Em xin hỏi việc mình không có tiền đóng nhà theo tiến độ thì sao?

CôngNông

Xe điện
Kính các cụ các mợ nhà Chứng, em biết chỗ nài nhiều cao thủ đầu chảy mủ :D
Em xin vào đây hỏi các cụ chút về luật hay là tiền lệ hay gì gì đó cũng được về việc:
1 công dân có đến đóng cọc 20% của căn chung cư và nhận phiếu hóa đơn chưa có hợp đồng, giờ đã đến đợt đóng tiếp theo mà công dân này (hay khách hàng) không có tiền để đóng theo tiến độ ngoài việc phạt tiền lãi theo ngân hàng em biết rồi thì liệu công dân (khách hàng) này có quyền được rút lại tiền cọc khi không có khả năng đóng tiền tiếp ko ạ?
Anh Bé để thớt em hỏi các cụ nhá, nếu ko ai trả lời a Bé move nó ra Quán cafe cho em với ạ

luot_song

Xe điện
Cụ xem lại điều khoản về hợp đồng góp vốn có mục nào nói về việc rút vốn ko chơi nữa không? Hôm nọ ầm ĩ vụ chủ đầu tư lật kèo tăng giá đất so với thỏa thuận khi góp vốn. Nói chung cái gì cũng theo hợp đồng mà làm con không nói khó với nó xem saocachs nữa là sang rao vặtbans gấp lõm một ít vậy quan trọng là thu được xèng về

CôngNông

Xe điện
Em cũng tính phương án cuối dưng mà ko ổn. Cái điều khoản về hđ góp vốn là ở bên chủ đầu tư hay đọc thông tư nghị định cụ. Trước góp vốn có mỗi cái hóa đơn có hợp đồng gì đâu. Vụ chủ đầu tư lật kèo em cũng xem qua thấy dân họ cũng có người rút được về. Dưng mà đấy là chủ đầu tư nó lật, giờ thằng chủ này nó còn xây nhanh ý chứ. Vì nó nhanh quá đâm ra mình bị kẹt. Có khi phải làm quả nói khó như cụ nói thật

Lovestory1008

Xe tăng
Phạt theo giá trị hợp đồng thôi cụ ạ !
Ko sao đâu.
Chỉ có điều nó tính lãi suất cao phết.
Em cũng đang nợ tiền đợt 3 ở HAPULICO !!! ( 31-12-2011 phải đóng ) Nhưng em ko có xiền :((

Gamechip

Xe điện
Cái này chủ đầu tư cũng phạm luật nha, vì theo luật là ko đc bán nhà trước khi xong móng nên nó mới lách bằng cái HD góp vốn. Và thêm nữa mọi khoản tiền xuất HD trên 20 củ đều phải có hợp đồng, chú Công Nông cũng dở vì lúc đóng ko đòi HD. Làm ăn ko có chuyện nói khó đâu, nhất là chủ đầu tư nó đang thiếu tiền. Hoặc chú chấp nhận nợ lại chịu lãi ngân hàng. Hoặc bán tháo thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

CôngNông

Xe điện
@game: em cũng thấy nói đến việc nợ tiền theo lãi NH ạ. Hình như 22 23% gì đó. Trước em mua tính để ở cho tiện đường về quê và lúc đó tiền có nên ko nghĩ ngợi gì. Sau đối tác, khách hàng, rồi đến cả anh em làm ăn chết làm tiền mình cũng im hơi lặng tiếng theo luôn. thành ra túng tiền. Đến hạn mà ko có, giờ nghĩ là rút ra thôi khỏi cần ở, và vì cũng gần quê, ở tạm nhà 1 vài năm mua sau ko sao. Ai ngờ ko rút kịp
@Lovestory1008: Hình như 2% hợp đồng bác nhỉ.
Em có quen 1 bác làm hình như là phó giám đốc bên cty quản lý dự án, ko biết thử nói khó xem thế nào, vì thực ra cũng nhiều người khó khăn như mình nữa, người ta cũng có tí tình chứ nhỉ :(

luot_song

Xe điện
Nhà em cũng rút ra được đó, tùy quan hệ của cụ với các xếp bên đó nhiều khi mình là cục to thật nhưng đối với mấy bác đấy khi em nói chuyện cười nhếch mép khổ thân em

