Em xin thông tin về đường đi Vườn quốc gia Cúc Phương ạ :)

Mãi Chờ

Xe điện
Mọi người cho em hỏi là đường đi từ HN lên Vườn quốc gia Cúc Phương đã bỏ hết chốt và có phải khai báo gì không ạ?. Dự kiến mai em lên đó ạ

Duong Tien

Xe hơi
cụ gọi điện cho Ban Quản lý hỏi đi a. hôm 15 bạn em vẫn bị hỏi PCR ở Ninh Bình, nhưng thấy bảo 18/10 thì bỏ rồi, không kiểm tra nữa.

ong dat

Xe tăng
Mọi người cho em hỏi là đường đi từ HN lên Vườn quốc gia Cúc Phương đã bỏ hết chốt và có phải khai báo gì không ạ?. Dự kiến mai em lên đó ạ
Bác lên Vườn quốc gia Cúc Phương theo hướng nào (Ninh Bình, Hòa Bình,...).
Nếu lên Vườn quốc gia Cúc Phương thuộc địa phận Ninh Bình mà điểm xuất phát là Hà Nội thì không phải xét nghiệm Covid-19 nhưng vẫn quy định cách ly tập trung 14 ngày (có nghĩa là bác vào khu cách ly tập trung nghỉ dưỡng hết 14 ngày rồi sẽ được đến Cúc Phương).
Hiện nay nhiều tỉnh quy định rất củ chuối, bỏ XN nhưng vẫn cách ly tập trung- NB là ví dụ điển hình.

Mãi Chờ

Xe điện
Bác lên Vườn quốc gia Cúc Phương theo hướng nào (Ninh Bình, Hòa Bình,...).
Nếu lên Vườn quốc gia Cúc Phương thuộc địa phận Ninh Bình mà điểm xuất phát là Hà Nội thì không phải xét nghiệm Covid-19 nhưng vẫn quy định cách ly tập trung 14 ngày (có nghĩa là bác vào khu cách ly tập trung nghỉ dưỡng hết 14 ngày rồi sẽ được đến Cúc Phương).
Hiện nay nhiều tỉnh quy định rất củ chuối, bỏ XN nhưng vẫn cách ly tập trung- NB là ví dụ điển hình.
Em định đi theo hướng Ninh Bình lên. Thông tin thế này thì củ chuối thật :(.

ong dat

Xe tăng
Em định đi theo hướng Ninh Bình lên. Thông tin thế này thì củ chuối thật :(.
Kinh nghiệm xương máu hôm 16/10 mình qua trạm cầu Non Nước không yêu cầu XN nhưng kiểm tra CMND và nhìn biển xe HN các bạn ý hộ tống vào khai báo y tế và thông báo đưa đi cách ly tập trung 14 ngày, không đồng ý thì quay đầu biến, mình chọn phương án biến về HN cho nhanh đỡ lằng nhằm.
Đến hôm nay NB vẫn giữ nguyên quy định cách ly cũ chưa có gì thay đổi.

Mãi Chờ

Xe điện
Kinh nghiệm xương máu hôm 16/10 mình qua trạm cầu Non Nước không yêu cầu XN nhưng kiểm tra CMND và nhìn biển xe HN các bạn ý hộ tống vào khai báo y tế và thông báo đưa đi cách ly tập trung 14 ngày, không đồng ý thì quay đầu biến, mình chọn phương án biến về HN cho nhanh đỡ lằng nhằm.
Đến hôm nay NB vẫn giữ nguyên quy định cách ly cũ chưa có gì thay đổi.
Em có vào CDC Ninh Bình nhưng khong tìm thấy thông tin gì. có lẽ là trình còi. Nhưng như Cụ náo thì em quay đầu chỗ khác cho nhanh. Cảm ơn Cụ, cũng may có Cụ chỉ giáo không mai lại lằng nhằng. Cảm ơn Cụ nhiều

Mãi Chờ

Xe điện
Em cập nhật cái thông tin đi NB nhỡ có bác nào cần ạ. Vườn quốc gia trên đó cũng chưa mở ạ