[Funland] Tổng hợp chuyện của Ofer Nike K

3d4s

Xe tăng
Em hiếm khi cầm máy chồng. Chính xác là không được cầm vì chồng em k thích vợ nghịch điện thoại mình. Vợ chồng em gần như ko có quyền động vào ĐT nhau trừ khi xem trộm.
Vì 1 động lực nào đó Em vẫn tin tưởng chồng 99%.
Hôm nay em nhân tiện mượn máy chồng gọi cho mẹ thì gọi xong em lướt Zalo chồng em 1 lúc thì thấy ít nhất thường xuyên like ảnh 2 bạn gái. Thấy đăng lên là like. Xong thông báo thì bạn gái đó đăng cái gì là thông báo zalo chồng em. ( Cái này em mới thấy ức chế nhất, không biết có nhắn tin cho nhau hay không, hay là like nhiều nên nó thông báo về nữa)
E rất là bực và thấy cũng ghét. Em bảo chồng em thì chồng em bảo em nhảm nhí, suy luận vớ vẩn, đàn bà này kia.. Rồi bảo là nó hiện lên like cái có mất gì đâu. Phần tin nhắn thì trống trơn k có gì nhưng có khi nào xoá k thì ko ai biết.
Quá bình thường luôn. FB của mình thì có ít nhất 20 cô bạn gái xinh đẹp mình like & comment thường xuyên. Còn kiểu like hội hotgirls trên mạng thì vô biên không kể hết :)

Kiabuoisang

Xe container
Xem đt, máy tính, cặp, túi, ví, xe cộ, túi quần, túi áo,… của nhau thì chỉ tổ cãi nhau :D nên bỏ thói quen và hành động đó đi.

skype0211

Xe tăng
Em hiếm khi cầm máy chồng. Chính xác là không được cầm vì chồng em k thích vợ nghịch điện thoại mình. Vợ chồng em gần như ko có quyền động vào ĐT nhau trừ khi xem trộm.
Hôm nay em nhân tiện mượn máy chồng gọi cho mẹ thì gọi xong em lướt Zalo chồng em 1 lúc thì thấy ít nhất thường xuyên like ảnh 2 bạn gái. Thấy đăng lên là like. Xong thông báo thì bạn gái đó đăng cái gì là thông báo zalo chồng em. ( Cái này em mới thấy ức chế nhất, không biết có nhắn tin cho nhau hay không, hay là like nhiều nên nó thông báo về nữa)
E rất là bực và thấy cũng ghét. Em bảo chồng em thì chồng em bảo em nhảm nhí, suy luận vớ vẩn, đàn bà này kia.. Rồi bảo là nó hiện lên like cái có mất gì đâu. Phần tin nhắn thì trống trơn k có gì nhưng có khi nào xoá k thì ko ai biết.
Mợ phải nghĩ rằng nếu có gì khuất tất thì họ ko like ảnh nhau công khai thế đâu, chẳng qua like giữ quan hệ thôi hoặc chồng mợ thích gái xinh nên hay like ảnh của họ như bao người đàn ông khác, chuyện ko có gì to tát.

ductru_auto

Xe tải
Vợ em mà như mợ khéo vợ đốt nhà lâu rồi. Like thì có gì đâu mà nghiêm trọng. Ảnh đẹp thì mình like, không thể thờ ơ trước cái đẹp được các cccm nhỉ.

heocon0504

Xe tải
Thật, nhiều ông ăn tạp xong lôi bệnh về cho vợ con mới là đáng sợ nhất, viêm gan B, Hiv là 2 căn bệnh suy giảm miễn dịch lây qua đường tình dục ko chữa được, chỉ chung sống suốt đời với bệnh
Gan B chớm chữa được tốt cụ

Đại Ba

Xe điện
Nếu chồng mợ vodka nhiều cho cụ nào trên OF này, thì mợ cũng nên nghi ngờ.