CôngNông

Xe điện
Thì cũng đành chịu chứ biết sao cụ, cố vậy. Kiểu có bệnh thì vái tứ phương, tìm đường mà thoát

Lovestory1008

Xe tăng
@Lovestory1008: Hình như 2% hợp đồng bác nhỉ.
Em có quen 1 bác làm hình như là phó giám đốc bên cty quản lý dự án, ko biết thử nói khó xem thế nào, vì thực ra cũng nhiều người khó khăn như mình nữa, người ta cũng có tí tình chứ nhỉ :(
;) Thực ra năm nay tiền bí quá :D
Nên em nợ !
Để năm sau xem tình hình thế nào mới tính tiếp.
;) Chắc ko phạt đâu.
Toàn người nhà cả mà...
Với cả chắc gì đã bàn giao đúng tiến độ !!!!

CôngNông

Xe điện
Em cá với cụ là sang năm kinh tế sẽ vẫn cứ lừ lừ thế nài ạ, giờ đang có sự thanh lọc trong nền kinh tế, em dự tầm 3-5 năm nữa các chính sách của NN sẽ có tác dụng tốt đến nền KT của mềnh. Riêng các DNXK sang khu vục Châu Âu nếu giờ ko quay về dần với TT nội địa, em dự cũng tèo theo :D
KT kiểu càng dẫy càng chết :D càng cứu càng đạp xuống thêm :D thà cho nó xuống hố sớm cho nó nhanh còn ổn hihi
Dự án của em nó lại xây nhanh hơn tiến độ mới đau em chứ :( nó còn giao trước cả tiến độ cụ ạ :(
;) Thực ra năm nay tiền bí quá :D
Nên em nợ !
Để năm sau xem tình hình thế nào mới tính tiếp.
;) Chắc ko phạt đâu.
Toàn người nhà cả mà...
Với cả chắc gì đã bàn giao đúng tiến độ !!!!

huong_com

Xe hơi
Chắc không phạt đâu cụ ạ. Nếu chủ dầu tư đã uy tín họ có thể cho mình chậm.
Nhưng cụ xem lại hợp đồng xem. Theo em nghĩ dự án chậm tiến độ bây giờ đa số. Nên nó cũng vi phạm

hoatra

Xe điện
vụ này cụ cầm mũi kim

CôngNông

Xe điện
Em có viết ở trên là dự án em nó làm nhanh trước tiến độ mà ợ :( thế mới khộ em chứ huxx
@hoatra: thì em cũng biết dư thế, dưng mừ thôi thì có bệnh ta vái tứ phương vậy
Chắc không phạt đâu cụ ạ. Nếu chủ dầu tư đã uy tín họ có thể cho mình chậm.
Nhưng cụ xem lại hợp đồng xem. Theo em nghĩ dự án chậm tiến độ bây giờ đa số. Nên nó cũng vi phạm

luot_song

Xe điện
Cụ vái được tranh thủ vái Em dự thổ chắc xử lý được hết đống hiện tại cũng hết nhiệm kỳ rồi

CôngNông

Xe điện
Đường đã vẽ, Hiêu cứ thế chạy :D có chăng thì làm khác đi tí ti. Rồi thì là mà vặt mấy ông yếu kém xuống tí, thay vào đó là ông yếu kém mới thế là vẫn Nguyễn Y Vân :D
Cụ vái được tranh thủ vái Em dự thổ chắc xử lý được hết đống hiện tại cũng hết nhiệm kỳ rồi