Ép biển số xe ở đâu hả các bác ơi???

Kopjoy

Xe hơi
Nếu lắp 2 biển dài thì sao các bác ơi???

Chả là xe em biển T, trông cũ và bẩn quá thế là em chạy ra TND làm luôn 2 cái biển dài mới, đỡ phải đeo biển vuông. Hàng đã xong nhưng em muốn ép mica biển luôn cho đã đẹp thì đẹp 1 thể. Vậy bác nào đã ép rồi làm ơn cho em biết ép ở đâu mà lắp luôn biển được ý ạ, vì em ngại chạy vòng vèo trong cái thời buổi tắc nghẽn này lắm ? Giá cả thế nào luôn hộ em nhé!!!

Em xin cám ơn các bác trước ạ!!!

P.S:
Nhân tiện thế bác nào trả lời cho em vụ đeo 2 biển dài có sao không với??? nghe bác nguyenhoangtam dọa công an hỏi thăm cũng thấy hơi mệt vì em định quả này bắn luôn đinh vào cho gọn gàng, sợ đến lúc phải tháo ra thì nhục!!!

Tóm lại em thấy nhiều ông đi lắm mà vẫn nhơn nhơn, kể cả biển N cũ rích!!! Mà đi trong phố xxx có ngó mình cũng chỉ ngó đầu hoặc ngó đuôi chứ làm gì có chú nào rỗi việc ngắm xe mình kỹ thế!!! Các bác cho em lời khuyên trước khi em đóng đinh em nó với!!!!

Nghe các bác nói làm biển giả nghe hoành tráng quá! Chả qua biển em bẩn không nhìn rõ nữa mà đỡ muốn mất công các chú xxx làm hộ nên em tự nguyện đi làm 2 cái biển mới vẫn đúng số xe thôi mà!!! Hơn nữa các chú xxx lại còn dễ nhìn số hơn biển cũ ý chứ!!! hê hê

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhoangtam

Xe tải
Bác lắp hai biển dài này thì đẹp thật nhưng bác cũng nên kẹp sẵn nhiều tiền vào giấy xe để chuẩn bị nộp cho xxx nhé.

Kopjoy

Xe hơi
Bác lắp hai biển dài này thì đẹp thật nhưng bác cũng nên kẹp sẵn nhiều tiền vào giấy xe để chuẩn bị nộp cho xxx nhé.
Thế hả bác? bác dọa nghe sợ nhỉ! Bác có kinh nghiệm gì không? em thấy ngoài đường đầy bác vẫn chạy có sao đâu???

Chỉnh sửa cuối:

dac

Xe tăng
Bác qua chỗ Nguyễn Tuân, nó làm biẻn xịn cho mà rẻ hều mà...

Tien_TCFC

Xe điện
Bác chạy ra "Nhà Hoả" chỗ đó chuyên nghề của Bác định làm!
Giá rổ thì thay đổi từng ngày, E không chắc!
Nhưng không phải mặc cả nhiều đâu nếu xe bác dưới 100K thằng Mỹ ợ!

vinhcon

Xe tải
Tuấn SG ở Nhà Hoả...giá là 300k cho 2 cái biển.

Bác Tài

Xe tải
Ai... Ép biển số nào...!!

( 13-08-2007 )Ngồi vỏn vẹn trong khoảng diện tích vài mét vuông chật hẹp trên vỉa hè của một con phố nhỏ, chiếc biển hiệu nhỏ bé treo sơ sài vỏn vẹn vài dòng chữ Tuấn miền Nam, ép biển số ô tô xe máy .... Đó chính là nơi anh Tuấn cùng người vợ thân thương của mình chọn làm nơi lập nghiệp.

Xuất hiện tại Sài Gòn khá lâu, công nghệ ép biển số giúp cho những chiếc xe trở nên đẹp hơn theo năm tháng. Tuy vậy, tại Hà Nội thì công nghệ này mới chỉ có mặt được khoảng 3 năm trở lại đây. Cái ngày đôi vợ chồng người Sài Gòn trẻ ra Hà Nội lập nghiệp với nghề "Ép biển số", và dường như nó còn ít được mọi người biết tới.
Trên thị trường hiện nay có khá nhiều chủng loại bảo vệ biển số thông thường, công nghệ thường là những khuôn rời đặt sẵn được chế tác thêm hoa văn ở viền xung quanh và ghép nối với nhau khá thủ công.

Biển số nếu được ép theo cách thủ công sẽ bị mất viền và không có đồ bền cao và các tính năng bảo vệ.
Nhược điểm của loại bảo vệ biển số này thường là nước mưa vẫn có thể thấm qua, tấm thép mỏng và đa phần là chỉ được xi mạ crôm nên rất dễ bị han rỉ theo năm tháng. Điểm nữa, đó chính là tấm nhựa trong bảo vệ ngoài thường hay bị ố vàng và nứt do chất lượng kém.
Những biển số được bảo vệ theo cách trên đa phần chỉ chậm được thời gian gây hỏng hóc cho biển số hơn là bảo vệ một cách an toàn và khoa học nhất. Và khi đó, chiếc biển số vừa trở nên xấu xí và cũ kỹ dẫn tới bị mờ số, thậm chí là bị che đi một số phần trên thân số bởi cách thức sản xuất hàng loạt và khiến cho chiếc xe không đẹp mắt.