Nike K

Xe hơi
Ôi mợ hiền quá, lão Ck mợ như thế là đếch được rồi. Ngan già nhà em giờ đến tuổi tham gia ban nhạc Modem Talking rồi mà từ khi em chui vào rọ thì tất tần tật điện thoại của em là của nó, cái gì của em cũng là của nó, toàn quyền kiểm soát. Có lúc đang ngồi đọc báo nó ra giật phắt cái thản nhiên bảo đưa đây xem nào, rồi nó lướt kiểm tra lịch sử cuộc gọi, tin nhắn, Zalo các kiểu, … ức đến hộc máu mà em chỉ biết ngửa mặt nhìn trời. Còn điện thoại của vợ là bất khả xâm phạm, mà nó có đưa cho em cũng chả thèm xem cho phí thời gian :))

Nói vui thế thôi, chứ có số điện thoại trong danh bạ hoặc tham gia Group nào đấy là ai có tin đăng trên Zalo là nó báo hết mà mợ. Sao mợ ko xem luôn tin nhắn của nick Zalo mà lão Ck mợ hay thả tim 💔 xem có gì không:))
Em vào nick thả tym mà trống trơn k có tin nhắn gì đấy cụ. Mà ck em, em lỡ giành đt như vợ cụ thì đúng đè đầu em lấy lại bằng được.

Maihong_

Xe điện
Em vào nick thả tym mà trống trơn k có tin nhắn gì đấy cụ. Mà ck em, em lỡ giành đt như vợ cụ thì đúng đè đầu em lấy lại bằng được.
Mợ nghĩ ngợi mà làm gì. Nghi ngờ với tin tưởng thì cái nào mệt cái nào vui? Mợ cứ thấy cái nào làm mình vui thì theo. Kệ xừ lão chồng. Mợ cứ chăm chút bản thân đi. Người mà muốn đi giữ cũng k đc mà

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mợ nghĩ ngợi mà làm gì. Nghi ngờ với tin tưởng thì cái nào mệt cái nào vui? Mợ cứ thấy cái nào làm mình vui thì theo. Kệ xừ lão chồng. Mợ cứ chăm chút bản thân đi. Người mà muốn đi giữ cũng k đc mà
Em vừa vào like ảnh avatar của mợ Maihong_ , hi vọng gấu nhà không ghen :))

Sang Decor

Xe hơi
Like ảnh gái xinh là bình thường đó mợ

biahoihanoi

Xe lăn
Em thì để vợ biết pass điện thoại nhưng vợ dấu như mèo dấu cứt. Kệ thôi.

Diep1979

Xe điện
mắt ko thấy, tym không đau mợ ạ.
đôi khi niềm tin cả đời vụn vỡ vì mấy cái vớ vẩn, cơ mà ck mợ cấm vk sờ vào đt thì cũng nên cân nhắc trao đổi với lão ý.
đt của em cứ vứt lăn lóc ở nhà, vk thích thì cầm xem thoải mái

cuhaifus

Xe container
Em thỏa thuận với mấy cô hót hót là em cứ like dạo ảnh là 5k, còm phát là 10k. Đa phần sau khi like em thường còm số nợ tính đến phát còm đó cho cô ấy biết và gấu nó biết luôn, còn lâu em mới sợ

juve99

Xì hơi lốp
Căng đấy, like nhiều vậy là thích nhau lắm đó

Website
beelock.vn
tin tưởng 99% k thể có chuyện mà vì 1-2 cái like mà quay ngoắc sang nghi ngờ được. sự tin tưởng nó không hoạt động như thế. Ví dụ mợ tin 1 + 1 = 2 là đúng thì dù có lập luận rằng là 2 cốc nước nhỏ đổ vào 1 cốc nước lớn thì vẫn là 1 cốc nước chứ k 2 cốc để chứng mình 1 + 1 # 2 thì đảm bảo mợ vẫn tin 1 + 1 = 2 thôi
ở đây là mợ muốn tin tưởng chồng thôi chứ kp là real tin tưởng chồng :3
E k phán xét là đúng hay sai ở việc mợ nghi ngờ chồng
e chỉ là đang nghi ngờ việc thông tin mợ nói là tin tưởng chồng 99% thôi :v

