ko vào được) thì té ngay và luôn cho em, bị trừ điểm thôi chứ ko trừ liên tiếp như cụ đã bị.
P/s: Đứa bạn em cũng sắp thi sân ĐX bên Long Biên, cụ cho em hỏi chất lượng xe chip để thi bên đó và xe dùng để thi là xe nào hả cụ? Vios hay Gentra...?
Thanks cụ

levanvnpt

Xe hơi
Có lẻ cụ mất bình tỉnh nên vậy, hoặc khi thực hành trên xe chip cụ không thành thạo về lùi chuồng, thôi thì đóng tiền thi lại cho chắc, trước khi thi thì thuê xe dợt vài tiếng cho ngon rồi vào thi , chúc cụ may mắn lần sau.

NTamthu

Xe tải
Kinh nghiệm là: Loay hoay ko vào được thì cụ vào số 1, nhả côn từ từ và đi qua bài về đích luôn cho nó nhanh! Vẫn còn 90 điểm nhé!
Yêu cầu của bài là cụ vào được chuồng ngang trong 2 phút. Nhưng khi cảm thấy ko vào nổi (cụ đã nhận bài rồi, nhưng ko vào được) thì té ngay và luôn cho em, bị trừ điểm thôi chứ ko trừ liên tiếp như cụ đã bị.
P/s: Đứa bạn em cũng sắp thi sân ĐX bên Long Biên, cụ cho em hỏi chất lượng xe chip để thi bên đó và xe dùng để thi là xe nào hả cụ? Vios hay Gentra...?
Thanks cụ
Cảm ơn cụ.Em đã thi lại và đã lấy bằng rồi ạ. Sân ĐX toàn xe Lacetti ạ. Cụ nhắn bạn cụ nên chọn xe từ số 10 trở lên ạ.

PhiêuDu065

Xe đạp
Sát phải quá thì bạn trả thẳng lái, cài số tiến

LiberiFatali

Xe máy
Thanks cụ
Kinh nghiệm như cụ này chuẩn này

dungbacauto

Xe tăng
Do mất bình tĩnh nên cụ xử lý như vậy