Góc vỉa hè nhỏ, nơi hai vợ chồng chọn làm nơi lập nghiệp
Nắm bắt được yếu tố đó, anh Tuấn và những người anh em của mình đã cùng nghiên cứu và chế tạo ra một cách bảo vệ hoàn toàn mới mẻ và tốt nhất cho biển số. Công nghệ khá đơn giản nhưng điều cốt lõi đó chính là sản phẩm phải có chất lượng tốt và bền, điều đó cũng chính là uy tín và sự thoải mái của những khách hàng mà họ chăm sóc.
Sau khi chỉ cho chúng tôi các dạng bảo vệ biển số hay được sử dụng, anh Tuấn liền chỉ cho chúng tôi xem những vật liệu và cách thức ép một chiếc biển số một cách khoa học và cho hiệu quả cao nhất.

Phôi thép có độ dầy và chắc chắn, đảm bảo không rỉ sét
Đầu tiên phải nói tới phôi của tấm ép biển, những chiếc phôi này đa phần được người anh của anh Tuấn sản xuất trong Sài Gòn và chuyển ra ngoài theo đơn đặt hàng trong tháng. Phôi phải được làm bằng thép không rỉ loại tốt, có độ dầy và có khả năng chịu lực tốt. Phía trong phôi là một tấm đai sắt gia cố thêm cho hai đinh ốc bắt vào phần chắn bùn của xe. Đồng thời cũng chắn kín các khe hở có thể phát sinh tại lỗ đặt ốc bắt biển số.

Đệm keo Silicon dầy đảm bảo nước không thể xâm nhập
Tại phía mặt sau của phôi, khe hở do lỗ bắt ốc biển tạo ra được bơm keo silicon dầy nhằm chống nước xâm nhập. Sau đó là tới hai chiếc ốc đệm giúp cho bulông khi bắt vào không xảy ra hiện tượng trôi ốc, giúp biển số sẽ gắn chặt hơn vào tấm chắn bùn. Ngoài ra ốc bắt biển số cũng phải là loại ốc có chọn lựa, phải có chất tốt để có thể sử dụng lâu dài.

Loại Mica được anh Tuấn tin dùng
Cuối cùng, đó chính là tấm mica sẽ giúp cho mọi người có thể dễ quan sát thấy biển số, tấm mica phải là loại tốt nhất, có độ dầy và độ trong suốt đạt chất lượng cao. Theo kinh nghiệm của anh Tuấn, thì tấm mica loại Cast Acrylic Sheet được anh chọn lựa bởi những tính năng khá bền và ổn định.

Vệ sinh biển số và cắt các phần dư thừa
Để ép được một biển số, có 4 công đoạn chính mà đầu tiên đó chính là việc vệ sinh phôi và biển số. Phôi và biển số sau khi lau sạch được đặt ốp vào nhau để có thể kiểm tra xem biển số có lọt vừa phôi hay không. Sau đó là cắt tỉa bớt các phần dư thừa hay có ở biển số mới, rồi áp sát biển vào trong phôi, tiến hành bơm silicon giữ biển số.

Bơm keo Silicon vào mép phôi và biển số
Ở công đoạn này, silicon được bơm vào mép xung quanh giữa biển số và phôi tạo ra. Vừa để làm kín cho các mấp ghép sau này, vừa để chống rung cho biển số sau khi nằm trong phôi. Công việc này đòi hỏi người làm biển số phải khá quen tay để vừa bôi kín được xung quanh vách, vừa không để trào keo hoặc trồi keo ra khi gấp mép biển số.

Dùng búa gõ đều tay để gập mép phôi
Tiếp theo, các mép phôi được gõ bằng búa nhỏ để gập mép vào giữ chắc lấy biển số. Người làm công việc này phải thật sự khéo tay và nhẹ nhàng, lực búa không được quá mạnh và không được phép gõ không phân bố đều lực. Mép phôi phải được gập phẳ và chính xác nhằm đảm bảo độ kín và chặt đồng thời là thẩm mỹ của chiếc biển số.
Ngoài việc gõ cho đều tay để không gây vết xước và vết lồi lõm trên mép phôi thì máy cán cũng là một công cụ đóng góp khá lớn thành công cho một chiếc biển đẹp. Sau khi gập hết được mép phôi, biển số được đưa vào máy cán để láng phẳng mép, sao cho chắc chắn và kín.