Nike K

Xe hơi
Chào các cụ mợ,
Không hay ho gì vạch áo cho người xem lưng nhưng thật lòng em có câu chuyện rất khó nghĩ muốn xem cái nhìn nhận khách quan từ các cụ mợ. Viết lên đây có nhận được gạch đá gì em xin chịu. Em viết theo suy nghĩ nên câu cú lủng củng cậu mợ thông cảm giúp em

Em có 1 người cô sinh năm 1966, tính cô thật thà, hiền lành, nhẹ nhàng, tốt tính. Bố ( ông nội em) thì đi bộ đội mất sớm, một mình mẹ nuôi 3 người con lớn lên. Cô em là con út lại tính hay kiểu tầm gửi, từ bé giờ mẹ bao bọc nên hay nghe lời mẹ. Đến thời lấy chồng, bao nhiêu trai trong làng đến cưa là bà nội khó tính ko thích. Vậy là để lỡ thanh xuân. Sau một thời gian ko ai đến nữa vậy là cô thành gái ế.

Giờ cô đã gần 60, bố mất lúc chưa chào đời, mẹ mất rồi, chị gái ở xa lâu lâu mới hỏi thăm nhau, anh trai ( bố em) cũng không giúp được gì nhiều cho cô. Cô không con cái. Cũng từng rổ rá kẹp lại với 2 người đàn ông. Em thương phận cô. Em xin kể như sau:

Người đàn ông đầu tiên là 1 kẻ đã từng có gia đình, có con cái lớn rồi nhưng là 1 tên vô lại, gái gú, rất hay đến mấy nơi lầu xanh để chơi bời. Cô em lúc đó cũng vì ế qua mai mối mà lấy vội, về mới biết nó vô lại như vậy. Ngày đêm đi biền biệt, để cô em ngủ một mình. Ấm ức, tức tưởi nên cô bỏ về sau 6 tháng chung sống.
Sau đó vài năm, cô đi lấy người đàn ông thứ 2, đây là người vợ mất, con cái đã lập gia thất hết. Ông có 1 quán sửa xe đạp nhỏ trước nhà và hàng ngày ông kiếm tiền từ sửa xe đó.
Tính người này theo như em đươc biết thì bên ngoài có vẻ ít nói trầm tính hiền lành nhưng thuộc dạng vô tâm, kibo, keo kiệt, không nói nhiều. Đi làm đồng áng hay làm bất cứ việc gì, cô em cũng lủi thủi làm một mình. Làm ko đúng ý thì bị ăn chửi, xúc phạm cô em. Cứ mỗi lần đi chợ, ông lại đưa cho cô em 20k 1 ngày để mua, ngày nào đi chợ ngửa tay xin ngày đó. Sau đó con trai ông ấy đi tù về, xây nhà trên chính mảnh đấy 2 ông bà ở đó. Cô em vô tình không đi dép nhà vào sàn gạch mà máu chó lên nó lấy chổi đánh cô em. Ông kia chỉ im lặng đứng nhìn. Bao nhiêu cay đắng tủi nhục uất ức. Cô em bỏ về sau 5 năm chung sống

Sau 2 lần như vậy, có lẽ cô em cũng đã cảm giác nếm hết mùi khổ đau của một người phụ nữ. Cô em đi làm thuê, và có 1 người đàn ông gần nhà đã gọi, làm quen và rủ cô em về chung sống. 2 người nói chuyện 1 thời gian tâm đầu ý hợp nên về dọn cỗ để chính thức về chung nhà.

