[Funland] Em xin hỏi thủ tục nộp phạt nguội ở các địa phương

3077

Xe container
Chào các cụ, trước em coi tivi bảo nộp phạt nguội qua cổng dịch vụ công quốc gia em tưởng ngồi nhà trả tiền là ok rồi, hóa ra không phải, khi mình bị phạt nguội thì phải làm cách nào để chỗ phạt đó ra biên bản hoặc quyết định phạt mình rồi mình lấy cái số đó nhập trên cổng dịch vụ công nộp phạt. Vấn đề là cách nào lấy được biên bản/qđ phạt thì tivi không nói? Mình lại phải quay lại chỗ phạt ạ :(, thế thì căng quá, toàn ở tỉnh xa, Hà Tĩnh, Quảng Bình

dracula_bg

Xe điện
Chào các cụ, trước em coi tivi bảo nộp phạt nguội qua cổng dịch vụ công quốc gia em tưởng ngồi nhà trả tiền là ok rồi, hóa ra không phải, khi mình bị phạt nguội thì phải làm cách nào để chỗ phạt đó ra biên bản hoặc quyết định phạt mình rồi mình lấy cái số đó nhập trên cổng dịch vụ công nộp phạt. Vấn đề là cách nào lấy được biên bản/qđ phạt thì tivi không nói? Mình lại phải quay lại chỗ phạt ạ :(, thế thì căng quá, toàn ở tỉnh xa, Hà Tĩnh, Quảng Bình
cái kiểu làm không đồng bộ đúng là chỉ hành dân. đã phạt nguội lại còn phải đầy đủ quyết định xử phạt.

j23

Xe container
À mà cứ liên quan tới hình phạt giam bằng là phải tới trực tiếp nhé cụ, phiền lắm

bo kent

Xe tăng
Thủ tục nộp phạt:
1. CA ra thông báo vi phạm kèm theo hình ảnh gửi tới địa chỉ người vi phạm (Thực tế thì tự lên mạng mà tra hoặc đi đăng kiểm không được mới lòi ra lỗi).
2. Người vi phạm mang thông báo vi phạm đến Phòng CSGT địa phương nhận quyết định xử phạt (Thực tế thì có nhận được thông báo đâu, toàn lên nhận quyết định xử phạt).
3. Cầm quyết định xử phạt ra cơ quan thuế nộp tiền.
4. Lập biên bản tạm giữ GPLX nếu vi phạm tốc độ 10km/h ++ (Thực tế thì đưa nhiều bánh mỳ chút thì sẽ có "hình nhân thế mạng").
5. Hết thời hạn giữ GPLX thì cầm giấy tờ qua nhận lại thôi.
Theo em biết ở HN cho phép nộp phạt online đối với lỗi vi phạm không giữ GPLX.