Đặt vào máy cán để mép phôi đuợc ép đều
Tới đây, công việc ép biển số đã được coi là thành công. Biển số được đặt trong một khung thép chắc chắn, nếp gấp đẹp và không lồi lõm. Đặc biệt ở các góc không được phép phồng và lồi.
Chiếc biển số sẽ được bắt vào cụm chắn bùn xe để hoàn thiện công việc cuối cùng. Ở công đoạn này, anh Tuấn cũng thường tặng miễn phí cho các khách hàng của mình những con ốc chống việc ăn cắp biển số. Những ốc này chống sự can thiệp của các công cụ tháo ốc, và giữ cho thời gian của kẻ xấu muốn tháo biển trở nên lâu hơn.

Biển số được bắt vào vị trí và bóc lớp nhựa phủ, hoàn thành công đoạn ép biển
Khá đơn giản để có thể lưu giữ được chiếc biển số xe thân yêu của mình một cách đảm bảo an toàn, bền đẹp. Giá cho mỗi lần ép biển số như vậy khoảng 50.000 vnđ cho 1 biển số xe máy và 250.000 vnđ cho một bộ gồm 2 biển số trước sau dành cho xe ô tô.

Anh Tuấn kiểm tra lại lần cuối trước khi trao trả xe cho khách hàng.
Tại Hà Nội hiện giờ có khá nhiều địa chỉ cũng sử dụng công nghệ ép biển này, nhưng nếu bạn muốn chiếc biển số của mình được ép bởi Tuấn (miền Nam) "Chính hiệu Sài Gòn". Xin hãy tới địa chỉ 19 Phố Nhà Hoả - Hà Nội. Biết đâu bạn sẽ tìm thấy được những điều thú vị từ đôi vợ chồng trẻ tới từ Sài Gòn, những điều mà nhóm phóng viên chúng tôi muốn dành riêng sự khám phá này cho các bạn.

Kopjoy

Xe hơi
Thế bác nào trả lời cho em vụ đeo 2 biển dài có sao không với??? nghe bác nguyenhoangtam dọa công an hỏi thăm cũng thấy hơi mệt vì em định quả này bắn luôn đinh vào cho gọn gàng, sợ đến lúc phải tháo ra thì nhục!!!

Tóm lại em thấy nhiều ông đi lắm mà vẫn nhơn nhơn, kể cả biển N cũ rích!!! Mà đi trong phố xxx có ngó mình cũng chỉ ngó đầu hoặc ngó đuôi chứ làm gì có chú nào rỗi việc ngắm xe mình kỹ thế!!! Các bác cho em lời khuyên trước khi em đóng đinh em nó với!!!!

toyotay

Xe hơi
Bác qua chỗ Nguyễn Tuân, nó làm biẻn xịn cho mà rẻ hều mà...
Bác ơi chỗ này bây giờ còn làm không bác ơi, có cần phải làm giấy tờ hay nộp lại biển cũ không bác ơi????

sv_ngheo

Xe điện
Chỗ Nguyễn Tuân thôi lâu rồi nhá

Bác làm biển không có dấu CSGT chạy bình thường thì ko sao, nếu bị sờ đến sẽ bị soi kỹ rồi cộng lỗi, cái này hết sức cẩn thận, mắc tội làm giả chứ chẳng chơi

.

toyotay

Xe hơi
Bởi vậy nên em mới hỏi chỗ Nguyễn Tuân chứ không thì ra TND làm một đôi nhìn ngon choét nhưng mấy bác XXX nhìn đồ giả là biết liền àh. Thôi đành đeo cái biển cũ vây.

haituonglong

Xe tăng
Website
www.vtc.vn
Biển giả nhìn ra ngay bác ơ. Nguyên tắc cấp biển là 1 vuông 1 dài... Nếu dài cả vuông cả thì cứ gọi là....

dongocgiao2000

Xe hơi
Hiện tại nhiều cửa hàng bán đồ chơi oto có dịch vụ cung cấp biển xịn cùng dài nhưng thường họ yêu cầu bác đưa lại biển cũ để hủy và chờ khoảng 3 - 5 h mới có biển để lắp vào.

toyotay

Xe hơi
Bác có thể PM cho địa chỉ cửa hàng ấy được không. Cảm ơn bác!!!

Kopjoy

Xe hơi
Vâng tóm lại là em hỏi thế thôi chứ em cũng quyết rồi, ăn chơi đâu sợ mưa rơi! hồi trước đi xe máy bắn biển giả 8888 bị bắt còn không sao nữa là lần này bắn biển thật!!! Chú xxx nào tuýt em em chịu vậy, hehe!!!

Xịn đa tạ các bác ạ!!!

tuanbeoDC

Xe buýt
Hiện tại nhiều cửa hàng bán đồ chơi oto có dịch vụ cung cấp biển xịn cùng dài nhưng thường họ yêu cầu bác đưa lại biển cũ để hủy và chờ khoảng 3 - 5 h mới có biển để lắp vào.
Chỗ nào vậy bác, biển xe em cũng cũ nát quá, xe không chính chủ nên khó đổi biển.

linhnd

Xe tải
Các bác qua 87 xem xe em nhé. Chạy suốt Nam Bắc mà có sao đâu.