Nói qua về hoàn cảnh người đàn ông này:
- Sinh năm 1958, cán bộ xã về hưu
- Vợ mất, con cái đã lập gia đình hết, con đàn cháu đống. Có 1 đứa con gái út mắc bệnh bẩm sinh (down) đang ở cùng nhà, Cô gái này tuy bị bệnh nhưng vẫn sinh hoạt được bình thường và giúp đỡ việc nhà cho cô em. Gia đình luôn đông đúc vì thường gửi các cháu ở nhà ông bà. Trong nhà luôn luôn có tối thiểu 2 đứa cháu ăn ở tại đó
- Tình hình sức khỏe cũng không ổn định, dù sinh hoạt đi lại các thứ bình thường nhưng bị đau chân, em cảm giác như viêm khớp hoặc gout. Nên trái gió trở trời đi lại rất khó khăn, cần người thuốc thang, chăm sóc.
- Tính cách phóng khoáng, tiền lương đưa hết cho cô em giữ ( Dù lương thấp tằn tiện thì mới đủ chi phí sinh hoạt vì nhà hôm nào cũng đông miệng ăn). cởi mở, đi lại quan hệ với nhà em thường xuyên, có đám cỗ gì cũng xuống. Nói chung khá là ok về tính cách. Trừ những lúc rượu say thì cũng nói những lời khó nghe.
- Con cháu dù chưa gặp hết vì tam phương tứ hướng, nhưng nghe điều tiếng rất láo cá. Hiện tại đang để 2 đứa cháu ở nhà cho ông bà chăm sóc, Và có 1 anh ( Bỏ vợ) tính cách rất hỗn, đánh chửi vợ thườngg xuyên chuẩn bị về đấy xây nhà.
- Cô em về đấy thì làm ruộng (Cấy, cày hay gặt thì thuê và con cháu trả tiền), cơm nước, chăm sóc các cháu cho ông ấy.

Hiện tại cô em vẫn đang sống với người thứ 3 này và e cảm giác chắc cô tuy vất vả, nhưng cũng thoải mái vì dù sao cô em cũg cảm nhận được chút giá trị tinh thần, tình cảm vợ chồng sau bao nhiêu lận đận. Nhưng điều em lo là tương lai sau này của cô em. Tất cả mọi người đều nói trước với cô em rằng, lúc cô e già yếu liệu ai chăm sóc. Các con cháu ông ấy chắc chắn 1 điều là sẽ không thể chăm sóc cô em , e cũng tin là vậy.

Cô em ở đấy gầy và già đi rất nhiều vì ngày đêm lo nghĩ đến thân phận mình, con không có, lấy chồng cũng không được ấm êm như người ta, tiền nong chi tiêu, rồi thì công việc đồng áng, dù thuê rồi nhưng chỉ thuê lúc mùa vụ còn bình thường vẫn ra đồng làm lụng nên trông cô già và gầy đi rất nhiều.

Đợt vừa rồi cô gọi cho em, cô em khóc và nói cho cô lên ở cùng với. chứ cô thấy không hạnh phúc, đêm nằm cô không ngủ được. Em sẵn sàng! Và cô xin phép ông lên và được ông đồng ý. Ông bảo đi bao lâu cũng được.

Rồi cô lên và kể những mệt mỏi, Hạnh phúc chỉ vọn vẹn 1 năm đầu ông thương và chiều còn sau đó ông cũng không như trước, cháu ông không ngoan nói nó cãi ngay trước mặt, ông không nói gì. Con ông có đứa nó lên không thèm chào bà, đi ngang cũng không bao giờ hỏi. Và những lần ông ấy say rượu mắng cô. Em bảo cô ở đây với cháu, trông con nhỏ giúp cháu. Vợ chồng em nói trước với cô rằng, giờ cô ở đây với 2 vc thì sau này cô già yếu chúng em sẽ làm con chăm sóc cô về già. Chúng em nói được và làm được.

Cô lên được gần 2 tháng thì ông gọi điện loạn lên ( Ngày ngày hàng chục cuộc gọi nhỡ, lỡ gọi cô không được thì gọi cho vợ chồng em) bảo về, rồi tỉ tê là không thương ông à sao để ông một mình đau chân các thứ, cháu đang nhắc bà.. rồi cô em cũng vì nhớ ông nhớ nhà, nên bảo cô về.

Em nghĩ cô cũng cần được hạnh phúc, dù không biết sau này sẽ như thế nào nhưng nếu cô muốn và cần một mái ấm gia đình, thì em đặt vé cho cô về.
Em mong cô được hạnh phúc, nhưng vẫn canh cánh một nỗi lo. Liệu rồi quá khứ có lặp lại. Lúc người ta cần cô, và lúc người ta chán?

Chỉnh sửa cuối: